ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 203

วิธีป้องกันตัวจากผีต่างๆ

วิธีป้องกันตัวจากผีต่างๆ มีดังต่อไปนี้ครับ พี่น้อง
    1.วิธีป้องกันตัวจากกระสือ
    เมื่อพบกระสือบิน เอ้ย ลอยผ่านมา
    ให้รีบปล่อยปอปออกไปจัดการ

2.วิธีป้องกันตัวจากปอปเราต้องรีบดื่มเหล้ามากๆเพื่อให้ตับแข็ง ปอปจะได้กินไม่ได้(ปอปกินตับ)

3.วิธีป้องกันตัวจากกระหัง
    ให้เตรียมครกโบราณ(ที่มันเป็นครกใหญ่ๆอ่ะ)และข้าว
    เมื่อกระหังบินมา(บินมาจริงๆนะ ใช้กระด้งบิน)
    ให้เอาสากที่กระหังขี่อยู่ เอามาตำข้าว
    ทีนี้ เราก็จะได้สากกับกระด้งฟรีๆ

4.วิธีป้องกันตัวจากผีอำให้อำผีก่อน

5.วิธีป้องกันตัวจากซอมบี้ให้หาอะไรก็ได้ที่แข็งๆมาตีซอมบี้
    เพราะซอมบี้เป็นศพเดินได้ ฉะนั้น มันจึงเน่าเปื่อยแล้ว โดนอะไรแรงๆก็หัวกระจาย แขนกระจาย

6.วิธีป้องกันตัวจากแดรกคิวล่า(ก็ตระกูลผีนั่นแหละ)เมื่อเจอแดรกคิวล่า ให้แนะนำไปว่า
    ดื่มน้ำมะเขือเทศดีกว่า มีประโยชน์ ผิวจะได้สวยๆไม่ซีด

7.วิธีป้องกันตัวจากผีคิทาโร่ ผีจิงจุ้ง ผีทะเล ฮานาโกะ แมวน้อย 9 หาง ผีไร้หน้า ผีตาหวาน เฒ่าทารก ผีลืมหลุม เท็นกุ ผีขี้เหงา ดาวใต้เงา นั้นให้นำหม้อมากักขังวิญญาณไปตลอดกาลเล้ย(แหะๆ ล้อเล่นน่า)

เครดิต : asiasoft.co.th

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ขอไม่เจอเลยดีกว่านะ 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เหอะผีตาหวาน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