ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool ROG GameFirst II{cFosSpeed-MOD} v8.01 Build 1970 Full(ตัวเต็มไม่ต้อง Crack){x86/x64 bit}[+ไทย]**โปรแกรมเพิ่มประสิทธิภาพในการเชื่อมต่อ Internet**@NEW@

ASUS ROG GameFirst II(cFosSpeed-MOD) v8.01 Build 1970 Final-Full(x86/x64 bits){ตัวเต็มลงแล้วไม่ต้อง Crack หรือ Patch 100%} + สกินสวยๆ มากมาย {อัพเดทล่าสุด !!! NEW***}

ASUS ROG GameFirst II v8.01 Build 1970 Final: เป็นโปรแกรม cFosSpeed รุ่น Freeware และ MOD ขึ้นมาใหม่จากค่าย ASUSTek Computer สาขาประเทศไต้หวันครับ แล้วเปลี่ยนชื่อใหม่เป็น ROG GameFirst II โดยเดิมทีโปรแกรม ROG GameFirst II เกิดขึ้นมาจากการร่วมมือของทีมงานจากเมนบอร์ดค่าย ASUS สาขาประเทศไต้หวัน และผู้ผลิตโปรแกรม cFosSpeed ซึ่งถูกสร้างขึ้นมาเพื่อสมณาคุณสำหรับท่านที่ใช้เมนบอร์ดของค่าย ASUS บางรุ่นเท่านั้น!!!! โดยเปิดให้ดาวน์โหลดใช้งานแบบฟรีๆ เลยครับ ท่านที่ใช้เมนบอร์ดค่ายอื่นหรือใช้เมนบอร์ด ASUS บางรุ่นอยู่ก็อดไป(ถ้าไปดาวน์โหลดตัว Original กับทางเว็บผู้ผลิต)...แต่...ไม่ต้องตกใจไปครับเพราะตัวที่ผมแจกนี้ถูก MOD อีกรอบเพื่อให้ใช้งานกับเมนบอร์ดของค่ายอื่นๆ ได้ด้วยครับ (ผมเทสน์ทดสอบกับเมนบอร์ดของ GIGABYTE เท่านั้นนะครับ ....ฉะนั้นท่านไหนที่ใช้เมนบอร์ดของค่ายอื่นนอกจาก ASUS ก็ช่วยกลับมาคอมเมนต์สักหน่อยว่าใช้งานได้รึเปล่า จะขอบคุณมากครับ ) ซึ่งโปรแกรมนี้มีความสามารถถอดแบบ cFosSpeed มีเหมือนเปี๊ยบ โดยโปรแกรมนี้ที่มีควาสามารถปรับ Traffic Shaping ให้สามารถใช้ ADSL ได้เต็ม speed ได้ตลอดเวลา (ไม่ได้ทำให้เร็วเพิ่มขึ้นจาก ADSL Speed ที่ใช้อยู่นะครับ) โดยโปรแกรมจะทำการเรียงการจัดส่งแพคเกจ ของอินเตอเน็ต ทำให้, เน็ต, บิท, เกมส์ เร็วขึ้น อัพโหลดเต็มสตรีมโดยเล่นเกมส์ออนไลน์พร้อมกันไปด้วยแล้วไม่แลค เหมาะสำหรับกับนักเล่นเกมส์ออนไลน์! Traffic Shaping อย่างมีระดับสำหรับ DSL โมเดม และ routers ใช้ได้มีประสิทธิภาพมากเมื่อใช้ร่วม กับเกมส์ออนไลน์ และการแชร์ไฟล์ต่างๆ (P2P) เช่น eMule, Kazaa หรือ Bittorrent ping ที่น้อยกว่าสำหรับ streaming เสียง และ ภาพ, Voice over IP (VoIP), Internet Radio, และอื่นๆ อีกมากมายครับ แต่ที่เด็ดที่สุดของ ROG GameFirst II ที่ต่างจาก cFosSpeed รุ่นปกติก็คือโปรแกรมนี้จะเพิ่มระบบ EZ Mode ซึ่งเหมาะสำหรับมือใหม่ที่ปรับแต่งโปรแกรมมาให้ด้วย เพียงแค่คลิ๊กเดียวระบบ EZ Mode ของโปรแกรมก็จะปรับแต่งค่าแบนด์วิดท์ให้เราแบบอัตโนมัติครับ...ฉะนั้นหากท่านใดพบปัญหา speed upload-download ไม่นิ่ง ลองนำไปใช้ดูได้ครับ

GameFirst II is the latest upgrade to the original GameFirst, with ROG delivering smart cFosSpeed network traffic shaping technology that cuts your pings and latency with background data packet inspection. This gives you better online gaming and VoIP team-chat, together with an intuitive interface that offers exclusive EZ Mode and Advanced Mode to cater to all users. GameFirst II - As the IT industry migrates further with the internet, more and more contents are made available online. This often leads to bandwidth limit concerns, especially when trying to perform tasks online such as surfing, webmail checking or even watching streams while having one or many download processing running in the background. Considering the download process often drains out the bandwidth required for the smooth delivery of the desired tasks. To overcome this problem, ASUS provides an exclusive software package, the GameFirst II which combines various network shaping techniques in one, aimed to provide the network shaping functionality required for the smooth delivery of network contents under congested network.

Key Feature:
    * EZ Mode - Under this mode, the users will be able to access the key network shaping features provided by the GameFirst II with a few simple clicks of a mouse through simple GUI. This mode is aimed to make bandwidth management more accessible to its users.
    * Advanced Mode - Under this mode, users will be able to make adjustment to all network shaping features provided by the GameFirst II. Advance users can make use of this mode to optimize the network to what best suits their application.
    * Online Calibration - The GameFirst II utilizes an intelligent online server to calibrate and optimizes the performance and ping time at the user end. The remote server will analyse the user networking environment, and make adjustments accordingly. This task will be done automatically during the very first execution of GameFirst II after its installation.
    * Favour Bandwidth / Ping Time - Though the maximum throughput of the user networking environment has been looked after by with the unique online calibration engine and the preset network profiles, heavy online gamers also looks for any opportunities to minimize the network pings for their network environment, even if that will cost some of their network bandwidth. The network configuration will be recalculated to deliver either the instant improvement of network pings or network bandwidth with a simple click of the Favour Bandwidth / Favour Ping Time icon, ensuring the network is to be optimized for all applications.
    * Real-time Monitor of TX / RX Performance - The GameFirst II comes with a built-in real-time monitor function to monitor how well the current network configuration performs. Users can use this info to help them configure the network shaping options to optimize their network environment further.
    * Real-time Monitor of Current Network Priority - The GameFirst II comes with a built-in network application priority monitoring tool to show how exactly has each applications been prioritized to deliver the current network performance. Users can make use of this info to make desired changes in the priority profile to achieve the most desired result.
    * Online SpeedTests - Under many cases, after the user has optimized their network configuration, the next time that the users would love to know, will be how well it can perform when connecting to the outside world. GameFirst II comes with its own network benchmarks, which through the communication with a remote server, works out how well the network can perform, and send back to the user system for later reference.

*Note* For all access types: DSL, Cable, Mobile Broadband (2G/3G), WiFi, etc.

OS: Windows 8/7/Vista/XP + Server 2003 & 2008 (x86/x64)

Homepage - http://www.cfos.de/en/asus/asus.htm
    Officsite - http://rog.asus.com/
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yamahafino_art อ่านกระทู้
    ของเขาดีจริงๆ หุหุ เมนบอร์ดของ GIGABYTE เหมือนกัน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ regention อ่านกระทู้
    โปรแกรนี้แนะนำให้ใช้เลยครับ ประสิทธิภาพดีพอๆกับcfosSpeed ด้วย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Suntier อ่านกระทู้
    ลองกับ Asrock แล้วใช้ได้ครับ
    ขอบคุณทุกคอมเม้นยืนยันครับ

ASUS ROG GameFirst II(cFosSpeed-MOD) v8.01 Build 1970 Final-Full(x86/x64 bits){ตัวเต็มลงแล้วไม่ต้อง Crack หรือ Patch 100%} + สกินสวยๆ มากมาย | 15.5 MB
    rghost
    หรือ
    uppit
    หรือ
    herosh
    หรือ
    CloudApp
    หรือ
    Direclink

รหัสแตกไฟล์: www.zone-it.com
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 11th November 2012 เมื่อ 05:31

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ สำหรับโปรแกรมดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ลองกับ Asrock แล้วใช้ได้ครับ
    จะเชียร์แมนยู ต้องสู้ทั้งโลก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอบคุณคับบบ

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    โปรแกรนี้แนะนำให้ใช้เลยครับ ประสิทธิภาพดีพอๆกับcfosSpeed ด้วย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    Blog Entries
    2
    จองไว้ก่อนนะ เดี๋ยว รีเครื่องแปบจะมาโหลด ด่วนเลย 555+

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ของเขาดีจริงๆ หุหุ เมนบอร์ดของ GIGABYTE เหมือนกัน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Straw Hat Pirates
    กล่าวขอบคุณ
    4,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    thank you...

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    ใจ้จร้า ^^
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    มันใช้ยังไงอ่ะ ยัง งงๆ กับ Interface มันอยู่ คือ เปิดโปรแกรมปุ้ป นั้นแสดงว่าใช้แล้วใช่ไหม !!!
    BEGONE THOTTTTTTTT

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    พอดีผมใช้ตัว cfosSpeed อยุ่อ่ะครับถ้าอยากใช้ตัวนี้ต้องลบอันเก่าแล้วลงใหม่หรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    งง กับ โปรแกรม จัง เลย ครับ พอดีไม่เคยใช้งานเลยครับ ยังไม่ค่อยเข้าใจในการทำงานเท่าไหร่เลยครับ - -
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    พอดีผมใช้ตัว cfosSpeed อยุ่อ่ะครับถ้าอยากใช้ตัวนี้ต้องลบอันเก่าแล้วลงใหม่หรือป่าวครับ
    ควรจะลบ cfosSpeed ตัวเก่าที่อยู่ในเครื่องก่อนลงด้วยครับ เพราะว่า ROG GameFirst ใช้โปรเซสในการทำงานตัวเดียวกันคือ cfosspeed.exe ซึ่งจะเหมือนกับโปรแกรม cfosSpeed โดยถ้าเราลงทับไปเลยผมไม่แน่ใจว่าถ้าใช้ไปนานๆ แล้วโปรแกรมจะมีปัญหารึเปล่า ...ฉะนั้นควรลบ cfosSpeed ออกก่อนเพื่อป้องกันปัญหาที่อาจเกิดขึ้นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    มันใช้ยังไงอ่ะ ยัง งงๆ กับ Interface มันอยู่ คือ เปิดโปรแกรมปุ้ป นั้นแสดงว่าใช้แล้วใช่ไหม !!!
    โดยปกติแล้วโปรแกรม cfosSpeed หรือตัว ROG GameFirst เอง เมื่อเราทำการติดตั้งโปรแกรมเสร็จ ตัวโปรแกรมจะทำการปรับแต่งค่าการเชื่อมตามลักษณะการใช้งานของเราแบบอัตโนมัติครับ เราไม่จำเป็นต้องปรับแต่งค่าอะไรเพิ่มเติมก็ได้ ...ยกเว้นเราต้องการเพิ่มค่า Traffic shaper หรือลดค่า Ping time ในการเชื่อมต่อในบางเงื่อนไข เช่น เพื่อจะเพิ่มความเร็วในการ upload-download ให้สูงมากกว่าค่าที่โปรแกรมตั้งค่าอัตโนมัติเอาไว้ เราสามารถปรับแต่งเพิ่มเติมได้เองครับ และแน่นอนไม่แนะนำให้ปรับแบบมั่วๆ นะครับ เพราะผลกระทบมันรุนแรงมากเอาการ อาจจะทำให้เกิดการ "แล็ก" (Lag) เวลาเชื่อมต่อ Internet หรือถ้าร้ายแรงก็อาจจะเชื่อมต่อกับ Network ไม่ได้เลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bloodtea อ่านกระทู้
    งง กับ โปรแกรม จัง เลย ครับ พอดีไม่เคยใช้งานเลยครับ ยังไม่ค่อยเข้าใจในการทำงานเท่าไหร่เลยครับ - -
    หลักการทำงานของโปรแกรม หลักๆ ผมได้อธิบายไปแล้วจากเรปบนสุด แต่จะขอเสริมข้อมูลสำหรับท่านที่อาจจะยังสับสนกับการทำงานอยู่(ตามความเข้าใจของผมนะครับ ) โดยตัวโปรแกรม cfosSpeed และโปรแกรม ROG GameFirst เป็นโปรแกรมที่งานด้วยระบบ cFosSpeed Traffic Shaping หรือก็คือ เป็นกระบวนการพยายามลดความหนาแน่นของการส่งข้อมูลให้ดีขึ้นมากขึ้น ในสื่อการส่งแบบเดิมหรือในเวลาเท่าเดิมเพื่อเพื่มประสิทธิภาพในการส่งข้อมูลให้ดีขึ้นนั่นเอง โดยตัวโปรแกรมจะเข้าไปบริหารและจัดการ Bandwidth ความกว้างของเส้นทางในการส่งข้อมูลในระบบนั้นๆ ครับ(เกมออนไลน์, FTP, HTTP, Streaming, ฯลฯ) เอาง่ายๆ Bandwidth ยิ่งกว้างมาก ก็รับ/ส่งข้อมูลได้เร็วมาก เปรียบเหมือนความกว้างของถนน ยิ่งกว้างรถก็ยิ่งวิ่งได้มากขึ้นในเวลาเดียวกัน ในทางปฎิบัติ ก็เหมือนกับเวลาที่เราใช้งาน Internet ทั้ง upload-download ไฟล์, ดูวีดีโอบน Youtube และเล่นเกมส์ออนไลน์ ไปในเวลาเดียวกัน ความแออัดของข้อมูลทาง Bandwidth ก็จะมากมีโอกาสที่ Lag หรือการเชื่อมต่อจะล่มมีสูงขึ้น เปรียบได้เหมือน Bandwidth เป็นความกว้างของถนน ซึ่งความกว้างของถนน มันก็กว้างคงที่ของมัน จะขยายถนนก็ลำบาก แต่ปริมาณรถมันมากมายมหาศาล ถ้าเราปล่อยให้รถทุกคัน สามารถวิ่งได้ตามใจชอบ รถก็ติดโครตๆ แต่ก็เรามาจัดสรรซะใหม่ โดยให้รถเมล์วิ่งเลนนึง รถบรรทุกวิ่งเลนนึง มอเตอร์ไซค์วิ่งเลนนึง ทุกคันก็สามารถวิ่งผ่านถนนเส้นนี้ได้โดยสุขโขสโมสรนั่นเองครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดมากลองใช้แล้วครับ ผมกำลังมองหาดปรเเกรมแนวนี้พอดีเลยครับ

