ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1

Cool Inazuma Eleven Strikers[Wii/5Parts/Eng/3.91GB/โหลดง่ายต้องลอง]การ์ตูนฟุตบอลชื่อดัง ต้องลอง!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ focuskiss01 อ่านกระทู้
    เล่นได้ล้านเปอร์เซนค้าบบเสียดายผมลงรูปไม่เปง

เซฟเกมโหลดไปแล้วใช้ไม่ได้อ่ะพอจะบอกวิธีลงได้ปะคือผมเอาไปใส่แล้วบอกไฟล์เสียอ่าหรือผมลงผิดไม่รุ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arm1249 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆค้าบ ^^ เดี๋ยวลองโหลดดูก่อนน้า
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 3DSAMSH อ่านกระทู้
    กำลังโหลดอยู่ขอรับ ถ้าได้จะไม่ลืมมายืนยันเลย

EDIT.โหลด เล่นได้ 100000 % ขอบคุณมากครับสนุกจริงๆ แต่แลคไปหน่อย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oumza55 อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับ ตอนแรกก็เล่นไม่ได้หรอกครับ เพราะบอก ไฟล์พาท 1 กับ 3 เสีย เลยลองโหลดใหม่ตอนหลัง เที่ยงคืน (ผมโหลดตอนตี 4) แล้วก่อนจะคลิปโหลดผมก็เปลี่ยนชื่อก่อนเลย แตกไฟล์มา เล่นได้ ดีใจมากครับ
    นี้ครับภาพยืนยัน
    Inazuma Eleven Strikers

เป็นเกมฟุตบอลมาจากการ์ตูนที่สร้างขึ้นเกี่ยวกับนักฟุตบอลรุ่นเยาวชนแข่งกันทั้งในสนามหญ้าและสนามปูน เกมนี้จะเป็นเรื่องราวของทีมนักฟุตบอล คุณสามารถควบคุมตัวละครทุกตัวได้ภายในทีมที่คุณเลือกแข่งขัน คุณสามารถใช้ความสามารถและลีลาต่างๆภายในสนามเพื่อที่จะทำสกอร์ขึ้นนำ ไม่ว่าจะเป็น "วอลเล่ย์กลางอากาศ หลอกล่อคู่ต่อสู้ด้วยลีลาอันพริ้วไหวดั่งสายน้ำหรือใช้ความสามารถของผู้เล่นโดยเฉพาะผู้รักษาประตู สามารถเลือกสกิลในการป้องกันลูกจากฝ่ายตรงข้าม ซึ่งจะตัดเป็นฉากShort Sceneเพื่อที่จะเลือกท่าในการป้องกัน/ปัดลูกเตะจากคู่ต่อสู้ ถ้าคุณดูในทีวีแล้วไม่สะใจ เกมในคอมภายในนี่จะสร้างโลกจินตนาการสานฝันของคุณ
    Requirements
    CPU DUO CORE 2.5+
    RAM 2 GB+
    VGA CARD 512 MB+
    HDD 4.5 GB

VIDEO

Download Part1-4=975MB Part5=110.54MB รวมตอนแตกไฟล์แล้วประมาณ8GBนะครับ
    Part1Part2Part3Part4Part5

Download EMULATOR FOR PLAYING
    Download Dolphin CLICK(Have 32bit&64bit&Mac OS X)
    Credit emulator wiiolphin emulator center

อ่ก่นะครับ:ถ้าเล่นไม่ได้ จอดำ แล้วก็ ขึ้น error ให้ลง Direct X 9หรือ10 กับ Visual C++ ครับ ถ้ายังไม่หายอีก ให้ลง Netframwork 3 กับ 4 ด้วยครับ
    เสียบจอยแล้วใช้ไม่ได้ให้ลงไดรเวอร์จอยสั่นด้วยนะครับ ไม่ยังงั้นจอยจะใช้ไม่ได้ครับ

โปรแกรม สำหรับใช้จอย ครับเอาไว้เล่น 2-4 คนครับ
    Download
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maramelon อ่านกระทู้
    วิธีปรับจอยดูจากกระทู้นี้เลยครับ

http://www.jokergameth.com/board/sho...leven+Strikers
    Credit:JPS-Game.blogspot

วิธีเซ็ทปุ่มแบบKeyboardสามารถดูได้ดังรูปนะครับ

ค่าของปุ่มต่างๆ(สำหรับคนใช้จอยแบบมีอนาล็อก)
    เดิน/วิ่ง/เลือกเมนู = ปุ่มลูกศร บน ล่าง ซ้าย ขวา / อนาล็อกซ้าย
    ตกลง/แย่งบอล = ปุ่มโอ
    ยกเลิก/ส่งบอล = ปุ่มเอ็กซ์
    ใช้ท่าป้องกัน/เปลี่ยนตัวนักเตะฉากเมนู = ปุ่มสี่เหลี่ยม
    ยิง (กดคาไว้สามารถใช้ท่า level 1-3 ได้หรือใช้ท่าประสาน) = ปุ่มสามเหลี่ยม
    วิ่ง = ปุ่ม R1
    ในเกมถ้ากดปุ่ม R1+ L1 จะเป้นการใช้พลังที่มีไฟรอบตัว เวลาวิ่งไปโดนคู่แข่งจะกระเด็นจริงๆตรงนี้จะใช้ได้เมื่อแท็บ Firebar เราเต็ม แต่ผมใส่สูตรให้มันเต็มตลอดแล้ว
    ใช้กดว่าจัดทีมโอเคแล้วก่อนลงสนาม = ปุ่ม R
    HOT&NEW!!ค่าของปุ่มต่างๆ(แบบคีย์บอร์ดนะครับ)
    Y=เตะ/สไลด์
    X=สกิลเลี้ยง/สกิลป้องกัน(2อย่างนี้ขึ้นอยู่กับความสามารถเฉพาะตัวด้วย)
    B=ส่ง/ชนคู่ต่อสู้
    R=วิ่ง
    L=เปลี่ยนผู้เล่น(ใช้ในสถานะการณ์ตั้งรับหรือผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามได้ครอบครองบอล)
    L+R=Burning Phrase(แต่น่าจะเป็นการใช้สกิลแบบท่าเตะประสาน,สามารถใช้ได้เมื่อTechnical Gaugeเต็มเท่านั้น)
    HOT&NEW!!ตารางท่าเตะประสาน Inazuma Eleven Strikers <<<CREDIT:bobo8045@JKG
    Technology Name
    Combinations can be learned
    Prerequisites
    Remarks

Lightning No. 1
    เอนโด (1st)
    โกเอนจิ(1st)
    Kizuna 50%

Lightning No. 1 down
    คาเบยาม่า (1st)
    เอนโด (1st)
    100% Kizuna
    Only be fired from the mountain wall

Lightning Drop
    คาเบยาม่า (1st)
    Kizuna 50%

Lightning Break
    เอนโด (1st)
    คิโด (1st)
    Kizuna 75%
    Demons can be fired only from the road

Chaos Break
    อโฟรดี้(World)
    กาเซล
    เบิร์น
    100% Kizuna
    Only be fired from Afurodi

Ground Fire
    โกเอนจิ(J)
    โทร่ามารุ
    ฮิโรโตะ
    Kizuna 75%
    Australia can be fired only from Temple Fire

Grand Fenrir
    Mark
    Dylan
    อิจิโนเสะ
    Kizuna 75%
    Mark can be triggered only

Cross-fire
    โกเอนจิ(2nd)
    ฟุบุคิ (J)
    Kizuna 75%
    ฟุบุคิ ※ (2nd) change the attributes of the original character by learning in non-fire
    Emperor Penguin No. 3
    คิโด (J)
    ซาคุมะ(J)
    ฟุโด (J)
    100% Kizuna
    Demons can be fired only from the road

Zabasu
    ฟุบุคิ (J)
    ฮิโรโตะ
    100% Kizuna

The Hurricane
    คาเซมารุ(J)
    ฟุบุคิ (J)
    Kizuna 75%

The Phoenix
    อิจิโนเสะ (1st)
    เอนโด (1st)
    โดมอน(1st)
    Kizuna 75%
    อิจิโนเสะ only be fired

Thunder Beast
    ฮิจิคาตะ
    ฟุบุคิ (J)
    Kizuna 75%

Earth
    เอนโด (2nd)
    โกเอนจิ(2nd)
    ฟุบุคิ (J)
    100% Kizuna
    ฟุบุคิ ※ (2nd) in เอนโด learning disabled, learning can be fired only after the combination of freedom from นัตซึมิ
    นัตซึมิ
    ฮารุนะ
    ฟุยุกะ
    Boys learn

Fall

Jet stream
    เอนโด (J)
    โกเอนจิ(J)
    โทร่ามารุ
    100% Kizuna
    ※ immobile can not be fired only learn from เอนโด

Shadow rays
    Desta
    Thane
    Kizuna 75%
    Attribute changes triggered by the original characters ※

Supernova
    Grand
    Urubida
    Weeds
    100% Kizuna
    Gran (ฮิโรโตะ) can be invoked only from

Space Penguin
    Urubida
    Grand
    Weeds
    Kizuna 75%
    Only be fired from Urubida

Dark Phoenix
    เคเซมารุ (DE)
    สเมียวโอกะ(DE)
    แมกซ์ (DE)
    100% Kizuna
    Wind can be fired only at $

Tiger Storm
    โกเอนจิ(J)
    โทร่ามารุ
    Kizuna 50%

Dropped a tornado
    คาเซมารุ(J)
    คาเบยาม่า (J)
    Kizuna 50%

Twin Boost
    คิโด
    ซาคุมะ
    อิจิโนเสะ
    From the beginning
    ※ The combination of the two fires of freedom

Twin Boost F
    คิโด (1st)
    Kizuna 50%

Deadzone
    ซาคุมะ(Imperial)
    Simen (Imperial)
    Dong Noodles (Imperial)

Deadzone 2
    คิโด (2nd)
    เอนโด (2nd)
    โดมอน(2nd)
    100% Kizuna
    คิโด, a combination of learning can be fired only after freedom from ฮารุนะ
    ฮารุนะ
    ฟุยุกะ
    นัตซึมิ
    Boys learn

Fall

Death Breaks
    Batappu
    Esukaba
    Misutore
    100% Kizuna
    Only be fired from Batappu

Triangle Z
    Sand 木沼
    Zell
    Weeds
    Kizuna 75%

Try Pegasus
    อิจิโนเสะ (1st)
    เอนโด (1st)
    โดมอน(1st)
    Kizuna 50%
    After learning the combination of freedom can be fired only byอิจิโนเสะ
    Nishigaki
    One - &pound; - learn the soil

Triple Boost
    คาเซมารุ (DE)
    Shishido (DE)
    Pine tree chestnut (DE)
    100% Kizuna

Butterfly Dream
    ริกะ
    โทโกะ
    Kizuna 50%
    After learning the combination of the two fires is free ※

Reika
    Re - mastered the tower

Big bang
    คิโด (J)
    ฟุบุคิ (J)
    ฮิโรโตะ
    100% Kizuna
    ฮิโรโตะ (ground) can be invoked only from

Blizzard Fire
    กาเซล
    เบิร์น
    100% Kizuna
    Attribute changes triggered by the original characters ※

Prime Legend
    คิโด (1st)
    (Canon)
    100% Kizuna
    ※ No need to fire the canon Technology

Weathercock of Fire
    คาเซมารุ (1st)
    Kizuna 50%

Maximum Fire
    คาน่อน
    100% Kizuna
    ※ The canon does not require imposition of individual skill technique
    Crash Glasses
    สเมียวโอกะ (1st)
    เมงาเนะ (1st)

Unicorn Boost
    Mark
    Dylan
    Kizuna 50%

Revolution V
    ฮอนดะ(DE)
    แมกซ(DE)
    Kizuna 50%

Blizzard Wyvern
    สเมียวโอกะ(1st)
    ฟุบุคิ(Azuya)
    Kizuna 50%
    Sameoka※ (2nd) does not exist
    NEW&HOT UPDATE!!
    SAVE GAME
    Credit:blackbest@JKG

ใครโหลดไปแล้วอย่าไปแล้วไปลับนะครับ ช่วยกลับมายืนยันด้วย ถ้ามีปัญหาโพสต์ในกระทู้หรือจะPMมาก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
    Updateใหม่ล่าสุด Save game ของเกมInazuma eleven strikers!!
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunnaja4480 : 14th March 2013 เมื่อ 08:49

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    4
    เออ ใช้keyboard เล่นได้ไหมคับ
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,215
    ได้รับคำขอบคุณ: 370
    มี5พาร์ท พาร์ทหละประมาณ1 GB พาร์ทท้าย100Mb มันก็ประมาน 4Gb กว่าๆสิ ไหงหัวกระทู้เขียน 8Gbกว่าเลยอ่ะ
    Olivier Giroud

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    คีบอร์ดได้ครับผมเคยเล่นอยู่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ james3000 อ่านกระทู้
    เออ ใช้keyboard เล่นได้ไหมคับ
    ได้ครับ แต่ต้องเซ็ทปุ่มเอานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maiasdzxc123 อ่านกระทู้
    มี5พาร์ท พาร์ทหละประมาณ1 GB พาร์ทท้าย100Mb มันก็ประมาน 4Gb กว่าๆสิ ไหงหัวกระทู้เขียน 8Gbกว่าเลยอ่ะ
    รวมไฟล์ISOครับ ที่แตกไฟล์ออกมา

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    เจิมครับ ว่าแต่ต้องตั้งค่าไรป่าวครับ แล้วมีวิธ๊เซ็ตจอยร์ไหมครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้
    เจิมครับ ว่าแต่ต้องตั้งค่าไรป่าวครับ แล้วมีวิธ๊เซ็ตจอยร์ไหมครับ
    เดียวจะอัพวิธีเซ็ทปุ่มของKeyboardของเกมInazuma Eleven Strikerให้นะครับ ส่วนเรื่องตั้งค่านั้นไม่ต้องตั้งค่าครับ ผมเซ็ทโปรแกรมให้ก่อนอัพลงเรียบร้อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunnaja4480 : 11th October 2012 เมื่อ 00:12

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    ผมอัพเดทวิธีเซ็ทปุ่มของKeyboardให้แล้วนะครับ สามารถดูดังรูปได้

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    ขอดันหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    1
    พี่ครับ แล้วอย่างผม มี โปรแกรม Dolphin นั้นอยู่แล้ว แค่ กดopen แล้วเลือกไฟล์เกมก็เล่นได้แล้วใช่ไหมครับ ไม่ต้องโหลดตรงที่พี่ให้ก็ได้ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    782
    รู้สึก Part 3 จะเสียนะครับ มันโหลดได้นะครับ แต่ตอนแตกไฟล์มันเสีย ซ่อมแล้วครับไม่ได้ ยังไงช่วยดูให้หน่อยนะครับ เหลือ Part เดียว

กล่าวขอบคุณ
    33
    1
    ไมตอนแตกไฟล์มันเป็นงี้อะครับ โหลดมาก็ครบแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    782
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oumza55 อ่านกระทู้
    ไมตอนแตกไฟล์มันเป็นงี้อะครับ โหลดมาก็ครบแล้ว
    ท่านต้องเปลี่ยนชื่อก่อนนะครับ ชื่อมันมั่วน่ะ เช่น เกมส์นี้ชื่อ Inazuma Eleven Strikers เวลาท่านโหลด กด part 1 ปุ๊บ มันจะขึ้น IDM มาให้โหลด ท่านจะเห็นชื่อมันมั่ว ท่านก็เปลี่ยนเป็น
    Inazuma Eleven Strikers.part01 พอกด part 2 ท่านก็เปลี่ยนเป็น Inazuma Eleven Strikers.part02 ทำแบบนี้ทุก part ครับ ต้องเปลี่ยนตอนมันขึ้นให้โหลดตอนแรกเลยนะครับ เดี๋ยวจะงง
    พอโหลดเสร็จก็กดแตกไฟล์ที่ part 1 ทำแบบนี้ครับ ลองดูนะ ไม่ยากหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    พี่ครับ แล้วอย่างผม มี โปรแกรม Dolphin นั้นอยู่แล้ว แค่ กดopen แล้วเลือกไฟล์เกมก็เล่นได้แล้วใช่ไหมครับ ไม่ต้องโหลดตรงที่พี่ให้ก็ได้ใช่ไหมครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้
    รู้สึก Part 3 จะเสียนะครับ มันโหลดได้นะครับ แต่ตอนแตกไฟล์มันเสีย ซ่อมแล้วครับไม่ได้ ยังไงช่วยดูให้หน่อยนะครับ เหลือ Part เดียว
    ตอบคุณOumza55
    คุณต้องเปลี่ยนชื่อไฟล์ให้เป็น IES Part1และพอพาทร์ที่2ก็เปลี่ยนชื่อเป็นIES Part2เรื่อยๆจนถึงพาทร์สุดท้าย
    ตอบคุณVichey
    เดียวผมจะทำการแก้ไขให้ในครับ ขออภัยในความไม่สะดวก

กล่าวขอบคุณ
    33
    1
    พาท 3 เหมือนจะเสียครับ โหลดช้า + ตอนแตกไฟล์แล้วแต่้ไม่ได้ ครับ ช่้วยอัพใหม่ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    กำลังหาเวอร์ชั่น ENG พอดีเลย

ขอบคุณครับ

Edit. Dolphin เก็บเซฟเกมไว้ที่ไหนอ่ะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maramelon : 15th October 2012 เมื่อ 08:10
    Spark Fly !!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    part3 โหลดช้ามากๆเลยครับอัพไหมได้ไหมครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    782
    จ.ข.ก.ท. ช่วยอัพ Part 3 หน่อยครับ มันเสีย รอ รอ รอ รอ รอ รอ รอ รอ

กล่าวขอบคุณ
    33
    1
    ดันๆๆๆ กลัว จขกท. ไม่เห็น

กล่าวขอบคุณ
    782
    ดัน ดัน ดัน ดัน part 3

กล่าวขอบคุณ
    33
    1
    เล่นได้ 100% ครับ ตอนแรกก็เล่นไม่ได้หรอกครับ เพราะบอก ไฟล์พาท 1 กับ 3 เสีย เลยลองโหลดใหม่ตอนหลัง เที่ยงคืน (ผมโหลดตอนตี 4) แล้วก่อนจะคลิปโหลดผมก็เปลี่ยนชื่อก่อนเลย แตกไฟล์มา เล่นได้ ดีใจมากครับ
    นี้ครับภาพยืนยัน

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ผมโหลดพาท 3 จากเวบนี้อ่ะคับ

ใช้แทนกันได้

http://jps-game.blogspot.com/2012/10...ikers-pal.html

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    782
    เล่นได้ละครับ ว่าแต่ผมยังงงเรื่อง เซ็ตจอยร์อยู่อ่ะครับ ที่ลงให้นี่มันของคีบอร์ด ของจอยร์บอกแต่ว่า ปุ่มไหนทำอะไร แต่ไม่ได้บอกว่ามันต้องเซ็ตตรงไหน ช่วยบอกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    เล่นได้ละครับ ว่าแต่ผมยังงงเรื่อง เซ็ตจอยร์อยู่อ่ะครับ ที่ลงให้นี่มันของคีบอร์ด ของจอยร์บอกแต่ว่า ปุ่มไหนทำอะไร แต่ไม่ได้บอกว่ามันต้องเซ็ตตรงไหน ช่วยบอกทีครับ
    วิธีปรับจอยดูจากกระทู้นี้เลยครับ

http://www.jokergameth.com/board/sho...leven+Strikers

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: