ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,561

ข้อมูล+เกมเพลย์ใหม่จาก Uncharted 3 - Drake's Deception ปฏิบัติการเดือดล่าขุมทรัพย์ระห่ำโลก

Uncharted 3 - Drake's Deception ปฏิบัติการณ์เดือดล่าขุมทรัพย์ระห่ำโลก

[-Gameplay ใหม่จาก Uncharted 3 - Drake's Deception ปฏิบัติการเดือดล่าขุมทรัพย์ระห่ำโล-]

Uncharted 3 - Drake's Deception - Ground & Sky Live Demo Gameplay

Trailerตัวเก่า

Uncharted 3- Drake's Deception - Drake's Fear Trailer

เกม Uncharted 3: Drake’s Deception ผู้เล่นยังรับบทเป็น Nathan Drake โดยผจญภัยและตามหา Atlantis of the Sands วัตถุโบราณ หลัง Sully ผู้ติดตามของตัวเอกทราบว่าวัตถุชิ้นนี้อยู่ในทะเลทรายอาหรับ (Arabian Desert)

ระหว่างนั้น ยังเจอเมืองสาบสูญที่ต้องเอาตัวรอดและเผชิญกับความกลัวอันอยู่เบื้องลึกจิตใจของ Nathan Drake ที่อาจต้องหวั่นไหวได้ ซึ่งเนื้อเรื่องของเกมทำออกมาน่าตื่นตาตื่นใจอันเป็นลายเซ็นของทีมพัฒนาและนำเสนอเชิงภาพยนตร์ให้เกิดน่าติดตาม

ด้านการต่อสู้มีการออกแบบหลากหลายมากขึ้น ตั้งแต่การต่อสู้ระยะประชิดกับศัตรูหลายๆคน, พบกับอาวุธปืนกระบอกใหม่ๆพร้อมต่อยอดการเล่นยิงปืนต่อสู้รูปแบบ และเพิ่มระบบ Stealth ไว้สำหรับการหลบซ่อนและซุ่มยิงศัตรู ด้านระบบออนไลน์ยังเพิ่มโหมดมัลติเพลเยอร์และโหมด Co-Op แบบใหม่ด้วย

เกมนี้พาผู้เล่นไปยังสถานที่ใหม่ๆจากทั่วทุกมุมโลก พร้อมรับชมกับระบบเทคนิคอันตระกาลตาและสมจริงนำเสนอระบบฟิสิกส์, มุมกล้องและภาพมุมใหม่ๆ และพัฒนาเรื่องเอฟเฟคแวดล้อมบนท่ามกลางทะเลทรายที่เห็นฝุ่นทรายตลบบนอากาศ, ควันไฟลอยขึ้นอากาศ และที่สำคัญมีการเพิ่มระบบภาพ 3 มิติด้วย

Amy Hennig ทีมเขียนบทเกมจากบริษัท Naughty Dog กล่าวถึงการพัฒนาเกมภาคนี้ว่า ตอนที่นึกธีมไอเดียที่เกี่ยวกับทรายขึ้นมา ทีมงานทุกคนถึงกับตะลึงและต้องรับมือหนัก ด้าน Evan Wells ประธานร่วมบริษัท กล่าวเสริมอีกว่า เกมนี้ต้องรับความท้าทายต่อการออกแบบเกมและด้านเทคนิคเพื่อผลักดันโลกอาณาจักรและประวัติศาสตร์อย่างที่ไม่เคยทำมาก่อน

สำหรับชุดสะสมเกม Uncharted 3: Drake Deception ประกอบไปด้วยหุ่นจำลองตัวเอกของเกม, หัวเข็มขัด, สร้อยคอแวน ที่เหมือนกับของตัวเอกสวมใส่ โดยบรรจุด้วยกล่องเกมที่ออกแบบพิเศษ

นอกจากนี้ หากผู้เล่นสั่งจองเกมผ่านทางร้านค้าในอเมริกา จะได้รับคอนเทนต์เกมพิเศษ ดังนี้
    Best Buy – Regeneration Booster – ทำการฟื้นพลังเร็วขึ้น
    Amazon – Carpet Bomb Kickback – เพิ่มจำนวนกระสุนปืนและมีความสามารถขว้างระเบิดพร้อมกัน 3 ลูก
    GameStop – Creepy Crawler Kickback – ทำการปล่อยฝูงแมลงกินคนทำการกัดกินเนื้อศัตรู
    Walmart – Callout Mod for AK-47 – มอบปืนกล AK-47 ติดเลเซอร์
    ร้านค้าอื่นๆ – มอบธีมและ Avatar เกม Uncharted 3 ฟรี

เกม Uncharted 3: Drake’s Deception วางจำหน่ายวันที่ 1 พฤศจิกายน 2011 เฉพาะเครื่อง PlayStation 3 เท่านั้น

ขอ อนุญาติ แปะคลิปทีเซอร์หนังในอนาคตของผมนะครับ

Destiny Breaker - The End of Liberty Teaser Trailer

ฝืนชะตาท้าทรชน - ปฏิบัติการณ์ระห่ำยึดครองเมือง ( หนังเต็มจะทำขึ้นจากอนิเมชั่นทั้งเรื่องนะครับ จะไม่มีเกมเข้ามาช่วย )

เครดิต

ภาพ - ign.com , noob.in.th , gamemun.com

ข้อมูล - gamemun.com

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeltaForcesTron : 19th August 2011 เมื่อ 19:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    ก็ดีนะเกมมันก็เหมาะกับ pc ทำไมมันไม่ลง pc วะไอโง่เอ๋ย แค้นใจเฟ้ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    เออนั่นสิคับ ทำไมไม่คิดลงPCหน่อยละครับ เล่นPCมันหยดแน่ฮะ
    ชุดสะสมน่าสอยมากครับ สร้อย หัวเข็มขัด!!!!!!! เสียดายจังโว้ยยย

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarifboy อ่านกระทู้
    ก็ดีนะเกมมันก็เหมาะกับ pc ทำไมมันไม่ลง pc วะไอโง่เอ๋ย แค้นใจเฟ้ย
    ผมก็ว่างั้นล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    -3- สาเหตุมาจาก Sony กั๊กครับ ^ ^" เชื่อผม ซื้อ PS3 มาเล่นเกมนี้เกมเดียวก็คุ้มเเล้วล่ะ 3 ภาคเลย

น่าเล่นดี

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ขอบอกเลยว่า ภาพเทวดามาก

เคยเห็นเพื่อนเล่น

แค่ภาคแรก ภาพก็ขาดลอยแล้วครับ หยั่งกะนั่งชมวิวสถานที่จริง

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เกมส์นี้ไม่มีทางจะตกไปถึงมือลูกเมียน้อยแน่นอนครับ ไม่แม้แต่ XBOX360 จะได้ลิ้มลอง

เพราะมันเป็นเกมส์เทพที่ดีที่สุดนับตั้งแต่มนุษยชาติได้ถือกำเนิดมาบนดาวเคราะห์ที่เรียกว่าโลกใบนี้

ถึงแม้จะขายแผ่นละหมื่นผมก็ยอมควักกระเป๋าโดยไม่ลังเลครับ เล่นแล้วอายุสั้นลงก็ยอม

ผมยอมตายเพื่อเกมส์นี้ เพราะผมเป็นเกมเมอร์แบบสุดโต่ง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    คือว่าเกมนี้ exclusive ของทาง sony ทางนะครับ Pc มันของเป็น ไมโคซอฟ ซึ่งก็แข่งๆกันอยู่ด้วยเพราะฉะนั้น เกมของ sony ไม่มีทางเอามาลงในเครื่องคู่แข่งหรอกครับ
    "เกี่ยวกับเกมนะครับ เกมนี้สนุกมากๆเลยไม่พลาดเเน่ภาคนี้"

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    อยากลองเล่นอ่า-..-
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    เชอะ ไม่สน ไม่ลง PC ไม่สน ไม่อยากเล่น

(ในใจ T T )

Arsenal
    emirates stadium
    กล่าวขอบคุณ
    1,527
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อยากได้ชุดสะสม

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ผมยอมซื้อ PS3 เพราะอยากเล่นเกมนี้นี่หล่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    400
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เกมเทพขนาดนี้ ลง PC ให้โง่อ่ะดิ อิ อิ

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    ภาพงามมมไปไหนนี่

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ถ้าลง PC เกมส์นี้ คงถูกตีตราว่าเป็น โสเภณี แน่ๆ ฮ่าๆ

เพราะ PC ก็เหมือน ลูกเมียน้อยอ่ะนะ เพราะ ไหนจะ แผ่นก็อป โปรทั้งหลาย บลาๆ

คิดถูกแล้วที่ไม่มาลง PC ถึงผมจะไม่มี PS3 ก็เถอะ

แต่อย่าให้มีล่ะ กันจะนั่งเล่นไล่ ตั้งแต่ภาค แรก ยัน 3 เลย!!!

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ทำไมผมดูในคลิปภาพไม่ค่อยสวยเลย
    แต่น่าเล่นดี

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อยากลองเล่นดูสักครั้ง รอถอย Ps3

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M killswitch อ่านกระทู้
    อยากลองเล่นดูสักครั้ง รอถอย Ps3
    เหมือนกันครับ