ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Amat Victoria Curam
    Lampang หนาวมาก
    กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 191

เรื่อง watercooling ของ VGA ครับ

ผมอยากรู้เรื่องการต่อ watercooling เข้าการ์ดจออ่ะครับ มันขึ้นอยู่กับอะไรหรอครับ แบบว่า ต้องปลั้มน้ำแรงๆถึงจะต่อได้ อะไรงี้ป่าวแล้วพวกชุดน้ำที่มันมีหลายราคาอ่ะครับ มันแตกต่างกันยังไงหรอครับ
    แล้วที่ชุดน้ำจะเย็นหรือไม่เย็นมันขึ้นอยู่กับอะไรอ่ะครับ แล้วอย่าง XSPC Raystorm 750 RS 240 มันสามารถต่อการ์ดสองตัวได้รึป่าวครับ พอดีผมอาจจะมีการ CF ในอนาคต อิอิ

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    ถ้าจะเล่นน้ำ ไปตามนี้ได้เลยคับ "น้ำใสสะอาด วิวสวย" เฮ้ยไม่ใช่ http://www.overclockzone.com/forums/...hp/101-Cooling ข้อมูลอุปกรณ์เล่นน้ำคับ

ลองหาๆสืบราคากันไปก่อน เผื่อเจอตัวไหนดีกว่าถูกกว่า ที่นี่มีหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sillyfools43 : 18th November 2012 เมื่อ 20:53

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 505
    แนะนำเพิ่มเงิน ซื้อ ตัว EK kit ดีกว่าครับ ร้าน Com&more เลย หรือจะสั่งจากนอกก็ได้ ตามสะดวก
    OCZ Agility 4 SSD 120 GB : H100
    AMD FX-8150 3.6 GHZ : Kingston Hyper-x 8 GB : GIGABYE GTX670 OC 2GB : XFX Pro 650 !

<Don't barks at the moon>
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaGOK__JKG อ่านกระทู้
    ผมอยากรู้เรื่องการต่อ watercooling เข้าการ์ดจออ่ะครับ มันขึ้นอยู่กับอะไรหรอครับ แบบว่า ต้องปลั้มน้ำแรงๆถึงจะต่อได้ อะไรงี้ป่าวแล้วพวกชุดน้ำที่มันมีหลายราคาอ่ะครับ มันแตกต่างกันยังไงหรอครับ
    แล้วที่ชุดน้ำจะเย็นหรือไม่เย็นมันขึ้นอยู่กับอะไรอ่ะครับ แล้วอย่าง XSPC Raystorm 750 RS 240 มันสามารถต่อการ์ดสองตัวได้รึป่าวครับ พอดีผมอาจจะมีการ CF ในอนาคต อิอิ
    การต่อเข้าการ์ดจอขึ้นอยู่กับ "อยากจะต่อรึเปล่า" เท่านั้นครับ ถ้าต่อก็เย็นขึ้นแน่นอน+สวย ฟูลโหลดคงไม่เกิน 54 องศา
    แล้วจำเป็นต้องปั๊มแรงมั้ย ตอบเลยว่า "ไม่" มันขึ้นอยู่กับระบบโดยรวมของเรา ความอั้นน้ำของบล๊อคซีพียู บล๊อคการ์ดจอ บล๊อคแรม บล๊อคต่างๆนาๆ หม้อน้ำมีกี่จุด กี่ตอน
    ถ้าเยอะก็ต้องใช้ปั๊มแรงตามไปด้วย
    ราคาของชุดน้ำที่ต่างกันส่งผลยังไงกับอุณหภูมิ ยกตัวอย่างชุด xspc 5พันกว่า กับ ชุด ekwb 8พันกว่าอุณหภมิไม่หนีกันมากเพราะมันคือชุดเริ่มต้น
    ปั๊ม rasa 240 ต่อการ์ด 2 ใบได้มั้ย "ได้ครับ"
    [IMG][/IMG]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,746
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pao_fulfill อ่านกระทู้
    การต่อเข้าการ์ดจอขึ้นอยู่กับ "อยากจะต่อรึเปล่า" เท่านั้นครับ ถ้าต่อก็เย็นขึ้นแน่นอน+สวย ฟูลโหลดคงไม่เกิน 54 องศา
    แล้วจำเป็นต้องปั๊มแรงมั้ย ตอบเลยว่า "ไม่" มันขึ้นอยู่กับระบบโดยรวมของเรา ความอั้นน้ำของบล๊อคซีพียู บล๊อคการ์ดจอ บล๊อคแรม บล๊อคต่างๆนาๆ หม้อน้ำมีกี่จุด กี่ตอน
    ถ้าเยอะก็ต้องใช้ปั๊มแรงตามไปด้วย
    ราคาของชุดน้ำที่ต่างกันส่งผลยังไงกับอุณหภูมิ ยกตัวอย่างชุด xspc 5พันกว่า กับ ชุด ekwb 8พันกว่าอุณหภมิไม่หนีกันมากเพราะมันคือชุดเริ่มต้น
    ปั๊ม rasa 240 ต่อการ์ด 2 ใบได้มั้ย "ได้ครับ"
    อันนี้แหละครับขอมูลที่ผมต้องการ ขอบพระคุณมากๆจริงๆครับ
    ขออีกหน่อยนะครับผมอยากทราบเว็บดูราคาของแบบนี้อ่ะครับ อย่างพวกบล๊อดการ์ดจอ หัวฟิตติ้งอะไรนั้นอ่ะครับ เอาแบบราคากลางนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    139
    อันนี้แหละครับขอมูลที่ผมต้องการ ขอบพระคุณมากๆจริงๆครับ
    ขออีกหน่อยนะครับผมอยากทราบเว็บดูราคาของแบบนี้อ่ะครับ อย่างพวกบล๊อดการ์ดจอ หัวฟิตติ้งอะไรนั้นอ่ะครับ เอาแบบราคากลางนะครับ
    ราคากลางต้องดูเมืองนอกครับ ถ้าจากคนขายในไทยก็ดูจาก ocz ครับ
    [IMG][/IMG]

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,746
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pao_fulfill อ่านกระทู้
    ราคากลางต้องดูเมืองนอกครับ ถ้าจากคนขายในไทยก็ดูจาก ocz ครับ
    แล้วถ้าผมจะซื้อเป็นชุดมาเลย หรือว่า ไปซื้อแยกๆมาใส่เองแบบไหนจะคุ้มกว่ากันอ่ะครับ???

กล่าวขอบคุณ
    139
    ชุดสำเร็จแบบ corsair hydro serie เล่นแล้วจบ ไม่บานต่อ
    ซื้อแบบเป็นชุด kit หรือแยกชิ้น ยังไงก็บานครับ ชุดน้ำไม่มีคำว่าคุ้มครับถ้าหวังสูง
    อุณหภูมิไม่ต่างจากซิ้งค์ลมมาก แต่นิ่งกว่าเยอะ

ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องใช้ครับ เย็นกว่าพวก megahalem ประมาณไม่เกิน 10 องศาแต่จ่ายมากกว่า 10 เท่า
    ลองคิดดูครับ ^ ^
    [IMG][/IMG]

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ต้อง ซื้อ บล็อค vga ด้วยนะครับ แล้วว่าแต่จะเล่นแบบ ไหนครับ แบบเต็มการ์ด หรือแค่เฉพาะตัว ชิบ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: