ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

[PC][FPS-Horror] Cry of Fear มันคือโครตแห่งความหลอน [3.2 GB][Standalone][One2Up]ByScreamHorror

คำยืนยันความหลอนที่เล่นได้จริง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    ยืนยันจ้าว่าเล่นได้ 100% ผมโหลดตัวเกมส์จาก จขกท แล้วตามไปโหลด patch 1.5 ตามเวบที่ จขกท บอกไว้ ซึ่งจะมีเพิ่ม mission ใหม่มา 5 mission บอกตามตรงโคตรน่ากลัวเลยเกมส์นี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fuseusepower อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ นำไปแคชลงชาแนลแล้วด้วย ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่นำมาแบ่งปัน

ข้อควรทราบ

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความสยองขวัญ ขนหัวลุกของเกมเกมนั้น ซึ่งมีตั้งแต่ 1 กระโหลก ถึง 10 กระโหลก

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความระทึกขวัญตื่นเต้น เกมที่ทำให้เราเกิดอาการหัวใจเกือบวาย ซึ่งมีตั้งแต่ระดับ 1 - 10 เช่นกัน

8 คะแนน
    7 คะแนน

คุณได้พบว่าตนเองตื่นขึ้นมาในที่ที่คุณไม่เคยเห็นมาก่อนในชีวิต ที่ที่ไม่มีวี่แววของมนุษย์แม้คนเดียว คุณพยายามตามหาคำตอบ แต่คำตอบนั้นกลับไปอยู่ภายในความมืดและความสยองขวัญที่ซ่อนอยู่ในสถานที่แห่งนั้น ทุกครั้งที่ SMS ปรากฏขึ้นบนโทรศัพท์ของคุณ มันยิ่งดึงคุณลึกไปเรื่อยๆจนคุณไม่รู้ว่าคุณเป็นบ้าไปแล้วหรือไม่ พวกมันมาได้อย่างไร และทำไมพวกมันถึงมีตัวตน
    สิ่งที่คุณทำได้ก็คือออกตามหาคำตอบต่อไป...

เกม Cry of Fear นี้เป็น Mod หนึ่งที่สร้างจาก Engine ของ Half Life 1 แต่อย่าได้ดูถูกความเก่าแก่ของเกมนี้ เพราะไม่ว่าใครก็ตามที่เล่นเกมนี้ ทุกเสียงตอบกลับมาแต่ความเขย่าขวัญสั่นประสาทหลอนที่มากเกินบรรยายและกลายเป็นเกม Mod สยองขวญทีได้รางวัล

คุณจะได้พบกับ...ใน Cry of Fear

หากผู้ใดไม่เคยเห็นเกมนี้มาก่อนเลย และหากคุณเป็นผู้จิตอ่อนอยู่แล้ว การเล่นเกมนี้เกินครึ่งชั่วโมงอาจทำให้หัวใจของคุณเกิดการสูบฉีดอย่างหนักจนคุณหายใจไม่ออก ดังนั้นหากรู้ตัวโปรดระวัง! ในเกมนี้คุณจะได้เห็นวิวความสยองภายในเมืองใหญ่ที่แออัดในยามกลางคืนที่ร้างผู้คน แต่กลับเต็มไปด้วย"บางสิ่ง"ที่ซ่อนตัวอยู่ทุกหลืบของอาคารทุกหลัง ไม่ว่าจะเพดานหรือใต้เตียง มันจะเข้ามาโดยอาจทำให้ตกใจหรือลอบจากด้านหลัง คุณต้องระวังตัวเองโดยตลอดเวลา
    ลูกเล่นของเกมนี้มีแปลกจากเกมอื่นก็คือที่คุณสามารถเลือกถืออุปกรณ์หรืออาวุธ 2 อย่างพร้อมๆกันได้ รวมถึงการใช้ไฟจากมือถือตนเป็นไฟฉาย เกมนี้ไม่ค่อยมียาเพิ่มเลือดให้เห็นมากนักดังนั้นคุณควรระวังไม่วิ่งสู้ฟัดเหมือนเกมอื่นๆ โอ๊ และอีกสิ่งที่ผมเกือบลืมไปก็คือ ทุกๆการตัดสินใจของคุณมีผลต่อเกมด้วยนะครับ ขอให้โชคดี

Video

Full Game Download

Part 1

วิธีการลงเกม

1. แตกไฟล์ออกมา จะได้ Folder "Cry of Fear"
    2. เข้าเกมโดยใช้ "CryOfFearLauncher.exe"

ปล. หากต้องการ Update Version ใหม่ ให้เข้าไปดาวน์โหลดได้ที่ http://www.moddb.com/mods/cry-of-fear
    ปล. ใน Folder เกม จะมี File ชื่อ "Patch" อยู่ ซึ่งนั่นคือ V 1.2 ของ Cry of Fear ถ้าไม่อยากโหลดจากเว็บก็ใช้ตัวนี้ลงเอาได้

ผู้ใดที่ลองเล่นดูแล้ว ขอฝากกลับมาเขียนคำติชมด้วยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruttakorn : 27th January 2015 เมื่อ 17:35 เหตุผล: ขอแก้ชื่อกระทู้หน่อยคร้าบบบบบบบบ
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ตอนแรกผมใช้วิธี "Non-Steam" แต่เครื่องผมเองเปิดเล่นไม่ได้ เลยต้องตามหาวิธีอื่นมาเรื่อยๆจนซมซามมาเจอทางออกอันนี้จนได้ครับ

ตามที่ประกาศไว้ในMyCenterเลยต้องขลุกขลักเล็กน้อยกว่าจะออกมาได้ครับ
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอบคุณมากๆครับชอบแนวนี้มากๆผีๆหลอนๆ

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    ท่าทางจะหลอนได้ใจ
    FC Barcelona Forever ~

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อัพครบทุก part แล้วนะครับ
    ใครเล่นแล้วหลอนยังไงฝากมาบอกด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ลงชื่อ ขอเป็นสมาชิกเกมหลอนด้วยคนครับ

ทุกวันนี้กลางคืนแทบไม่กล้าไปส้วม
    เลิกดูทีวีบางช่องแล้วครับ ขนาดละคร ซึ่งเป็นเรื่องสมมุติยังโดนแบน แล้วเรื่องจริงหรือข้อเท็จจริงจะเชื่อถือได้หรือ

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อยากให้ผู้ชอบเกมผีเล่นเกมนี้ดูครับ เพราะมันเจ๋งมากจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ผมก็ลองทำ แบบ non ดูนะคับเล่นได้แต่ ชาปเตอ2มันเกิด เด่งตอนเข้าประตูอะคับหาวิธีแก้ก็ไม่ได้ ลองดูตามคลิปนี้เลยคับว่ามันเกิดเด่งตอนไหน เลยอยากทราบว่าตัวเกมที่เอามาปล่อยนี้มันจะเด่งหรือปล่าวอะคับ ขอบคุณคับ

ที่เสียเวลารับชม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomcheck : 8th November 2012 เมื่อ 20:53

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    น่าสยองดีจริงๆ ขอ และกันชอบๆ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เปิด console ไม่ได้อ่ะครับ พอมีวิธีไหมครับ

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    มาเจิมครับ เดี๋ยวมาโหลด
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

กล่าวขอบคุณ
    814
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    Blog Entries
    2
    อุแม่เจ้า นอกจากจะหลอนตอนส่องกระจกตอนเช้าแล้ว ยังได้เกมส์นี้มาเพิ่มความหลอนอีก ดี....หลอนซะให้เข็ด

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peemnakab อ่านกระทู้
    เปิด console ไม่ได้อ่ะครับ พอมีวิธีไหมครับ
    รู้สึกว่า mod นี้จะบล็อกไว้ครับ ผมก็ไม่แน่ใจ

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomcheck อ่านกระทู้
    ผมก็ลองทำ แบบ non ดูนะคับเล่นได้แต่ ชาปเตอ2มันเกิด เด่งตอนเข้าประตูอะคับหาวิธีแก้ก็ไม่ได้ ลองดูตามคลิปนี้เลยคับว่ามันเกิดเด่งตอนไหน เลยอยากทราบว่าตัวเกมที่เอามาปล่อยนี้มันจะเด่งหรือปล่าวอะคับ ขอบคุณคับ

ที่เสียเวลารับชม

ตัว Cry of Fear จะมีPatch ให้ดาวน์โหลด ที่ Website ของเขาโดยตรงครับ น่าจะมีการแก้ปัญหาเด้งออกนี้ด้วยครับ ลองไปโหลดแบบ Mannual หรือ โหลดจาก Launcher ของเกมดูครับ น่าจะหายอาการนี้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ruttakorn อ่านกระทู้
    ตัว Cry of Fear จะมีPatch ให้ดาวน์โหลด ที่ Website ของเขาโดยตรงครับ น่าจะมีการแก้ปัญหาเด้งออกนี้ด้วยครับ ลองไปโหลดแบบ Mannual หรือ โหลดจาก Launcher ของเกมดูครับ น่าจะหายอาการนี้
    ขอบคุณคับที่แนะนำ แต่ของผมมันไม่ใช่ของแท้อะคับโหลดผ่าน launcher ไม่ได้ ลองเข้าไปในเว็บเข้าเห็นมีกะตัวติดตั้ง 1.0 อะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomcheck : 9th November 2012 เมื่อ 18:07

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ยืนยันจ้าว่าเล่นได้ 100% ผมโหลดตัวเกมส์จาก จขกท แล้วตามไปโหลด patch 1.5 ตามเวบที่ จขกท บอกไว้ ซึ่งจะมีเพิ่ม mission ใหม่มา 5 mission บอกตามตรงโคตรน่ากลัวเลยเกมส์นี้

My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomcheck อ่านกระทู้
    ขอบคุณคับที่แนะนำ แต่ของผมมันไม่ใช่ของแท้อะคับโหลดผ่าน launcher ไม่ได้ ลองเข้าไปในเว็บเข้าเห็นมีกะตัวติดตั้ง 1.0 อะคับ
    โหลดตัวเกมส์จาก จขกท อ่ะครับ จากนั้นไปโหลด patch 1.5 แบบ manual ที่นี่ >>> www.cry-of-fear.com/patches/patch.exe พอโหดลเกมส์เสร็จก็แตกไฟล์เรียบร้อยจากนั้นก็กดติดตั้ง patch ทีหลังจ้า
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เล่นได้ 100% ครับไว้ผมจะยืนยันเป็นคลิปให้จะเอาไปแคช อยู่ครับ 555 ขอบคุณมากครับสิ่งดีๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    โหลดตัวเกมส์จาก จขกท อ่ะครับ จากนั้นไปโหลด patch 1.5 แบบ manual ที่นี่ >>> www.cry-of-fear.com/patches/patch.exe พอโหดลเกมส์เสร็จก็แตกไฟล์เรียบร้อยจากนั้นก็กดติดตั้ง patch ทีหลังจ้า
    ขvบคุณมากครับที่ช่วยเอามาลง ผมกำลังนั่งหาลิงค์โหลดอยู่แต่หาไม่เจอ

ปล.สามารถลง Patch V 1.2 จากFolderเกมได้เลยครับ เพราะมันมีแถมไว้อยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruttakorn : 9th November 2012 เมื่อ 18:55

Hasegawa Taizou
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 599
    Co op ได้ไหมครับหาเกมส์หลอนๆ co op อยู่

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    1
    ชื่อป่ะตอนผมลง ผม โดนด่า - - เเละ T T ไม่ต้องถามต่อไป

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    1

Cool อย่าดราม่า ผมขี้เกียจเถียงแทน ruMpel

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ood อ่านกระทู้
    Co op ได้ไหมครับหาเกมส์หลอนๆ co op อยู่
    Lan ได้ แต่ถ้าจะออนไลน์ก็ไปซื้อ Half Life ครับ

มาอีกแล้ว(ขออภัยท่าน pakaannka จากคราวนั้นด้วย)เกมนี้ฟรีจริงครับ console เปิดได้ครับ แต่ไม่แนะให้ใช้สูตร เพราะเกมจะ Crash (ยกเว้นจะเซฟ) ส่วนแพทนั้นไอนั้น Cry of Fear SDK 1.2 ไม่ใช่แพทนะเพ่ -*- อันเป็นตัวพัฒนาด่าน ของปลอม Non-Steam จะหลุดและอัพเดตไม่ได้ตลอด

แต่ผิดอย่างครับ คือ เกมนี้ต้องการ Half Life ฉะนั้น ผิดกฏครับถ้า Stand-Alone มา!!!

ใช่ครับ แจก MOD ไม่ผิดกฏ แต่แจกแบบ Stand-Alone และดันเป็นตระกูล Half Life นี่สิครับจะผิด เพราะถือว่าแจก Half Life ด้วย

และ ใช่ครับ เกมนี้ใช้เพียงแค่ Texture เล็กๆกะตัวอักษรจาก Half Life ด้วย แต่ไม่เถียงแน่ว่า มี HL.exe อยู่ด้วย และเล่นได้ด้วยอีกแน่ะ

ลองอ่านดูครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...04#post1564304

ก็แล้วแต่คนจะคิดนะครับ ถ้าท่าน MOD มองว่าผิดก็ต้องผิดอ่ะนะ

แต่เกมนี้ท่านจะแจกได้ ต้องหลังจาก Steam ปล่อยเกมนี้ใน Greenlight เรียบร้อยครับ เพราะผู้พัฒนาบอกว่า "เมื่อเกมนี้ Release บนสตีมแล้ว จะไม่ต้องการ Half Life อีกต่อไป"แต่กระทั่งตอนนี้ มันก็ไม่ Release สักที ก็ยังเป็น MOD ต่อไป

ข้อความจาก ruMpel (Project Leader ครับ)(ไม่แปลนะ เดี๋ยวไม่เชื่อ)

For those of you who don't know, Cry of Fear was recently voted by the community to be one of the first 10 mods/games ever to be released on Steam Greenlight. This means that we now have an agreement with Valve to distribute Cry of Fear standalone, meaning that you will no longer require Half-Life to play the mod! We will bring you more news about this soon, such as what improvements will be made and other exciting details. For now, keep a close eye on our ModDB page and website, which can be found at www.cry-of-fear.com and if someone try to make stand-alone versions.don't do it because it's will be free and no half life need.so please delete link and STOP DO THAT!!! - ruMpel
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dadvader : 9th November 2012 เมื่อ 20:43 เหตุผล: ประท้วง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มาติดตามความหลอนด้วยคน = =

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตั้งแต่พาร์ท4โหลดไม่ได้ครับ
    T.T

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พาท 10 ด้วยครับ