ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921

- Unleashed News - EA ปรับกลยุทธกระตุ้นยอดขาย เกม Battlefield 3 Premium

- Unleashed News -

EA ปรับกลยุทธกระตุ้นยอดขาย เกม Battlefield 3 Premium

หลังจากที่เกมภาคเสริม Battlefield 3 Premium วางจำหน่ายเมื่อ 12 มิถุนายน 2012 โดยรวมภาคเสริมใหม่ที่จะปล่อยให้เล่นในอนาคต

รวมถึงเข้าถึงคอนเทนต์เกมพิเศษ ปรากฎว่ายอดขายกลับลดลงเรื่อยๆ โดยทาง EA ผู้ผลิตเกม พยายามกระตุ้นยอดขายเกม Battlefield 3 Premium

ด้วยการเข้าถึงกลุ่มคนเล่นใหม่ๆโดยการรวมภาคเกม Battlefield 3 ทั้งหมด เดิมที่จะขายภาคแยก

เกม Battlefield 3 Premium สามารถทำยอดขายได้ถึง 1.3 ล้านชุด ทำรายได้ถึง 37 ล้านดอลล่าร์ บันทึกยอดขายเมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม 2012 แต่เมื่อหลังจากนั้นจนถึงปัจจุบันพบว่ายอดขายมีท่าทีที่ลดลง รวมถึงจำนวนผู้เล่นที่เริ่มลดลง อันมาจากมีเกมใหม่ๆเข้ามาแทรกตลอดเวลา สำหรับ EA เองมีการเปลี่ยนรูปแบบการจำหน่ายเกมใหม่ โดยจำหน่ายแบบขายเกมภาคหลักและภาคเสริมด้วยไว้เข้าด้วยกันในชุด Battlefield 3 Premium Edition และจำหน่ายในราคาเดียวกับเกมตัวหลัก เพื่อให้ผู้เล่นใหม่เปลี่ยนใจซื้อเกมรวมภาค โดยจำหน่ายบนออนไลน์ทั้ง Origin, PlayStation Store และ Xbox Live Marketplace ขณะที่การขายเกมแยกภาคก็ยังคงเดิมอยู่

ที่น่าสนใจคือ เกม Battlefield ยังครบรอบ 10 ปี เมื่อเดือนกันยายน ทาง EA จัดโปรโมชั่นพิเศษในการปรับราคาการจำหน่ายเกมในราคาที่ถูกเพื่อให้ผู้เล่นใหม่ๆสามารถเข้าถึงราคาเกมที่ถูกและย่อมเยาว พร้อมทั้งกระตุ้นให้ผู้เล่นซื้อเกมภาคเสริม Premium อีกเช่นกัน
    อย่างไรก็ตาม DICE ผู้พัฒนาเกม Battlefield ก็จะต้องหาหนทางเพื่อรักษากลุ่มผู้เล่นที่เข้ามาเล่นให้นานที่สุด กระตุ้นสิ่งใหม่เข้ามาเรื่อยๆให้มากที่สุดเพื่อรักมือกับเกมใหม่ๆที่เข้ามามากมายตลอดทั้งปี

Trailer

แหล่งข้อมูล : gamemun
    แก้ไขโดย : tanapoom625@Gamer Unleashed
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanapoom625 : 9th October 2012 เมื่อ 21:51
    KEEP WALKING

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    แล้วคนที่ซื้อตอนแรกไปอะ ราคาเท่ากัน แต่ได้แค่ Back to karkand มันแฟร์เรอะ
    ...

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    เผาบริษัททิ้งเเม่งเลยเจ็บใจมาก ลูกค้าคนเก่าๆ ล่ะ= =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 9th October 2012 เมื่อ 21:53
    SUCK JKG !!!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoatHaHa อ่านกระทู้
    แล้วคนที่ซื้อตอนแรกไปอะ ราคาเท่ากัน แต่ได้แค่ Back to karkand มันแฟร์เรอะ
    มองในแง่ดีคือเราได้เล่นก่อนครับ

แล้วอีกอยากเกมมันออกมาจะเกือบปีแล้วมันก็ต้องลดราคาเป็นธรรมดา

ปล.ผมก็มี LE เห็นออก PE มาถึงกับเซ็ง จะซื้อใหม่ก็กะไรอยู่

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    การตลาดห่วยแตก แทนที่จะแก้ปัญหาจากต้นเหตุ มาแก้ที่ปลายเหตุ เหอะๆ

ระบบทำลายของ BFBC2 ยังดูดีกว่าอีกเนี่ย ของ BF3 มันสคริปเกินไป

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    ด้วยการหลอกขายงั้นหรอ แล้วที่ผมชื้อแผ่น limter editor มาก็เท่ากับผมโดนEAหลอกเต็มเลย
    มันเจ็บใจนะEA
    MeltDown

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    EA บอกว่ายอดขายลดลง มันก็จริงนิ ที่คนเค้าซื้อครั้งเดียว เค้าไม่ได้ซื้อBFทุกสัปดาห์หรอก
    โคตรเจ็บใจ BF+PREMIUM
    จะเอาเงินกับลูกค้าให้ได้เลย

เช่น
    ตอนแรกราคา 1000 ลูกค้าบางคนมีเงิน 500 ยอมลดเป็น 500
    เซ็ง แต่รวมBFคงไม่ถึง2500หรอกนะ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ผมไม่เห็นจะเดือนร้อนอะไรเลย Pre-Order ได้ Back to Karkand แล้วซื้อ Premium เพิ่ม
    ผมว่าคนที่บ่นๆนี้คือเพิ่งซื้อกันไปก่อนหน้า Premium Edition ออกได้ไม่นาน (อันนี้ก็ช่วยไม่ได้)

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    1

ผมไม่เข้าใจว่า EA ต้องการเงินหรือผู้เล่นกันแน่??

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ผมไม่เห็นจะเดือนร้อนอะไรเลย Pre-Order ได้ Back to Karkand แล้วซื้อ Premium เพิ่ม
    ผมว่าคนที่บ่นๆนี้คือเพิ่งซื้อกันไปก่อนหน้า Premium Edition ออกได้ไม่นาน (อันนี้ก็ช่วยไม่ได้)
    ผมเล่นตั้งแต่ Beta อะ - -* Open ปุ๊บ วิ่งไปซื้อ Zest ปั๊บ น้ำท่วมไม่หวั่น 555
    ...

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    เพียวตูพรีตั้งแต่มันยัง 799 เลยนะเห้ย --
    แล้วมันเล่นออก เมี่ยมมาแบบนี้ถึงจะไม่เจ็บมากแต่ถ้ามันออกมาตั้งแต่แรกก็ซื้อเมี่ยมไปแล้ว -- เซง

อยากได้มืดจิ้ม BC2 - -
    - XENON -

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    EA เขาก็แค่อยากได้เงินไปพัฒนาเกมส์ใหม่ๆ...

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    อยากได้บรรยากาศเก่าๆ เเบบ BFBC2 กลับมา ที่มี AT4 ให้ยิง ไม่มี Sniper คอยไปวาง Beacon ไปเเอบอยู่บนชั้น 3 ของ ตึก ใน Metro

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ตอนแรกว่าจะซื้อ premium ไม่เอาละเก็บตังไปถอยเกมอื่นดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ผม ว่าพวกคุณ จริงจังเกินไปนะ อารมณ์ มันเหมือนเกม diablo 3 อ่าครับ

ถ้า เกมใหม่ๆ คุณ อยากเล่นก็ซื้อไปสิครับ อย่ามาบ่นเสียดาย ผม diablo 3 เลิกเล่นมา 2 เดือนหน่อยๆแล้ว ยังไม่เสียใจเลย เพราะ บางคนรอเล่นผี แล้วเป็นไง ก็ยังเล่นไม่ได้

btf ก็เหมือนกัน ถ้าไม่แท้ ก็ อดเล่น ออนไลน์ ยังไงก็คุ้มครับ แค่อาจจะเสียความรู้สึก เฉยๆ คุณได้เล่นก่อน คนอื่น อย่างน้อย ครึ่งปี นี่มันยังไม่พอใจอีกรึ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    เหอะ ผมนะชื่อตั้งแต่สัปดาห์แรกที่วางขาย พอB2Kมา ผมยอมโดนเพื่อนทั้งห้องด่าเพื่อมัน พรีเมี่ยมมายอมโดนแฟนงอน และพรีเมี่ยมEdionมา ผมเลิกเล่นเลย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    เกมส์มันออกมาให้เล่นตั้งปีกว่า ๆ แล้ว ยอดจะตกก็ไม่แปลกหรอกครับ
    ตอนแรกใครที่ซื้อช่วงตัวเต็ม 1600 + ตัวเสริม B2K อีก หรือว่าซื้อแบบ Limited 1800+ ที่คิดว่าแพงกว่าตอนนี้ก็ถือว่าซื้อก่อนเล่นก่อนไงครับ
    เป็นแบบนี้ทุกอย่างอยู่แล้วมือถือออกใหม่ การ์ดจอออกใหม่ ใครซื้อก่อนก็ได้ใช้ก่อน ถึงแม้อีก 2 เดือนมันจะลดราคาไป 20% ก็ตาม
    มีเงินอยากเล่นก็ซื้อเล่นเลย หรือถ้าคิดว่างบน้อยรอไหว ก็รอต่อไปจนมันลดค่อยซื้อเล่น ขึ้นอยู่กับตัวเราทั้งนั้น

ผมซื้อเล่นตั้งแต่ตอน BF3 ออกใหม่ ใช้ Key RU 600 บาทก็เล่นเรื่อย ๆ มาแรมปี ไม่มีเงินซื้อ Premium ก็ไม่เดือดร้อน
    เพราะราคา Premium นี่มันไม่นิ่งเลย เดี๋ยวแพง เดี๋ยวถูก เดี๋ยวลดราคาโปรโมชั่นบ้าง ครบรอบ 10 ปีบ้าง ผมก็เลยไม่ซื้อแม่ม รอมันออกมาหมด 5 DLC ลดราคากระหน่ำค่อยซื้อแล้วกัน
    แถมปีหน้าก็เห็นว่าจะทำภาค 4 ออกมาขายอีก (ภาค 3 อยู่ได้ 2 ปีจะมีภาค 4 What The Hex Is That)
    ประมาณว่าภาค 4 จะนำระบบเก่า ๆ ในภาค 2 มาใส่อย่างนายพลของทีม คำสั่งในหน้าจอ Map อะไรประมาณนี้
    แต่ผมว่าภาค 3 ก็ทำออกมาได้ดีแล้ว ยังไม่อยากรีบย้ายไปเล่นภาค 4 เลย กราฟฟิคมันคงไปได้ไม่ไกลกว่านี้เท่าไหร่หรอก เค้าคงขายระบบเกมส์เฉย ๆ ไม่ได้หวังอะไรมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    โถ่เกย์เพียว แล้วตังค์ล่ะตังค์ พูดมันอ่ะพูดง่ายแต่เงินหายากนะโว้ย
    MeltDown

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    ผม ว่าพวกคุณ จริงจังเกินไปนะ อารมณ์ มันเหมือนเกม diablo 3 อ่าครับ

ถ้า เกมใหม่ๆ คุณ อยากเล่นก็ซื้อไปสิครับ อย่ามาบ่นเสียดาย ผม diablo 3 เลิกเล่นมา 2 เดือนหน่อยๆแล้ว ยังไม่เสียใจเลย เพราะ บางคนรอเล่นผี แล้วเป็นไง ก็ยังเล่นไม่ได้

btf ก็เหมือนกัน ถ้าไม่แท้ ก็ อดเล่น ออนไลน์ ยังไงก็คุ้มครับ แค่อาจจะเสียความรู้สึก เฉยๆ คุณได้เล่นก่อน คนอื่น อย่างน้อย ครึ่งปี นี่มันยังไม่พอใจอีกรึ
    ผมชอบเม้นคุณมากครับ ได้เล่นก่อน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ไม่ได้เบื่อเกม ไม่ได้เบื่อ EA แต่เบื่อ Origin = =
    Lost Stars

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมไม่เสียใจเท่าไหร่ แต่ก็ซื้อแผ่นแท้มา1,450 บาท ลดราคากันเข้าไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    แต่ตอนแรกเขาบอกแต่ว่า จะมีdlc มาขาย ไม่ได้บอกว่าจะมัดรวมนะ
    ในใจตอนแรกก็คิดว่ามันจะออกมาขายเป็นตัว ก็เลยคิดว่าดีแล้วที่ซื้อ LE มา
    แต่สุดท้ายเห็นแล้ว เห้อ.....

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ผมซื้อไปบัคเยอะมาก จอฟ้าเลยทีเดียว ทีหลังจะไม่ยุ่งกับ เอนจิ้นนี้อีกสมจริงนะ แต่มันlagตอน mutiplayer

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M40A3 อ่านกระทู้
    โถ่เกย์เพียว แล้วตังค์ล่ะตังค์ พูดมันอ่ะพูดง่ายแต่เงินหายากนะโว้ย
    คิดซะว่าจ่ายเพิ่มได้เล่นก่อนก็ถือว่าคุ้มนะ

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    จ่ายก่อนเล่นก่อนครับ