ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583

แม่ป่วยหนัก ตามหาลูกชายมารับมรดก กว่า2ล้าน

(ภาพประกอบไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อข่าว)

แม่ตามหาลูกชายกลับมารับมรดก กว่า 2 ล้านบาท หลังน้อยใจไม่ได้เงินไปแต่งเมีย หนีออกจากบ้านกว่า 15 ปี เผยอยากกอดลูกก่อนจะตาย

เมื่อวันที่ 22 ต.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นางละเอียด พันธ์จั่น อายุ 60 ปี อยู่หมู่ที่ 7 บ้านวัดหลวง ตำบลท่าบัว อำเภอโพทะเล จังหวัดพิจิตร เปิดเผยว่า ตนได้แต่งงานกับสามี จนมีบุตรด้วยกัน 1 คน คือ นายอนุชา พันธ์จั่น ต่อมาตนและสามีแยกทางกัน ซึ่งตนเองเลี้ยงลูกคนเดียว จนกระทั่งลูกชายโตเป็นหนุ่มขึ้น และเดินทางไปทำงานที่ กทม. จนอายุ 21 ปี ลูกชายกลับมาบ้านและขอเงินตน 5,000 บาท เพื่อจะไปแต่งงาน

แต่ตนและญาติยังมีความจำเป็น ต้องใช้เงินดังกล่าวในการลงทุน จึงยังไม่ได้ให้ ประกอบกับเงินที่หาได้ในครอบครัว ถือเป็นเงินกงสี ยังไม่สามารถแบ่งให้ลูกหลานได้ จากนั้นบุตรชายเกิดการน้อยใจ และโกรธหนีหายไป จนขณะนี้เป็นเวลา 15 ปี ซึ่งปัจจุบันลูกชายน่าจะมีอายุ 36 ปี แล้ว และยังไม่กลับบ้านมาสักครั้งเดียว

นางละเอียด กล่าวว่าตนและญาติพยายามตามหาลูกแต่ไม่รู้อยู่ไหน ตนคิดถึงลูกมาก อีกทั้งสุขภาพร่างกายไม่ดี มีโรครุมเร้า แพทย์บอกว่ามีอาการทางประสาทกำเริบ ตนเองอยากพบลูกสักครั้งก่อนตาย ซึ่งตนมีมรดก ไม่ว่าจะเป็นไร่นา ทองรูปพรรณ เงินมูลค่ากว่า 2 ล้านจะมอบให้ลูกก่อนตาย อยากให้ลูกกลับบ้านมารับมรดก และอย่าโกรธแม่อีกเลยเลย เพราะคิดถึงลูกมาก อยากกอดลูกก่อนจะตาย

ด้านนายเสนาะ ทองสัมฤทธิ์ ญาติของนางละเอียด กล่าวว่า สงสารนางละเอียดมาก หลังจากที่ลูกชายหนีหายไปไม่ติดต่อกับมา เป็น 10 ปีแล้ว ซึ่งตนก็อยากให้หลานกลับมาดูแลแม่ ซึ่งขณะนี้มีอาการป่วยทางสมอง ต้องเข้ารักตัวตัวโรงพยาบาลเป็นประจำ เพราะเกิดอาการเครียดคิดถึงแต่ลูก เห็นใครก็วิ่งเข้าไปกอดน่าสงสารอย่างมาก

ที่มา Sanook

คิดอย่างไรกันบ้างครับ ผมอ่านแล้วสะเทือนใจมาก ไม่น่าเกิดเรื่องแบบนี้ในสังคมไทยเลย

Fuuu' ..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    นี่ล่ะ ความเป็นห่วงลูก กลัวลูก ไม่มีกินอดยาก อยากมอบมรดกให้ก่อนตายเพื่อให้ลูกสบายจะได้ตายตาหลับซึ้งมากครับ หัวอกความเป็นแม่

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ผมว่านะถ้าคนนั้นยังอยู่มันจะเป็นไปได้เหรอครับ 10 ปีไม่ติดต่อไม่กลับบ้านแม้แต่ครั้งเดียวคนเราถึงจะโกรธแค่ใหนยังไงก็ต้องติดต่อทางบ้านบ้าง
    ถึงยังไงก็แม่เราอยู่ดี ยังไงถ้าคนนั้นยังอยู่ก็ขอให้กลับไปหาแม่ซะเถอะครับ ระวังมิจฉาชีพสวมรอยนะครับมรดกเยอะขนาดนั้น

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ยายเอาเงินให้วัดหรือบริจากไปเหอะลูก**ไม่รักดีแค่เรื่องเงิน+ผู้หญิงแค่นี้ถึงกับงอนแล้วทิ้งแม่ไป 15 ปี ถ้าลูกเค้ารักยายจริงเค้าคงไม่ทิ้งยายไปหลอก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ความสัมพันธ์คนเรามันมีอะไรมากกว่านั้น ถ้ามีทรัพย์สินมากมายขนาดนั้น แต่ต้องเจอเรื่องแย่ๆตลอดเวลา ใครมันจะไปทน
    สภาพสังคมและครอบครัวที่บีบคั้นเด็ก ปัญหาส่วนบุคคลด้านบุคลิกภาพและอารมณ์ สภาพของจิตใจ ทุกอย่างมันเป็นปัจจัย
    ผมเห็นมาหลายเคส บางทีก็ไม่ได้แปลกใจว่าทำไมลูกของพวกเขาถึงไม่ได้อยากจะอยู่
    เรื่องที่ทราบมา จริงเท็จแค่ไหนไม่ทราบ ข้อมูลที่ว่ามาครบถ้วน 100% หรือเปล่าก็ไม่ทราบ

แต่อย่างเดียวที่ผมรู้คือ เงิน ซื้อความสัมพันธ์ของคนไม่ได้ครับ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ผมครับๆๆๆๆๆ เดี๋ยวผมเป็นลูกให้ -..-
    .
    . ล้อเล่นครับ 55
    สะเทือนใจครับ แต่ไม่อยากให้อ่านแล้วจิตตกกัน

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    พูดไม่ออก

ตามหาลูกชาย เพื่อจะมอบมรดก

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ป่านนี้ลูกตัวปลอมคงเต็มบ้านยายแล้วแหละ
    • dOn't Give Up !! •

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    น่าสงสาร จริงๆครับ