ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983

50 เหตุผลว่าทำไม Galaxy S3 จึงดีกว่า iPhone 5

- I.nformation T.echnology Update -

50 เหตุผลว่าทำไม Galaxy S3 จึงดีกว่า iPhone 5

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ข่าวเด่นวันนี้ - iPhone 5 VS Galaxy S3 กลายเป็นเรื่องหลักที่เป็นที่พูดถึงของวงการสมาร์ทโฟนไปชะแล้ว
    เพราะ iPhone 5 และ Galaxy S3 ถือได้ว่าเป็นแม่ทัพใหญ่ของบริษัทยักษ์ใหญ๋ อย่าง Samsung
    และ Apple เพราะฉนั้นจึงมีการนำ iPhone 5 มาเปรียบเทียบ Galaxy S3 ในด้านต่างๆ อยู่เสมอ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

"50 เหตุผลว่าทำไม Galaxy S3 เป็นดีกว่า iPhone 5" มาฝากกัน และทางทีมงานไม่ได้เข้าข้างหรือ
    โน้มน้าวฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง เพียงแต่วิดีโอ ทำให้เห็นภาพชัดเจนขึ้นเท่านั้น

สำหรับข่าวที่นำมาฝากกันนี้อาจจะถูกใจขอแฟนๆ Android อย่างแน่นอนแต่สาวก iOS
    ก็อย่างอารมณ์เสียนะครับ (ผมก็ใช้งานทั้งสองระบบ ก็ชอบทั้งคู่นะ) เพราะนี้ไม่ได้เป็นสงครามครั้ง
    สุดท้ายระหว่างอุปกรณ์ทั้งสอง และทางทีมงานสัญญาว่าจะหาวิดีโอ ที่ยืนยันว่าทำไม " iPhone 5
    จะดีกว่า Galaxy S3" มาฝากกันแน่นอน!!

คห. S III ตอนนี้ผมคิดว่ามันคือสุดยอดเทคโนโลยีสมาทโฟนแล้วซึ่ง S 3 กับ S 2 มีลูกเล่นเพิ่มมาก
    ต่างกับ iPhone 5 กับ 4 ที่เปลี่ยนเสปค เปลี่ยนดีไซน์ ลูกเล่นใหม่ๆ พอมีบ้างไม่ถึงกับเปลี่ยนไปเยอะ

ที่มา : sanook.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ดีขนาดไหนผมก็ไม่มีตังค์ซื้อ T.T

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    S3 มันแพ้ตั้งแต่ความละเอียดของหน้าจอ แถม S3 จอเป็นการเรียงสี แบบ Pentail กากๆ แถมเครื่อง S3 พลาสติด ทั้งดุ้ล ไอโฟน5 อะลูมิเนียมทั้งดุ้ล
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เอาและ ดราม่ามาตั้งแต่เรป 2

แต่มันมองด้วยตาเปล่าไม่เห็นไม่ใช่เร้อะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    50 เหตุผลส่วนใหญ่มีเเต่ประหาเล็ก ๆ พวกข้อ ถอดเเบตได้ใส่เเมมโมรี่ได้เวนมันยังเอา จุดนิดเดียวที่ Apple ก็ทดเเทนโดยการมีเครื่องวก 16,32,64 GB เเล้วไงเขาไม่ค่อยเก็ยรายละเอียดเเต่ iphone 5 ทนทายาทกว่า Galaxy s3 เยอะครับตกลงพื้น iphone 5 น้ำหนักเครื่องถ่วงสมดุลกว่าตกมาจอจะไม่กระเเทกพื้นง่าย ๆ เเล้วจอก็จะไม่เเตก เเต่ Galaxy s3 ความไม่สมดุลของน้ำหนักเอียงไปมาเวลาเครื่องตกหน้าจอจะกระเเทกพื้นเเบบจัง ๆ จอเเตกเบยยยย

เเล้วก็ iphone 5 ตกน้ำเอาขึ้นมาเเค่เปียก Galaxy ตกน้ำไม่นรอดเข้า icu สถานเดียว --*

ผมรอดู Galaxy s4 น่าจะสุดยอดได้ข่าวดีกว่า iphone 5 อีกหน่ะเด๋ว Apple ก็ส่ง iphone 5s มาปราบ เเต่ที่บอกมา Galaxy s3 เขาก็มีดีในตัวเขาอยู่น่ะครับ ทุกรุ่นมันก็ต้องมีข้อดีข้อเสียหมดล่ะครับไม่มีสิ่งใดที่ Perfect เพียบพร้อมไปซะทุกอย่างหรอกครับ

ปล. ตกน้ำนี่กรณีตกไม่นานน่ะสัก 4-5 นาทีพอได้เเต่ถ้าเเช่เป็น 2 ชมคงไม่มีเตรื่องไหนรอดได้ง่าย ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerokoza : 16th October 2012 เมื่อ 13:39

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ชอบ apple ไม่รู้ทำไมเเต่apple ก็มีข้อเสีย และเรา(ชอบapple)จะไม่ว่าsamsung เพราะเราชอบอย่างมีสติ(หล่อเนอะ) 5555+ ยังก็รักทุกคนครับ คุคิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เห็นแล้วเกิดกิเลสอยากได้มาครอบครองมากเลย

