ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267

การทำใบขับขี่รถยนต์

เมื่อวานพอดีจะทำใบขับขี่รถยนต์ ก็เตรียมของแล้วก็เข้านอน จู่ๆตื่นมาตี2 เห้อใบรับรองแพทย์ตูยังไม่มีนี่หว่า ก็เลยต้องขับมอไซค์ไปร.พ.ครับกว่าจะกลับก็ตี3กินข้าวอีก ตี4 นอน แล้วก็ตื่นตี5 เตรียมตัวแล้วก็ออกตอน5.30 ไปถึงตอน 5.50กว่าๆ ประตูยังไม่เปิดแต่รู้สึกว่า เห้ย คนมาทำไมเยอะแยะจังวะ แล้วประมาณ6โมงกว่าๆประตูก็เปิด แล้วก็ไปนั่งรอต่อแถวกันหน้าสำนักงาน ซึ่งผมก็ถามตัวเองว่า "กูมาทำไมแต่เช้าวะ" มันเปิดตอน7.30 แต่ก็รอตามระเบียบ นั่งเป็นแถวๆหน้ากรมขนส่งครับ พอประตูเปิดเท่านั้นละ นิสัยคนไทยแย่งกันเบียดกันจนผม งง เลยมารยาทจะไม่มีกันเลยใช้ไหมเนี้ย จนพนักงานเขา ต่อว่า ก็ยังไม่วายดันกันอีก จากคิว10กลายเป็น40กว่าเลยไม่อยากจะไปดันกับคนอื่นมันเหมือนพวกไม่มีการศึกษาอะนะ ไม่ได้ดูถูกแต่แบบมันรู้สึกแย่มากพอเห็นหน้าตาแต่ละคนคือ น้ำใจอะครับพี่ๆจะรีบไปไหม ผู็หญิง คนแก่ พวกพี่ท่านก็อะนะ เบียดกระจายเลย พอขึ้นมาก็ยื่นเอกสารสักพักมีพม่า มาแซงเฉย ก็เลยโดนพนักงานด่าตามระเบียบ เงิ่บไปต่อท้ายแถวเลย แล้วก็รอเรียกคิว แล้วก็มีเหตุการณ์ เกิดขึ้น เจ้าหน้าที่เตือนบอกว่า ถ้าไม่ใช่คิวของตนอย่าหยิบ(ตูก็คิดในใจแล้วมันจะมีใครหยิบวะไม่ใช่คิวตัวเองหยิบไปทำไรได้ชื่อก็ไม่ตรงแล้ว) ไม่ทันใดมีผู้หญิงร้องโวยวายว่า เอกสารไม่มี แล้วก็มีผู้ชายเดินมาคืน (อ่าวเห้ยมันมีคนหยิบจริงๆด้วยแหะ) แล้วก็ตามแถวขึ้นชั้น3 ซึ่งก็มีพวกอาเจ๊ แกกลัวไม่ได้มั้งวิ่งแบบไม่เกรงใจแถวที่ต่อกันยาว วิ่งคนอื่นเขาก็มองไม่ดีมากๆเลย พวกเจ๊ก็ไม่สนใจไปแซงหน้าคิวคนอื่นอีก แล้วก็วางเอกสาร ไรกันเรียบร้อยดูวิธี ทดสอบร่างกาย ซึ่งอัน1 ทดสอบเขียว เหลือง แดง ผ่าน มาเจออันที่2เป็นเครื่องเหยียบให้เหยียบไปจะมีสีแดงให้เบรค ซึ่งผมก็เหยียบไปแล้วก็หันมามองเท้าว่าเห้ยไมเหยียบไม่ขึ้นวะ แปปเดียวมีเสียงดังขึ้นมากว่าไม่ผ่านครับ พอเงยหน้ามาอ่าวเห้ยมันขึ้นตอนไหนวะ กำแท้ไปต่อแถวอีก50กว่าคน รอบที่2ก็ผ่าน แล้วก็รอบที่3 วัดสายตา ลึก-ตื้น ไรเนี้ยละ ซึ่งมีพนักงานด่าตลอดเลย แต่ผมทำครั้งเดียวผ่าน จู่ๆมีพม่ามันมาทำเป็นกดๆต่อจากผม แล้วก็บอกว่าเขากดแล้ว แต่เจ้าหน้าที่รู้ก็เลยโดน ซะไปรอท้ายแถว แล้วก็ทดสอบไรเสร็จก็เวลาประมาณ9.30 เข้าอบรม 2ชม. ซึ่งโคตรจะหน้าเบื่อสุดๆ ง่วง ปวดหัว ปวดขี้ อยากตด หิวข้าว คืออาการมันมาเป็นพร้อมๆกันใน2ชม.อะนะ 55 พอออกมาก็สบายหน่อย ประมาณเที่ยงๆ (ไหนบอก2ชม.วะเกินทั้งนั้น) ก็กินข้าวไรเรียบร้อย ก็ไปฟังต่ออีก2ชม.ตอนบ่ายโมงคราวนี้ฉลาดนั่งข้างๆประตูหลังมีไรจะได้เดินออกสบายๆ ไปจองสักพัก มีพี่แขก3คนมานั่งล้อมรอบ คือแบบกลิ่นสุดๆอะ แล้วแม่มเสียงดังมาก คนจะนอน ก็ อาการกำเริบอีก2ชม. ง่วง ปวดขี้ หิวข้าว ปวดหลัง โน่นนี่นั้น ก็ผ่านๆมันมาได้ ไปสอบคือ ข้อสอบมันก็ออก ที่พิธีกรเขาพูดนะแต่มันออก แค่30ข้อแล้วบางข้อเราก็รู้เกือบจะ20แล้วอะ พิธีกรพูดออกสอบจริงๆแค่10ข้อทำนองเนี้ยแล้วที่ให้ตูนั่งทำหอกไรวะตั้งนาน พูดได้ไร้สาระมาก พูดในสิ่งที่คนขับรถควรรู้อะ ก็ยังจะพูดวนไปวนมา ไฟเขียว ไป ไฟแดงหยุด ไฟเหลืองชะลอเตรียมหยุด พี่พิธีกรเราก็พูดตามกฏหมายโน่นนี่นั้นที่มันไม่ได้ออกข้อสอบแล้วก็ไม่มีประโยชน์อะไรต่อการขับขี่แต่ก็ยังจะพูด พรุ้งนี้ก็ไปสอบขับรถอีก เซงสุดๆ 4ชม.มันเหมือนไม่มีไรให้พูดเหรอแหะ เอาจริงๆแค่1ชม.ก็รู้เรื่องแล้วเรื่องการขับขี่อะ

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564
    ผมจะไปเรียนในเมือง ว่าจะไปทำพอดีอะ คงน่ารำคาญน่าดู เห้อ

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    ลองไปที่ ขนส่งนนทบุรี่ สิห้องก็สะอาดแถมโครไปสอบยังได้ชื่อว่า สอบยากที่สุดด้วยนะครับ แต่มันไม่ยากอย่างที่คิดหรอกมันก็เหมือนๆกันหมดเหละแต่ที่อื่นเวลาขับชนหลักหรือขอบก็ให้ผ่านแต่ถ้ามาทำที่นี่เขาจะละเอียดมากๆ ผมก็ผ่านมาได้โดยสอบแต่2วัน

เด็ดๆสุดๆ ไม่ว่าคุณจะสอบที่ไหนขอให้คุณจ่ายเงินเช่ารถแค่100บาท จะทำให้คุณสอบง่ายขึ้นเพราะพ่อผมก็ขับรถเหมือนผู้หญิงยังผ่านเลย

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ผมเส็จในวันนั้นเลยครับ ตั้งแต่เกือบเที่ยงๆ คนเยอะจริงผมก็ไปเกือบสายด้วยแต่ได้ทำทันหมดโล่งมากๆ พอได้มาแล้ว แต่ตอนทำก็วุ่นวายจริงๆแหละครับ
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ยิ่งวันสอบขับจริง คุณจะโดนพวกแท็กซี่แซงคิวครับ โดนมาแล้ว