ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Amat Victoria Curam
    Lampang หนาวมาก
    กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 191

คอมผมเน่าครับ ช่วยดูอาการหน่อยครับผม

คือว่าพอผมกดเปิดคอมเนี่ย พอถึงหน้า windows ปุป มันค้างครับ แล้วก็กลับไปเริ่มบูตใหม่ๆ เรื่อยๆเลยครับ

ลองดูวีดีโอครับ ช่วยผมด้วย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ลงวินโด้ใหม่ครับ ถ้ายังไม่หายอาจเกี่ยวกับเมนบอร์ด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaGOK__JKG อ่านกระทู้
    คือว่าพอผมกดเปิดคอมเนี่ย พอถึงหน้า windows ปุป มันค้างครับ แล้วก็กลับไปเริ่มบูตใหม่ๆ เรื่อยๆเลยครับ

ลองดูวีดีโอครับ ช่วยผมด้วย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    ไม่รู้ครับแต่แนะนำ ลงวินโดวใหม่ และก็เช็คพวก HDD กับ CPU RAM ครับ
    ปล.อย่าพึ่งลงนะไป ลองหาปัญหานี้ตามท่าน Google ก่อน

Edit ลองมู้นี้ http://www.moosolve.com/?mod=viewaticle&aid=54
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gudjung007zaza : 7th December 2012 เมื่อ 18:45
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    ก่อนนั้นทำไรหรือเปลี่ยนไรป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    ผมไม่ค่อยมีความรู้ทางนี้มากเท่าไหร่
    แต่เหมือนมันบอกว่าไฟล์วินโดได้รับความเสียหาย
    ลองซ่อมดู (จากแผ่น หรือ กดอันบนอะ)

Amat Victoria Curam
    Lampang หนาวมาก
    กล่าวขอบคุณ
    1,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ก่อนหน้าไฟดับครับ ผมเลยสงสัยว่าเป็นที่อันนี้หรือป่าว ไม่ได้ถอดปลั๊กด้วยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,068
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เป็นเหมือนผมเลยครับ เเต่ผมลง window เเล้วหายครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaGOK__JKG อ่านกระทู้
    ก่อนหน้าไฟดับครับ ผมเลยสงสัยว่าเป็นที่อันนี้หรือป่าว ไม่ได้ถอดปลั๊กด้วยนะครับ
    ถ้างั้นลอง เช็ค M/B เลยครับ แล้วก็ RAM อะ เพราะพี่ผมเป็นอาการเปิดเครื่องซักพักดับ มีแต่เสียงไฟดับหมด สรุปอาการ M/B ของพี่ผมเสีย งั้นลองไปเช็ค M/B ก่อนลง วินใหม่ครับ
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    งั้นลองเลือก Repair ก่อนฮะ

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ได้ไป OC หรือทำอะไรกับ Bios หรือปล่าวครับเพราะอาการนี้ผมก็เคยเป็น OC หนักจัด .. (ความคิดเห็นส่วนตัวครับ)
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    1,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ลงวิน ไหม่อย่างเดี่ยวครับ เคยเป็นเมื่อนานมาเเล้ว - -