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ส่วนตัวผมไม่ชอบอะไรทั้งนั้นแหละ 5555 มันดูดเงินอะนะ = = ใครๆก็บ่นถึงแต่ไอโฟนๆ ผมก็เลยซื้อ S3 มาเล่นๆดู = = แพงได้อีก แต่ผมว่าส่วนตัวผมนะ ผมชอบ S3 อะ555 Iphone คนใช้เยอะ เด๋วเพื่อนก้อหาว่าตามกระแสบ้างไรบ้างอะนะ
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    905
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ขึ้นชื่อว่า Samsung ยังไงก็ช้า ถึงจะรุ่นใหม่ก็เถอะ ทัสไม่ดีเท่า iphone ยังไง iphone ก็ยังเยี่ยมที่สุด

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nanii Kyoudai Anime!Group
    ยามเฝ้ากลุ่มNanii Kyoudai Anime!&หมวดCartoon,Anime
    กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    Apple Only
    SSgt.Winter@Nanii Kyoudai Anime ! Group

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ
    ลองไปดูตอน 2.27 สิครับ
    แล้วดูที่แถบดำด้านบนในจอสิครับ

คุณเห็นอะไร???

ผมเห็น 4G ครับ

แต่บ้านเรา 3G ยังไม่ได้เริ่มใช้เลยครับ
    มันเป็นการบ่งบอกความต่างมากๆเลยครับ

หรือใครมีความเห็นอื่น??

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    iPhone5 เปิดวิทยุโดยไม่ต้องต่อเน็ตได้หรือป่าว แค่นี้ก็จบแล้ว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชอบSamSung ใช้งานง่ายทำงานดีเวลาทำรายงานทำได้ทุกที่

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ใครสู้กันไม่สน เชียร์ Nokia , Sony อย่างเดียว 5 5 5

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ใม่รู้จะเถียงกันไปทำไม อยากให้คนอื่นใช้เหมือนเราเรอะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ไอโพนมันกากก มันก้อแค่เครื่องประดับบารมีกับฐานะทางการเงินแค่นั้นหล่ะว้าา
    ความคิดผมนะ

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    ดีกว่าขนาดไหน ยังไงคนก็ใช้ Apple iPhone เยอะกว่าอยู่ดี

ซัมซัง วัสดุกากมากๆ

ผมรู้ ''บางคน'' อิจฉา เลยบอกว่าไอโฟนมันกาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Malik310338 : 16th October 2012 เมื่อ 14:15

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AlcobalenO อ่านกระทู้
    ไอโพนมันกากก มันก้อแค่เครื่องประดับบารมีกับฐานะทางการเงินแค่นั้นหล่ะว้าา
    ความคิดผมนะ

ใช่ๆ พูดได้ตรงใจผมมาก ไอโฟนมันกาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Malik310338 อ่านกระทู้
    ดีกว่าขนาดไหน ยังไงคนก็ใช้ Apple iPhone เยอะกว่าอยู่ดี

ซัมซัง วัสดุกากมากๆ

ผมรู้ ''บางคน'' อิจฉา เลยบอกว่าไอโฟนมันกาก
    อิจฉาทามไม๊ ตังผมมีเกินยังไม่ซื้อมันเลย

แต่เอาจริงๆแล้วแต่คนชอบนะ//เดี๋ยวมันจะดราม่าไม่สิ้นสุดเพราะสาวกแอปเปิ้ลกับกูเกิ้ลมันแบ่งแยกกันเลย
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ทั้งโลก มี โทรศัพท์แค่ 2 รุ่นเหรอครับ งง?

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzaz777 อ่านกระทู้
    อิจฉาทามไม๊ ตังผมมีเกินยังไม่ซื้อมันเลย

แต่เอาจริงๆแล้วแต่คนชอบนะ//เดี๋ยวมันจะดราม่าไม่สิ้นสุดเพราะสาวกแอปเปิ้ลกับกูเกิ้ลมันแบ่งแยกกันเลย
    ผมหมายถึง ''บางคน'' ไม่ใช่ ''ทุกคน'' เข้าใจ๊

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1 เหตุผลเดียวที่ไม่สามารถนำมันมาครอบครองได้คือ ไม่มีเงิน

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ูู^ ^ ^ ^ ^
    เหมือนดูผู้ถือหุ้นเค้าเถียงกัน ไม่รู้มีคนละกี่หุ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigjung : 16th October 2012 เมื่อ 14:36

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อิจฉา หรอ 'บางคน' ไม่ใช่ผมแน่ๆ

ถ้ามีตังซื้อ s3 น่ะ ทำไมจะไม่มีตังซื้อ iphone 5 ราคาก็ไม่ไกล กัน

ทำไมเค้าต้องอิจฉา

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คิดง่ายๆ ถ้าคุณตันจะให้โทรศัพท์ระหว่าง S3 กะ Iphone 5 กับคุณโดยเลือกได้แค่อันเดียว คุณจะเลือกอันไหน 555

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อย่าคิดมากครับ S3 หรือ ip5 ก็โทรออกได้เหมือนกัน ^^
    I Love Mugi >,<