ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836

รำลึกถึง"ของกินเล่นสมัยเด็ก" ขนมตังเม sticky sweet

ใช้เหรียญหยอด แล้วดูว่าเข็ม ชี้ไปเลขใหน
    ก็ได้จำนวนอันเท่านั้น
    จำได้ว่าบางเจ้าก็จะมีมีวงล้อให้หมุนเสี่ยงดวงด้วย
    ว่าจะได้แถมกี่ชิ้น ตามตัวเลขที่หมุนได้
    แต่ถ้าหมุนได้เกิน 1 ตังเมที่ได้ก็จะชิ้นเล็กลง
    ทุกวันนี้ที่ต่างจังหวัดก็ยังพอหาตังเมแบบโบราณกินได้อยู่

สูตร การ ทำ
    ตังเม โดย ใน แต่ละ วัน
    ลงทุน ประมาณ 800 บาท โดย ซื้อ
    น้ำตาล ทราย 13 กิโลกรัม
    ถั่ว ลิสง 6 กิโลกรัม
    มะพร้าวขูด 1 กิโลกรัม เมื่อ ได้
    วัตถุดิบ ครบ แล้ว จะ ใช้

เวลา ประมาณ วัน ละ 4 ชั่วโมง ใน การ เชื่อม น้ำตาล คน
    น้ำ กะทิ และ คั่ว ถั่ว ลิสง โดย จะ เริ่ม ทำ ตังเม ตั้งแต่
    เวลา 07.00-11.00 น. และ นำ ตังเม ออก มา ขาย

ขาย ตังเม หมด ทุก วัน ไม่ เกิน หก โมง

credit : eskimo_bkk-LSV team♥

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

RE: รำลึกถึง"ของกินเล่นสมัยเด็ก" ขนมตังเม sticky sweet

สวัสดีครับทุกๆคน

Oh! Oh! ขนมตังเม Uhhh....
    ผมชอบขนมตังเมมากๆเลยละครับ
    เพราะว่าผมคิดว่านั้นเป็นขนมที่อร่อยดีนะครับ

Hahahaha!

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับข้อมูลนะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    นึกถึงตอนที่ สั่งลุงเขาให้ปั้นเป็นรูปต่างๆ อุลตร้าแมนเอย รถมอไซค์เอย ลุงเขาเก่งจริงๆปั้นได้หมด

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thecopytime อ่านกระทู้
    นึกถึงตอนที่ สั่งลุงเขาให้ปั้นเป็นรูปต่างๆ อุลตร้าแมนเอย รถมอไซค์เอย ลุงเขาเก่งจริงๆปั้นได้หมด
    นั่นสินะครับ ทำได้หมดเลยจริงๆ สามารถมากๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    สาระดีมากๆเลยครับ +1 สำหรับเนื้อหาและรูปภาพ
    Life Has No Limit - เพราะชีวิตเป็นของเรา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    อร่อยดีน้ะครับผมว่า 555555

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564
    ใช่ตอนสมัยยังเด็กเคยกิน จำได้ผมชอบกินรูปกิ่งก่า (ดักแก่ด้วยนี้หว่า)

Master_RPG
    กล่าวขอบคุณ
    1,234
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อร่อยมากครับ ปล.ปัจจุบันยังกินอยู่ ตาที่ขายแกก็ชอบแถมให้

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    Blog Entries
    4
    อร่อยดรนะครับ แต่ไม่ได้กินนานแล้ว ไม่ค่อยเจอที่ขาย

Iˊm Kίиģ FΛP FΛP
    กล่าวขอบคุณ
    2,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,303
    นึกถึงสมัยหนุ่มๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.FAP FAP อ่านกระทู้
    นึกถึงสมัยหนุ่มๆเลย
    นึกถึงสมัยหนุ่มๆ นั้นท่านก็แก่แล้วอะดิ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ผมขอเรียกว่า ลุง fap fap นะ ฮ่าๆ