ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsp อ่านกระทู้
    บอกตรงๆ จากใจนะ
    หนังประเภทนี้สร้างมาทำไมกัน ถ้าจะบอกว่าบันเทิงนะ
    มันบ้าไปเเละ ดูเเล้วถามหน่อยมีใครดูเเล้วมันสนุกไหม
    หรือว่าตื้นเต้นเพราะคนกำลังจะโดนฆ่า
    ถึงมันจะเป็นเเค่หนังงเเต่เเบบนี้มันเกินไปวะครับ หนังบ้าไรเหมาะกับพวกโรคจิตอะ
    คนที่ดูได้นี่ถือว่าเทพมากอะ เเบบไปเป็นทหาร ศพเพื่อนกองอยู่ก็ไม่กลัวอะ
    เคยดูภาค 3 เเล้ว บอกเลยคนสร้างหนังเเมมโรคจิต
    ของงี้อยู่ที่คนดูครับ หนังโหดยิ่งกว่านี้ก็มี ยังมีคนดูเยอะเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    555+ แนวหนังก็ทำมาขายแบบหลายๆแนวให้คนแต่ละประเภทได้ดูกันเช่นหนังรักน้ำเน่า ไง ^_^

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    สงสัย มีประเภทโลกสวย หลงมาดู

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ซิ่งก็ซี้..
    Forks - Washington
    กล่าวขอบคุณ
    479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,669
    บรื้อออออออออ ขนหัวลุก

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nat236919 อ่านกระทู้
    เรื่องนี้ โรคจิตกว่าเยอะ = =

ผมดูภาคที่พระเอกรึเปล่า ตัวอ้วน ๆ ซาดิตสุด ๆ ดูแล้วสมงสมองนี่ไปหมดเลย 555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ประโยคเด็จภาคไหนสักภาค "คุณรู้ไหมว่า นักโทษที่ออกจากเรือนจำใน USA 80% กลับเข้าไปรับโทษอีก ครั้งแล้วครั้งเล่า คุณคิดว่า "การลงโทษตามกฎหมาย" มันได้ผลไหม? มันทำให้คนพวกนี้กลับตัวได้ไหม?" (จำค่อยได้แต่ประมาณนี้)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    จริงๆครับ ใครไม่ตั้งใจดูก็ไม่รู้เรื่องเพราะ ทุกฉากสัมพันธ์กันหมด

แล้วมันจะเฉลยๆทีหลัง หรือบางทีเราอาจคิดไม่ถึงเลยก็ไ้ด้

เช่นฉาก ที่จิ๊กซอ ตาย ทุกคนคิดว่ามันจบแล้ว เย้ เย้ เย
    แต่แพทย์ได้ผ่าศพชันสูตร ตอนผ่าพบว่ามีเทปอยู่ในท้อง หุหุ
    พอเปิดเทปฟัง ประมาณว่า พวกนายคิดว่ามันจบแล้วสินะ ที่ไหนได้นี่มันแค่เริ่มต้น

ลองตั้งใจดูดูครับจะรู้เรื่องไม่ใช่มันจะโหดอย่างเดียวนะเธอ

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ดูทีไรก็เสียวทุกทีเลย
    thailandstar.tskk.in

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    หนังสร้างสรรค์ครับ
    มันสอนได้หลายอย่างนะ

****สร้างสรรค์กว่าละครไทยอีกครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsp อ่านกระทู้
    หนังประเภทนี้สร้างมาทำไมกัน ถ้าจะบอกว่าบันเทิงนะ
    มันบ้าไปเเละ ดูเเล้วถามหน่อยมีใครดูเเล้วมันสนุกไหม
    หรือว่าตื้นเต้นเพราะคนกำลังจะโดนฆ่า
    ถึงมันจะเป็นเเค่หนังงเเต่เเบบนี้มันเกินไปวะครับ หนังบ้าไรเหมาะกับพวกโรคจิตอะ
    คนที่ดูได้นี่ถือว่าเทพมากอะ เเบบไปเป็นทหาร ศพเพื่อนกองอยู่ก็ไม่กลัวอะ
    เคยดูภาค 3 เเล้ว บอกเลยคนสร้างหนังเเมมโรคจิต
    แสดงว่าเวลาดูหนัง(เรื่องใดๆ ก็ตาม) สมองคุณไม่ได้ คิดตาม หรือ แยกแยะ หรอครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    ชอบครับ ขุดหน่อย
    อยากให้คนเสพฟามโหด

