ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 98

[3BB Cloudbox] Arma 2 CO Mod DayZ 1.7.2.6 + Lingor [Full]

System Requirements

Minimum:
    Processor: Intel Core 2.4 GHz or AMD Dual-Core Athlon 2.5 GHz
    Memory: 1GB
    Graphics: Nvidia Geforce 8600GT or ATI Radeon 3650 or faster with Shader Model 3 and 512 MB VRAM
    DirectX®: DirectX 9.0c

Recommended:
    Processor: Intel Core i5 or AMD Athlon Phenom X4 or faster
    Memory: 2GB
    Graphics: Nvidia Geforce GTX 260 or ATI Radeon HD 5770 or faster with Shader Model 3 and 896 MB VRAM
    DirectX®: DirectX 9.0c

Hard Drive: 32 GB free space

Download

Game หลัก

Disk1 : Disk2 : Disk3 : Pass

Mod @DayZ 1.7.2.6

Download

Map Lingor 0.34

Download

@rMod สำหรับ บาง Server

การติดตั้ง Mod @DayZ
    1. ทำการติดตั้งเกมให้เรียบร้อย หลังจากนั้น โหลดแพท ตามที่ Server ที่เราต้องการเล่น ได้จาก http://www.arma2.com/beta-patch.php
    2. แตกไฟล์ @DayZ.rar จะได้ โฟลเดอร์ @DayZ ดูด้วยว่า ข้างในเป็น @DayZ อีกไหม ถ้าใช่ ให้เอาตัวข้างในไปไว้ ถ้าเป็น โฟลเดอร์ addon เอา @DayZ ไปไว้ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมได้เลย
    3. สำหรับ คนที่ต้องการเล่น Map Lingor ให้โหลด @dayz_lingor_034_full.7z ไปแล้วแตกไฟล์ จะได้โฟลเดอร์ @dayz_lingor และ @dayz_lingor_island เอาไปไว้ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม
    4. สำหรับ Server ที่ต้องการ @rMod ในการเล่น ก็โหลดไปลงตามแมพที่ท่านเล่นได้ โหลดไป จะได้โฟลเดอร์ @rMod และไฟล์ *.bikey ให้เอาไปใส่ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม
    5. การเข้าเล่นเกม เพื่อความง่ายไม่ต้อง Edit Shoutcut ให้โหลดไฟล์เหล่านี้ไปไว้ในโฟลเดอร์ที่ลงเกม https://dl.dropbox.com/u/79327869/rundayz.7z ถ้าเล่นแมพ Chernarus ให้เล่นผ่าน dayz_game_rmod.bat หรือ dayz_game_normod .bat แมพ Lingor เล่นผ่าน dayz_game_lingor_rmod.bat หรือ dayz_game_lingor_normod .bat

หมายเหตุ
    • สำหรับผู้ที่ลงเกมครั้งแรก แนะนำให้เปลี่ยน CD Key ใหม่ก่อนเป็นอย่างแรก เพราะ คีย์ที่ใช้กันตอนแรก จะซ้ำค่อนข้างเยอะ ทำให้ เราไปเล่นตัวคนอื่น หรือคนอื่นมาเล่น่ตัวเรา
    • วิธีการเปลี่ยน Key ดูได้จาก http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=112142
    • ทุกวันนี้ Private Server ไม่ต้องใช้ Tunngle ก็เข้าได้แล้ว โดยจะเห็นห้องในหมวด Internet
    • สำหรับ Windows 32 XP Bit ที่ค้างที่ 35 % ให้ไปแก้ boot.ini โดยเพิ่ม /3GB /USERVA=2990 ต่อท้าย แล้ว Restart ตัวอย่างเช่น
      โค้ด:
      [boot loader]
      timeout=30
      default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS
      [operating systems]
      multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /fastdetect /3GB /USERVA=2990
    • ของ Windows 7/Vista 32 bit
      Windows Vista / Windows 7

if you are running as an Administrator go to Menu Start -> Run, type cmd and press ENTER
      if not go to Menu Start -> Programs -> Accessories, press RMB on Command Prompt and select Run as Administrator
      in Command Prompt type “bcdedit /set IncreaseUserVA 2990″ without quotes and press ENTER
      reboot
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -Kirichima- : 30th September 2012 เมื่อ 14:25

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Last_tod อ่านกระทู้
    ผมเล่นแล้วโดนยิงทิ้งตลอดไม่มีเพื่อนช่วย =_='' เลยไม่ค่อยอยากเล่นล่ะ MOD นี้
    เลือกเซิฟผิด ชีวิต บัดซบ

ปกติ เซิฟที่ผมทำ เล่นกัน รวมกลุ่มกันหาของมากกว่า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121
    เข้าให้ถูกเซฟนะ ARM963 Home server

ไม่ใช่ VPS Server เข้าไปเซฟนั้นไม่มีคน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    เพิ่มวิีแก้ค้า 35 % ของ 7/Vista 32 bit

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    ผมเคยโหลดของท่าน natchapon มา แล้วแก้ตรง 35 เปอร์แล้วแก้ไม่ได้อยู่ดีอ่ะ
    ตัวนี้จะใช้ได้ไหมเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    ผมเคยโหลดของท่าน natchapon มา แล้วแก้ตรง 35 เปอร์แล้วแก้ไม่ได้อยู่ดีอ่ะ
    ตัวนี้จะใช้ได้ไหมเนี่ย
    แก้ตามวิธีแก้ยังครับ

ถ้าไม่ได้จริงๆ แนะนำเพิ่มแรม ไปลง x64

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -Kirichima- อ่านกระทู้
    แก้ตามวิธีแก้ยังครับ

ถ้าไม่ได้จริงๆ แนะนำเพิ่มแรม ไปลง x64

ผม Ram 8 Gb แต่ 32บิท
    ผมก็เลยลงแคร็กวินโดวใช้ 8 กิ๊กได้

ตอนนี้ไปติดที่ 51 แทนอ่ะครับ หลังจากแก้เสร็จแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    ผม Ram 8 Gb แต่ 32บิท
    ผมก็เลยลงแคร็กวินโดวใช้ 8 กิ๊กได้

ตอนนี้ไปติดที่ 51 แทนอ่ะครับ หลังจากแก้เสร็จแล้ว
    มีใครค้าง 51 อีกไหมหว่า เคยเป็น แต่ลง win ใหม่ก็หาย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    มีใครเล่นแท้มั้ยครับ

I'm just BCC man
    Bangkok Christian College
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    พอเข้าเกมแล้วเห็นภาพเป็นสีดำๆมืดๆเลยอะ
    BIOSHOCK INFINITE | BOOKER ARE U AFRAID OF GOD

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    โหลด ถึง40เปอเซ็นแล้วมันหยุดอะครับทำไงดี

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Speccraft อ่านกระทู้
    มีใครเล่นแท้มั้ยครับ
    ผมครับ จากARMA X

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lolipor อ่านกระทู้
    พอเข้าเกมแล้วเห็นภาพเป็นสีดำๆมืดๆเลยอะ
    เข้าเซิฟ ตอนกลางคืน รึเปล่า -..-

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    หาคนสอนเล่นหน่อยครับ โดนซอมบี้ไล่ตบตูดตลอด กระตุกๆ ด้วย - -

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มีเซิฟปิดด้วยเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมไปซื้อ key แท้มาภาค OA แล้วตอนนี้ผมลงเกมเสร็จแล้วแต่เกมนั้น key ยังปลอมอยู่ผมอยากรู้วิธีเปลี่ยนคีย์ครับ ผมลองดูในกูเกิ้ลแล้วบอกว่าให้กดไปในไฟล์ option แล้วกดเลย1 บลาๆๆๆๆ
    ทำแล้วแต่มันก็ไม่เปลี่ยนให้ทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    1
    [IMG][/IMG]

มันเป็นอะไร ผมลองติดตั้งใหม่หลายทีแล้วอ่ะครับ ถ้ากด Abort มันก็ยกเลิก ถ้ากด Retry มันก็ติดตั้งใหม่ก้อเป็นแบบเดิม ถ้ากด Igonre ติดตั้งได้แต่ไม่มีตัวเข้าเล่น
    ช่วยด้วยคับ ขอบคุณครับ

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    ผมมีคำถามนิดหน่อยน่ะครับ
    มีเซิฟให้เลือกเล่นเยอะไมครับ ? แล้วค่อนข้างลื่นไมครับ ถ้ากับเน็ตบ้าน ๆ แบบผม ?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    bad cdkey อ่ะครับ ลองสุ่มคีย์ แล้ว ก็ยัง เหมือนเดิม ใครแก้ตรงนี้ได้มั่งครับ อยากเล่น T^T

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongnoi อ่านกระทู้
    bad cdkey อ่ะครับ ลองสุ่มคีย์ แล้ว ก็ยัง เหมือนเดิม ใครแก้ตรงนี้ได้มั่งครับ อยากเล่น T^T
    เป็นเหมือนกันเลยครับ ขนาดแก้ Cdkey แล้วก็ยังเป็นอยู่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Bad cd key ด้วยคนครับ เปลี่ยนแล้ว เปลี่ยนอีก 10 รอบได้ละ อยากเล่นมากคับ สงสัยต้องตัดใจ ว่าจะซื้อของแท้ ก็มีข่าวว่า มันจะทำ dayz แยกจาก arma แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oatto001 อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันเลยครับ ขนาดแก้ Cdkey แล้วก็ยังเป็นอยู่
    ผมกดสุ่มคีย์ 100 รอบ (นั่งนับเอา) หวังว่าจะใช้ได้ ก็ยังเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Smile

ไครรู้วิธีแก้บอกหน่อยนะครับ Bad cd key เปลี่ยน คี หลายรอบแล้วคับ ก็ยังเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบความกรุณาช่วยอัฟเกมลง One2Up ด้วยนะครับ Pls ผมโหลด จากเวปนี้ไม่ไปเยย T T

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    ถ้าโหลดของคุณ natchapon665 จะเข้ากันได้ไหมครับ ??