ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

อยากชวนเพื่อนๆมาเล่นคับ Guardian Cross จาก Square Enix

Guardian Cross

เป็นเกมใหม่จาก SQuare Enix แนวการ์ดเกมครับ สนุกมากครับ กราฟฟิคสวยงาม

แอดเพื่อนมาได้นะครับ OnepieceGX แล้วลองมาเพื่อนๆๆมาลองเล่นกันนะคับ

ใครยังไม่ได้เริ่มเล่นหากสนใจเกมก็ถามได้นะครับ และรบกวนฝาก invite code ไว้ด้วยครับ

Invitation code FT56308 ใส่แล้วจะได้การ์ด rare ทั้งคุณและผม ^^

http://itunes.apple.com/us/app/Guard...l=ja&ls=1&mt=8

ดูรูปก่อนได้คับ

นี่คลิป Youtube ครับ

ขอบคุณมากครับ Credit : กลุ่ม Thai-GC Guardian Cross Thailand และคุณ ReMedyXO
    https://www.facebook.com/groups/407989899260958/

แนะนำ Guardian ที่เหมาะกับการด์แต่ละประเภท

ประเภท Chaoticเป็นประเภทเน้น HP ความฉลาดต่ำ เหมาะกับพวกโจมตีทางกายภาพเป็นหลัก เช่น Hydra(3 ดาว), Jormungand(4 ดาว), Kreken(4 ดาว), Vampire(4 ดาว)
    ----------------------------------------------------------------
    ประเภท Sexy อันนี้ข้ามไปเลยครับ เพราะ HP ต่ำ จะเหมาะกับพวก 5 ดาวมากกว่า เพราะจะทำให้บางตัวสามารถใช้ท่าระดับสูงได้ 2 ครั้ง 4 ดาวลงมาไม่น่าใช้
    ----------------------------------------------------------------
    ประเภท Powerful อันนี้เหมือน Chaotic ครับ
    ประเภท Brave พลังป้องกันสูง MP ต่ำ อันนี้ตรงข้ามกับ Sexy คือถ้า 5 ดาวไม่น่าใช้ แต่จะเหมาะกับ 4 ดาวลงมา เพราะทำให้ถึกขึ้นเยอะ ใช้ได้ทั้งสายโจมตีกายภาพและสาย
    เวทย์
    ประเภท Fast อันนี้ใช้ง่ายสุด เน้นเร็วเป็นหลัก แต่พลังป้องกันต่ำ อาจตายได้ในการโจมตีครั้งเดียว
    ประเภท Intelligent เน้นการโจมตีด้วยเวทย์ พลังโจมตีทางกายภาพต่ำ เหมาะกับสายเวทย์เช่น Angel(4 ดาว), Sphinx(3 ดาว), Naga(3 ดาว)
    ประเภท Ace อันนี้ดีสุด คงไม่ต้องอธิบาย
    การ์เดี้ยนประเภทเน้นโจมตีกายภาพ(3 ดาวขึ้นไป) ; Lindworm, Hydra, Cyclops, Diablos, Kraken, Jormungand, Hekatoncheir, Vampire, Titan
    การ์เดี้ยนประเภทเน้นเวทย์(3 ดาวขึ้นไป) ; Naga, Humbaba, FurFur, Jinn, Sphinx(พลังเวทย์สูง แต่ไม่มีท่าเวทย์ระดับสองขึ้นไป ถ้าจะใช้ต้องติดให้), Ramiel,Angel, Pazuzu, Leviathan
    การ์เดี้ยนเอนกประสงค์ ใช้ได้ทั้งเวทย์และโจมตีกายภาพ (3 ดาวขึ้นไป) ; Cait Sith, Vampire Lord, Phoenix, Valkyrie

*หมายเหตุ ; เฉพาะที่ล่าได้จากแม็พแรกนะครับ

Invitation code :FT56308

กล่าวขอบคุณ
    0
    ดันๆ หน่อยคับบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีไรถามได้นะครับบ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    Android `มีไหมเนี่ยยย

กล่าวขอบคุณ
    0
    Android ยังไม่มีครับ รอก่อนนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ดันๆๆๆหน่อยครับ