ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 104

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ผมอยากจะไลท์ แผ่นเกมล์ แต่มัน มีขนาด 12 GB
    ผมมี DVD 3 แผ่นครับ ไลท์กลับ Nero
    มันเป็น ไฟล์ iso ครับ ต้องทำไง

ขอคำแนะนำครับ ไม่เคย ไลท์
    แต่ตอนนี้ HDD มันเต็มครับ อยากไลท์เก็บไว้

ขอบคุณทุกความช่วยเหลือครับ ''ขอบคุณครับ''
    i3 370m 2.4 ati 545v
    ความอดทนจะหล่อหลอมคนให้ทนทาน

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
    ในใจของใครซักคน
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    ใช้ WinRar แบ่งเป็น Part ก็ได้แล้วนิท่าน
    AMD FX6100 @ 4.00 / Gigabyte GA-970A-D3 / G.Skill Sniper 8GB 4*2 /1600 @ 2000 CL 10-11-10-33 / SAPPHIRE 7770 OC 1GB GDDR5 @ 1150/1400 / Thermaltake TR2 600W

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    อ๋อ ผมก็ทำบ่อยๆครับ
    กรณีเดียวกันเลย HDD. เต็ม อิอิ

แยกเป็น3ไฟน์ ได้เลย จากโปรแกรม Winrar ครับ แยกให้มันพอดีกับแผ่นครับ แผ่น DVD แผ่นนึงมส่ได้น่าจะ 4.7G

แต่พอใส่จริงๆ ได้4.4g ครับ เพราะงั้นเราควรแยกเป็น สัก 4.4 ก็ได้ครับ แล้วเวลาจะเอากลับมาก็ค่อยรวมไฟน์เข้ากันครับ

วิธีทำ ตามนี้ครับ
    ผมจะลองแสดงตัวอย่างสัก 1 อันนะครับ อันดับแรกต้องลงโปรแกรม Winrar ครับ

1 คลิกขวาที่ไฟน์ iso ที่เราต้องการแยกไฟน์ เข้าไปที่ Add to arcchive.... ตามภาพครับ

2.เมื่อคลิกเข้าแล้วจะได้ดังภาพ และแยกไฟน์โดยกำหนดตัวเลขเองเลยครับ ตามภาพ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aulove อ่านกระทู้
    อ๋อ ผมก็ทำบ่อยๆครับ
    กรณีเดียวกันเลย HDD. เต็ม อิอิ

แยกเป็น3ไฟน์ ได้เลย จากโปรแกรม Winrar ครับ แยกให้มันพอดีกับแผ่นครับ แผ่น DVD แผ่นนึงมส่ได้น่าจะ 4.7G

แต่พอใส่จริงๆ ได้4.4g ครับ เพราะงั้นเราควรแยกเป็น สัก 4.4 ก็ได้ครับ แล้วเวลาจะเอากลับมาก็ค่อยรวมไฟน์เข้ากันครับ

วิธีทำ ตามนี้ครับ
    ผมจะลองแสดงตัวอย่างสัก 1 อันนะครับ อันดับแรกต้องลงโปรแกรม Winrar ครับ

1 คลิกขวาที่ไฟน์ iso ที่เราต้องการแยกไฟน์ เข้าไปที่ Add to arcchive.... ตามภาพครับ

2.เมื่อคลิกเข้าแล้วจะได้ดังภาพ และแยกไฟน์โดยกำหนดตัวเลขเองเลยครับ ตามภาพ
    Wowww!!! ขอบคุณมากๆๆเลยครับ ว่าจะหาวิธีทำอยู่ตั้งนาน มาเจอเข้าพอดี๊เลย

The Beginning of Passion

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ขอบคุณมากๆๆ ครับ
    พอดีผมไม่เคยไลท์ที่ มันเกิน กว่า 4.7 gb ครับ
    ขอบคุณ ทุกๆคน ครับ
    i3 370m 2.4 ati 545v
    ความอดทนจะหล่อหลอมคนให้ทนทาน