แต่มีปัญหาที่อยากให้ช่วยหน่อยครับ พอ ผมลองใช้ดูแล้วรู้สึกว่า IDM ที่ใช้อยู่อัตตาดาวน์โหลดมันขึ้นๆ ลงๆ ไม่เต็มสปีดเท่าเดิม

ท่าน Zenion พอจะมีวิธีแก้ปัญหาไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE-GOD อ่านกระทู้
    โหลดมากลองใช้แล้วครับ ผมกำลังมองหาดปรเเกรมแนวนี้พอดีเลยครับ

แต่มีปัญหาที่อยากให้ช่วยหน่อยครับ พอ ผมลองใช้ดูแล้วรู้สึกว่า IDM ที่ใช้อยู่อัตตาดาวน์โหลดมันขึ้นๆ ลงๆ ไม่เต็มสปีดเท่าเดิม

ท่าน Zenion พอจะมีวิธีแก้ปัญหาไหมครับ
    ขออภัยที่ตอบช้าไปมากครับ เพราะช่วงนี้ผมสิงอยู่แต่เว็บบอร์ดของพวกทีม Hack/Cracker โปรแกรมต่างๆ ที่อยู่ในต่างประเทศ ไม่ค่อยได้เข้าเว็บบอร์ดไทยซักเท่าไหร่ครับ (...แต่ได้ความรู้ในการ Hack โปรแกรมรุ่นใหม่ๆ มาเพียบเลยครับ )

มาเข้าเรื่องกันดีกว่า ปัญหาที่บอกมาข้างต้นก็คงเป็นเพราะ Bandwidth ของ IDM โดนทาง ROG GameFirst จำกัดเอาไว้นั่นเอง จากที่บอกมาทาง PM ว่าเคยโหลดได้ 1 M กว่าๆ ลงมาเหลือแค่ 500 - 700 kb เป็นเพราะผลของระบบ Traffic Shaping ของโปรแกรม วิธีแก้แบบง่ายก็คือ เวลาที่เราต้องการดาวน์โหลดไฟล์ต่างๆ ก็ให้ทำการปิด Traffic Shaping ของโปรแกรม(ปิดชั่วคราว) ก่อนดาวน์โหลด เมื่อดาวน์โหลดเสร็จแล้วค่อยเปิด Traffic Shaping ให้เริ่มทำงานใหม่ ซึ่งข้อดีของวิธีนี้คือ คลิ๊กแค่ปุ่มเดียวก็จะเปิดปิด Traffic Shaping ได้(ให้คลิ๊กขวาที่ Icon โปรแกรมที่รันทำงานอยู่บน System Tray แล้วเลือกหัวข้อ Traffic Shaping) ทำให้เราไม่ต้องปรับค่าย้อนไปมา ในกรณีที่ตั้งค่าในโปรแกรมไม่ถูกใจ

หรือถ้าชอบวิธีแบบยากๆ ให้ทำการเปิดหน้าต่าง Advanced Mode ขึ้นมา แล้วเข้าไปที่ Traffic Shaping จากนั้นทำการเลือกโปรแกรม IDM จากนั้นปรับค่า Bandwidth ให้ได้มากที่สุดก็จะแก้ได้ (จะต้องลดค่า Bandwidth ของโปรแกรมอื่นด้วยนะครับ ไม่งั้นค่า Ping Time กระฉูดแน่นอนครับ )

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมดีจิงๆๆครบั

Tags for this Thread