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    พอๆกับ manhunt อะทำออกมาตามอารมณ์จริงมั้ย
    อย่างคนชอบดูหนังรักอะ ก็เป็นคนโรเเมนติก
    ชอบดูหนังไซไฟก็ชอบเรื่องอนาคต
    ชอบดูหนังสงครามก็ชอบทหาร จรีิงมั้ย
    เเล้วชอบหนังโรคจิตนี่ยังไง ไม่ใช่โลกสวยนะ เเต่รับไม่ได้อะ เเต่ละฉาก
    ภาค 3 อะ จับผุ้หญิงเปลือยผ้าเเล้วเเช่เเข็งจนเเข็ง นี่อะนะ อยากรู้หนังเรื่องนี้ต้องการสื่อไร
    ความดิบหรอ ถ้าความดิบนะไปดู apocalype ยังพอได้ เเต่นี่อะไรฉากโหดไม่ค่อยนั่นหรอกเเต่เวลามันทำนี่ดิโรคจิตชัดๆ
    ผมดูทั้งเรื่องมันมีไร จับคนมาทรมานเล่น เป็นหนังที่ต้องการไร ทำมาให้คนโรคจิตดูเหอะ ใครเป็นนักดูหนังก็บอกผมหน่อยละกัน
    รับไม่ได้หนังเเนวนี่ จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bazin456 อ่านกระทู้

หนังทุกเรื่องไม่ได้มีแค่ส่วนเสียอย่างเดียว ทำใจยอมรับ แล้วลองหามาดู แล้วจะรู้ว่ามันไม่ใช่อย่างที่คุณคิดครับ ทุกคนเห็นคุณค่าของชีวิต และอยากรักษามันไว้ นี่ละ คำสอนจากหนังเรื่องนี้

คำสอนเเค่นั้นกับความบ้าของคนที่จับคนมาบั่นกระดูกเล่นนี่นะครับ
    ผมดูหนังเรื่องนี้ตอน ป.5 นะ พูดจริงๆ พี่ข้างร้านมันซื้อมาดูจาก เซเว่น
    เริ่มเเรกมาก็๋เห็นคนจับมาตรึงเเล้ววางระเบิดนี่อะนะ คำสอนของมัน
    ผมรู้เนื้อเรื่องเริ่มเเรกเเล้วยังไงมันก็ทำมาให้พวกโรคจิตดูชัดๆ
    ผมไม่ได้บ้าฮีโร่ไรนะ เเต่เกลียดหนังที่เอาฉากโหดๆมาเป็นเครื่องหมายการค้าเเค่นั้นเเหละ
    พอเเล้ว ยังไงเเฟนหนังเรื่องนี้ก็ขอโทษละกัน อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่คิดว่ามันจะดราม่า

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    หูย มันทำให้ผมขนลุกอะ กลัว T^T

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    แหม ขัดทุกกระทู้เลยนะ หนังก้คือหนังใช้สมองแยกแยะนะ
    .. BUT I CAN'T SLEEP

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    คำสอนเเค่นั้นกับความบ้าของคนที่จับคนมาบั่นกระดูกเล่นนี่นะครับ
    ผมดูหนังเรื่องนี้ตอน ป.5 นะ พูดจริงๆ พี่ข้างร้านมันซื้อมาดูจาก เซเว่น
    เริ่มเเรกมาก็๋เห็นคนจับมาตรึงเเล้ววางระเบิดนี่อะนะ คำสอนของมัน
    ผมรู้เนื้อเรื่องเริ่มเเรกเเล้วยังไงมันก็ทำมาให้พวกโรคจิตดูชัดๆ
    ผมไม่ได้บ้าฮีโร่ไรนะ เเต่เกลียดหนังที่เอาฉากโหดๆมาเป็นเครื่องหมายการค้าเเค่นั้นเเหละ
    พอเเล้ว ยังไงเเฟนหนังเรื่องนี้ก็ขอโทษละกัน อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่คิดว่ามันจะดราม่า
    Rating หนังก้บอกอยูว่า 18+ ยังไปดูแล้วมาบ่นอีก ผิดที่คุณแล้วละดันไปดูตอน ป.5 เค้าให้ดูเพื่อให้แยกแยะ
    ถ้าดูแล้วแยกแยะไมได้ก้ไปดูการ์ตูนดีกว่านะ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEENOY ' อ่านกระทู้
    Rating หนังก้บอกอยูว่า 18+ ยังไปดูแล้วมาบ่นอีก ผิดที่คุณแล้วละดันไปดูตอน ป.5 เค้าให้ดูเพื่อให้แยกแยะ
    ถ้าดูแล้วแยกแยะไมได้ก้ไปดูการ์ตูนดีกว่านะ
    เเยกเเยะเป็นครับ รู้ว่ามันเป็นหนัง เเต่มันทำเกินไปครับ
    เป็นการปลดปล่อยอารมณ์สันดานดิบไง ผมรู้นะ มันจับคนชั่วมา เออเข้าใจ
    เเต่มันจะจับมาฆ่าเพื่อ เคยมีฆาตรกรโรคจิตที่ไหนมันมาฆ่าคนชั่วหละครับ จริงไหม
    ไม่รู้นะ เเฟนหนังอาจจะชอบตรงที่มันสื่อ เเต่สำหรับผมหนังเเบบนี้ จากใจนะ เอาตรงๆ เเย่มากๆ
    ผมดูหนังมาหลายเรื่องเเหละ ไม่เคยดูการ์ตูนด้วยซ้ำ เเต่หนังเเบบนี้ดูเเล้วมันจะสื่อว่า ทำชั่วต้องโดนฆ่าโหดๆ เหรอ งงกับหนังมัน
    ขอโทษละกันพอเข้าใจว่ามีเเฟนหนังเยอะ เเต่ผมก็เเค่อยากเเสดงความคิดเห็น
    ไม่มีดราม่านะ เเสดงความคิดเห็นกันนะครับ

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    หนังเค้าดี จริงๆ นะ
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    เเยกเเยะเป็นครับ รู้ว่ามันเป็นหนัง เเต่มันทำเกินไปครับ
    เป็นการปลดปล่อยอารมณ์สันดานดิบไง ผมรู้นะ มันจับคนชั่วมา เออเข้าใจ
    เเต่มันจะจับมาฆ่าเพื่อ เคยมีฆาตรกรโรคจิตที่ไหนมันมาฆ่าคนชั่วหละครับ จริงไหม
    ไม่รู้นะ เเฟนหนังอาจจะชอบตรงที่มันสื่อ เเต่สำหรับผมหนังเเบบนี้ จากใจนะ เอาตรงๆ เเย่มากๆ
    ผมดูหนังมาหลายเรื่องเเหละ ไม่เคยดูการ์ตูนด้วยซ้ำ เเต่หนังเเบบนี้ดูเเล้วมันจะสื่อว่า ทำชั่วต้องโดนฆ่าโหดๆ เหรอ งงกับหนังมัน
    ขอโทษละกันพอเข้าใจว่ามีเเฟนหนังเยอะ เเต่ผมก็เเค่อยากเเสดงความคิดเห็น
    ไม่มีดราม่านะ เเสดงความคิดเห็นกันนะครับ
    ผมก้ไม่ใช่แฟนหนังซอว์หรอก แต่มันฆ่าเพราะมันจะเตือนคนเลวคนอื่นไง
    เหมือนเชือดไก่ให่ลิงดู

อยู่ที่ ปลาย รุ้งงง
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ดูก็ไม่เหน รู้สึกไรก็ธรรมดา นะ ไม่ได้โหดไรมากมายขนาดนั้นนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GhostRunKung : 1st October 2012 เมื่อ 04:37

กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    มันคือภาพยนตร์ครับ ต้องทำความเข้าใจตรงนี่ก่อน
    อีกอย่างเค้าไม่ได้ขอให้คุณไปดูนี่ครับ

อย่างน้อยมันก็เป็นภาพยนตร์ที่มีประโยชน์กว่าหนังที่ตีตลาดหลายๆเรื่องละกันครับ
    อย่ามาโลกสวยงามดีกว่าครับ ผมอยากรู้จังคุณอายุเท่าไหร่ ถ้าโตแล้วก็มีเหตุผลหน่อยนะครับ
    แต่ถ้าเด็กอยู่ก็ไม่ถือสาครับ

ในตัวคุณก็มีแบบในหนังแหละครับ ตับ ไต ไส้ น้ำดี เลือด น้ำเหลือง กระดูก เอ็น ปอด
    เพียงแค่มันซ่อนอยู่ในผิวหนังเท่านั้น คุณจะมองว่าแย่ทำไมครับ

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ถ้าคุณถามว่า หนังประเภทนี้สร้างมาทำไม ผมก็อยากถามเหมือนกันว่า Assasincreed/RE/Dead space/Prototype/Borderlands/Torchlight/Diablo/Dead Island/และอื่นๆอีกมากมาย จะสร้างมาทำไม

เกมประเภทนี่สร้างมาทำไมกัน ถ้าจะบอกว่ามันบันเทิงนะ
    มันบ้าไปและ เล่นแล้วถามหน่อยว่ามันจะแปรงร่างตามเกมหรอ
    หรือว่าตื่นเต้นเพราะได้หั่น ทำลาย ศัตรูเล่นๆ
    ถึงมันจะเป็นแค่เกมแต่แบบนี้มันก็ออกจะไร้สาระเกินไปวะครับ เกมบ้าไรเหมาะกับพวกโรคจิตอะ
    คนที่เล่นจบนี่ถือว่าเทพมากอะ แบบไปเป็นนักฆ่า ฆ่าคนได้อย่างเลือดเย็น
    เคยเล่นมาเกมนึงแล้ว บอกเลยคนสร้างแมมสุดยอด

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ผมก็ชอบดูนะหนังประเภทนี้ มันแลดู ลึกลับซับซ้อน (จะใจในการเห็นคนตาย นิดๆ) ผมดูตั้งแต่ ภาคแรก ยัน ภาค สุดท้ายเลย เนื้อเรื่องมันน่าติดตามดี ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    กำ ผมไม่ได้โรคจิตนะครับปกติดี ดูตามแต่โอกาส คือถ้าใครติดจานIPM มันจะมีช่องหนัง แล้วหนังพวกนี้ฉายบ่อยมาก ผมดูจนแบบว่าชินไปแล้ว แต่สภาพจิตใจผมก็ยังปกติดี เจอศพจริงก็... ไปทีมืดๆก็ยังหนาวๆผี

ผมว่าหนังแนวนี้มันก็เหมือนเป็นแนวหนึ่งในสิ่งบันเทิงของประเภทหนังละ มันก็มีทุกแนวให้คนเลือกสรรหรือที่มีคนตอบรับ หนังเอ็กซ์ เอวี ตลก บั่นทอนปัญหา ดราม่าอะไรไป มันก็มีความหมายในตัวของมัน เราจะใช้อคติของเรา หรือใช้ความคิดของเราไปตัดสินไม่ได้ครับ เพราะเราไม่ชอบ คิดว่ามันไม่ดี ไร้ค่า ก็ใช้ว่าเราทุกคนจะคิดแบบเดียวกัน ถ้ามองในมุมลึกมันก็สะท้อนหลายๆอย่างนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dekdee852 : 1st October 2012 เมื่อ 12:22

Nanii Kyoudai Anime!Group
    ยามเฝ้ากลุ่มNanii Kyoudai Anime!&หมวดCartoon,Anime
    กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    ดู"แว่วเสียงเรไร"ยังสนุกกว่า
    SSgt.Winter@Nanii Kyoudai Anime ! Group