ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1

ชาวJoker พอดีจะซื้อNotebook ไม่แน่ใจตัวไหนดีกว่ากันครับ??? ช่วยที่

ACER Aspire M5-481TG-53316G52Mass/T001

Spec Click

อีกตัวครับ

MSI GE60 Core I5 Gen3

Spec Click

คือ2ตัวนี้ ผมว่ามันก็นะดีคนละแบบ แต่ราคาอะครับ

คือAcer ผมจะซื้อพันธ์ทิพย์ เป็นมือ1 มันลดราคา เหลือ22900 ครับ ผมว่ามันถูกเลยที่เดียว

แต่ผมไม่แน่ใจ

MSI มันสวยดีแถมจอใหญ่กว่า

แต่มันเป็นมือ2 เขาบอกสภาพ100% ใช้มาแค่4ครั้งไม่รู้โม้ไหม แต่ผมเห็นแล้วมันก็ใหม่จริงๆอะละ แถมเหลือประกัน อีก2ปี ซื้อเมื่อวันที่7พฤศจิ 55นี้เอง

ราคา 23000 ผมควรเอาอันไหน อันไหนดีกว่า

ปล.ของแถม Acer มันก็เยอะพอดู เขาว่างั้น ผมก็ไม่รู้ อ่ะโอยมึน

อ้างอิงกระทู้

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมเชียร์ MSI GE60-0NC-032XTH i5 นะ ส่วนตัวผมว่าแรงกว่า ได้สักไร่นึง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    อยากได้MSI นะ ขอดูหลายๆคน จะได้เป็นการตัดสินใจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    MSI ครับเหมาะกับการเล่นเกมเป็นอย่างมาก
    !! HARDCORE IS IN MY BLOOD !!

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    ลองไป PC games talk ดูนะ หมวดนั้นคนรู้เยอะมาก
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

กล่าวขอบคุณ
    1,641
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    msi +100

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    Msi ครับ

ข้อดี
    1.เล่นเกมส์ทน มีเร่งพัดลมได้
    2.หน้าจอเป็นแบบด้านเล่นนานไม่แสบตา

ข้อเสีย
    1.เสียง่าย หน่อย (ในความคิดของผมนะ)
    2.เวลาสั่งซื้อ บางที่ก็ตั้งรอของ (ไม่ยอมลงของก่อนที่จะสั่ง) บางร้านก็มีของอยู่แล้วนะไม่แน่ใจ

ปล.Msi มือสอง? ลองคิดสิครับว่า ถ้าของที่เขาใช้อยู่ยังดีอยู่ เขาจะเอามาขายทำไม (ผมคิดในแง่ลบนะ) แต่เขาก็อาจจะเปื่อก็ได้มั้งนะ ไม่แน่เสมอไปครับ ^^

ปล.2 เก็บตังค์อีกสักนิดื้อ msi ge60k i7 ไปเลยดีกว่าครับ (แต่ i7 กับ i5 ก็เล่นเกมส์ไม่ต่างกันมากนะครับ)

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    msi แรงกว่า