ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781

Tab 7.0 Plus(GT-P6200) อัพรอม ICS ไทย แล้วหลุดประกันไหมครับ

คือผมจะอัพแอนดรอยแล้วใน kies กลับไม่มีให้อัพทั้งที่คนอื่นเขาอัพกันหมดแล้ว

ผมเลยหา Rom แล้วเป็น Rom ของไทยครับ จากลิ้งค์นี้

http://imrgill.com/2012/07/23/how-to...ics-4-0-4.html

โดยผมก็ดูแล้วในเว็บดาวโหลดรอมซัมซุงก็มีรอมรุ่นเดียวกัน ชื่อเหมือนกัน

http://samsung-updates.com/device/?id=GT-P6200

แต่ผมกลัวอัพผ่าน odin แล้วมันจะหลุดประกัน และก็อัพแล้วข้อมูลจะหายไหมอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย planxthanee : 5th October 2012 เมื่อ 12:03

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ผมก็ไม่แน่ใจเรื่องประกันแนะนำให้ แบ๊คอัพรอมศูนย์ไว้ครับ (:
    - XENON -

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    บางทีการที่มันไม่ได้ขึ้นว่าอัพ มันมีหลายปัจจัยครับ

บางทีคนโหลดอัพเดทเยอะ ทำให้เชิฟเวอร์มันเต็ม มันเลยไม่ขึ้นหรือเปล่า
    แล้วมันอัพผ่านตัวอัพเดทในเครื่องไม่ได้หรอครับ (อยู่ใน การตั้งค่า>เกี่ยวกับแท็บเล็ต)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    ถ้า Root จะหลุดประกันครับผม แต่ Rom ไม่เป็นไรครับ

ผมเคยลงRomใหม่และก็เสีย ก็ส่งประกันได้อยู่

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่แน่ใจเรื่องประกันแนะนำให้ แบ๊คอัพรอมศูนย์ไว้ครับ (:
    แบ้กอัพรอมยังไงหว่า ตอนนี้แบ๊กอัพแค่รูปกับรายชื่อเองง่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    บางทีการที่มันไม่ได้ขึ้นว่าอัพ มันมีหลายปัจจัยครับ

บางทีคนโหลดอัพเดทเยอะ ทำให้เชิฟเวอร์มันเต็ม มันเลยไม่ขึ้นหรือเปล่า
    แล้วมันอัพผ่านตัวอัพเดทในเครื่องไม่ได้หรอครับ (อยู่ใน การตั้งค่า>เกี่ยวกับแท็บเล็ต)
    กดแล้วไม่ขึ้นอะไรเลยครับ กดไปปุ๊ปมันก็ไม่เกิดอะไรขึ้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ' ไม่รู้เหมือนกันไม่เคยแบ๊คอัพลงสดเลย 5555
    - XENON -

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    ' ไม่รู้เหมือนกันไม่เคยแบ๊คอัพลงสดเลย 5555
    สงสัยรอส่งให้ศูนย์อัพดีกว่า เครื่องพี่ผม Note ก็ส่งไปให้ศูนย์อัพ เล่นลื่นมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ส่งศูนย์ก็ได้ ; แล้วมันอัพใน ' การตั้งค่า > เกี่ยวกับโทรศัพท์ > อัพเดตซอฟท์แวร์
    - XENON -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    เราใช้ Tab 7.7 อัพ ICS แล้วค่ะ แนะนำไห้อัพ เพราะเครื่องจะไวกว่าเดิมเยอะมากค่ะ ส่วนเรื่องประกันก็น่าจะยังรับนะคะ เพราะเราไม่ได้ไป Root หนิ