ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1

ทำไมแอนตี้ Samsung??

ตามนั้นเลย ไม่ชอบเพราะก๊อปแอปเปิ้ล ,เป็นของเกาหลี ,บริการแย่ อื่นๆ
    ขอเหตุผลด้วย ไม่ใช่ไม่ชอบตามกระแส ข่าวแย่ๆออกมาเยอะเลยไม่ชอบ ใช้ไอโฟนเลยไม่ชอบ ประมาณนี้

ส่วนตัวใช้ทั้งสองค่าย ไม่ได้ชอบใครเป็นพิเศษ ก็พอๆกันนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~RIP~ : 9th September 2012 เมื่อ 21:58

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ไม่รู้สิผมไม่เคยเห็นคนไม่ชอบเพื่อนผมใช้แต่ซัมซุงแต่ผมชอบแอปเปิ้ลตัวเครื่องมันสวย

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    มันยังอยากได้ S2 เลย รอพ่อให้อยู่ Iphone 4s ก็ดีนะแต่แพงมากเลย

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    Apple เสถียร แต่แลกมาด้วยการต้องอยู่ในกรง คงเข้าใจ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    กลิ่นดราม่าลอยมาแล้วว

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl อ่านกระทู้
    กลิ่นดราม่าลอยมาแล้วว
    ถ้าไม่มีคนเริ่มมันก็ไม่เกิดหรอก

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ชอบ samsung เพราะ ram จอ

อย่างอื่นไม่ได้สนสักเท่าไหร่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    2
    ส่วนผม ก้ ไม่ชอบ โทรศัพท์ ครับ *0* (ไอนี่ มา ไง ฟระ)
    พูดเล่น ครับ ก้ ชอบทั้ง 2 รุ่นแหละ เพราะ ระบบ App หลายๆ อย่าง มันก้ คล้ายกันมาก Apple ก้ทำ โทรศัพท์ เหมือน Samsung(แซมซัง)
    ที่ว่างั้น ก้เพราะข่าว มันบอกว่า Apple ถึงจะสร้างก่อน แต่ โทรศัพท์ Apple นี่ มันก้ให้ Samsung ทำบางส่วนเหมือนกาน นี่นา - -*
    แล้วดันมา ปรับ Samsung อีก โอ้ว โน้ววว 55555+ จบข่าว

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ก็ไม่ได้ติดใจ sumsung อะไรหรอก แต่เราสาวก NOKIA (อ่าว )

แต่ก็อยากให้ Apple กับ Sumsung มันฟิวชันกันนะ คงเป็นอะไรที่สุดยอดแน่ๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl อ่านกระทู้
    ก็ไม่ได้ติดใจ sumsung อะไรหรอก แต่เราสาวก NOKIA (อ่าว )

แต่ก็อยากให้ Apple กับ Sumsung มันฟิวชันกันนะ คงเป็นอะไรที่สุดยอดแน่ๆ
    ฟิวชั่นหรือ featuring 5555

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    ก็ดีทั้ง 2 ค่ายนั่นแหละ Apple ลื่นดีไม่ค่อยกระตุก ส่วน Samsung ก็ดี สเปคแรง แต่ออกรุ่นใหม่ๆ บ่อยเกินไป ไม่นานก็ลอยแพลูกค้าไม่พัฒนารอมใหม่ๆ ให้อัพสำหรับรุ่นเก่าๆ มันก็แค่นั่น

(ส่วนตัวก็ใช้ Samsung นะ คิดว่ามีตังเมื่อไหร่คงจะย้ายไปเล่น HTC ไม่ก็ Sony)

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ผมก็ชอบ Samsung นะ ทรงสวยดีครับ ระบบบางอย่างก็ดี แถมราคาก็ถูก (บางรุ่นนะ) แต่เอาจริงๆ ก็ชอบ ทรง Iphone มากกว่า เหลี่ยมๆดี ^^
    BEGONE THOTTTTTTTT

