ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.::อ่านแล้วแค้น....เพราะพวกสวะสังคมไม่กี่คนทำให้ชื่อเสียงไทยป่นปี้::.

:: อ่านแล้วแค้น....เพราะพวกสวะสังคมไม่กี่คนทำให้ชื่อเสียงไทยป่นปี้ ::

----------------------------------------------------------------------------------------

พอดี จขกท. อ่านเวปเดลีเมล์ ที่เป็นสื่อข่าวของอังกฤษ และเจอข่าวแล้วแค้นใจแทนคนไทยทั้งประเทศ ที่พวกเศษเดนมนุษย์ไม่กี่คนที่เกิดในแผ่นดินไทยทำอัปรีย์กับนักท่องเที่ยวต่างชาติ ทำให้เสียชื่อเสียงประเทศ เมื่อพวกเขาเอาประสบการณ์อันเลวร้ายที่มาเที่ยวบ้านเรามาเล่าผ่านสื่อบ้านเค้า เราอยากให้เพื่อนๆ อ่าน และเชื่อว่าก็คงแค้นเหมือนเราเช่นกัน

แก๊งวัยรุ่นทำร้ายร่างกายนักท่องเที่ยวชาวอังกฤษ หวังจะข่มขืนเหยื่อสาว แต่แฟนหนุ่มเข้าช่วยถูกแทงจนบาดเจ็บสาหัส เขานำเหตุการณ์นี้ไปกลับไปเล่าในสื่อบ้านเขา ทำให้ชื่อเสียงของไทยป่นปี้ เพราะความชั่วของคนที่ชื่อว่าคนไทยเพียงแค่ไม่กี่คน!!!

หนุ่มอังกฤษได้เล่าให้ฟังถึงช่วงเวลาที่เขาถูกแก๊งวัยรุ่นแทงซ้ำแล้วซ้ำเล่า ขณะที่เขาพยายามจะช่วยแฟนสาวของเขาจากการถูกข่มขืนในประเทศไทย

แจ็ค โคล และ แอพริว คลิฟตัน อายุ 21 ปีเท่ากัน กำลังเพลิดเพลินกับการเดินเล่นที่บริเวณท่าเรือในอ่าวนาง ภาคใต้ของประเทศไทย และอยู่ๆมีแก๊งมอเตอร์ไซค์กระโจนออกมาจากเงามืดบริเวณที่แอพริว แฟนสาวของเขากำลังยืนอยู่

วัยรุ่นโฉดหัวเราะและคว้าแอพริว และฉีกทึ้งเสื้อผ้าของเธอก่อนที่จะกระโดดลงมาและแจ็คก็เข้ามาปกป้องเธอ

แต่กลุ่มวัยรุ่นพบอาวุธแล้วหันมาแทงเขาตรงใบหน้าและร่างกาย และฉวยช่วงเวลาที่วุ่นวาย วิ่งหนีเข้าไปในเงามืด ทิ้งให้แจ็คบาดเจ็บเจียนตาย

โชคดีที่มีนักท่องเที่ยวอังกฤษผ่านได้ยินเสียงร้องของแจ็ค จึงเรียกเพื่อขอความช่วยเหลือและเรียกรถพยาบาล

-----------------------------------

เซ็นธารา สถานที่เกิดเหตุ

“มันเป็นการโจมตีที่วางแผนไว้อย่างดี พวกมันขับรถวนเวียนมาหลายรอบจนกระทั่งลงมือทำร้ายแอพริว พวกมันมีทั้งหมด 7 คน ชาย 4 หญิง 3 พวกมันคว้าแอพริว และผมเข้าช่วยเธอ แอพริวตกใจและรีบวิ่งหนีไปในร้านดำน้ำซึ่งเป็นที่ปลอดภัย ส่วนผมก็สู้กับพวกมันจนรับบาดเจ็บ”

“ผมไม่เคยเห็นพวกมัน แต่เหมือนพวกมันเป็นแก๊งวัยรุ่นที่ขับรถตระเวนหาเหยื่อชาวต่างชาติ พวกมันพยายามจะล้วงเอากระเป๋าตังค์ผมแต่ผมไม่มี มันจึงหันเหมาสนใจแอพริวแทน”

“ผมกลัวว่าจะมีนักท่องเที่ยวต่างชาติคนอื่นๆที่เสียชีวิตใกล้บริเวณอ่าวนาง ที่มีพวกวัยรุ่นพกพาอาวุธอันตรายที่ไม่ต่างจากหนังสยองขวัญ”

“ผมไปโรงพยาบาลกระบี่ และต้องเจอปัญหาซ้ำเข้าไปอีกเมื่อพวกเขาบอกว่า คุณต้องจ่ายเงินก่อนไม่งั้นไม่มีการรักษาใดๆ”

“กรุณาไปที่รีสอร์ทที่พวกคุณพัก นำหนังสือเดินทางของคุณและของแอพริวมาเพื่อใช้เป็นค่าไถ่ในการรักษา”

บริเวณใกล้หาดอ่าวนางที่เป็นสถานที่ที่นิยมมากในช่วงวันหยุด

3 วันต่อมาผู้ต้องหาทั้ง 7 คนถูกจับได้ แจ็คได้รับการรักษาจากบาดแผลที่ถูกแทงตรงใบหน้า หน้าอก แขนและขา

ทั้งคู่พักที่โรงแรมเซ็นธาราแกรนด์บีซรีสอร์ท และจะเดินทางไปพักต่อที่โรงแรมนพรัตน์ธารา ก่อนจะเดินทางต่อยังประเทศเพื่อนบ้าน

พ่อของแอพริวรีบบินมาอยู่เป็นเพื่อนลูกสาวทันที หลังจากทราบข่าว เขาเป็นห่วงและไม่ปล่อยให้เธออยู่คนเดียว ทางสถานฑูลอังกฤษยืนยันว่าจะช่วยเหลือพวกเขาเป็นอย่างดี

อ่าวนางเป็นสถานที่อันตรายที่สุด เมื่อ 3 เดือนก่อนหญิงสาวชาวดัตซ์วัย 19 ปีเพิ่งถูกข่มขืนและถูกจับกุมได้ แต่ก็ถูกปล่อยทันทีเช่นกัน

พ่อของหญิงสาวชาวดัตซ์โพสท์วีดีโอเพลง “ปีศาจแห่งกระบี่” เพื่อโจมตีความอยุติธรรมของกฏหมายไทย

คลิปเพลงปีศาจแห่งกระบี่ที่พ่อของเหยื่อสาวชาวดัตซ์ที่ถูกข่มขื่นแต่งขึ้น

หลังจากเราอ่านข่าวนี้ เราเสียใจมากที่ทำไมคนไทยบางคนทำตัวเลวๆ ไม่เป็นเจ้าบ้านที่ดี ทั้งที่เราอุตส่าห์ประชาสัมพันธ์ชักชวนพวกเขามาเที่ยวบ้าน แล้วเมื่อข่าวแบบนี้ออกมา แล้วเค้าจะกล้ามาเที่ยวบ้านเราอีกมั๊ย

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เครดิต:sakkra by: http://webboard.sanook.com

ที่มา:http://webboard.sanook.com
    ---------------------------------------

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    พวกหนักแผ่นดิน อยู่ไปก็รกโลก ทำตัวเก่งได้ก็เพราะมี 2 อย่าง อาวุธ, หมาหมู่

สวะสังคม

ปล.นี่ผมสุภาพสุดๆแล้วนะ

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    พวกหนักแผ่นดิน พวกไม่มีการศึกษาอยู่ไปก็รกโลกตายไปก็รกนรก

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ผมสงสัยตรงโรงพยาบาล บาดเจ็บเจียนไม่มีเงินไม่รักษาเลยหรอ เวรซ้ำกำซ้อนระยำตำบอน จริงๆ คนเราเขามาเที่ยวกันดีๆแท้ไม่รู้จะพูดยังไง เป็นคนไทยแท้ๆยังรู้สึกกลัวเลย สงสารประเทศเราจริงๆที่เจอแต่แบบนี้ ไม่รู้จะเรียกพวกมันว่าอะไรดีถึงสมกับพวกนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ acer321 อ่านกระทู้
    พวกหนักแผ่นดิน พวกไม่มีการศึกษาอยู่ไปก็รกโลกตายไปก็รกนรก
    อย่าว่าไม่มีการศึกษาครับ คนที่ไม่ได้เรียนคนดีๆเยอะแยะ แม่ผมไม่ไดเรียนยังมีปัญญาส่งผมจบ ป.ตรีไม่บ่นสักคำ มันเป็นของมันเอง และก็สันดารที่มันสร้างขึ้นมาเองมากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย battosai2010 : 31st October 2012 เมื่อ 00:46

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เห้อออ.......

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมละอยากไปอยู่ต่างประเทศ เอือมละอามากๆ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    คนเลวก็มีอยู่ทุกที่ แต่แปลกตรงที่คนเจ็บจะตายอยู่แล้วไม่ยอมรักษาต้องจ่ายเงินก่อน

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ถ้า Alex Mercer มีอยู่จริง อยากจะ จ้างมาเดินแถว กระบี่ ล่อเป้าสักหน่อย คงจะมันส์มิใช่น้อย

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    มันไม่คิดเลย ถ้าเพื่อน พี่ น้อง ลูก พ่อ แม่ หรือใครที่พวกมันรักโดนบ้างจะรู้สึกยังไง พวกนี้ต้องจับมัดแล้วเอามดรุมกัด -.-

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อยากให้มี The punisher เมืองไทยจริงๆ คนแบบนี้จะได้ไม่โผล่มาทำร้ายคนอื่นอีก

^_^
    หลังเขา อยู่แบบชนเผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผิดที่กฎหมายนั่นแหละครับ *****มันปัญญาอ่อน 9ศพเอย ชนตำรวจตายเอย นั่งอยู่บ้านหัวเราะคิกๆ ปัดโธ่...

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ประเทศไทยมันก็เป็นแบบนี้แหละครับ ใช่ว่ามันจะมีแต่ด้านดีๆปกปิดไปก็เท่านั้น ยังไงด้านเลวๆของประเทศมันก็ยังมีอยู่

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ผมว่าถ้ามันเรียน ก็คงนิสัยดีกว่านี้ น่ะ เพราะจะเข้าสังคม ร่วมทำกิจกรรม จะได้ไม่ว่าง งาน !
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    แย่จัง ...

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052

มีซะทีเธอะ ตุลาการ ทมิฬ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    อย่าพึ่งไปว่าเรื่องการศึกษาเลยครับ เพราะ "การศึกษาก็ใช่ว่าจะการันตีสันดานคน"

ไม่ว่าจะมีการศึกษารึเปล่าเรื่องแบบนี้มันอยู่ที่สามัญสำนึก จิตสำนึก
    พวกนี้บอกตามตรงเดรัญฉานบางตัวยังมีค่ามากกว่าพวกมันเลย หมาแถวบ้านผมตายซัก 1 ตัว ยังรู้สึกเสียใจมากกว่าสวะสังคมพวกนี้ตายซัก 10 คนเลย
    ไอ้เลวเอ้ยพวก....อุส่าคอยสร้างชื่อเสียงให้ประเทศให้ชาวต่างชาติมาเที่ยวเอาเงินเข้าประเทศ แต่พวก...มันบ่อนทำลายชื่อเสียงประเทศ...พวก...ไม่ใช่คนไทยไอ้...

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    เพียงแค่เพราะ กิเลส ความอยากชั่ววูบ ก็ทำให้เกิดปัญหาใหญ่
    สมควรได้รับการลงโทษ อย่าให้ใครเอาเยี่ยงอย่าง
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    กฏหมาย ไม่ได้มีไว้ช่วยคนครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,869
    มีไรให้ช่วยก็บอกน้ะ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    โหอย่างเซ็งอ่ะ นักท่องเที่ยวลดลงแหง

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starwar3000 อ่านกระทู้
    แต่ความจริงคือพวกไม่มีการศึกษามีอัตราเป็นพวกเดนสังคมสูงกว่า คนมีการศึกษา 10 เท่า เพราะฉะนั้นอย่ากระแดะโลกสวยรับความจริงไม่ได้เลย
    ตลกครับ..เอาอะไรมาวัดครับ 10 เท่าน่ะ
    ผมไม่ได้กระแดะโลกสวยครับ..อ่านดีๆตีความภาษาไทยดีๆแปลไทยเป็นไทยอีกซักที
    ทุกคำที่พิมพ์มาผมพิมพ์มาจากความรู้สึกครับไม่ได้ปรุงแต่งแล้วไม่ใช่พวกชอบกระแดะครับแล้วความจริงที่ผมเห็นมันก็เลวร้ายแต่มันไม่ได้เลวร้ายอย่างที่ไอ้พวกนี้
    พอแล้วไม่อยากยาว

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ถ้าโลกนี้มีซุปเปอร์ฮีโร่จริงๆก็ดีไอ้พวกสวะพวกนี้จะได้หายๆไปบ้าง มันสกปรกโสมมไม่รู้จะแก้ไขยังไง

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    ด่าคนว่าโลกสวย มันไม่ได้ทำให้ ตัวเองดูดีหรอกนะ

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    พวกนี้จับได้ขังลืมไปเลยมันจะได้ไม่มาก่อเรื่องอีก พวกสวะสังคมอยู่ไปก็รกโลกเปล่าๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ที่อังกฤษ โยนขยะลงพื้นก็เสี่ยงติดคุกละ

เมืองไทย ขับรถชนคนตาย ยังลอยหน้าลอยตาสบายไปวันๆ

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: