ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: TOT UP 10MB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 160

Thumbs up TOT UP 10MB

วันนี้ผมเข้าไปดูเว็บTOTมาครับก็เจอ http://www.tothispeed.com/th/ โฆษณาว่าจะอัพเน็ตให้10MB 590ผมก็ดีใจ แต่ปกติผมใช้เน็ต6MB พอไปเช็คสปีดแล้วผิดหวังมากมันมาแค่ 3MB เท่านั้น T_T

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    จงทำใจและชินกับมันเถอะ
    .. BUT I CAN'T SLEEP

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    เขายังไม่อัพให้มั้ง

ของผมงงมาก ไปอัพถึงศูนย์ พนักงานบอกว่า ยังไม่ครบโปรโมชั่น รอวันที่29พฤษจิ
    ฮะ!!!! นานตายแม่ม แล้วทำไมต้องรอให้มันหมดด้วยวะ

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    - เมื่อวานเน็ตมีปัญหาแจ้งเรื่องผ่าน 1100 อีกวันช่างมาถึงบ้านเลยแล้วก็ผมก็ถามว่าถ้าจะอัพเน็ต 10 Mb ได้เลยมั้ย
    - เค้าบอกอัพได้เลยแต่อยู่ที่ว่าชุมสายจะส่งมาให้เราได้ดีขนาดไหน เค้าบอกอีกว่า ถ้าชุมสายไม่ได้เรื่องมันจะทำให้เน็ตแย่กว่าเดิม '
    - I am a slow walker, but I never walk alone.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เวลาเช็คความเร็วเน็ตสิ่งที่ควรทำคือ "งดใช้อินเตอร์เน็ตทุกอย่าง" ยกเว้นเช็คความเร็วอย่างเดียว
    ยิ่งถ้าใครโหลดบิทแล้วไปเช็ค ความเร็วยิ่งต่ำ
    อีกอย่างเช็คจากหลายๆเว็บด้วย

ที่บ้านผม มีเน็ตสองค่าย คือ TOT กับ 3BB
    เน็ตTOTตั้งแต่ผมใช้มาเคยมีปัญหาแค่ 2 ครั้ง(เกือบ5ปีแล้วมั้ง) แต่เค้าก็แก้ให้ตลอด
    เน็ต3BB ทั้งช้า ทั้งหลุด แก้ไขปัญหาอะไรก็ไม่ได้ เพราะฉนั้นเลิกว่าTOTอย่างนั้นอย่างนี้เถอะครับต้องโทษตรงที่อยู่ของคุณเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MASTER BROKEN HEART : 4th October 2012 เมื่อ 23:28

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    บ๊ แล้ว ห้ามโหลด บิต ตอนให้ tot เช็คเน็ตหรอนิ โหลดมาทั้งวันเลยวันนี้ พึ่งแจ้งไปด้วย

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MASTER BROKEN HEART อ่านกระทู้
    เวลาเช็คความเร็วเน็ตสิ่งที่ควรทำคือ "งดใช้อินเตอร์เน็ตทุกอย่าง" ยกเว้นเช็คความเร็วอย่างเดียว
    ยิ่งถ้าใครโหลดบิทแล้วไปเช็ค ความเร็วยิ่งต่ำ

ที่บ้านผม มีเน็ตสองค่าย คือ TOT กับ 3BB
    เน็ตTOTตั้งแต่ผมใช้มาเคยมีปัญหาแค่ 2 ครั้ง(เกือบ5ปีแล้วมั้ง) แต่เค้าก็แก้ให้ตลอด
    เน็ต3BB ทั้งช้า ทั้งหลุด แก้ไขปัญหาอะไรก็ไม่ได้ เพราะฉนั้นเลิกว่าTOTอย่างนั้นอย่างนี้เถอะครับต้องโทษตรงที่อยู่ของคุณเอง
    คุณก็เลิกว่า 3BB ด้วยสิครับ

ใช้มา ตั้งแต่ 128kb จน อัพมาถึง 10MB ยังไม่เจอปัญหาที่คุณกล่าวมาเลย ..
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    คือ เขาจะอัพให้เอง หรือต้องไปติดต่อ อะ

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Miss อ่านกระทู้
    คือ เขาจะอัพให้เอง หรือต้องไปติดต่อ อะ
    นี่แหละ ประเด็นผมก็ อยากจะทราบว่า จะอัพ ให้หรือติดต่อ แต่ 7mb ก็เล่นได้ไม่ซีเรียลมาก แต่อยากลองของ แรง ใครที่ทราบหรือยังไงช่วยตอบทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MASTER BROKEN HEART อ่านกระทู้

จังหวัดที่ผมอยู่ดีเร็วทั้งค่ายเลยครับ ผม TOT 6แม็กเร็ว6เม็ก กว่าๆด้วย ส่วน10เม็กเขาจะอัพให้อัตโนมัติจะค่อยๆทะยอยอัพให้เป็นส่วนๆครับ ใช้มา5-6ปีวิ่งดีตลอดเลย ส่วนจังหวัดไหนวิ่งช้าก็ตรวจดูว่าจังหวัดท่านมีคนโหลดบิทกันมากขนาดไหนเอาเองนะครับ เพราะบ้างที่เน๊ตช้าและหลุดบ่อยๆอาจเป็นเพราะในเขตของท่านมีคนโหลดบิทเป็นจำนวนมากเลยทำให้เน๊ตท่านช้าลงได้ ท่านก็น่าจะรู้ว่าถ้าโหลดบิทกันมากๆจะทำให้ความเร็วตกลงแล้วก็ยังโหลดกันอยู่ ผมละงงจริงๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โทรบอกเจ้าหน้าที่ชุมสายที่อยู่ใกล้บ้านท่าน ไม่เกิน 10 นาที่ ทาง TOT อัพเป็น 10 เม็ก ของผมโหลดบิทเร็วกว่าเดิม เป็น 1 MB/s หรือ 1000 kB/s

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonthebg อ่านกระทู้
    นี่แหละ ประเด็นผมก็ อยากจะทราบว่า จะอัพ ให้หรือติดต่อ แต่ 7mb ก็เล่นได้ไม่ซีเรียลมาก แต่อยากลองของ แรง ใครที่ทราบหรือยังไงช่วยตอบทีนะครับ
    ต้องใช้โปรเก่าให้หมดก่อนถึงจะอัพ10เม็กนะครับ หรือไปติดต่อว่าโปรหมดหรือยังแล้วขออัพได้ที่องค์การได้เลย แต่ถ้าเป็นลูกค้าที่ใช้มานานน่าจะซัก5ปีเขาคงจะอัพให้อัตโนมัติครับไม่ต้องไปแจ้งละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    โทรบอกเจ้าหน้าที่ชุมสายที่อยู่ใกล้บ้านท่าน ไม่เกิน 10 นาที่ ทาง TOT อัพเป็น 10 เม็ก ของผมโหลดบิทเร็วกว่าเดิม เป็น 1 MB/s หรือ 1000 kB/s

เจอตัวละคนที่ทำให้เน๊ตท่านอื่นช้าเพราะโหลดบิท ตามหากันเองนะครับว่าอยู่ที่ไหน 5555555555555555555555+ ล้อเล่นนะครับ
    ปล.ถ้าเขตพื้นที่ของท่านโหลดบิทกันมากๆเน๊ตอาจจะช้าก็ได้นะครับ บอกด้วยความเป็นห่วงไม่งั้นจะมาบ่นกันว่าของผมช้ามาก เน๊ตเต่า อยากบอกว่ามีคนโหลดบิทมากเลยช้าไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 808080808 : 5th October 2012 เมื่อ 10:40