ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

ผมไม่รู้จริงๆหรอกครับว่า คนที่หน้าตาหล่อหรือสวยเป็นอย่างไรละครับ

สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนี้, ผมแค่อยากจะมาเล่าเรื่องให้คุณฟังเท่านั้นเองละครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยนะครับ:

เมื่อปีที่แล้ว, เพื่อนของผมเขาถามผมว่า...
    "นายชอบมีแฟนหน้าตาเป็นอย่างไรเหรอ ?"

"Ermm... ผมไม่รู้เหมือนกันครับ" ผมตอบเขาครับ

แล้วเพื่อนของผมก็ถามคำถามต่อมาว่า...
    "คนนี้... สวยใหม ?"

ทุกๆครั้งที่เขาถามคำถามนั้นผมก็ตอบเขาว่า...
    "Umm... เขาก็ดูปกติดีนะครับ " หรืออะไรประมาณนี้ละครับ

แล้วเมื่อเขาเริ่มรู้สึกว่าจะหาคำตอบจากผมไม่ได้ เขาผมก็ถามผมว่า:
    "แล้วนายเคยเห็นใครสวยบางใหม ?!?! " มาละครับ

ผมก็บอกเขาว่า: "Errmmm... ผมไม่เคยเลยละครับ "

ใช่ครับ!, ผมไม่รู้จริงๆหรอกครับว่า คนที่หน้าตาหล่อหรือสวยเป็นอย่างไรละครับ
    แต่ไม่ครับ!, ผมแค่สายตาสั้นเท่านั้นเองนะครับ

หลังจากนั้นมา, ผมก็เลยใช้คำพูดที่ให้กำลังใจพวกเขา...
    มากกว่าเดิมขึ้นมานิดหน่อยเกี่ยวกับเรื่องนี้ละครับ

เพราะว่าผมไม่อยากให้พวกเขารู้สึกไม่ได้กับคำพูดของผม...
    และผมก็พยายามที่จะไม่พูดผิดกับความจริงที่ผมคิดนะครับ

ที่เพื่อนของผมคนนั้นเขาถามผมก็เพราะว่า...
    ผมคบกับเขามา 8 ปีแล้วครับ, แล้วเขาก็สงสัยว่า ทำไมผมยังไม่มีแฟนเลยละครับ

และความจริงอีกอย่างคือ:
    ผมยังไม่เคยคิดเรื่องเกี่ยวกับการมีแฟนในชีวิตของผมเลยละครับ
    เพราะว่านั้นเป็นเรื่องที่ซับซ้อนเกินไปที่ผมจะเข้าใจนะครับ
    และผมชอบอยู่คนเดียวด้วยละครับ

และแน่นอนเลยละครับ, ผมชอบเล่น Harvest Moon ใหม่(New Game) อยู่บ่อยๆเลยละครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องนะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    นั่นสินะ คนสวย มันหน้าตาเป็นยังไงนะ ถ้าสาวโมเอะล่ะว่าไปอย่าง วะฮะๆๆๆๆๆๆ = =a

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 690
    ของงี้มันอยู่ที่ "" ครับอย่างอื่นไม่ต้องงง !!~
    .::My Center::.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    คุณคนนี้ ถ้ามีรางวัลคนที่สุภาพที่สุดในบอร์ด ผมจะโหวตให้เขาเลยละ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ในโลกนี้ไม่มีใครสวยหรอกครับ คนที่เรามองว่าสวย เขาก็อาจจะยังไม่พอใจกับตัวเองเลย

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    857
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มันขึ้นอยู่กับสเป็คของแต่ละคน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ผมชอบเจ้าของกระทู้มากครับ

เวลาเขาโพสต์ทุกที
    เหมือนมีมนต์สะกด ให้ผมอ่านไปเรื่อยๆ
    ต่อให้เขาเขียนกระทู้ยาวๆมา ผมก็นั่งอ่านจนจบได้อย่างสบายใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoomSuperNoob : 18th August 2011 เมื่อ 20:10

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoomSuperNoob อ่านกระทู้
    ผมชอบเจ้าของกระทู้มากครับ

เวลาเขาโพสต์ทุกที
    เหมือนมีมนต์สะกด ให้ผมอ่านไปเรื่อยๆ
    ต่อให้เขเาขียนกระทู้ยาวๆมา ผมก็นั่งอ่านจนจบได้อย่างสบายใจ

บร๊ะ จริง ๆ ด้วย อ่านแล้วรู้สึก แบบบอกไม่ถูกจริง ๆ อ่านๆ ไปจนจบ แปลกชะมัดเลยเนอะ คำพูด สุภาพมากมายอ่ะ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    คนสวย ต้องมีหน้าแบบหน้ากากทองคำป่ะ ?
    Gerard

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ดุ๊กดิ๊ก
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,283
    Blog Entries
    2
    แต่ผมมีคนถามว่าคนนี้สวยมั้ยผมว่ามีเบอร์เขาปะ555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    '' คนจะงามงามที่ใจใช่ใบหน้า

งามวาจางามความคิดงามนิสัย

งามมารยาทงามกิริยางามน้ำใจ

เช่นนี้ไซร้จึงจะเป็นคนเต็มคน ''

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthkung0 อ่านกระทู้
    คุณคนนี้ ถ้ามีรางวัลคนที่สุภาพที่สุดในบอร์ด ผมจะโหวตให้เขาเลยละ
    ใช่ผมด้วยละ 1 คน
    Lionel Messi

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    นายโคตรสุภาพเลยครับ like เลยครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samekubpom อ่านกระทู้
    บร๊ะ จริง ๆ ด้วย อ่านแล้วรู้สึก แบบบอกไม่ถูกจริง ๆ อ่านๆ ไปจนจบ แปลกชะมัดเลยเนอะ คำพูด สุภาพมากมายอ่ะ
    คงเป็นเพราะ ใช้ Emoticon มั้งครับ แล้วก็ เว้น บรรทัด(สะกดงี้ป่าว) ไม่ได้เขียน ยาวยืด แปป 9-10 บรรทัดติด
    Don't regret the path you choose, you are who you are.

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: