ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

Cool เอา เจ้า MSI CX41 มาอวดครับ สำหรับคนที่กำลังหาโน๊ตบุ๊กราคา "ไม่ถึงสองหมื่น"

ผมขอมาอวด โน๊ตบุ๊กเครื่องใหม่ของผม เจ้าMSI CX 41 เพิ่งซื้อมาให้น้อง แล้วก็เลยลงเกมส์เทสดู สรุปว่าผลออกมาเป็นที่น่าพอใจมากครับ เกินคาดจริง

ตอนแรกผมมีเจ้า MSI GE60 อยู่ ผมรู้สึกรักยี่ห้อนี้ขึ้นมาทันที เรื่องที่ทำให้ผมรักหน่ะเหลอก็คือเรื่อง ราคา ไม่เหมาะสมกับประสิทธิภาพหน่ะสิครับ(ราคาแสนถูก แต่สเปคแสนแรง)

อ่ะถ้าดูแล้ว ใครอยากจะถอยโน๊ตบุ๊กเอาไว้ ทำงาน+เล่นเกมส์สบายๆ ในราคาไม่ถึง 20000 ผมก็แนะนำเจ้าตัวนี้นะครับ

ตามจริงผมก็ไม่ได้จะมาอวดหลอกแค่จะมาแนะนำ ตั้งชื้อกระทู้กวนๆไปหน่ะครับ

สุดท้ายก็ขอขอบคุณ ที่สระเวลามารับชมครับ ขอบคุณครับ

ปล.ถ่ายแบบบ้านๆ พูดเอ๋อนะครับ ไม่เก่ง หึหึ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    โอ้ ถูกมากเลยครับ i5 ด้วย vga ก็เยี่ยม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    นิ้วก้อย กระดก *-*

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lgorakoj อ่านกระทู้
    นิ้วก้อย กระดก *-*
    5555 คิดว่าไม่มีคนทักซ้ะแล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมาหาซื้อของยี่ห้อนี้ไม่ได้เลยครับ ไม่รู้ต้องซื้อช็อปไหน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    เจ๋งอ่ะ ดีกว่าของเพื่อนผมที่โดนรีวิวฝรั่งหลอกซื้อเยอะเลย

ว่าแต่ไม่ถึง20kนิมันต้องโดนลดสเป็กอะไรซักอย่างรึเปล่า?หรือไม่?

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เสียดายเล่น acer ไปแล้ว
    "ลมหายใจและสายเลือดคือลาดตระเวน" "หากใด้เป็น น.ย. สักครั้งไซร้ จักฝักหฤทัยจนวายปราณ"

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    เครียกๆ งบนี้ asus k43 คุ้มกว่าเยอะ ฮ๋าๆ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    GTA IV พอเล่นได้ไหมครับ อยากเห็น จขกท ทดสอบ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kasamanon อ่านกระทู้
    ผมาหาซื้อของยี่ห้อนี้ไม่ได้เลยครับ ไม่รู้ต้องซื้อช็อปไหน
    ผมซื้อจาก Banana IT ครับ msi ge60 ก็เหมือนกันลองถามดูครับ บางที่อาจแถม แรม 4GB แต่ของผมเป็นกระเป๋า ยี่ห้อ fangsheng มาครับสวยดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    เจ๋งอ่ะ ดีกว่าของเพื่อนผมที่โดนรีวิวฝรั่งหลอกซื้อเยอะเลย

ว่าแต่ไม่ถึง20kนิมันต้องโดนลดสเป็กอะไรซักอย่างรึเปล่า?หรือไม่?
    ไม่น่าโดนลดสเปคนะครับ เท่าที่ผมดูมาในเว๊ปต่างๆก่อนจะซื้อก็ตรงตามหมดทุกอย่าง รุ่นนี้เป็นตัวต่ำสุดของ ซีรี่ CX แต่เล่นเกมส์ดีที่สุดครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wanatsawin อ่านกระทู้
    GTA IV พอเล่นได้ไหมครับ อยากเห็น จขกท ทดสอบ
    555 ไม่มีให้ลงเล่นซิครับ ซื้อแผ่นผีมาก็หายหมดแล้ว

เอาเป็นว่าตอนนี้ผมลงเกมส์อื่นๆเล่นดูก็พอได้นะ เช่น need for speed most wanted ภาคใหม่ ปรับสุดที่ ความระเอียดสูงสุดของจอ ก็ ลื่นพอได้นะครับ ลดความละเอียดหน่อยก็ลื่นปืด

และ max payne 3 ปรับสุดๆ no AA ลื่น ครับ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    1
    อ๊ายยยยยยย นิ้วก้อยนี่บ่งบอกอ๊ะป่าวอ่ะค๊ะ อ๊ายยยยย พวกเดียวกันป่าวอ่ะค๊ะ ;'')

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    น่าสนแฮะไม่เคยเล่น msiมาก่อนเลย แล้วพวกแบตละครับทนไมใช้นานเท่าไร

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

3XL
    กล่าวขอบคุณ
    1,738
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เล่นบนที่นอนไม่เป็นไรเหรอนั่น

#

ลพบุรีเหมือนกันเลย โลตัส ชั้น 2 ร้านเพียบ 555

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ่าผมขอแก้ตัวเรื่องนิ้วก้อยกระดกนะครับ 555555 ดูดีครับ มือขวากด คีย์บอร์ดมันก็คือนิ้วโป้ครับ

ผมไม่ได้เป็นอย่างที่ คุณๆคิดเด้อ 555555

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gintoki อ่านกระทู้
    น่าสนแฮะไม่เคยเล่น msiมาก่อนเลย แล้วพวกแบตละครับทนไมใช้นานเท่าไร
    ผมลืมพูดถึงเรื่องแบตไปเลย แบตนี่ไม่รู้กี่แอมป์นะครับ ลืมดูต้องขอโทษด้วย แต่น้องผมเคยเล่นเกมส์จนแบตหมดมาทีนึง จากเต็มๆ ถ้าเล่นเกมส์ ก็ประมาณ 2ชม. ครึ่งครับ เป็นแบต 6-cell

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ถือว่าสุดยอดแล้วครับ ผมว่าโอนะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เอามาให้ดูตามที่เคยบอกเลย

ผมก็ไปถอยมาละครับ ตามที่ผมเคยบอกว่าจะเอา Lenovo G770 ผมต้องเปลี่ยนเป็น DELL รุ่นอะไร จำไม่ได้แล้ว(ชื่อมันจำยากมากกก) สั่งจากศูนย์เลย เพราะ Lenovo G770 ที่ผมอยากได้ มันหาซื้อยากมากๆเลย T^T เลยไม่เอาละ

ไว้อีก 2-3 วันDELLผมมาจะเอามาให้ดูมั่งละกันครับ

เกมหลักที่คิดว่าจะลองก่อน ยังไงก็ไม่พ้น BF3

ตัวนี้ได้ลองรึยังครับ? เป็นยังไงมั่งเอ่ย?

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SalaseNs อ่านกระทู้
    เอามาให้ดูตามที่เคยบอกเลย

ผมก็ไปถอยมาละครับ ตามที่ผมเคยบอกว่าจะเอา Lenovo G770 ผมต้องเปลี่ยนเป็น DELL รุ่นอะไร จำไม่ได้แล้ว(ชื่อมันจำยากมากกก) สั่งจากศูนย์เลย เพราะ Lenovo G770 ที่ผมอยากได้ มันหาซื้อยากมากๆเลย T^T เลยไม่เอาละ

ไว้อีก 2-3 วันDELLผมมาจะเอามาให้ดูมั่งละกันครับ

เกมหลักที่คิดว่าจะลองก่อน ยังไงก็ไม่พ้น BF3

ตัวนี้ได้ลองรึยังครับ? เป็นยังไงมั่งเอ่ย?
    ขอบคุณมากครับที่ตามมาดูและยังจำกันได้ ผมลองแล้วครับ bf3 สำหรับเครื่องนี้ถือว่า เยี่ยมเลยครับ พึ่งลงเสร็จแล้วลองเมื้อกี้นี้เอง ปรับสุดหมด ความระเอียดหน้าจอ สูงสุดของจอ แต่ ปิด AA ครับ ลื่นดีครับ 2-3ด่านแรกไม่มีปัญหาเลย

ปล.ไม่มีกล้องถ่ายมาให้ดูแล้วโทรศัพท์ไม่อยู่หน่ะครับ 55555

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326

เพิ่งซื้อ SAMSUNG Series 3 NP350V4X-S04TH 16900 บาท คุ้มกว่า 4000 ครับ เสปกเดียวกัน

ใจจริงก็อยากได้ msi เพราะ hardware ของ pc ที่ใช้ก็ใช้ของ msi อยู่ครับแต่มันแพงกว่า 4000 อะนะ

ไม่มั่นใจในประสิทธิภาพเของsamsung เท่าไหร่ครับ พยายามใช้ธรรมดาที่สุด ขี้เกียจไปเคลม

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blisspor01 อ่านกระทู้

เพิ่งซื้อ SAMSUNG Series 3 NP350V4X-S04TH 16900 บาท คุ้มกว่า 4000 ครับ เสปกเดียวกัน

ใจจริงก็อยากได้ msi เพราะ hardware ของ pc ที่ใช้ก็ใช้ของ msi อยู่ครับแต่มันแพงกว่า 4000 อะนะ

ไม่มั่นใจในประสิทธิภาพเของsamsung เท่าไหร่ครับ พยายามใช้ธรรมดาที่สุด ขี้เกียจไปเคลม
    เอ้อ เหมือนกันเดะเลยครับ มีหลายสีด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blisspor01 อ่านกระทู้

ใช้ตัวเดียวกันเลยครับ ซื้อตอน 23,000 บาททท เสียใจมากที่ซื้อ โดนพนักงานเอาของตกเกรดมาขายให้
    แต่ประสิทธิภาพก็ถือว่าใช้ได้ครับผม
    http://www.neobux.com/?r=gosak2538
    ช่วยกันคลิกด้วยนะครับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: