ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

ช่วยหน่อยครับ! บอกวิธีลืมคนเคยรักให้ผมหน่อย

คือผมอยากลืมคนที่ผมเคยรักอะครับ อยากให้ลืมเร็วๆ ตอนนี้ผมจิตตกมากเลย ผมพยายามไม่นึกถึงแล้วนะ แต่แบบว่าก็อดไม่ได้อะครับ
    แล้วยิ่งผมไปเห็น เธอถ่ายรูปคู่กับแฟนใหม่ของเธอแล้ว ทำให้ผมเจ็บมาก พึ่งเข้าใจเลยว่าน้ำตาตกในมันเป็นยังไง
    แต่ผมก็มีแฟนใหม่แล้วเหมือนกันนะครับ ซึ่งผมก็รู้สึกผิดนิดๆกับเธอ แล้วที่สำคัญ คนเก่ากับคนใหม่ดันรู้จักกันสะอีก ผมกับแฟนผมทะเลาะกันเรื่องนี้บ่อยมาก
    เธอชอบบอกว่าผม แคร์คนเก่ามากกว่าเธอ แต่เธอเคารพในการตัดสินใจของผมมาก ผมดูออกได้เลยว่าเธอรักผมเอามากๆ
    ผมถึงรู้สึกผิดมากๆ เลยอยากมาถามความคิดเห็นของเพื่อนๆว่า ผมควรทำยังไงดี ???

ขอบคุณทุกคำตอบมากๆนะครับบบ
    ความล้มเหลวที่สุด คือ การไม่กล้าแม้แต่จะลองทำ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    อย่างแรก คุณต้องแยกให้ออกว่าคุณคบแฟนคนใหม่เพื่อ เลียแผลใจ หรือ เพราะรักเค้าจริง
    ถ้าเพื่อเลียแผลใจก็ควรพยายามหาขอของแฟนคนใหม่และสนุกกับเค้าไปให้ได้
    ถ้าเพราะรักเค้าจริงคุณก็คงไม่ค่อยคิดถึงแฟนเก่าแล้วละ
    ร้อนโว้ยยยยยย!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    พยายามอย่าไปคิดถึงสิ่งนั้นครับ : )) แล้วปล่อยเวลาผ่านไป แล้วคุณจะลืมมันเอง ถึงอย่างน้อยคุณอาจจะลืมช่วงเวลาเก่า ๆไม่ได้ แต่คุณก็ไม่คิดอะไรแล้วครับ
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    สำหรับตัวผมลองมาหมดทุกวิธีแล้ว วิธีหาคนใหม่ให้เร็วที่สุดคือสิ่งที่ดีที่สุดครับ ไม่ว่าจะเลือกวิธีไหนก็ต้องหมอบให้วิธีนี้หมด
    แต่ถ้าจะให้มันดี ต่อตัวคุณ และผู้หญิง คุณจะต้องมั่นใจว่า ถ้าคุณจะทำวิธีนี้ เปิดอกรับคนต่อไป จะต้องมั่นใจว่าจะรักคนที่มารักษาคุณได้ด้วย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ผมเข้าใจครับ การจะลืมใครสักคนไม่ได้เป็นเรื่องง่าย แต่ก็ไม่ใช่เรื่องยากสำหรับคุณนี่คงไม่ใช่แฟนคนแรกของคุณครับ

มีเริ่มต้องมีจาก ถึงจะเจ็บแต่เป็นประสบการณ์ครั้งหนึ่งในชีวิตครับ

คุณยิ่งนึกถึงก็เหมือนตอกย้ำและครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับครั้งหนึ่งในชีวิตก็เคยได้รักใครสักคนนะครับ

ปล.แนะนำเพจ "หมึกซึม" ในเฟสบุ๊คครับโดนใจมากรุปของเค้าแต่ละรุป สู้ๆครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ถ้ายังลืมคนเก่าไม่ได้ก็อย่าพึ่งไปหาใหม่สิครับ

หรือถ้าคิดว่าการหาใหม่มันจะช่วยละก็นะ คุณอาจจะคิดผิดก็ได้

อาจจะทำให้มันแย่ลงกว่าเดิม
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

กล่าวขอบคุณ
    1,068
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ไม่ต้องไปลืมครับ ถ้าอยากทำดีเพื่อเค้าก็ให้ทำต่อไป ไม่ต้องไปแคร์ว่าเขาจะสนใจมั้ย เพราะเรา"เลือก"ที่จะทำ

และจำไว้ จะดีใจหรือเสียใจ ยังไงเราก็ต้องเจอ เพราะมันคือ "รสชาติของชีวิต" ^^

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467

ยิ่งคุณ ''ตั้งใจ'' จะลืม เท่าไหร่
    คุณยิ่ง ''ตั้งใจ'' จะจำ เท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elotickz : 6th October 2012 เมื่อ 21:10

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    หาทอนอะไรใหญ่ๆฟาดหัวหนักๆครับ ถ้าไม่ม่องก็อาจจะลืมได้ ลืมจนหมดลืมว่าตัวเองเป็นใครด้วย ความจำเสื่อมอะ

ล้อเล่นนะครับ ความทรงจำถ้าอยู่ในสมองเป็นไปไม่ได้ที่จะทำให้มันหายไป มีเพียงเวลาเป็นความหวังให้ลืม แต่จะนานแค่ไหนก็ตอบไม่ได้
    อาจจะตลอดชีวิตเลยก็ได้ขึ้นกับคุณให้ความสำคัญเค้าขนาดไหน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สักที่บนโลก O_o
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ทำใจอย่างเดียวอะครับ ลืมไม่ได้ก็ไม่ต้องลืมครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เสียใจด้วยครับบ
    เวลาเท่านั้น ที่จะทำให้อะไรดีขึ้นครับ ผมเองก็ยังเจ็บอยู่นิดๆเลย บนโลกนี้ไม่มีอะไรเจ็บเท่าอกหักเเล้วละ
    สิ่งที่เจ็บนานที่สุดเเละเจ็บมากที่สุด

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    1-หาอะไรทำก็ได้ในสนุก
    2-ไปหาเพื่อน หาอะไรเล่นกัน
    3-ไปเที่ยว ไหนก็ได้แล้วแต่....
    4-ออกไปเดิน ตามห้าง หรือ ตลาด นัดที่ไหนก้ได้
    5-ถ้ายัง คิดอยู่ ก็ DEAD เหอะ ง่าย ฮาๆๆๆ (ไม่แนะนำ )
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ลองนึกๆว่า "แล้วตกลงมันมีอะไรเปลี่ยน?" "ตอนจะคบก็แค่คำๆ นึงนี่ ?" เลิกก็เหมือนกันแหละ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แนะนำ 2 ทาง

1. หาไรสนุกๆทำไปเรื่อย ไปกับเพื่อน ปาร์ตี้ แฮงเอาท์ ชิลๆ เดี๋ยวมันก็ลืมๆไปเอง

2. ธรรมะช่วยได้ ปลง

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899
    เวลา.........

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ทำไมน๊า า ผู้หญิงถึงชอบคิดว่า เราเเคร์คนเก่ามากกว่า เธอ ทั้งๆที่ไม่ใช่เลย

จะมีซักกี่คนที่ ยอมรับอดีต ของคนรักได้ !!

ลืมน่ะ ยากครับ เดี๋ยว เดินไปเจอจุดที่เราเคย นั่งด้วยกัน เคยเรียนมา้ด้วยกัน เคยกินไอติมมาด้วยกัน

เคยไปดุหนังด้วยกัน เคยไปเที่ยวด้วยกัน เเค่นี้ภาพก็ขึ้นมาบนหัวเเล้วล่ะครับ

ใครที่บอกลืมอะไรไ้ด้ เเล้ว คนนั้นเเหละครับ จำได้ดีที่สุดเลย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    ทำไมน๊า า ผู้หญิงถึงชอบคิดว่า เราเเคร์คนเก่ามากกว่า เธอ ทั้งๆที่ไม่ใช่เลย

จะมีซักกี่คนที่ ยอมรับอดีต ของคนรักได้ !!

ลืมน่ะ ยากครับ เดี๋ยว เดินไปเจอจุดที่เราเคย นั่งด้วยกัน เคยเรียนมา้ด้วยกัน เคยกินไอติมมาด้วยกัน

เคยไปดุหนังด้วยกัน เคยไปเที่ยวด้วยกัน เเค่นี้ภาพก็ขึ้นมาบนหัวเเล้วล่ะครับ

ใครที่บอกลืมอะไรไ้ด้ เเล้ว คนนั้นเเหละครับ จำได้ดีที่สุดเลย
    ใช่แล้วครับ วันนี้ผมก็เดินผ่านที่ๆเราเคยนั่งกินน้ำปั่นด้วยกัน แถมยังเจอเจ้าตัวเองเลยด้วย เธอก็ทักผมตามปกติ ไปไหนหรอ ทำอะไร กินด้วยกันปล่าว?
    ผมก็คุยตามปกตินะ แต่ในใจผมมันเศร้าอย่างบอกไม่ถูก
    ความล้มเหลวที่สุด คือ การไม่กล้าแม้แต่จะลองทำ

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    แล้วแต่คุณจะแคร์ คนที่เคยอยู่กับคุณในอดีต หรือ คนที่จะอยู่กับคุณต่อไปในอนาคต

แล้วอีกอย่าง ชีวิตคนเราอยู่ไปเพื่ออนาคตนะ !