ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027

จะเป็น ยังไงหลัง การประมูล 3G จบลงด้วยดี

คือผมอยากรู้มากเลย เพราะผมเป็นคนหนึ่ง ที่เสพอินเตอร์เน็ต แต่ในพื้นที่ที่ผมอยู่นั้น ไม่มี 3G wi fi adsl เข้าถึงเลย

หลังจากที่ได้ยินข่าวการประมูล 3G ขึ่นก็รู้สึกดีใจนิดๆ ว่าบ้านผมอาจจะได้ใช้ 3G บ้างก็ได้

ใครพอรู้บ้างครับ ว่าภายหลังการประมูลจบลง ประชากร ทั่วไทยสามารถใช้ 3G ได้ทั่วถึงจริงหรือไม่

และราคาในการใช้ จะถูกลงกว่าเดิม เช่น โปร 399บ./เดือน ใช้ 3G ได้ 1GB ผมว่ามันน้อยไปนะ

เข้าเว็บ Youtube ดูคริป ไม่ทันไรก็หมดและ ถ้าประมูล จบแล้ว จะมีอะไรดีกว่านี้ไหมครับ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    No Comment จริงๆ กระทู้ผม
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เขาบอกว่าปีแรกๆ จะมี3Gใช้แค่เมืองใหญ่ๆก็แล้วประมาณ4-5ปี ถึงครอบคลุมทั่วประเทศนะ ถ้าอยู่ห่างไกลก็ต้องรอกันอีกนาน ส่วนราคาหรอผูกขาดกันอยู่แค่3ค่ายราคามันคงจะสูงพอๆกับปัจจุบันอยู่แล้วหละ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ผมก็ว่ามันน้อยไปจริงๆ 1GB ถ้าประมูลเสร็จขอไม่จำกัดได้ไหม
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    ผมก็ว่ามันน้อยไปจริงๆ 1GB ถ้าประมูลเสร็จขอไม่จำกัดได้ไหม
    มันไม่จำกัดแน่นอนครับ
    ตอนนี้ที่จำกัดก็เพราะคลื่น 1.8 ghz คนมันเบียดเสียดแย่งสัญญานกัน เพราะสัญญาณแรงไม่พอ เขาเลยต้องใช้ fair usage ตัดเน็ตคนที่ใช้ครบกำหนด ให้เหลือความเร็วน้อยลง
    ก็เหมือนถนนกับเลนที่แคบ ทำให้รถต้องมาเบียดเสียดแย่งเลนกัน แต่ถ้าถนนที่กว้างขึ้น รถก็ไหลไปได้ทุกคันครับ
    2.1 มา ได้สัญญานเต็มทุกคน ไม่จำกัดครับ

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    เอาจริง! นักวิชาการอิสระยื่นฟ้อง กสทช. ขอศาลระงับประมูล3จี
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=135028

ชอบ...เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 828
    ถ้าการประมูล 3G จบลง ก็จะมีการประมูล 4G ตามมา เซ็งกันต่อไป

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ตอนนี้ 3 จีไม่สนแล้ว

สนแค่สนธิสัญญาเน็ตใหม่อ่า

ได้โปรดอย่างทำอย่างงั้น

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ถ้าประมูลได้ ผมว่าน่าจะครอบคลุมทั่วไทยนะ(แต่หลายปี)