ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134

ใครเล่น Final Fantasy Type-0 ช่วยผมด้วยครับ

พอดีผมพึ่งเล่นนะครับ เล่นไปจนถึงมันให้เปลี่ยนไปเล่นแผ่น 2

ผมก็เปลี่ยนแล้วเราจะมาอยู่ในโรงเรียน ผมไล่คุยทุกคนเลย

แต่ปัญหาคือไม่รุ้จะไปไหนต่อครับ ใครรู้ช่วยบอกทีหรือมีบทสรุปก็ช่วยหน่อยครับ

ไม่ไหวหละงงมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    คุณคุยกับทุกคนแน่แล้วหรอครับ ผมยังผ่านเลย เพิ่งเล่น ได้ 3วัน ผ่านถึง chapter3 ละ

กด start ดูแผนที่ วิ่งขึ้นไป ห้องบนสุดเลยครับ ไปรับภารกิจที่ห้องบัญชาการนั่นแหละ พอรับเสร็จให้วิ่งไปที่ห้องเรียนคลาส0 คุยกับอาจารย์
    จากนั้นวิ่งออกไปนอกโรงเรียนได้เลยครับ ส่วนระบบการเล่น งมเอาละกันผมอธิบายไม่ถูก แต่ภาคนี้ผมว่าดีมาก มีระบบสงครามยึดเมืองให้เล่นด้วย

ถ้าหาห้องไม่เจอ วิ่งไปบนสุดเป็นรูปปั่น ให้ขึ้นไปชั้น2 ประตูอยู่ข้างบน
    ถ้าไม่รู้จะรับภารกิจยังไงก็ คุยให้หมดทุกคนล่ะครับ
    แล้วถ้าอยากเรียนวิชาต่างๆ ก็ให้คุยกับม็อค ในห้อง - -* แต่จากที่เห็นมันนั่งเรียนรึมันนั่งคุย
    หลังจบ chapter2 ทุกคนจะใส่ชุดหน้าร้อนกันหมด ให้ไปเปลี่ยนชุดตรงจุดเซฟนะครับ(จะเปลี่ยนไม่เปลี่ยนก็ได้)

ส่วนข้อมูลอีกอย่างไม่รู้ว่ารู้แล้วรึยัง เห็นว่าเล่นจบแผ่น1 แล้วเปลี่ยนแผ่น2 พอจบแผ่น2 ให้กลับมาเล่นแผ่น1ต่อ เพื่อเล่นเนื้อเรื่องช่วงท้ายๆ
    อธิบายก็คือ สมมุติว่ามี24chapter แผ่น1 ก็ต้องมีมี chapter1กับchapter20ถึง24 ส่วนแผ่น2 มีchapter2ถึง19 ประมาณนี้ครับ

เท่าที่ดูวันที่โพสกระทู้นี้ เล่นวันเดียวกับผมเลยนี่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ตายล่ะ ถ้าใครมาอ่าน ที่ผมตอบไว้ด้านบน คงอายแย่ปล่อยไก่ตัวเบ่อเร่อ - -* ก็เพิ่งเริ่มเล่นนี่ครับทำไงได้
    อย่างแรก ที่ผิด ตัวเกม มี แค่ 8chapter ครับ
    อย่างที่2 หลังจบchapter2 ขึ้น chapter3 ที่ว่าเปลี่ยนใส่ชุดหน้าร้อน ผมนึกว่าได้ตอนเริ่มกันทุกคน คือได้แค่คนที่เล่น Demo นะครับ
    พอดีผมโหลด Demo มาเล่นจนถึง กลางๆ chapter2 แล้วถูกใจโหลดตัวเต็มมาเล่น ก็เลยได้ชุดมาครับ ผมโหลด ผ่าน PlayStation®Store ตัวไฟล์ ราวๆ 700 กว่า MB
    ใช้เวลาโหลดและติดตั้ง 1ชั่วโมงเต็มๆ (ผมถือว่าเร็วแล้วล่ะ)