ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052

ปริศนา แซนด์เซอเคิล ใต้ทะเล (Sandcircles underwater)

ปริศนา แซนด์เซอเคิล ใต้ทะเล

ปริศนา ครอปเซอเคิล ในไร่ข้าวโพดยังไม่คลี่คลายดีว่าเกิดจากมนุษย์โลก หรือ มนุษย์ต่างดาว วันนี้มาคลี่คลาย แซนด์เซอเคิล ใต้ทะเลกันก่อนแล้วกัน

รายละเอียด

เขาว่าเรารู้จักพื้นผิวดาวอังคารยิ่งกว่ารู้จักพื้นมหาสมุทรเสียอีก หา่กคุณดำน้ำลงไปใต้น้ำคุณอาจจะพบกับ วงกลมปริศนาบนผืนทรายที่มีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางเกือบ 6 ฟุต(1.8 เมตร)
    ● นักดำน้ำที่ค้นพบ แซนด์เซอเคิล(Sandcircles วงทรายปริศนาบนผืนทราย) มีนามว่า Yoji Ookata ขณะเขาดำน้ำบริเวณชายฝั่งทางตอนใต้ของประเทศญี่ปุ่น

● สิ่งมีชีวิตที่สร้าง แซนด์เซอเคิล นี้ไม่ใช่มนุษย์ต่างดาว หรือ มนุษย์มัจฉาที่ไหน แต่มันเป็นฝีหาง ฝีคลีบของน้องปลาปักเป้า(Puffer fish) ตัวเล็กที่สร้างงานศิลปะไว้โชว์หญิง โดยพวกมันจะว่ายน้ำไปรอบๆบนพื้นทราย แล้วใช้คลีบกวาดทรายก่อเป็นประติมากรรมบนผืนทรายสุดงดงาม

● เมื่อตัวเมียมาพบผลงานบนผืนทรายถ้าเจ้าหล่อนรู้สึกพึงพอใจกับผลงาน ตัวเมียจะว่ายวนอยู่รอบๆผลงานแล้ววางไข่บริเวณตรงกลางของวงกลม ส่วนตัวผู้ก็จะปล่อยน้ำเชื้อไปบนไข่เพื่อให้ไข่ปฎิสนธิ เปลียนผลงานศิลป์เป็นรังรัก

● ลวดลายบนผืนทราย นั้นไม่ได้มีประโยชน์เฉพาะไว้ใช้ตกแต่งรังรัก แต่ยังมีประโยชน์ในการป้องกันกระแสน้ำที่จะพัดพาไข่ออกไปจากรัง และปกป้องไข่จากนักล่า

เป็นกำลังใจให้สาระดีดี Thank +1 นะครับ
    Credit:http://wowboom.blogspot.com/2012/10/...nderwater.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    วาดภาพจีบสาว สุโค่ยยย คนเราน่าจะเอาเป็น ตัวอย่างบ้างนะ 555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ก็ เป็น ได้....
    GIBSON J200 FAMILY

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    บอกตามตรงมันทำสวยกว่าผมวาดอีก 55555555

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ononoGamer อ่านกระทู้
    บอกตามตรงมันทำสวยกว่าผมวาดอีก 55555555
    จริงครับ ผมยังไม่มีปัญญาวาดได้เท่ามันเลย

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ตัวแค่นี้แต่สุดยอดเลย
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy