ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440

Post บทสัมภาษณ์พิเศษจากทีมสร้าง Ragnarok Online 2 อย่าพลาดล่ะ

บทสัมภาษณ์พิเศษจากทีมสร้าง Ragnarok Online 2 อย่าพลาดล่ะ

นี่ก็ใกล้วันเปิดให้เล่นเกม Ragnarok Online 2 กันเสียทีหลังจากรอกันมายาวนานแสนนานเหลือเกิน ถ้าลองนับๆดูแล้วอายุของเกมภาคแรก
    ก็น่าจะประมาณ 13 ขวบ แล้วล่ะนะ ยังจำกันได้ดีกวน Red Potion ขวดละ 39 zeny ไปล่าบาโฟ เจอเกรียนชอบแจมและลูทของ ทั้งหมดนี้คือเสน่ห์ของเกม Ragnarok
    และถือว่าเป็นต้นแบบและแรงบันดาลใจเกม MMORPG ในสมัยนี้เลยก็ว่าได้ วันนี้ผมก็ได้บทสัมภาษณ์จากทีมผู้สร้างเกม โดยมาจากเว็บไซต์ mmoculture
    ก็เลยหยิบนำมาแปลให้ชาว JKG ที่ชื่นชอบ และรอการมาของเกม Ragnarok ได้อ่านกันครับ

ถาม: พวกคุณรู้สึกอย่างไรที่เห็นเกม Ragnarok Online 2 ก้าวออกมาเต็มตัวในการเปิดแบบนานาประเทศ ?
    ตอบ: ก็ต้องดีใจและตื่นเต้นสิครับพ่อคุณ ตั้งแต่มีเซิฟเวอร์ต่างประเทศน่ะ และเราก็หวังว่าเกมมันจะเวิร์คและรุ่งน่ะนะ

ถาม: ถามจริงเถอะพวกคุณเริ่มทำเกม Ragnarok Online 2 (ในเวอร์ชันที่สอง)จริงๆตั้งแต่เมื่อไหร่ ?
    ตอบ: สำหรับเกมระดับตำนานเวอร์ชันที่สองเกมนี้ เราเริ่มทำมันตั้งแต่เดือน ธันวาคม ปี 2009 ครับ (ประมาณ 3 ปี)

ถาม: แล้วมันเกิดอะไรขึ้นกับเวอร์ชันแรกที่ชื่อว่า The Gate of the World ที่เคยมีข่าวตั้งแต่ปีมะโว้ ?
    ตอบ: จริงๆแล้วในเวอร์ชันแรกที่ถามน่ะรู้ไหมว่ามันสร้างแรงกกดดันให้ทีมสร้างมหาศาลเลยล่ะ ในการที่จะต้องใส่ลูกเล่นต่างๆเข้าไป แต่มันมีเวลาไม่พ่อน่ะสิ

ถาม: รู้สึกกังวลบ้างไหมที่ Ragnarok Online 2 ภาคใหม่นี้เปลี่ยนมาเป็น 3 มิติ เต็มรูปแบบ ?
    ตอบ: เรารู้สึกกังวลเล็กน้อย แต่อย่างไรก็ตามในโลก 3D ผู้เล่นจะสามารถเห็นโลกของ Ragnarok Online ได้อย่างแท้จริง ต่างจากภาคแรก

ถาม: เกิดอะไรขึ้นกับคลาส Merchant ?
    ตอบ: ในเกม Ragnarok Online 2 ทุกๆคนจะสามารถแลกเปลี่ยนหรือซื้อสินค้าได้หมด สำหรับคลาส Merchant ด้วยความสามารถในภาคแรกนั้นมันทำให้เกมเสียสมดุลน่ะนะ และนี่ก็คือสิ่งที่เราต้องการแก้ไขมัน โดยการแบ่งความสามารถเหล่านี้ไปให้คลาสแต่ละคลาส ซึ่งตอนนี้ก็มี chef, Artisan, Alchemist และ Blacksmith

ถาม: ใน Ragnarok Online ภาคแรกนั้นมีคลาสเยอะแยะมากมายรวมไปถึงคลาสแบบ Advancements ด้วย แล้วใน Ragnarok Online 2 มีแผนที่จะทำแบบภาคแรกบ้างไหม ?
    ตอบ: ในภาคที่ 2 นี้ จะยังคงมีการซอยย่อยคลาสเยอะแยะมากมายแบบภาคแรก และจะมีอีกมากกว่า 2 คลาส ที่กำลังจะมาในเซิฟเวอร์เกาหลีตอนสิ้นเดือนนี้ครับ

