ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

ซึ้ง ภรรยาเต็มใจบริจาคตับให้อดีตสามีหลังจากเพิ่งหย่ากันแค่ 2 เดือน เมื่อรู้ว่าเขาเป็นมะเร็งตับ

เมื่อวันที่ 31 ตุลาคม 2012 ที่ผ่านมา นางซู แดน ไปโรงพยาบาลในกรุงปักกิ่ง เพื่อบริจาคตับให้กับอดีตสามีที่เพิ่งหย่าร้างกันเพียงแค่ 2 เดือน

นางซู และนายซินปิง เทียน หย่าร้างกันในเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา หลังจากพวกเขาอยู่กินกันมานาน 10 ปี แต่ยังคงอาศัยอยู่บ้านเดียวกัน แต่เพียงแค่ 2 เดือนหลังการหย่านายเทียนก็ถูกวินิจฉัยโรคว่าเป็นตับแข็งและเป็นมะเร็งตับในเดือนสิงหาคม เขาจำเป็นต้องได้รับการปลูกถ่ายตับให้เร็วที่สุด ซูไม่รีรอเธอจูงมือสามีปรึกษาแพทย์ ซูทราบว่าโรงพยาบาลขาดแคลนตับ ยังมีผู้ป่วยที่รอรับการบริจาคอีก 10 ราย เธอไปตรวจสุขภาพในโรงพยาบาลและแจ้งความจำนงว่าเธอจะบริจาคตับให้แก่สามีเอง แพทย์ถามว่าทำไมถึงบริจาคอวัยวะแก่อดีตสามีที่เพิ่งหย่าร้างกันไม่นาน เธอตอบด้วยน้ำตานองหน้าว่า "ฉันยังรักเขาอยู่" และกล่าวต่อไปว่า "ฉันอยากจะช่วยเขาให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้"

เทียนทราบว่าภรรยาจะเอาตับของเธอให้แก่เขา เทียนคิดว่ามันเป็นเรื่องตลกสิ้นดี เขาพูดกับอดีตภรรยาว่า "การผ่าตัดปลูกถ่ายโอกาสเสี่ยงที่จะไม่หายสูง ความสำเร็จมีเพียงแค่ 20-30 % หนำซ้ำเธอเองก็เสี่ยงกับภาวะติดเชื้อ ลูกสาวของเรายังเด็กเกินไป" ซูบอกให้เทียนหยุดพูด เธอรู้ว่าเขาเป็นห่วงเธอเช่นกัน "ลูกสาวเรายังเด็กเกินไปที่จะอยู่โดยขาดพ่อ"

พ่อแม่ของซูพูดเกลี่ยกล่อมอดีตลูกเขยว่า "พวกเรายังเห็นเธอเป็นเหมือนลูก การตัดสินใจของซูพวกเราเห็นว่ามันเป็นการเสียสละ และพวกเราก็สนับสนุนความคิดเห็นของลูกสาว"

เมื่อวันที่ 31 ตุลาคม 2012 ที่ผ่านมา ซูบริจาคตับ 590 กรัมแก่เขา แต่ก่อนเข้าห้องผ่าตัด นายเทียนได้แต่มองอดีตภรรยาอย่างสุดซึ้ง หลังจากผ่าตัดซูต้องอยู่พักฟื้นอย่างน้อย 6 เดือน เพื่อดูอาการและภาวะแทรกซ้อน

สำหรับผม ผู้หญิงที่รักเรามากขนาดยอมเสียสละได้ถึงขนาดนนี้หาได้ยากมากนะเนี่ย ไงก็ขอให้หายเร็วๆทั้งคู่ล่ะกันนะครับ

Credit : http://board.postjung.com/640188.html

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ต้องขอรีเทิร์นแล้วคุณสามี ภรรยาอย่างงี้หายาก

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ความรักทำได้ทุกอย่าง

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ในชีวิตวัยรุ่นจะมีซักกี่คนที่คิดแบบนี้ได้นะ

ปล.ผมรู้นะว่าในข่าวไม่ใช่วัยรุ่น แต่ผมจะพิมพ์ 555

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925
    คุณนิ จริงๆเลย ชอบทำให้ผม ซึ้ง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ความรักอันยิ่งใหญ่
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    จะมีซักกี่คู่ที่จะเข้าใจความหมายของความรักได้เพียงนี้ อ่านแล้วซึ้งจริงๆ ถึงแม้จะเลิกกันแต่หัวใจนั้นก็อยากจะพูดกับตัวเราว่า "ฉันยังรักเขาอยู่"
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เอาชีวิตเป็นเดิมพันแบบนี้ แสดงว่าเค้ารักจริงครับ

นึกว่าเรื่องแบบนี้จะมีแค่ในนิยายซะอีก ><''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ไม่มีคำพูดใดๆ ครับ สุดยอด
    Alienware 17 R2 i7-4720HQ CPU @ 2.60GHz RAM 16 GB Nvidia GeForce GTX 970M

Tags for this Thread