ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    709
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

Question ถามเกี่ยวกับโปรแกรม Frap ครับ

คือผมอยากจะทำว่า ผมอัด Dota ด้วย Frap อะครับ ตอนแรกปรับขนาดภาพของเกม 800*600 อัดได้ประมาณ 12-18 นาที ไฟล์ 3 GB แต่หลังจากเปลี่ยนเป็น 1280*720 มันอัดได้ 4 นาที และขนาดไฟล์ 3 GB เท่ากับอันก่อนเลย -*- ซึ่ง 4 นา

ทีนี่มันอัดได้จนจบเกมนะแตต่มันจะแบ่งออกเป็น 4 นาที เริ่มคลิปใหม่ 4 นาทีเริ่มคลิปใหม่ จนจบเกมอะครับ ซึ่งไฟล์มันขนาด 3 GB ซึ่งรับประทาน เนื้อที่มากครับบบ มันเป็นเพราะ อะไรหรอใครรู้ช่วยทีนะครับ
    joker123
    ! ~ My name is OwEnDevil ~ ! U want to know about me? View my facebook at here Patsakorn ~

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    คุณภาพของ VDO มันสูง ถ้าปรับให้มันต่ำๆ ไฟล์จะขนาดเล็ก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    หลังจากที่ท่าน บันทึก เสร็จ ท่านก็ เอาไปแปลงไฟล์ ขนาดไฟล์จะได้เล็กลงอย่างเห็นได้ชัด

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ยิ่งภาพในเกมส์สวยเท่าไหร่ไฟล์ภาพจะเยอะมากถ้าต้องการจะตัดต่อก็อัดไว้แล้วนำไฟล์ทั้งหมดไปตัดต่อให้เสร็จตามด้วยเซฟแล้วไปแปลงไฟล์ให้ลดคุณภาพลง

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ที่ไฟล์มันใหญ่มันเป็นกันทุกคนครับ เอาไฟล์ไปแปลงเป็นอย่างอื่นอีกทีขนาดไฟล์ก็จะเล็กลงเอง
    ส่วนเรื่องแบ่งเป็น 4นาที ลองเช็คดูว่าโปรแกรมเป็นตัวเต็มหรือป่าวนะครับ หรือว่าได้ย่อเกมหรือป่าว(Alt+tab)
    ถ้าไปย่อมันรู้สึกว่ามันจะไม่อัดต่อให้นะครับ กดเข้าไปใหม่(Alt+tab กลับ)มันถึงจะอัดต่อเอง

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ No.2 อ่านกระทู้
    ยิ่งภาพในเกมส์สวยเท่าไหร่ไฟล์ภาพจะเยอะมากถ้าต้องการจะตัดต่อก็อัดไว้แล้วนำไฟล์ทั้งหมดไปตัดต่อให้เสร็จตามด้วยเซฟแล้วไปแปลงไฟล์ให้ลดคุณภาพลง
    ภาพสวยไม่สวยผมว่ามันไม่เกี่ยวกันนะคับ เพราะผมอัดไฟล์จาก Youtube (ถ่ายทอดสด) มันยังหนักพอๆกันเลย
    จริงๆขนาดไฟล์มาจากประเภทไฟล์ที่มันอัดเป็น Lossless คับ ซึ่งมันจะเก็บรายละเอียดทุกรูขุมขนชนิดที่ว่าพลาดไม่ได้แม้แต่ Pixel เดียว ไฟล์มันเลยหนักเวอร์มาก
    แต่ไฟล์ที่อัดมาจะเบาหน่อยถ้าท่านอัดวิดีโอที่มันไม่ค่อยจะเคลื่อนไหวไปมามากนัก เช่น อัดวิดีโอตอนอยู่หน้า Windows ตอนกำลังพิมพ์ Microsoft Word หรือเปิด PowerPoint

ส่วนที่มันเริ่มใหม่ทุกๆ 4 นาทีเพราะมันจะมีการแบ่งไฟล์ใหม่ทุกครั้งที่ไฟล์มีขนาดเกิน 4GB(โดยประมาณ) ใน Fraps รุ่นใหม่ๆจะมีตัวเลือกให้อยู่ว่าต้องการแบ่งไฟล์ทุกๆ 4GB หรือไม่ (ถ้าเลือกว่าไม่ก็อาจจะได้ไฟล์ใหญ่ๆประมาณ 50-100GB เลยทีเดียว)