ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983

ระบบเกม Shooting ที่ถึงรู้ว่าเกินจริง แต่ก็ขาดไม่ได้

- I.nformation T.echnology Update -

--------------------------------------------------

สวัสดีครับเพื่อนๆ ทุกท่าน วันนี้ผมจะมาพูดคุยกันถึงเรื่องเกมแนว Shooting กัน หลายคนคงมีคำถามในใจกับเกม Shooting ที่เล่นๆ
    มาบ้างไม่มากก็น้อย ถึงความไม่สมจริงหลายๆ อย่างที่พบเห็นได้เกือบทุกเกมเลยทีเดียว ถึงแม้เกมแนว Shooting จะพัฒนาเพิ่มระบบต่างๆ
    มากมาย แต่สิ่งเหล่านั้นก็ยังคงมีอยู่ แถมพวกเราก็ชอบสิ่งที่ไม่สมจริงนี้ซะด้วย เพราะขาดไปนี่เล่นไม่ได้ หรือเกมไม่สนุกแน่ๆ มาดูกันดีกว่าว่าจะมีอะไรกันบ้างครับ

--------------------------------------------------

ระบบฟื้นพลังชีวิต

ระบบที่ทำให้ทุกคนเป็นวูฟเวอรีนถือปืนแม้ความเป็นจริง กระสุนนัดเดียวเราก็ม่องแล้ว
    หรือถ้าป้องกันดีๆ หน่อย โดนยิงอย่างมากก็ไม่เกิน 5 นัดม่องอยู่ดี แต่การที่มีระบบ
    นี้ก็ช่วยให้เราตายยากขึ้น แม้ด่านจะยากแค่ไหน ถ้ารู้ัจักหลบหลีกก็จะช่วยให้เล่นง่าย
    ขึ้นอีกด้วย และไม่จำเป็นต้องวิ่งเลือดแดงๆ เพื่อหาของเก็บ ซึ่งถ้าหากหาไม่เจอก็
    ไม่ต้องผ่านกันพอดี ยิ่งเกมไหน Check Point แบบไม่ฟื้นเลือดให้ด้วยนี่นรกชัดๆ

ตัวเอกคนเดียวลุยทั้งเกม

คนเดียวเปรี้ยวทุกสถาบัน เป็นอีกหนึ่งสิ่งที่เกม Shooting ส่วนใหญ่เป็นกัน
    กับการที่เราจะเล่นเป็นตัวเอกคนเดียว และลุยทุกสมรภูมิที่มีในเกมโดยที่ไม่ตาย
    สักทีถึงแม้จะเป็นเรื่องยาก ที่ทหารนายหนึ่งจะเข้าไปลุยได้ทุกสมรภูมิตั้งแต่สงครามเริ่มยันสงครามจบ

แต่ถึงเรื่องนี้จะเกินจริงและเป็นไปได้ยาก แต่ก็เป็นสิ่งที่เป็นข้อดีอีกเช่นกันเพราะ
    เราคงไม่อยากเล่นเป็นทหารโนเนม ที่เวียนว่ายตายเกิดเป็นฉากๆ ไปอยู่แล้ว
    แถมการที่เป็นตัวเอกเดี่ยวลุยทุกสมรภูมิก็ทำให้ผู้เล่นรู้สึกถึงความเป็นพระเอกตัวจริง
    อีกด้วย

โลกทีมีแต่กำบังสูงระดับอก

ในเกม Shooting เพื่อนๆ ต้องฝ่าดงกระสุนนับแสนนัด และระเบิดนับร้อยลูก
    สิ่งที่จะช่วยให้เพื่อนๆ รอดจากสรรพอาวุธเหล่านั้นได้เป็นอย่างดีก็คือที่กำบัง
    ซึ่งเกม Shooting ต่างๆก็มีที่กำบังอยู่มากมายเต็มไปหมด ไม่ว่าจะซากกำแพง
    ที่แตกพังจนเหลือแค่ระดับอกเต็มไปหมด หรือบังเกอร์กระสอบทราย ที่วางเรียง
    รายไปทั่วเหมือนจะรู้ว่าต้องมีการยิงกันตรงนี้ แต่ถ้าจะไม่มีสิ่งเหล่านั้นเราคงวิ่งรับ
    ลูกตะกั่วกันอย่างเดียวแน่นอน

ป้อมปืนพิฆาต

เมื่ออยู่ในสถานการณ์ที่โดนศัตรูนับพันกำลังเข้ามาล้อม แต่เรามีทหารเพียงแค่หยิบมือ
    แล้วสายตาก็พลันไปเจอป้อมปืนกลหนักอยู่แล้วเราก็ใช้มันยิงกราดทหารนับพันที่วิ่ง
    เข้ามารับกระสุนได้แบบไม่กลัวตาย จนเราเป็นฝ่ายรอดได้ในที่สุด

เป็นอะไรที่เกินจริงอย่างยิ่ง ตั้งแต่ทหารที่วิ่งเข้ามาเพื่อรับกระสุนไม่หลบหรือเบี่้ยงเส้นทางเลย
    หรือแม้กระทั่งป้อมปืนเหล่านี้กระสุนมีไม่หมดซะด้วย ถึงจะเพิ่มระบบ Over Heat มาเพื่อความ
    สมจริงบ้าง แต่ก็ยังเป็นที่ต้องสงสัยกันอย่างยิ่งว่า กระสุนไปเอามาจากไหนฟระถึงได้มีให้ยิงกราด
    อยู่เรื่อยๆ จนไม่มีวันหมดสักที (แต่บางเกมป้อมปืนก็มีกระสุนหมดเหมือนกันนะ)

อาวุํธประชิดรุนแรงที่สุดในสามโลก

ในการต่อสู้กับศัตรูที่บุกเข้ามาประชิดเรานั้น การใช้ปืนจะเป็นอะไรที่ลำบากมาก สิ่งที่เราจะ
    สามารถใช้จัดการศัตรูเวลาโดนเข้าประชิดไำด้ดีที่สุดก็คือ การใช้มีด หรือไม้ตะบอง ในการจัดการศัตรู
    เท่าที่สังเกตดูแล้ว เกม Shooting อาวุธมีดนั้นสามารถใช้ลอบฆ่าตีศัตรูที่ไม่รู้ตัวให้ตายในครั้งเดียว
    แต่ในพักหลังๆ มาการใข้มีดในระยะประชิดถึงแม้ศัตรูจะรู้ตัว แต่ก็โดนแทงทีเดียวตายทันทีอีกเช่นกัน
    ซึ่งความจริงนั้นการใช้มีดสู้ในระยะประชิดโดยที่ศัตรูรู้ตัวนั้นเป็นอะไรที่ยากลำบากมากเพราะจะมีการ
    ปัดป้องหรือโดนแทงแล้วไม่ตายในทันทีครับ

ถังน้ำมัน & ถังก๊าซ.. Everywhere

สุดยอดเรื่องแปลกในเกมแนว Shooting ที่ไม่ว่ายังไงก็หาเหตุผลไม่เจอว่าทำไมถึงมีถังน้ำมัน หรือถังก๊าซ
    อยู่ทั่วไปหมด แล้่วทำไม ศัตรูถึงต้องไปออกันอยู่แถวๆ ถังเหล่านั้น แต่ไม่ว่าจะะเพราะอะไรก็ตาม สำหรับผู้เล่น
    อย่างเราๆ นั้นจะรู้สึกสะใจเป็นอย่างมากหากได้ยิงถังเหล่านั้นระเบิดตูมและมีทหารฝ่ายศัตรูกระเด็น
    ออกมาเป็นสิบๆ คน จริงไหมครับ ^^

สำหรับระบบจากเกม Shooting เท่าที่ผมพอจะนึกได้ก็มีอยู่ประมาณนี้แหละครับ บทความนี้ไม่ได้
    หมายถึงว่าเกมไม่สมจริง ไม่ดี ไม่น่าเล่นนะครับ เพราะยังไงเกมก็คือเกม ที่สร้างมาเพื่อความบันเทิง
    ให้กับเรา และระบบต่างๆ ของเกมที่ทำออกมาก็ช่วยให้เราสามารถเล่นเกมได้ง่ายและสนุกยิ่งขึ้น
    นั่นเองครับ เพื่อนๆ คนไหนมีระบบแปลกๆ ที่รู้สึกได้จากการเล่นเกมก็ลองเอามาแนะนำกันได้นะครับ

สนับสนุนเนื้อหา

โดย Barrettez

ที่มา Sanook.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 204 คนที่กล่าวขอบคุณ:

40976, 808080808, :-3, Afucus, aheza603, anakinjedi, apipu1039, Aries_Palmme, arkuma, Artz32, asiazasd, ASIAzZ, AUSTIN, avenged59, BackKoMz-, ballkyo, basbas16, Beam-GuitarPro, Belkan-War, bigbang06, billbight, Blackperl, BlackReBle, blacksmith12, bloodtea, boat0089, boobbabe, Bumblebee, cdvcdmp70, CGames, chanwitpop, Coolerburn, CrazyDuck, CryskeeZ., Dativ, DeadCarnival, Deathbringer, denhotx, dragongate, หรรษา, Enozcinos, EsPresso, EviLBlacK03, Ezero, Ezio Auditore, ezmasterr5, feather00, fewuio, folk20310, Forbidden, gapmu2000, garadona, Genesis, gigacrach, godmannyza, gongto007, gto22, GtXl24o7l3c, guide716, HANG-ON, HearTLockER, hellgeat, HiSoBoY, iamindywave, iWin, james3000, jirapot, jjjena1234, jobbyfatboy, johero, jungkung6, kaimuk, kalokipee, kamponobita, KillerZero, ko555555, kohaga, Kolon, kolove, kongza, konpaku, kothkeo178, krillsuskriss, krisana, kuncho_kub, lanlanla, lnw2011, Loliese, LoSTe_[DeFronZo], lozlogame, lp10215, M40A3, m4a1m16a2, M4A1Predator, magabers, manesuke, markza03, mathew06, Maxthon, mewjung, Michiri, MONKUBZA, Monoen, Monzzll, Mr.UnHuMan, Mr.^_^, muek9999, nakiann123, namping, nattakit01, neckdd, Netball07, newchamea, next 1000 clip, Nick-, nishinomiya, NiZEL, nokung, Nomad, non16455, nontom007, nookza86, noppawich, noppwit, npdeoh2754, numcang, nutzaza70, oakbaakung, Ohmmermer, olaoley, OXYGENz, paiinw, pan125543951, Panyapol, Pan_do_ra_earth, peamsabuy, petchcmu, PhraoBWS, PL anatomic, planxthanee, popza01, pote=36=west, Princecoke, RaGOK__JKG, RapG-unit, Raptor F22, rockpoko, RoMeoZ22, RONG, Rufiorocco, sarutx800, SchooL, seiki2011, shaphirus, Sherlock Holmes, skullza, Smion, Super sprite, Supernook, suragant, sutas, takiman, tanapol69, Tanawat0167, thanapatbenz, TheDragooN, thekillerzxz, TheTaTha5, theyus01, Tiair, titanoon, toareed, tomspeed, tonwindowxp, totosaturn, TrollRolling, TumFeNix, ultimatezpro, ultramanbabe, UpBraHum, valuimayuka, vvggbbhh, vzb1150, warhead007, wave62007, wisrautza, worakorn3, xamurai, xestz, Xunno Blash, xxxlnwjung1, YanXyaN, yedtamon57, yiew697dg, youcry, youfon55, yousellgun, ZEBRA, Zello, zerohut, zeroreach, ZIX, zKimiChiz, _SaBasTaiN_

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    จริงทุกประการที่กล่าวมา 555
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    จริงแหะ คนบ้าอะไร ไปยืนแท้งกระสุนตั้งเยอะ แล้วหลบไม่ตาย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    เป็นเรื่องจริงมากๆเลย แหละครับ แต่ถ้าไม่มีระบบพวกนี้ ต้องการแต่ความสนจริง เราคงวิ่งไปโดนเขายิงนัดเดียวตายหรือไม่ก็โดนยิงขาต้องคลานไป ลากเพื่อนออกมา อะไรแบบนี้ทำให้เล่นเกมส์กันไม่จบพอดี ฮ่าๆ

เกมส์ก็คือเกมส์แหละครับบบ

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    Blog Entries
    1
    BATTLEFIELD 3 ผมหาที่กำบังไม่ค่อยเจอแหะ ส่วนมากโดนถล่มเละหมด 555+