ถาม: ดังนั้น ก็หมายความว่าคลาส Noel ก็จะออกมาพร้อมๆกันด้วยใช่ไหม(ทีมพัฒนาทำหน้าเหวอ ว่ารู้ได้ไง) เอาล่ะแล้วคลาสที่ 2 เป็นอะไรล่ะ ?
    ตอบ: ยังบอกไม่ได้จ๊ะ

ถาม: ทุกเผ่าพันธุ์จะมีคลาสที่ 2 ด้วยใช่ไหม?
    ตอบ: ใช่แล้วครับ

ถาม: เกมเมอร์ที่ได้เคยลองเล่น The Gate of the World นั้นพบว่าไม่ได้มีเผ่าพันธุ์ Ellr และ Dimago มีโอกาสไหมที่จะนำเผ่าพันธุ์นั้นกลับมาในอนาคต?
    ตอบ: ไม่มีโอกาสแล้วครับ มันเป็นอดีตไปละ

ถาม: แสดงว่าเผ่าพันธุ์ Noel คือการผสมผสานระหว่างเผ่า Ellr และ Dimago ?
    ตอบ: ถูกต้องนะครับ

ถาม: ระบบ Card จะถูกนำกลับมาแต่ทีนี้แทนที่จะยัดการ์ดใส่อาวุธหรือชุดเกราะ ถูกเปลี่ยนให้มาใส่ตัวเราแทน คำถามคือในตัวละครหนึ่งตัวใส่การ์ดได้กี่ใบ ?
    ตอบ: สามารถใส่การ์ดได้สูงสุด 5 ใบ ต่อหนึ่งตัวละคร และถ้ามีการ์ดแบบ normal ที่แตกต่างกัน 5 ใบ ก็สามารถรวมเป็นการ์ดพิเศษ 1 ใบได้

ถาม: โอเคว่ามอนสเตอร์ภายในเกมนั้นดรอปการ์ด แล้ว บอส ล่ะ? แล้วก็ตอนนี้ในเกมมีการ์ดทั้งหมดกี่ใบ?
    ตอบ: ใช่แล้วครับ บอส ก็สามารถดรอปการ์ดได้เหมือนภาคแรก และตอนนี้การ์ดภายในเกมมีอยู่ประมาณ 200 แบบ (เดาว่าเฉพาะในเกาหลี)

ถาม: สำหรับประสบการณ์ที่น่าจดจำที่สุดในภาคแรกก็คือ War of Emperium หรือ กิลวอร์ นั่นเอง ภาคสองนี้จะมีไหม ?
    ตอบ: War of Emperium จะกลับมาในภาคสองนี้เหมือนกันครับ และในเซิฟเวอร์เกาหลีจะอัพเดตใน เมษายน ปี 2013

ถาม: โลกภายใน Ragnarok Online 2 จะเป็นโลกแบบ PK หรือ PvP ?
    ตอบ: โลกภายในเกมจะไม่เป็น PK ครับ แต่มันสามารถ PvP ได้

ถาม: ใน PvP ภาคใหม่นี้จะมีลูกเล่นอะไรใหม่ๆไหม?
    ตอบ: ลูกเล่นใหม่ๆสำหรับ PvP ตอนนี้ก็มีอยู่ 3 แบบ คือ แบบธรรมดา 1 ต่อ 1 , PvP ใน Culiseum และสุดท้าย PvP แบบสนามรบ

ถาม: จากที่เห็นนั้นกว่า Ragnarok Online 2 จะคลอดออกมาได้นั้นยากขนาดนี้ กลัวไหมในการที่จะทำภาคต่อๆไป?
    ตอบ: เราไม่กลัวหรอกนะ และกำลังก้าวไปข้างหน้า โดยอาศัยฟีดแบ็คจากผู้เล่นเพื่อใช้ในการพัฒนาต่อๆไป ตอนนี้ Ragnarok Online 2 ก็พึ่งเริ่มต้นเท่านั้น แต่เราก็ไม่ได้ละเลยจุดนี้

ถาม: แล้วจะเกิดอะไรขึ้นกับเกม Ragnarok Online ภาคแรก หลังจากที่ภาค 2 นี้ได้เปิดให้บริการ ? มันจะยังคงมีคลาสหรือสิ่งใหม่ๆเพิ่มขึ้นมาอีกไหม ?
    ตอบ ใช่แล้วล่ะ สำหรับ Ragnarok Online นั้นก็ยังคงพัฒนาต่อไป โดยสองเกมนี้จะถูกพัฒนากันไปแบบคู่ขนาน เพราะกลุ่มที่เล่นนั้นก็เป็นเกมเมอร์ในกลุ่มที่แตกต่างกันอยู่แล้ว

ในที่สุดก็จบเสียที เหนื่อย -*- เอาล่ะสำหรับคนที่อยากเล่น Ragnarok Online 2 นั้น ตอนนี้ทาง Asiassoft ก็ได้เป็นผู้บริการในเซิฟเวอร์ภาษาอังกฤษ โดยที่ตั้งเซิฟเวอร์นั้นก็อยุ่ที่
    Southeast Asia เรียกสั้นๆก็ SEA นี่แหละใกล้ๆบ้านเราเลย เน็ตเต่าเรียกพี่ของประเทศไทยก็น่าจะพอเล่นกับชาวบ้านเขาได้อยู่บ้างล่ะนะ
    สนใจก็เข้าไปสมัครรอเล่นกันได้ที่ http://ro2.playpark.net แต่แนะนำว่ารอเซิฟเวอร์มันเปิดซักระยะก่อนดีกว่าค่อยไปเล่น
    คิดเล่นๆขนาดเกมไทยเปิดเซิฟวันแรกมันก็ล่มได้ซะขนาดนี้ แล้วนี่ SEA จะเหลือเหรอ สวัสดี

ที่มา JUROPY.COM,MMOCULTURE

FOLLOW US ON FACEBOOK CLICK

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    เกมทำเควช ของไม่ดรอปให้เห็น ผมว่ามันก็เหมือนเกมตลาดทั่วไปแหละครับ เล่นๆไปก็เบื่อ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ใครที่ลองๆแล้วผมอยากรุ้ว่าอาชีพไหนมันเก่งสุดอะครับ ??

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    เกมไม่ต่างไรจาก lime odyssey เลย น่าเบื่อ+ไม่ค่อยสนุก ผมหวังว่าผู้พัฒนา คงทำอะไรที่มันเด่นๆ สนุกๆกว่านี้เลย แบบนี้ไม่ได้เรื่องยังกะเกมเดียวกัน ในคนละโลก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ทำ ro1 ออกมาแนว Diablo มุมสูงๆนิดหน่อยสิแต่ต้องรองรับผู้เล่นในหน้าจอได้เยอะๆนะ ภาพนุ่มๆแบบนั้นสกิลคงเดิม แต่เพิ่ม effect แต่ละสกิลให้มากขึ้น ความไวตัวเกมส์ให้เหมือน ro1 ระบบทุกอย่างเหมือนเดิมแต่ออกแนว 3 D แบบ Diablo มันน่าสนใจดีนะเออ หรืออ่าไม่ต้องก๊อป Diablo มาทั้งดุ้นหรอกดัดแปลงในรูปแบบของตัวเองน่าสนุกออก

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้
    ใครที่ลองๆแล้วผมอยากรุ้ว่าอาชีพไหนมันเก่งสุดอะครับ ??
    จากที่เล่นเซิฟ Kr จนน็อคแล้ว ขอบอกว่า Sorcerer เก่งสุดจริงๆครับ

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    เล่นไปเล่นมาก็เพลินดีนะครับ เราต้องลองอะไรใหม่ ๆ บ้าง (แต่ว่าความคลาสิกมันหายไปหมด T T)
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เล่นมาสักพักแล้วเวลขึ้นยากกกมากกกก
    เควสก็ค่อนข้างน่าเบื่อ คุย NPC ส่งของ ตีมอน เก็บของ คุย NPC วนไปเรื่อย ๆ เหมือนเกมตลาดทั่วไป
    และมอนก็โหดจนสู้ได้ยาก 1-1 ยังยากเลย(คงจะเน้นให้ผู้เล่นได้ปาร์ตี้ช่วยกันสู้)
    ข้อดีที่ผมหาได้คือออกแบบชุดได้ถูกใจดี แล้วก็ตัวละครหญิงน่ารักมวากกก <3

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    RO2 นี่เหมือน World of warcraft ไหมน่ะ ถ้าไม่ได้ซักครึ่งนึง คงไม่เล่นน่ะไปเล่น PSO2 ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ดูภาพแล้วผมคิดว่ายังล้มภาคแรกไม่ได้ ความ Classic มันหายหมดจริงๆครับ

ถ้าใครได้เล่นทันเมื่อก่อน สักประมาณ V1.5 ช่วงนั้นเป็นอะไรที่สนุกจริงๆ

บรรยากาศแบบนั้นคงไม่มีวันเจออีกแล้วแต่แค่นึกถึงก็ยังสนุกอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ลองโหลดมาเล่นดีกว่า