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อาเระ? 'Sumsang' หนูออกจากแรงน้าาา อิอิ ... มันก็แล้วแต่คนจะมองอ่าครับ ผมมองเป็นสองแง่นะ ผมใช้ Apple ไว้เล่นนู่นนี้นั่น แต่ในอีกมุมนึงของ 'ซัมซัง' ผมเอาใช้ใช้ทำงานและฟังเพลงอะครับ พอดีว่า ICS มันฟังไฟล์ FLAC ได้เลยเสร็จเลยมีประโยชน์ทั้งคู่

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    3310 ดีสุดละครับ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ผมไม่ทราบฮะ แต่ผมพอใจกับการใช้โนเกียของผมที่สุดแล้ว แต่เคยลองใช้ของแม่ก็โอเคดีนะ แล้วราคาก็เบาๆด้วยสำหรับซัมซุง
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    น้อยนะ ส่วนใหญ่เห็นแต่เกลียด apple , steave job slave ไรประมาณนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    1
    สาวก สตีฟ ครับ แต่ตอนนี้ ยังใช้ s1 อยู่เลย รอ NewIphone

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    เจ้านี้ต้องเข้าใจก่อนว่าขูดเลือดขูดเนื้อได้ดีที่สุด ยิ่งว่า Sony กับ Nokia รวมกันซะอีก แต่โดยรวมสู้ 2 เจ้านี้ไม่ได้ในรายละเอียดหลายส่วน 2 เจ้านี้จะมีลักษณะเหมือนกันอยู่ ที่ระบบเสถียร+ออฟชั่นเยอะ แล้วอีกอย่างเหมือน Nokia ไม่อยากวัดกับ sony เรื่องกล้องเท่าไร งงจริงๆ เรื่องนี้ แล้วอีกอย่าง 2 ค่ายนี้จะประกาศตัวก่อนเลยว่าส่งรุ่น Top กับ รุ่นรอง มานะด้วย อย่าง Nokia ตอนนี้ก็ Lumia 920 , 820 ส่วนทาง sony ตอนแรก็ประกาศชัดเลยว่า ปีนี้จะจัดหนักกับ Dual-core อย่างแน่นอน และส่ง รุ่น กลางสูง มาตรฐาน standard ที่ขายทั่วโลกอย่าง XS ออกมาชัดเจนมาก และมีรุ่นพิเศษ ในบางประเทศ เช่น ญี่ปุ่น รุ่น GX(จำไม่ได้ว่าใช่รุ่นนี้มั้ย) อเมริกา รุ่น ION ออกมาด้วยซึ่งแน่นอนแหละว่า มันจะต้องมีรุ่นอื่นแน่นอน แต่ในทางตรงกันข้าม SS นั้นบอกว่า S3 จะเป็นรุ่นใหญ่สุดแล้ว แต่กลับทำรุ่นย่อยอีกจากตัวเดิมไปทั่วและยังไม่ได้บอกกล่าวกันสักคำว่าจะมีรุ่นอื่นอีก แถมยังนำ s2 มารีเมคเครื่องมั้ยทั้งๆ ที่ก็ไม่ควรจะทำเท่าที่ควร เพราะมันก็ไม่ได้ต่างไปจากเดิมเท่าไรเลยแถมเป็นรุ่น Top ปีที่แล้วอีกด้วย ซึ่งมาเทียบกับ Sony ไม่ได้เลยว่า ที่ส่ง Neo L 2012 มาแทนที่ Neo V 2011 ด้วยกันเพิ่มขนาดจอและอัพ ICS ได้ แต่มันก็ไม่ใช่รุ่น Top ของปีที่แล้วด้วย ของหลายๆ อย่าง SS ทำออกมาไม่ดีก็ควรปรับปรุงใหม่ แต่กับไม่ทำปล่อยไปซะงั้น พูดไปก็ยาว เพราะใช้ ss มาเยอะโดนมาเยอะด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boycoh อ่านกระทู้
    H/W ชอบมีปัญหา ส่วน F/W ออกมาแก้ปัญหาช้า เวลา H/W มีปัญหามันจะไม่ออก F/W มาแก้ เพราะมันเเก้ไม่ได้ มันเสียที่ H/W มันเลยไปออกรุ่นใหม่มาแทน ส่วน iphone จะออก F/W มาแก้เรื่อยๆ แทนที่จะออก H/W รุ่นใหม่

