ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

ปรากฎการณ์ทะเลสาปสีชมพู (Retba Lake)

น้ำทะเลกลายเป็นสีชมพู ความแปลกประหลาดนี้เกิดขึ้นในทะเลสาบ Retba ประเทศเซเนกัล ทวีปแอฟริกาตะวันตก

ปรากฎการณ์นี้เกิดขึ้นจากปริมาณเกลือในทะเลสาบที่สูงถึง 40 เปอร์เซ็นต์ ซึ่งมากกว่าทะเลสาบเดดซี (Dead Sea) ทำให้แบคทีเรียผลิตสารสีแดงออกมา และเมื่อมองจากมุมสูงของทะเลสาบจะดูเป็นสีชมพู นับเป็นปรากฎการณ์ที่แปลกประหลาด

เอ้า ให้มันเป็นสีชมพู...

Credit : https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    815
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    สวยดี ฮี่ฮี่
    I LOVE JOKERGAMETH

Design Element
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 671
    ปลามันจะอยู่ได้มั้ยน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    น่าลงไปเล่นจังเลย
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

RE: ปรากฎการณ์ทะเลสาปสีชมพู (Retba Lake)

สวัสดีครับทุกๆคน

ผมคิดว่า นี้ก็เป็นทะเลสาปที่ดูดีอีกแบบหนึ่งนะครับ
    และ ผมคิดว่า ทะเลสาปนี้ก็ดูแปลกด้วยละครับ

Hahaha!

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับของมูลนะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

Tags for this Thread