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    บางทีก็ฮานะ ตอนเล่นโดนยิงเป็นร้อยนัดไม่ตาย พอเค้าคัทซีน โดนยิงนัดเดียวตาย 55

ผมว่าขาดไปอย่างนึงนะ เกม fps มันต้องยิงเพื่อนได้ดิ แล้วเพื่อนต้องเจ็บและก็ด่าเราด้วย ผมชอบ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ระบบฟื้นเลือดนี่ใครเป็นผู้บุกเบิกนะ มันสุดยอดมากๆเลย

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    เข้ามาฮา....

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ถ้าอยากเอาสมจริงต้องเล่น Red Orchestra 2 ครับ ระบบสมจริงมาก (เหมือนจะมากเกินไป = =") ทั้งการตั้งศูนย์เล็ง ทั้งระบบหน้ามืดเวลาโดนฝ่ายตรงข้ามกดดัน แล้วอีกอย่าง โดนยิงแค่นัดเดียวก็ลาโลกได้เลยครับ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เหมือน BF3 ไง ตก เครื่องบินตาย ยัง ชูฟได้เลย โดนยิงหัวก้ เหมือนกัน 555
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    สมจริงเกนไปมันก็ไม่สนุกล่ะนะ ลองคิดดูถ้า BF3 เข้าออกรถแบบสมจริง ล่ะ เข้าเครื่องบินแล้วเวลาลงล่ะ เครื่องบิน 1 ด่านใช้แล้วทิ้งล่ะ
    ต้องมีเพื่อนนั่งรถถังไป 3 คน เพื่อ คนนึงขับ คนนึงยิง คน นึง บรรจุกระสุนล่ะ?

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    MOH ถ้าตัด HP พื้นออก สมจริงสุดแหละ

เพราะไปทีเป็นกองทับ - -* ไม่ได้เล่นตัวเอกคนเดียว สับไปมา 2 คน xD
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ยังยิงไม่หมดแม็ก แต่เปลี่ยนได้

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    อยากให้ระบบฟื้นฟูเลือดเอง เป็นการเก็บกล่องยาอย่างเก่า

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    สมจริงสุดไม่ต้องพูดถึงเกมไหนแล้วนอกจาก ArmA
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    434
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,148
    ไม่มีมันก็ไม่สนุก

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อ่านแล้วฮาจริงๆ ข้อแรกอะจำเป็นอย่างยิ่งสำหรับผมน่ะนะ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    เกมบางทีถ้ามันสมจริงไปมันจะไม่สนุกเอานะคร้าบบบ ลองคิดถึงมาริโอ้ดูสิ ถ้าเกิดว่าโดดโหม่งอิฐแล้วหัวแตกขึ้นมาทำไง ต้องเสียเวลาทำแผลอีกนะคร้าบบ 55555555

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ถังน้ำมันสีแดง มีมันทุกเกม555 ยิงแล้วระเบิดตูม ชอบตั้งอยู่แถวๆศัตรู

แต่ถ้าขาดพวกนี้ไปก็ไม่สนุก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markmj149 : 15th December 2012 เมื่อ 02:32

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ArmA สมจริงสุดๆล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    บางทีก็ฮานะ ตอนเล่นโดนยิงเป็นร้อยนัดไม่ตาย พอเค้าคัทซีน โดนยิงนัดเดียวตาย 55

ผมว่าขาดไปอย่างนึงนะ เกม fps มันต้องยิงเพื่อนได้ดิ แล้วเพื่อนต้องเจ็บและก็ด่าเราด้วย ผมชอบ
    ลอง SWAT เลย ยิงลูกทีมตาย ทีเหลือจะรุมกระหน่ำท่านทันที

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    FPS GAME ___

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    BF3 เครื่องบินรีโหลดมิสไซร์ได้และไม่มีหมดด้วย - -*
    ปล.แถมวาปเข้าพาหนะได้อีกสุดยอดเทคโนโลยีเลย
    ปลล.ที่น่าคำคือดันเป็นสงครามที่สมจริงสะงั้น ^3^ (หมายถึงภาพละมั้งนะ)
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    คงต่องขาดไม่ได้ละทีวามา