ตัวเครื่อง H/W จะใช้เวลาในการดีไซด์และพัฒนาค่อนข้างนาน QC ค่อนข้างดีกว่าเจ้าอื่นๆ ปัญหาที่เสียส่วนใหญ่จะเป็นปัญหาที่เกิดจาก F/W ไม่เสถียรต่อระบบ ส่วนค่ายอื่นมันเสียตรงที่ ตัวเครื่อง H/W มันไม่ออก ซอร์ฟเเวร์มาแก้ แต่ออกรุ่นใหม่แทน สเป๊กก็จะแรงกว่าของ ค่าย apple แต่ เฟิร์มเเวร์ยังไม่พัฒนาเหมือนเดิม คอยแต่จะออกรุ่นใหม่เพื่อให้ ฮาร์ดเเวร์ เเซงหน้าค่าย apple อยู่ตลอดเวลา

ส่วนค่าย apple จะเน้นไปที่ พัฒนาโปรแกรมให้เสถียรต่อระบบ ส่วนรุ่นใหม่ๆ จะมาช้ากว่าเพราะต้องใส่ใจในการดีไซด์และรูปลักษณ์ เพื่อให้เป็นเอกลักษณ์ แทนที่จะก๊อปของคนอื่นเอาไปทำขาย ซึ่งขาดจรรยาบรรณต่อผู้บริโภคและคู่เเข่งทางการค้า ผมไม่ได้ใช่ยี่ห้อซํมซุงเพราะมันไม่มีความเป็นตัวของตัวเองเหมือน เจ้าอื่นๆ แล้วก็เรื่องของ ซอร์ฟเเวร์มันจะไม่ออกมาทันกันทุกรุ่นบางรุ่นบอกว่า รองรับ ICS 4.0 แต่รอเป็นชาติมันก็ยังเป็น 2.3.x อยู่ตั้งนาน จริงๆ ICS ทำออกมารองรับ Core มากกว่า 1คอร์ ส่วน 2.3 มันรองรับ ซิงเกิลคอร์มากกว่า เสถียรกว่า ถ้ารุ่นไหนบอกว่า รองรับ ICS 4.0 แล้วดูว่า CPU เป็น Dual Core หรือไม่ ถ้าไม่ก็ไม่ต้องไปหวังว่าอัพแล้วจะเร็วเสถียร เพราะ single core เหมาะสำหรับ เวอร์ชั่น 2.3 มากกว่าครับเร็วกว่า ถ้าไปลง ROM เป็น 4.0 แล้ว ขอบอกได้เลยว่าช้ากว่า 2.3 แน่นอนครัับ

เวลามีปัญหา ซัมซุงจะผลักภาระไปให้ผู้บริโภคแทน ที่จะยอมรับความผิดพลาดของตัวเองแล้วก็เเก้ไข เฟิร์มเเวร์ใหม่ๆ เพื่อแก้ไขข้อผิดพลาดของ ฮาร์ดเเวร์หรือตัวเครื่อง แต่โดยความเป็นจริงแล้ว เวลาในเปิดตัวรุ่นมือถือของ ซัมซุงจะเร็วกว่าคู่เเข่ง ที่เร็วเพราะพัฒนาใช้เวลาน้อย ข้อผิดพลาดจึงมีมากกว่าในส่วนของตัวเครื่อง แทนที่จะเป็นตัว OS หรือระบบปฏิบัติการมากกว่า เวลาตัวเครื่องมันมีปัญหาเราก็จะขาย ส่วนค่าย apple เวลาตัวเครื่องมีปัญหาเราจะออก OS เวอร์ชั่นใหม่ๆ เพื่อแก้ไขปัญหา แทนทีจะขายเครื่องทิ้งแล้วไปซื้อรุ่นใหม่ นี้คือการผลักภาระผู้ผลิตไปให้ผู้บริโภคเเทน ซึ่งเป็นการขาดจรรยาบรรณในเรื่องของการผลิตต่อผู้บริโภค ซึ่งทาง ซัมซุงไม่เคยเปลี่ยนเลย
    นับถือเลยจริงๆ ผมไม่อยากพูดกับ SS เท่าไร พูดไปก็ไม่หมด ss มันไม่ได้มีแค่ด้านมือถือเท่านั้นแต่ในเรื่องต่างๆ ไม่แพ้กัน อย่าง Tv Smart Tv รุ่นล่าสุดเนี่ยก็ไม่ได้ต่างจากปีที่แล้วเท่าไร แค่เพิ่มลูกเล่นเท่านั้น แต่ของ sony ได้เพิ่มเติมนวัฒกรรมใหม่ของจอภาพใหม่ ตัวนี้บ้านผมใช้อยู่ ซึ่ง SS ค่อนข้างเอาเปรียบผู้บริโภทเกินไป คนส่วนมากจะบอกว่าตามเทคโนโลยีตลอด แต่ก็โดนฟันเงินไปก็ไม่น้อย SS มันเน้นขายจนน่าเกลียดเกินไป ขายได้ขายอย่างเดียวไม่สนเลยว่า หลังจากที่ผู้ซื้อใช้ไปมีปัญหาไรมั้ย แต่ก็นิ่งเฉยตลอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 10th September 2012 เมื่อ 16:27

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ผมใช้Samsungได้

แต่ก็ไม่ค่อยชอบเท่าไรเพราะรุ่นที่ผมใช้ มันทำรูชาท รูเสียบคอม รูหูฟัง เป็นรูเดียวกันหมดเลย

จะฟังบอลผ่านวิทยุแต่แบตกำลังจะหมด ก็ชาทไม่ได้อีก

แถมรูหูฟังไม่เหมือนชาวบ้านเค้าด้วย เสียทีต้องไปซื้อเฉพาะแบบ

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ก็ใช้มาหลายรุ่นนะ ทั้ง nokia apple htc และ samsung s3 ตัวที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน ยังไม่ได้ลอง sony เลย มีโอกาสไว้เจอกัน

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    H/W ชอบมีปัญหา ส่วน F/W ออกมาแก้ปัญหาช้า เวลา H/W มีปัญหามันจะไม่ออก F/W มาแก้ เพราะมันเเก้ไม่ได้ มันเสียที่ H/W มันเลยไปออกรุ่นใหม่มาแทน ส่วน iphone จะออก F/W มาแก้เรื่อยๆ แทนที่จะออก H/W รุ่นใหม่

ตัวเครื่อง H/W จะใช้เวลาในการดีไซด์และพัฒนาค่อนข้างนาน QC ค่อนข้างดีกว่าเจ้าอื่นๆ ปัญหาที่เสียส่วนใหญ่จะเป็นปัญหาที่เกิดจาก F/W ไม่เสถียรต่อระบบ ส่วนค่ายอื่นมันเสียตรงที่ ตัวเครื่อง H/W มันไม่ออก ซอร์ฟเเวร์มาแก้ แต่ออกรุ่นใหม่แทน สเป๊กก็จะแรงกว่าของ ค่าย apple แต่ เฟิร์มเเวร์ยังไม่พัฒนาเหมือนเดิม คอยแต่จะออกรุ่นใหม่เพื่อให้ ฮาร์ดเเวร์ เเซงหน้าค่าย apple อยู่ตลอดเวลา

ส่วนค่าย apple จะเน้นไปที่ พัฒนาโปรแกรมให้เสถียรต่อระบบ ส่วนรุ่นใหม่ๆ จะมาช้ากว่าเพราะต้องใส่ใจในการดีไซด์และรูปลักษณ์ เพื่อให้เป็นเอกลักษณ์ แทนที่จะก๊อปของคนอื่นเอาไปทำขาย ซึ่งขาดจรรยาบรรณต่อผู้บริโภคและคู่เเข่งทางการค้า ผมไม่ได้ใช่ยี่ห้อซํมซุงเพราะมันไม่มีความเป็นตัวของตัวเองเหมือน เจ้าอื่นๆ แล้วก็เรื่องของ ซอร์ฟเเวร์มันจะไม่ออกมาทันกันทุกรุ่นบางรุ่นบอกว่า รองรับ ICS 4.0 แต่รอเป็นชาติมันก็ยังเป็น 2.3.x อยู่ตั้งนาน จริงๆ ICS ทำออกมารองรับ Core มากกว่า 1คอร์ ส่วน 2.3 มันรองรับ ซิงเกิลคอร์มากกว่า เสถียรกว่า ถ้ารุ่นไหนบอกว่า รองรับ ICS 4.0 แล้วดูว่า CPU เป็น Dual Core หรือไม่ ถ้าไม่ก็ไม่ต้องไปหวังว่าอัพแล้วจะเร็วเสถียร เพราะ single core เหมาะสำหรับ เวอร์ชั่น 2.3 มากกว่าครับเร็วกว่า ถ้าไปลง ROM เป็น 4.0 แล้ว ขอบอกได้เลยว่าช้ากว่า 2.3 แน่นอนครัับ

เวลามีปัญหา ซัมซุงจะผลักภาระไปให้ผู้บริโภคแทน ที่จะยอมรับความผิดพลาดของตัวเองแล้วก็เเก้ไข เฟิร์มเเวร์ใหม่ๆ เพื่อแก้ไขข้อผิดพลาดของ ฮาร์ดเเวร์หรือตัวเครื่อง แต่โดยความเป็นจริงแล้ว เวลาในเปิดตัวรุ่นมือถือของ ซัมซุงจะเร็วกว่าคู่เเข่ง ที่เร็วเพราะพัฒนาใช้เวลาน้อย ข้อผิดพลาดจึงมีมากกว่าในส่วนของตัวเครื่อง แทนที่จะเป็นตัว OS หรือระบบปฏิบัติการมากกว่า เวลาตัวเครื่องมันมีปัญหาเราก็จะขาย ส่วนค่าย apple เวลาตัวเครื่องมีปัญหาเราจะออก OS เวอร์ชั่นใหม่ๆ เพื่อแก้ไขปัญหา แทนทีจะขายเครื่องทิ้งแล้วไปซื้อรุ่นใหม่ นี้คือการผลักภาระผู้ผลิตไปให้ผู้บริโภคเเทน ซึ่งเป็นการขาดจรรยาบรรณในเรื่องของการผลิตต่อผู้บริโภค ซึ่งทาง ซัมซุงไม่เคยเปลี่ยนเลย
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมไม่ได้แอนตี้น่ะ แต่ผมก็ไม่ใช้ iPhone เพราะ ไม่มีตัง

อย่าว่ากระนั้นเลย ซัมซุง ผมก็ไม่ได้ใช้รุ่นที่มันแรงๆอะไรเลย เครื่องละ 2300 บาท ตอนนี้ท่าจะเหลือ 1800 และ

ป.ล. ผมไม่ได้เกลียดอะไรหรอกน่ะ แต่ที่จริงแล้วตังไม่มีจะใช้ 555+

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ไม่รู้สิคับผมไม่ชอบตามใคร ความเห็นสวนตัวคือ samsung ก็ออกตัวเเรงไปในบางครั้ง ออกไปทั้งๆที่ยังไม่เสถียรพอ เเล้วก็มีข่าวออกมาเรื่อยๆว่าลอก apple สุดท้ายก็ฟ้องกันไปฟ้องกันมา กิ๊กก๊อก ผมเลยสนใจ Sony เเทนสำหรับสากล ทางเอเชียมาหน่อย ก็ oppo ชอบฟังเพลงก็ HTC สำหรับ nokia ผมผิดหวังมาก(ผมใช้ lumia 710) โกหกลูกค้าว่าสามารถ อัพไทยได้สุดท้ายก็ไม่ได้เเล้วเเนะนำวิธีเเก้ว่า ควรดูมือถือ win8 = = ฝันเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ซอยลูกไว้เยอะแล้วไม่ยอมให้ลูกๆได้กินไอติมครบทุกคน T T

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมไม่ชอบ samsung เพราะ คนเกาหลีศัลยกรรมเยอะ อย่าถามนะว่ามันเกี่ยวตรงไหน ความคิดส่วนบุคคล