ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: ปัญหา ipod gen 4

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27

ปัญหา ipod gen 4

คือว่าผมจะถามเป็นข้อๆนะครับช่วยตอบด้วยนะครับ
    ipod gen 4 16GB ios 6.0 ยังไม่เจลนะครับซื้อมาได้ 2 วัน
    1 ผมซื้อ ipod gen 4น แล้วแบตมันขึ้นๆลงๆเอง อะครับ เช่นผมเล่นเกมไป ประมาณ 15นาที แบตจาก 100 หลือ 90 จากนั้น สัก พักมันเพิ่มเองเป็น92 อยากทราบบว่ามันเป็นปรกติหรือมันรวน ครับ
    2 ipodตัวนี้จะเล่นเกมโหด อย่า อเมซิ่ง สไปเดอแมน หรือ แบทแมน ใน appstore ได้ไหมครับ
    3 ถ้าหากผมจะเจล จะเป็นการดีหรือไม่ดี ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    1.แบตเตอรรี่จะคิดตามที่เราใช้ครับ ถ้าเราฟังเพลง แบตจะแจ้งอีกแบบ เล่นเกมอีกแบบ ไม่เล่นอะไรเลยอีกแบบ จะไม่มีอาการจำนวนแบตลดไว แต่มันจะหารมาเป้นเปอรเซ็นแบตให้เราเลยครับ ทำให้เรากะเวลาได้อย่างถูกต้อง
    2.ได้ครับ สเปคเดียวกับ Iphone 4
    3.ตามใจเลยครับผลดีมีอยู่แล้ว แต่ ผลเสียเท่าที่ผมรู้นะเพราผมเจล ตอนนี้ยังไม่มีครับ
    !! HARDCORE IS IN MY BLOOD !!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    สเปคไม่เท่า 4 อ่อนกว่า 4 เกมพวกโหดๆ นั้นภาพจะดรอปลง

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ' 4 นะไม่ใช่ 4s
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    สเปคอ่อนกว่าiphone4 คือ ramน้อยกว่า

ส่วนเกมโหดๆพอเล่นได้ ผมซื้อinfinityblade II มาเล่นค่อนข้างจะลื่นไหล

และAshalt 7 กระตุกหน่อยตอนบวกเบียดกันเยอะๆๆ

สไปเดอแมน แบทแมนผมไม่รู้เหมือนกัน กะจะลองเหมือนกัน เห็นราคาแล้วมันแพงไปหน่อย -.-

เรื่องเจลก็แล้วแต่อะครับ ปรับแต่งTweakได้สะใจเหมือนกัน ตะก่อนผมก็เจล ตอนนี้อัพเป็นios6เลยรอuntetheredมาก่อนจะกลับไปเจลเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณ ทุกๆท่านที่เข้ามาตอบให้ผมครับ
    ว่าแต่ ios 6 ตัวเจล มายังครับ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ผมว่ารอหมดประกันค่อยเจลดีกว่าไหมเหมือนผมอ่ะซื้อมาได้4เดือนละแล้วดันไม่รู้ว่า i pod 5 มันมา -.-
    ถ้าเจลเดี๋ยวประกันหมดถ้าไม่นั้นก็ลองแบบไม่เจลสักเดือนนึงก็ได้แล้วมาเจล

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    การเจลเหมือนเป็นการถอดความปลอดภัยของเครื่องครับถ้าเครื่องมีปัญหาศูนย์จะไม่รับประกันครับแต่ก็ไม่มีผลอ่ะไรครับ แต่ถ้ามีงบน้อยหรือไม่มีบัตรเคดิต ถ็เจลไปเถอะอยากเล่นอะไรก็ดหลดแหลก! ios 6 เจลได้แล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมสงสัยคือ ทำไมคุณไม่ซื้อ gen5หละครับผมได้เครื่องมาแล้ว -.- สั่งวันที่13 รออีกนิดต้นเดือนหน้าของก็น่าจะครบ