ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

ผมคิดว่าคอมพิวเตอร์ของคุณก็ดีเลยละครับ

สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งที่ผมอยากเล่าให้คุณฟังนะครับ

Okay ครับ!, ผมจะเรื่องเล่าเรื่องเลยนะครับ:

เมื่อช่วงวันหยุดยาวที่ผ่านมา...
    ผมได้ซ่อมคอมพิวเตอร์ของเพื่อนๆของผมละครับ
    Oh ใช่ครับ!, นั้นเป็นหนึ่งในงานอดิเรกที่ผมชอบครับ

และหลังจากการซ่อมคอมพิวเตอร์ของนั้น...
    พวกเขาก็ชอบถามผมว่า:
    "คิดอย่างไรกับคอมพิวเตอร์นั้น ?"

ผมก็บอกเขาว่า:
    "ผมคิดว่าคอมพิวเตอร์ของคุณก็ดีเลยละครับ "

แล้ววันหนึ่ง เพื่อนของผมก็ให้คอมพิวเตอร์ที่เก่าที่สุดเท่าที่เขามี...
    มาให้ผมซ่อมละครับ

ใช่ครับ!, เขาก็ผมอีกครั้งว่า:
    "คิดอย่างไรกับคอมพิวเตอร์นั้น ?" หลังจากผมซ่อมเสร็จละครับ

และแน่นอนครับ!: "ผมคิดว่าคอมพิวเตอร์ของคุณก็ดีเลยละครับ "

"อะไรนะ?! นายล้อฉันเล่นใช่ไหม ? " เขาถามผมครับ
    "ไม่หรอกครับ และผมคิดว่า คอมพิวเตอร์ของคุณดีจริงๆนะครับ " ผมตอบเขาครับ
    และเขาก็ถามผมอีกว่า "อะไรทำให้นายยังคงคิดว่าคอมพิวเตอร์เครื่องนั้นยังดีอยู่ ?"

ผมคิดว่า สิ่งต่างๆนั้นจะดีหรือไม่ดีนั้น ขึ้นอยู่กับว่า คุณคิดอย่างไรเท่านั้นเองละครับ
    แล้วผมก็คิดว่า อดิตทำให้ปัจจุบันเกิดขึ้นนะครับ

ผมเข้าใจนะครับ ที่พวกเขาไม่ชอบคอมพิวเตอร์นั้นครับ
    เพราะผมเข้าใจว่า ความคิดของเราบางคนก็เปลี่ยนไปตามเวลาที่ผ่านไปครับ

"แล้วนายอดทนได้อย่างไรกับคอมพิวเตอร์ช้าๆแบบนี้ ?" เขาถ้าผมอีกหนึ่งคำถามครับ

ความจริงแล้ว... ผมคิดว่า นั้น Okay ที่จะรอนะครับ
    ผมรู้สึกว่า นั้นเป็นเรื่องปกติด้วยละครับ

เรื่องนี้ทำให้ผมรู้ว่า: โลกของทุกๆคนแตกต่างกันครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    คุณมีแนวความคิดที่ดีมากครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    ภูมิใจกับคอมที่มีอยู่

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    โคตรคมเลยครับ T-T

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My life depends on ...
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    ชอบมากครับ ความคิดแบบนี้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ให้ตายเถอะคุณทำให้ผมต้องกลับมามองตัวเอง
    แต่ก่อนผมรอได้แต่สมัยนี้ทำไมผมรอไม่ได้

ผมเคยทุบ Router เวลาเน็ตหลุดด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ตัวผมเองน่ะรอได้ แต่ system requirement มันดันไม่เคยรอผมน่ะสิ
    โลกยังคงหมุน น้ำยังคงไหล เวลายังคงผ่านไป แล้วใครจะรอคุณ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    นายยังคงดูเรื่อง Gamball ทาง cartoon network เหมือนเดิมสิน่ะ เพราะหลักการพูดการพิมของคุณ มันมาจากการ์ตูนเรื่องนี้ทั้งนั้นเลยผมสังเกตุ!!!!!ได้ เพราะผมเคยดูอยุ่ครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

RE: ผมคิดว่าคอมพิวเตอร์ของคุณก็ดีเลยละครับ

สวัสดีครับทุกๆคน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    นายยังคงดูเรื่อง Gamball ทาง cartoon network เหมือนเดิมสิน่ะ เพราะหลักการพูดการพิมของคุณ มันมาจากการ์ตูนเรื่องนี้ทั้งนั้นเลยผมสังเกตุ!!!!!ได้ เพราะผมเคยดูอยุ่ครับ
    ใช่ครับ!, Gumball เป็นการ์ตูนโปรดของผมเลยครับ
    ผมดูการ์ตูนเรื่องนั้นทุกๆวันเลยละครับ

Umm... แต่ความจริงแล้ว ผมพูดแบบนั้นแต่ผมอายุ 12 ปีแล้วละครับ
    ผมคิดว่า ที่คุณรู้สึกแบบนั้นก็เพราะว่า...
    ผมใช้รูป Gumball ที่ผมวาด มาเป็นรูปแทนของผมเองนะครับ

Hahahaha!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Meteorite อ่านกระทู้
    คอมเพื่อนคุณรุ่นอะไรอะแสดงว่าต้องเก่ามากๆๆๆๆๆแน่ๆ
    Okay ครับ!, คอมพิวเตอร์ของเขาเป็น AMD Duron 800 ละครับ
    ใช่ครับ, ผมคิดว่า ผมชอบคอมพิวเตอร์ของเขานะครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฝังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winnejiro : 28th November 2012 เมื่อ 20:09
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    คอมเพื่อนคุณรุ่นอะไรอะแสดงว่าต้องเก่ามากๆๆๆๆๆแน่ๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เยี่ยมเลยครับ อดิตทำให้ปัจจุบันเกิดขึ้นนะครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คอมเครื่องเก่าตอนที่เราซื้อมาใหม่ๆ ตอนนั้นเราก็ว่าดี

แต่เมื่อเวลาผ่านไป จิตใจคนก็เปลี่ยนไป คอมที่เคยคิดว่าดี ก็กลับไม่ดีอย่างที่ใจเราคิดซะแล้ว ถ้าคอมมันมีชึวิต มันก็คงจะน้อยใจเหมือนกันนะ ที่เจ้าของรักมันน้อยลง

เป็นกระทู้ที่ดีมีสาระนะครับ อย่างน้อยก็สะกิดใจคนที่กำลังหน้ามืดตามัววิ่งตามเทคโนโลยีอย่างทุกวันนี้ได้บ้างไม่มาก็น้อย ^_^
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: