ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

ลิงจ๋อไม่ย่อท้อ !! พิการขา แต่ใช้ 2แขนเดินแทนเท้า

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า ที่สวนสัตว์ในมณฑลซานตง ประเทศจีน พบลิงตัวหนึ่งมีความพิการขาเนื่องจากการที่ประสบอุบัติเหตุจนไม่สามารถใช้งานได้

แต่ด้วยความที่ไม่ท้อ มันพยายามฝึกใช้มือ อวัยวะที่เหลือให้เป็นประโยชน์ ทรงตัวในการเดิน จนทุกวันนี้สามารถเดินได้ด้วยมือและหยิบจับสิ่งของได้อย่างคล่องแค่ลว รวมทั้งปีนป่ายตามก้อนหิน ต้นไม้ หรือสิ่งกีดขวางอื่นๆ

นอกจากนี้ มันยังสามารถทรงตัวได้ด้วยมือเพียงข้างเดียว เวลาหยิบผลไม้มาทานความสามารถพิเศษของมันก็ได้รับความสนใจจากบรรดานักท่องเที่ยวไปแล้ว

เห็นการต่อสู้ชีวิตของมัน สอนอะไรเราได้หลายอย่างก็เลยเก็บภาพมาฝากครับ

ที่มา: sanook.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Master_RPG
    กล่าวขอบคุณ
    1,234
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    จากภาพต้องบอกว่ากำลังใจสูงมาก ยอดเยี่ยมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ขนาดลิงยังสู้ แล้วเรามีสองมือสองเท้าครบ จะไม่สู้หน่อยหรอ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้สำหรับ ภาพดีๆที่สอนอะไรบางอย่างกับเราได้ครับ

ชอบ FAP เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    สำหรับลิง มือกับเท้า มันใช้เหมือนกันไม่ใช่เรอะ แต่ก็ต้องแข็งแรงมากนะถึงยืนด้วยแขน 2 ข้างได้ แต่กลับกันพวกเราๆสิ มีครบทุกอย่างแต่ไม่สู้เอาซะเลย ดูลิงไว้เป็นตัวอย่างสำหรับคนที่ท้อกับชีวิต

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ข่าวใหม่หรอครับ?
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"