ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699

ขอประเดิมคำถามแรกกับบอร์ดนี้ครับ

สวัสดีครับ ผมได้ติดตามเวปบอร์ดแห่งนี้มาได้สักระยะหนึ่งแล้ว เลยอยากเป็นส่วนหนึ่งของเว็ปบอร์ดแห่งนี้ เข้าประเด็นเลยละกันนะครับ
    ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับเครื่อง Xbox360 4GB JTAG ครับ ถ้าจำไม่ผิดผมเห็นราคาในบอร์ดนี้ประมาณ12000บาทเศษๆ
    1. เล่นแผ่นก๊อปได้ทุกแผ่นเลยหรือเปล่าครับ ไม่ว่าจะเป็น LT2.0 หรือ LT3.0 รวมไปถึงแผ่นเกมรุ่นเก่าๆทั้งหมด แถวบ้านผมหาได้แต่แผ่นก๊อปครับ กลัวซื้อมาแล้วจะเล่นไม่ได้
    2. เล่นเกมผ่านHDDได้ไหม มีวิธีใช้ยุ่งยากไหม แล้วมันมีระบบเซฟข้อมูลยังไงเหรอครับ (ไม่เคยได้สัมผัสมันมาก่อนเลยในชีวิต ผมมีแค่เครื่อง PS2รุ่นบาง Spch90006)
    3. มันมีความจุในตัว4GBเอง เราจะเพิ่มภายหลังได้ไหมครับ ผมเห็นว่าแต่ละรุ่นมันมีหลายความจุตั้งแต่ 4GB 250GB 500GB(หากผิดพลาดขออภัยครับ) บอกตามตรงคือเลือกซื้อไม่ถูกเลยครับ
    4. เครื่อง Xbox360 4GB JTAG อันที่ว่านี้ สามารถโหลด DLC ได้ทุกเกมหรือเปล่าครับ และต้องเสียตังอะไรหรือไม่อย่างไรครับ คือว่าผมเป็นคอเกมมวยปล้ำขนานแท้ครับ ถ้าผมได้เครื่องมาเกมแรกที่อยากจะเล่นมากที่สุดคือ WWE12(13ยังไม่มา) ในเกมมีนักมวยปล้ำที่ผมชอบมากที่สุดตั้งแต่สมัยPS1คือ The Rock ซึ่งมันต้องโหลดDLC แล้วแบบนี้ผมจะทำอย่างไรครับ (DLCเยอะมาก Block Lesnarก็ใช่)
    5. ถามตรงๆเลยว่ารุ่นหลังๆมานี่ยังมีปัญหาไฟดงไฟแดง(เครื่องแฮ๊งค์)ยังอยู่ไหมครับปัญหานี้
    6. หากได้ตัวเครื่องมาเกมที่อยากจะเล่น
    6.1 WWE12 (และอาจจะ13ตามมา)
    6.2 Beyonnetta (ไม่ทราบว่าสะกดแบบนี้หรือเปล่านะ)
    6.3 Dragonball ผมไม่แน่ใจว่าภาคล่าสุดมันคือ Ultimate Tenkaichi หรือเปล่า
    6.4 Final Fantasy Xเท่าไหร่ไม่รู้ (เอ้าฮาาาาาาา!!!!)
    6.5 Naruto (อันนี้ยังไม่รู้เหมือนกันว่าภาคล่าสุดคือภาคอะไรนะครับ)
    ปล. ผมไม่เคยได้สัมผัสเครื่องXbox360เลยในชีวิต ไม่มีความรู้เกี่ยวกับมันเลย ทุกๆวันนี้ยังเล่น PS2 อยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 27th September 2012 เมื่อ 07:11

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ถ้าเครื่องSlim JTAG 14900นะครับ
    เล่นแผ่นก๊อปได้ทุกแผ่นเลยหรือเปล่าครับ ไม่ว่าจะเป็น LT2.0 หรือ LT3.0 รวมไปถึงแผ่นเกมรุ่นเก่าๆทั้งหมด แถวบ้านผมหาได้แต่แผ่นก๊อปครับ กลัวซื้อมาแล้วจะเล่นไม่ได้
    ได้อยู่แล้วครับ

เล่นเกมผ่านHDDได้ไหม มีวิธีใช้ยุ่งยากไหม แล้วมันมีระบบเซฟข้อมูลยังไงเหรอครับ (ไม่เคยได้สัมผัสมันมาก่อนเลยในชีวิต ผมมีแค่เครื่อง PS2รุ่นบาง Spch90006)
    เล่นผ่านHDDได้ครับ ไม่ยุ่งยากครับเพียงแค่เอาแผ่นใส่เครื่อง ลงเกมใส่HDDแค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับ แต่เวลาเล่นต้องใส่แผ่นเกมไว้ด้วยนะครับ(อันนี้สำหับเครื่องแปลงไดร์ธรรมดานะ ถ้าเครื่องJTAGผมไม่ทราบ แหะๆ) การเซฟข้อมูลก็จะเซฟใส่หน่วยความจำเครื่อง ,HDDเครื่อง หรือพวกUSBก็ได้หมดครับ

มันมีความจุในตัว4GBเอง เราจะเพิ่มภายหลังได้ไหมครับ ผมเห็นว่าแต่ละรุ่นมันมีหลายความจุตั้งแต่ 4GB 250GB 500GB(หากผิดพลาดขออภัยครับ) บอกตามตรงคือเลือกซื้อไม่ถูกเลยครับ
    ถ้าเครื่องใหม่ๆอย่างslimก็มี4GBครับ แต่ถ้าเครื่องเก่าๆพวกอ้วนขาวก็มีแค่512MB เราสามารถใส่HDDเพิ่มภายหลังได้ครับ ความจุHDDของเครื่องslimตอนนี้คือ 250GB 320GBครับ

เครื่อง Xbox360 4GB JTAG อันที่ว่านี้ สามารถโหลด DLC ได้ทุกเกมหรือเปล่าครับ และต้องเสียตังอะไรหรือไม่อย่างไรครับ
    ไอ้เรื่องเครื่องJTAGโหลดDLCนี้ผมไม่ทราบอะ ยังไม่มีงบเอาเครื่องไปทำเลย รอผู้รู้นะ

ถามตรงๆเลยว่ารุ่นหลังๆมานี่ยังมีปัญหาไฟดงไฟแดง(เครื่องแฮ๊งค์)ยังอยู่ไหมครับปัญหานี้
    ปัญหายังมีอยู่ครับ แต่น้อยมากถึงมากที่สุด ไม่ต้องกังวลหรอกครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ในส่วน DLC ผมว่าจะได้นะครับเพราะเคยเห็นเว็บ BIT เขาปล่อย DLC แล้วหัวข้อเขียนไว้ว่า JTAG Only
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