ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851

Smile สอบถามเรื่อง Ram หน่อยครับ

:คือบอร์ดผมมันมีช่องใส่ แรม 4 ช่อง แล้วมันเป็น DDR2 2ช่อง DDR3 2ช่อง พอดีตอนนี้ใส่ DDR3 4GB อยู่ตัวเดียว แล้วมีแรมอันเดิม DDR2 2GB อยู่ 2 ตัว
    จะเอามาใส่มันจะใส่ร่วมกันมันจะมีผลอะไรไหมครับแล้วถ้าใส่รวมกันจะเป็น Triple Chanel ไหม
    ปล.ใช้เมนบอร์ดตัวนี้อยู่ึครับ ASROCK N68C-GS FX : http://thesystem.co.th/products/prev...?code=A0048648

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    ไม่มีคนตอบเลยหรอ T_T

l3lack_l-leRo
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    ผมไม่เคยเห็นบอร์ดไหนใส่ได้สองตัวเลยอะครับ = =!!

แล้วลิงค์ที่ให้ดูบอร์ด ผมก็ดูไม่ได้อะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Somewhere on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

Red face

ไม่น่าจะได้ เหมือนจำได้ว่าจะต้องเลือกนะ ใส่สองแบบปนกันมันยังไงๆอยู่ รอผู้เชียวชาญมาพิสูจน์

แต่ถ้าเป็นเราจะไม่ใส่อ่ะ แรมมันแรงกันคนละชั้นเลย เร็วห่างกันเยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aezritte : 14th October 2012 เมื่อ 17:28
    Now I wanna bring it back up to fix this freeze, preventing the system to crashed
    It's been hell not have you here.