ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 4

A7X - Nightmare (Cover By.. AK-Forty Seven)

เชิญติ เชิญด่า เชิญชม ได้เต็มที่ครับ
    พวกผมจะได้มานำปรับปรุง ..^^ (ปล. ผมเป็นมือกลองครับ)

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย loveunited : 11th October 2012 เมื่อ 18:22

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ผมขอวิจารณ์แบบตามเนื้อผ้าแล้วกันนะครับ ขอวิจารณ์แค่นักร้องแล้วกัน ดูออกแค่นักร้องเท่านั้น ไม่เซียนเรื่องดนตรีแต่ฟังเมทัลมาก็เยอะ

นักร้องเสียงทรงพลังดี แต่ออกเสียงภาษาอังกฤษยังไม่ดีเท่าไหร่ ผมเห็นเนื้อเพลงนี้มาแล้ว บางคำอ่านยากใช้ได้ ถ้าอยากให้ร้องดีจำเป็นต้องท่องศัพท์เยอะๆ ร้องบ่อยๆ

เพลงNightmare ผมว่ามันอยู่ระดับกลางๆ เพลงมันช้าๆเร็วๆ ดนตรีแนวเฮฟวี่ เมทัล โดยรวมผมว่าโอเคนะครับ แต่ต้องฝึกเยอะๆ เพลงเมทัลขึ้นชื่อว่ายากอยู่แล้ว

ส่วนตัวผมว่าใครที่คิดจะcoverเพลงเมทัล ต้องทำการบ้านมาเยอะๆก่อนจะcoverนะ ถ้าจะเล่นให้เหมือนอ่ะ น้อยคนที่เล่นแล้วไม่หลุดเลย = =

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    \m/ ฆ่ามันนนนนนน มันส์มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prometheus อ่านกระทู้
    ผมขอวิจารณ์แบบตามเนื้อผ้าแล้วกันนะครับ ขอวิจารณ์แค่นักร้องแล้วกัน ดูออกแค่นักร้องเท่านั้น ไม่เซียนเรื่องดนตรีแต่ฟังเมทัลมาก็เยอะ

นักร้องเสียงทรงพลังดี แต่ออกเสียงภาษาอังกฤษยังไม่ดีเท่าไหร่ ผมเห็นเนื้อเพลงนี้มาแล้ว บางคำอ่านยากใช้ได้ ถ้าอยากให้ร้องดีจำเป็นต้องท่องศัพท์เยอะๆ ร้องบ่อยๆ

เพลงNightmare ผมว่ามันอยู่ระดับกลางๆ เพลงมันช้าๆเร็วๆ ดนตรีแนวเฮฟวี่ เมทัล โดยรวมผมว่าโอเคนะครับ แต่ต้องฝึกเยอะๆ เพลงเมทัลขึ้นชื่อว่ายากอยู่แล้ว

ส่วนตัวผมว่าใครที่คิดจะcoverเพลงเมทัล ต้องทำการบ้านมาเยอะๆก่อนจะcoverนะ ถ้าจะเล่นให้เหมือนอ่ะ น้อยคนที่เล่นแล้วไม่หลุดเลย = =
    ขอบคุณมากครับ
    พวกผมจะได้นำไปปรับปรุงครับ ..^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Major_Seventh อ่านกระทู้
    \m/ ฆ่ามันนนนนนน มันส์มากครับ
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ผมว่า มันช้าๆอ่ะ555 เหมือนพวกคุณลดจังหวะมันลงอะ ตอนท่อน อินโทรอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    แค่ขึ้นต้นก็ยำเละแล้ว แต่ เจ้าตัวต้องเสริมความไว้สักนิดนึงยังตีช้าไปนิส เพลงนี้เป็นเพลงที่กลองขอนค้างเร็ว และยาก จังหวะจะขึ้นๆลงเสอมมีช่วงพักบ้าง ผมบอกได้ว่ายังปรับปรุงบ้างส่วน

ปล.กลองเพลงนี้ใช้กระเดื่องคู่นะครับ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ยากครับ ถ้าจะ Cover วงนี้ โดยเฉพาะนักร้อง เสียงต้องมีพลังจริงๆ
    ผมวิจารณ์ไม่ได้ครับ เพราะ ผมไม่ได้เก่งไปกว่าพวกคุณเลย

ถ้าผมทำไม่ได้ดีกว่านี้ ผมจะมาวิจารณ์ไม่ได้ ตามความคิดของผมอ้ะนะ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เยี่ยมแล้วครับ อินโทรช้าไปนิดนึง มือกลองเก่งครับ กีต้าร์เยี่ยม โดยรวมถือว่าดีครับ
    เข้าใจครับว่าร้องยาก ปรับเสียงร้องอีกนิด