ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

Exclamation ชาว JKG คิดอย่างไรกับภาพประเทศไทยในวันนี้ !!!

ชาว JKG คิดอย่างไรกับภาพประเทศไทยในวันนี้ !!!

เครดิต : Mthai

ผมรู้สึกเบื่อกับข่าวแบบนี้จริงๆ และก็สงสารเจ้าหน้าที่ตำรวจหรือทหารที่ต้องมาเจออะไรๆแบบนี้ ผมไม่รู้ว่าพวกผู้ใหญ่เขาคิดอะไรกันแต่ผมคิดว่า เขาคงอยากจะให้นายกลาออกอีกแน่
    แต่มันคุ้มเหรอที่ต้องเอาตัวมาเข้าแลกแบบนี้ มันว่างมากใช่ไหม ทำแบบนี้ประเทศคงจะเจริญขึ้นมากเลยเนอะ ไม่เคารพกฏหมายกันเลย ผมว่า ถ้าคนนั้นคนนี้ทำผิดจริงๆ ก็หาหลักฐานแล้วฟ้องขึ้นศาล จบ
    ทำไมพวกเขาไม่ยอมกันบาง ให้อภัยกัน หรือว่าหัดยอมรับความจริงบาง ดูอย่างเมกาสิ ใครได้เป็น ปธน. ประชาชนทุกคนก็ต้องยอมรับ แล้วเขาก็ไม่มีซื้อเสียงกันด้วย
    และเยาวชนไทยยุคใหม่จะคิดอย่างไงกับเรื่องนี้ เขาคงอายชาวโลกมาก พวกผู้ใหญ่บางคนใช้วิธีรุนแรงหรือกบฎ เพื่อแลกกับบางสิ่งที่เขาคิดว่าถูกต้อง คุยกันด้วยเหตุผลกันไม่ได้เหรอ
    จะมาตัดสินคนนั้นคนนี้ด้วยความคิดหรือเพราะคนอื่นเป่าหูเหรอ การอคติกับคนนั้นคนนี้อ่ะ ถอดออกมาได้ไหมครับ ???
    .:ll:.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668
    ก็หลายคนหลายพวก พวกไหนๆก้อยากไห้สิ่งที่ตนเองทำดีที่สุด
    1.รัฐบาลก็อยากทำงานเพื่อลบคำด่าต่างๆ ให้เต็มที่
    2.เสธอ้ายก็อยากทำรัฐประหาร
    พูดไปก็เท่านั้นแหละ การเมือง ด่ากันตลอด ไม่เชื่อดุดิเดี๋ยวก็มีคนมาด่าผม 555
    COLD PLAY

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ล่อเป้าs เติม s ให้ด้วย ฮ่าๆๆๆๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ตราชั่งกำลังจะเอียง...

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    มีหลักฐาน ฟ้องไปก็ไม่จบ(คนมันเส้นใหญ่) อเมริการู้ได้อย่างไรว่าไม่ซื้อเสียง(ดูจากข่าว หรือ จากอย่างอื่น) ข้อดีของอเมริกาคือ ทำดีกับประเทศตัวเอง ทำเลวกับประเทศคนอื่น และสร้างภาพว่าเป็นประเทศที่มีความยุติธรรม ไม่เคยบอกว่าประเทศตัวเองทำเลวอะไรไว้(เท่าที่ความรู้ผมมีนะ)
    ปล.สิ่งที่ทำได้คือ พยายามสอนเยาวชนรุ่นหลังให้รู้จักประวัติศาสตร์ของชาติตัวเองเข้าไว้ สอนให้รักในสถาบันกษัตริย์เข้าไว้ สอนให้เป็นชาตินิยมเข้าไว้ และอีกเยอะแยะ เช่น เรื่อง วัตถุนิยม ชอบเป็นฝ่ายรอการช่วยเหลือ มากกว่าเป็นฝ่ายลงมือเอง แล้วก็ระบบเลียแข้งเลียขา คนเก่ง คนดี ไม่มีโอกาสได้ขึ้นมาจากความมืดซะที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    กิลวอ ! เซิฟไทย

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    โตแต่ตัวไอ้พวกนี้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    เค้า ห้ามลงเรื่องการเมือง นะ - -"

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    พวกไดโนเสาร์หลงยุค.....
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ชินตาไปซะแล้ว
    Do It Like A Dude...

Ubon Ratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เห้อ...พอเถอะครับ ไม่ว่าสีไหน ฝ่ายไหน คนไทยด้วยกันทั้งนั้น เราควรจะเดินไปข้างหน้าได้แล้ว ทำแบบนี้มีแต่จะถอยหลังไปเรื่อย!!

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    ตราชั่งกำลังจะเอียง...
    ตราชั่งบ้านเรามันหักแล้วไปแล้วไม่ใช่เหรอท่าน
    ...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    มันคือวัฒนธรรมไทย มีมาแต่โบราณกาล ไม่ว่ายุคไหนๆ เบี้ยชนเบี้ย ขุนก็สลับกันอิ่ม

เกมการเมืองชัดๆ ไปตายฟรี เจ็บฟรี กันอยู่ได้ ทำงานหาเงินเลี้ยงลูกหลานดีกว่านะ 55555

"ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    มันคือเกมหนึ่งกระดานที่ประชาชนคือหมาก เกมจะไม่จบจนกว่าหมากจะหมด หรือจะเบื่อเล่นกันไปเอง...
    [IMG][/IMG]

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    เรื่องแบบนี้อีกแล้ว ผมว่าผมล็อคดีกว่า

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: