ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 56789 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    "I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    รับทราบครับพี่โจ๊ก

ผมว่าสมาชิกเราควรแยกแยะระหว่างการโพสที่เว็ปของประเทศไทยที่มีกฏ กับเฟสบุ๊คที่ไร้กฏสิ้นดีนะครับ
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    merry christmas

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xen อ่านกระทู้
    ทำไมผมอานโพสนี้แล้วเงิ้บเนี่ย *-*

5555555

adminบอกถ้าเป็นเจ้าของจะทราบดี

แต่นี้เจ้าของยังมึนตึ้บอยู่เลยว่าโดนแบนได้ไง.. 55555

ก็อย่างที่ผมเคยพูดเเหละครับ เว็บนี้ประชาธิปไตยสูงถามว่าเด็ก ม.ปลายรุมตบน้องม.ต้นใครถูก ? ก็เด็กม.ปลายอยู่เเล้วครับ เสียงข้างมากย่อมถูกกว่าเสียงข้างน้ิอยอยู่เเล้ว พูดไปก็นั้นเเหละเดี๋ยวจะเจอเสียงข้างมากรุมเอา

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    รับทราบครับผม ^^ จะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดครับ

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuttsu อ่านกระทู้
    โอเคครับได้คำตอบละ พอดีผมพิ่งเห็น

ก็ผมเนี่ยแหละครับ ที่เล่น user zenheiser ก็ไม่เข้าใจเหตุผลจริงๆ

เพราะว่าผมโพส 1 รูป ใช่ มันมีคำหยาบ แต่ผิด 1 ครั้ง = แบน ใช่ไหมครับ

ใบเหลืองอะไร ผมไม่รู้จัก ไม่เคยโดน โดนทีก็แบนเลย รูป 9gag แท้ๆ

โลกสวยซะจริง

น่าจะรู้แก่ใจจริง ประเด็นมันไม่ใช่ภาพๆ เดียว มันอยู่ที่ เจตนาของคุณ ณ ตอนนั้น

ไม่ซิ่งก็ซี้..
    Forks - Washington
    กล่าวขอบคุณ
    479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,669
    กฏไม่ได้มีไว้แหกเสมอไป อยู่ที่ไหนต้องเคารพกฏของที่นั้น ใจเย็นๆก่อนครับทุกคนน = =

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfbox อ่านกระทู้
    น่าจะรู้แก่ใจจริง ประเด็นมันไม่ใช่ภาพๆ เดียว มันอยู่ที่ เจตนาของคุณ ณ ตอนนั้น
    น่าจะอยู่ที่อารมณ์และจิตใจของคนแบนในขณะนั้นมากกว่า ว่าปกติดีหรือเปล่า

ของแบบนี้มันขึ้นอยู่กับจิตใจ และสามัญสำนึกของแต่ละคนล่ะครับ

สำหรับคนปกติทั่วไปมาอ่าน เค้าก็คิดว่า "เป็นแค่ประโยคคำถามธรรมดาๆเท่านั้น" ซึ่งมันก็สมควรแล้วที่จะต้องถาม ไม่งั้นต่อไปใครจะกล้าโพสรูป 9gag ที่มีคำหยาบเต็มไปหมด เกิดมันผิดกฏขึ้นมาได้โดนแบนกันทั่วหน้า

แต่กับคนไม่ปกติ พอมาเห็นเข้า ก็จะคิดว่าเป็นประโยคประชด หรือท้าทายอำนาจ จงใจแหกกฏ บลาๆๆ สารพัดจะหวาดระแวง คิดเองเออเองไปต่างๆนาๆ

เฮ้อ... ถ้าอ่านประโยคคำถามธรรมดา กลายเป็นเจตนาร้ายแล้วแบนจริงๆ ผมก็พอจะเดาจิตใจของคนที่แบนได้ละ ว่ามันมืดมัวขนาดไหน...

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สงขลา ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ไม่ได้เข้ามาดูสองสามวัน พลาดอะไรๆไม่เยอะเลย

ยังไงก็ใจเย็นๆนะครับทุกๆคน
    "ขอขอบคุณสำหรับสังคมแห่งการแบ่งปันแห่งนี้"

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aliveplus อ่านกระทู้
    ไม่ได้เข้ามาดูสองสามวัน พลาดอะไรๆไม่เยอะเลย

ยังไงก็ใจเย็นๆนะครับทุกๆคน
    ก็ตามเก็บตกได้ครับ เห็นเค้าอัพไว้ที่ mediafire ครับมีครบทุกเหตุการ์ณเลยครับ
    ผมก็โหลดมาดูสุดฮาจริงๆครับEpic Drama of The Year 2012 jokergameth
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yuttipron : 25th December 2012 เมื่อ 04:43

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ผมว่าเขาคงไม่มาสนใจคนเล่นบอร์ดหรอกครับทำผิดก็คงแบนอย่างเดียว ถ้าคนไม่หายเกินกว่าครึ่ง

ที่เขาสนใจจริงๆ ก็คือ ป้ายโฆษณา ข้างบนไง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    มันไม่จบง่ายๆแน่ๆ ศึกครั้งนี้
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Xen

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StephanieOnly อ่านกระทู้
    *0* อิอิอิ

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xen อ่านกระทู้

อะไรคือเกณฑ์วัดของคุณล่ะครับ ว่ามันดีขึ้นหรือเลวลง

อย่างเมื่อก่อนมีคนอุทานว่า "เ ย็ x"(ขออภัย) ถือว่าเป็นคำหยาบ สมัยนี้มันเลยผันมาเป็นคำว่า "เห...ด" เพื่อให้ความหมายมันดูซอฟต์ลง ฟังลื่นหู พูดแล้วไม่น่าเกลียดหรือประเจิดประเจ้อเกินไป
    จะมีแต่พวกโลกสวยนะแหล่ะ ที่มองคำว่า เห-ยด เป็น"ร่วมเพศ"ซะทุกครั้งที่มีคนโพสน่ะ!! +เห็นคุณว่าเห...ดอะไรนั่นเป็นภาษาสก๊อย.. ถ้างั้นผมว่าประชาชนชาวไทยกว่า90%นั้นเป็นสก็อย/เด็กแว็นซ์กันหมดแล้วน่ะสิ...

กฏหมายประเทศชาติมันยังมีการแก้ไขกันได้ ลดหย่อนกันได้ถ้ามันตึงเกิน หรือขึงให้มันพอดีถ้ามันหย่อนไป.. เพื่อให้ประชาชนอยู่ด้วยกันอย่างสงบสุข ผมเลยแค่บอกไว้ว่า กฏของเว็ปเรามันมีตั้งแต่ปี2007 แล้วนี่มันไปจะปี2013แล้ว

ผ่านมาตั้ง6ปี ถ้าจะแก้ให้มันเหมาะสมกับสังคมยุคปัจจุบันหน่อยไม่ได้เลยงั้นหรือ..

ถ้าแอดมินทำถูกจริงๆ ป่านนี้คงไม่มีคนออกมาประท้วงกันเยอะมากๆแบบเหตุการณ์เมื่อวานหรอกครับ.. ดูแค่วิวกระทู้ประท้วงนั้นก็จะปาไป30000วิวแล้ว..

บางคนที่พูดเขาไม่ได้เจตนาว่าร้ายใคร แค่อุทานออกมา กลับโดนใบเหลืองใบแดง หรือแบนไปเลยก็มี..

แต่ทีพวกที่พูดซะไพเราะ แต่ในใจมีแต่ความคิดที่จะว่าร้ายคนอื่น เจตนาที่จะก่อความเสื่อมเสียแก่คนอื่นแบบปากปราศรัย น้ำใจเชือดคอ มันสมควรที่จะโดนมากกว่าคนที่หลุดคำหยาบแบบ เห-ยดๆออกมาซะอีก!!

ที่ผมโพสนั้นขอยืนยันด้วยตัวเองว่าเป็นความจริงทั้งหมด และก็ขอโทษด้วยแล้วกันที่ผมเป็นคนยอมรับความจริง..

.
    .

มันอยู่ที่เจตนาคนครับ..

+เห็นบอร์ดมีการใช้ระบบเซ็นเซอร์คำแล้ว.. ผมว่าก็ดี แต่มันไม่ใช่การแก้ปัญหาที่ถูกต้องนะครับ

ดูอย่างเกมออนไลน์เป็นตัวอย่าง ถ้าคนมันเจตนาจะหยาบจริงๆ เซ็นเซอร์ไปก็ไม่เป็นผลหรอก มันก็สรรหาคำใหม่ๆมาเติมเต็มความหยาบของมันได้ตลอดนั้นแหล่ะ..

แด่adminนะ.. เจ้าของบ้านที่ไม่รับความคิดเห็นลูกบ้านเลย.. ก็เป็นเจ้าของบ้านที่ดีไม่ได้หรอกครับ..

ยกตัวอย่างง่ายๆ.. เหมือนกับประเทศที่มีนายกไม่ยอมรับความเห็นของประชาชน สุดท้ายประชาชนก็มาก่อม็อปต่อต้าน หาความสงบสุขไม่ได้หรอกครับ..

ขออภัยที่ละลาบละล้วง.. แต่ผมติดตามเหตุการณ์มานานแล้ว และผมคิดว่าการเผด็จการจับผิดผู้ที่ผิดกฏทันทีมันไม่ใช่การแก้ปัญหาที่ถูกต้องหรอกครับ..

+สมัยก่อนผมเห็นก็มีคนพูด โว้ยย เห..ด อะไรตั้งเยอะ แต่ทำไมเพิ่งมาคิดจะแจกใบแจกแบนเอาป่านนี้เหรอครับ.. มีอะไรดลใจท่านรึเปล่า...

+คนที่ว่าผู้คนใส่หน้ากากเข้าหากัน ผมว่านั้นก็จริงในด้านของผู้ที่ต้องการสื้อสารกันแบบทางการหรือเพื่อผลประโยชน์บางสิ่งนะครับ แต่ถ้าเป็นเพื่อนกันแล้ว พูดอะไรที่เว็ปนี้แบนใส่กัน(แต่ไม่หยาบจนเกินไปนะ ให้ซอฟต์ๆหน่อย)
    ผมว่ามันทำให้เว็ปนี้ดูอบอุ่นขึ้นเยอะเลยล่ะ แบบผมเห็นคนคุยกันตามคลับอะไรพวกนี้ เช่นคลับAMDในโหมดIT HardwareหรือคลับAnimeหรือวาดภาพในหมวดCartoon ผมอ่านแล้วยังฮาๆ+อินกับที่เค้าโพสด้วยเลย..

เคยได้ยินมั่งไหม คำว่า.. "น้อยไปก็ไม่ได้ มากไปก็ไม่ดี จงดำเนินชีวิตอยู่ในความพอดี" น่ะครับ..
    ความจริงสภาพแวดล้อมที่ผมใช้ชีวิตอยู่เค้าเข้าใจว่า"เห...ด"คือ"เย็..."ครับ นั่นคือเรื่องจริง แสดงว่าคนพวกนั้นรวมทั้งผมเป็นพวกโลกสวยสินะ ?

แล้วคุณล่ะ เป็นพวกโลกประเภทไหน ?

ส่วนที่คุณบอกว่า

"แต่ทีพวกที่พูดซะไพเราะ แต่ในใจมีแต่ความคิดที่จะว่าร้ายคนอื่น เจตนาที่จะก่อความเสื่อมเสียแก่คนอื่นแบบปากปราศรัย น้ำใจเชือดคอ มันสมควรที่จะโดนมากกว่าคนที่หลุดคำหยาบแบบ เห-ยดๆออกมาซะอีก!!"

มันเป็นการมองอะไรที่แคบเกินไปครับ เพราะถ้าคุณเห็นกระทู้ที่ทำให้เกิดประเด็นนี้ขึ้นมาคุณจะเข้าใจเลยวว่าการ"ว่าร้ายคนอื่น เจตนาที่จะก่อความเสื่อมเสียแก่คนอื่นแบบปากปราศรัย น้ำใจเชือดคอ"มันเป็นยังไง

คำพูดของคนเราไม่ว่าจะดีหรือร้ายอย่างไรมันก็วัดอะไรไม่ได้หรอก ทั้ง ความจริงใจ เจตนาแฝง ฯลฯ เพราะทุกๆคนต่างใส่หน้ากากเข้าหากัน ผมก็ใส่นะ มีใครไม่ใส่บ้าง ?

สุดท้าย ผมว่าคนที่ยอมรับในกฏนี้ไม่ได้ควรเลิกเล่นเว็บนี้ไปซะ เพราะผมเชื่อว่าพวกคุณเองก็แอบเกลียดเว็บนี้อยู่ในใจ ไม่งั้นคงไม่มาประทงประท้วงอะไรกันอย่างนี้หรอก

และการเลิกเล่นเว็บที่ตัวเองเกลียดมันก็ไม่ใช่เรื่องยากเย็นอะไรเลย มนุษย์น่ะ ลองให้อยากได้อะไรซักอย่างสิ สุดท้ายแล้วก็ต้องตะเกียดตะกายหาวิธีเพื่อให้ได้สิ่งนั้นมาอยู่ดี จริงไหม ?

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    356
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ผมว่าแอดมินคงแยกแยะออกนะครับ ... อันไหนภาษาพิมพ์อันไหนภาษาที่ใช้ในชีวิตจริง
    ผมก็เข้าใจอยู่ว่ากลัวภาษาไทยจะวิบัติ แต่ก็ควรจะมีข้อยกเว้นบ้างอย่างเช่น ' ในหมวด Pic Post นี้
    บางรูปมันก็อาจจะหยาบไปบ้าง แต่มันก็ไม่ได้่ร้ายแรงอะไร แต่ถ้า .. คุณจะแบนพวกที่โพสรูปที่ติด
    คำหยาบนิดๆหน่อย งั้นผมถามตรงๆเลย '' จะแบนจริงป่าวครับ '' ถ้าจะแบนเดียวผมนั่งหาให้แบนเลย
    รับรองครับ ขุดกระทู้ขึ้นมามีเป็น 100 แล้ว 100 คนที่ว่านี่ก็สมาชิกของคุณทั้งนั้นแล้วภาษาวิบัติที่คุณบอก
    มันก็มีเฉพาะในโลกออนไลน์เท่านั้นแหละครับ .. ในชีวิตจริงมีใครมานั่งพูดไหมครับว่า '' เดียวป๋มจิไปแย้วนะ ''
    มันไม่มีหรอกครับ มันจะมีแค่ในเฉพาะโลกออนไลน์เท่านั้นเรื่องแค่นี้คุณก็น่าจะคิดได้นะครับ : )

ปล . ไม่พอใจก็แบน IP เครื่องผมได้เลยนะครับ ผมไม่เครียดอยู่แล้วกับเรื่องแค่นี้

กล่าวขอบคุณ
    780
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    "เห...ด" คำนี้ถ้าทางภาคใต้เป็นคำที่ไม่สุภาพ อย่างแรงครับ ระวังอย่าใช้พูดกับใครแถวๆทางภาคใต้นะครับ เพราะแค่คำบางคำที่พวกคุณเอามาใช้ แบบผิดๆคิดสนุกพูดอาจทำให้ตัวคุณเองเดือดร้อนได้ คิดก่อนพูด คิดก่อนพิมพ์ ครับ..

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41

อะไรคือเกณฑ์วัดของคุณล่ะครับ ว่ามันดีขึ้นหรือเลวลง

อย่างเมื่อก่อนมีคนอุทานว่า "เ ย็ x"(ขออภัย) ถือว่าเป็นคำหยาบ สมัยนี้มันเลยผันมาเป็นคำว่า "เห...ด" เพื่อให้ความหมายมันดูซอฟต์ลง ฟังลื่นหู พูดแล้วไม่น่าเกลียดหรือประเจิดประเจ้อเกินไป
    จะมีแต่พวกโลกสวยนะแหล่ะ ที่มองคำว่า เห-ยด เป็น"ร่วมเพศ"ซะทุกครั้งที่มีคนโพสน่ะ!! +เห็นคุณว่าเห...ดอะไรนั่นเป็นภาษาสก๊อย.. ถ้างั้นผมว่าประชาชนชาวไทยกว่า90%นั้นเป็นสก็อย/เด็กแว็นซ์กันหมดแล้วน่ะสิ...

กฏหมายประเทศชาติมันยังมีการแก้ไขกันได้ ลดหย่อนกันได้ถ้ามันตึงเกิน หรือขึงให้มันพอดีถ้ามันหย่อนไป.. เพื่อให้ประชาชนอยู่ด้วยกันอย่างสงบสุข ผมเลยแค่บอกไว้ว่า กฏของเว็ปเรามันมีตั้งแต่ปี2007 แล้วนี่มันไปจะปี2013แล้ว

ผ่านมาตั้ง6ปี ถ้าจะแก้ให้มันเหมาะสมกับสังคมยุคปัจจุบันหน่อยไม่ได้เลยงั้นหรือ..

ถ้าแอดมินทำถูกจริงๆ ป่านนี้คงไม่มีคนออกมาประท้วงกันเยอะมากๆแบบเหตุการณ์เมื่อวานหรอกครับ.. ดูแค่วิวกระทู้ประท้วงนั้นก็จะปาไป30000วิวแล้ว..

บางคนที่พูดเขาไม่ได้เจตนาว่าร้ายใคร แค่อุทานออกมา กลับโดนใบเหลืองใบแดง หรือแบนไปเลยก็มี..

แต่ทีพวกที่พูดซะไพเราะ แต่ในใจมีแต่ความคิดที่จะว่าร้ายคนอื่น เจตนาที่จะก่อความเสื่อมเสียแก่คนอื่นแบบปากปราศรัย น้ำใจเชือดคอ มันสมควรที่จะโดนมากกว่าคนที่หลุดคำหยาบแบบ เห-ยดๆออกมาซะอีก!!

ที่ผมโพสนั้นขอยืนยันด้วยตัวเองว่าเป็นความจริงทั้งหมด และก็ขอโทษด้วยแล้วกันที่ผมเป็นคนยอมรับความจริง..

.
    .

มันอยู่ที่เจตนาคนครับ..

+เห็นบอร์ดมีการใช้ระบบเซ็นเซอร์คำแล้ว.. ผมว่าก็ดี แต่มันไม่ใช่การแก้ปัญหาที่ถูกต้องนะครับ

ดูอย่างเกมออนไลน์เป็นตัวอย่าง ถ้าคนมันเจตนาจะหยาบจริงๆ เซ็นเซอร์ไปก็ไม่เป็นผลหรอก มันก็สรรหาคำใหม่ๆมาเติมเต็มความหยาบของมันได้ตลอดนั้นแหล่ะ..

แด่adminนะ.. เจ้าของบ้านที่ไม่รับความคิดเห็นลูกบ้านเลย.. ก็เป็นเจ้าของบ้านที่ดีไม่ได้หรอกครับ..

ยกตัวอย่างง่ายๆ.. เหมือนกับประเทศที่มีนายกไม่ยอมรับความเห็นของประชาชน สุดท้ายประชาชนก็มาก่อม็อปต่อต้าน หาความสงบสุขไม่ได้หรอกครับ..

ขออภัยที่ละลาบละล้วง.. แต่ผมติดตามเหตุการณ์มานานแล้ว และผมคิดว่าการเผด็จการจับผิดผู้ที่ผิดกฏทันทีมันไม่ใช่การแก้ปัญหาที่ถูกต้องหรอกครับ..

+สมัยก่อนผมเห็นก็มีคนพูด โว้ยย เห..ด อะไรตั้งเยอะ แต่ทำไมเพิ่งมาคิดจะแจกใบแจกแบนเอาป่านนี้เหรอครับ.. มีอะไรดลใจท่านรึเปล่า...

+คนที่ว่าผู้คนใส่หน้ากากเข้าหากัน ผมว่านั้นก็จริงในด้านของผู้ที่ต้องการสื้อสารกันแบบทางการหรือเพื่อผลประโยชน์บางสิ่งนะครับ แต่ถ้าเป็นเพื่อนกันแล้ว พูดอะไรที่เว็ปนี้แบนใส่กัน(แต่ไม่หยาบจนเกินไปนะ ให้ซอฟต์ๆหน่อย)
    ผมว่ามันทำให้เว็ปนี้ดูอบอุ่นขึ้นเยอะเลยล่ะ แบบผมเห็นคนคุยกันตามคลับอะไรพวกนี้ เช่นคลับAMDในโหมดIT HardwareหรือคลับAnimeหรือวาดภาพในหมวดCartoon ผมอ่านแล้วยังฮาๆ+อินกับที่เค้าโพสด้วยเลย..

เคยได้ยินมั่งไหม คำว่า.. "น้อยไปก็ไม่ได้ มากไปก็ไม่ดี จงดำเนินชีวิตอยู่ในความพอดี" น่ะครับ..

ที่บอกว่า คุณเป็นคนรับความจริง............ แล้วไอ้ที่ยกเหตุผล ต่าง ๆ นา ๆ มามากมาย ไม่ใช่ ว่าคุณไม่ยอมรับความจริง(ของที่บอร์ดแห่งนี้)หรอกเรอะ

และอีกอย่าง คำว่า "เห...ด" หรือคำว่าหยาบต่าง ๆ เชื่อว่าทุกคนก็ใช้กันในชีวิตปรกติกับเพื่อนฝูง
    แต่ ที่นี่ เค้ามีกฏห้ามใช้ ก็แค่ ไม่ต้องใช้แค่นั้นเอง หรือไม่ได้ พิมคำต่าง ๆ เหล่านั้น แล้วคุณ จะลงแดงหรือรับไม่ได้ที่จะพิมพ์ สิ่งต่าง ๆ โดนไม่มีคำเหล่านั้นป่ะปนอยู่

และผมคิด ว่า การพิมพ์คำเหล่านั้น ก็ไม่ควรนำมาใช้ในที่สาธารณะ อยู่แล้ว เพราะ คนที่อ่านข้อความต่างหรือ ไครที่คุณคุยด้วย อาจจะ รุ่น พ่อ ป้า ลุง หรือ เด็ก ไม่กี่ขวบก็มี
    ไม่ได้เหมือนการคุยกะเพื่อน 2 คนโดยเจาะจง เช่น แชทในเฟส หรือ M หรือ คุยโดยใช้คำพูดซึ่ง คุยกับเพื่อนแค่นั้น เช่นเหมือน คุณไป นั่งร้านอาหาร บริเวณรอบข้างคุณมีคนมากมาย
    มีทั้งเด็ก ผู้ใหญ่ คนแก่ หลาย ๆ หรือคุณไปติดต่อคุยงานหรือ นำเสนองานกับลูกค้าหรือผู้ร่วมงานอยู่ คุณลอง อุท่าน หรือพูดออกมา ดัง ๆ ให้เค้าเหล่า นั้นได้ยิน ว่า "เห...ด" #@$%!@#%^& บลา ๆ ซึ่งเป็นคำหยาบต่าง ๆ ออกไป

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ไม่ได้มาเยี่ยมเว็บนี้ตั้งนาน ทำแต่งาน เกิดอะไรขึ้นกับเว็บเนี้ย อยู่มา 5ปี ยังไม่เคยเจอเลย
    พี่ๆน้องๆ ค่อยๆพูดค่อยๆจาน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมรักเมืองไทย..และภาษาไทย..
    INTEL: 4770k MAXIMUS VI FORMULA ZOTAC GTX 980TI 6GB GDDR5 CORSAIR DOMINATOR 16GB (4X4) 1866 MHz CL 9 Dominator Platinum PSU CORSAIR AX860i CORSAIR 760T BLACK

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมไม่เข้าใจจริงๆ ผมรู้จักเว็ยนี้มาตั่งนานละ แต่ก่อนกฏเรื่องคำพูดก็แบบนี้แหละ แต่ทำใมตอนนั้นถึงอยู่กันได้ไม่มีมาร้องเรียนไรเลย

แต่ทำใม user สมัยนี้ถึงทนไม่ได้กันจัง

ถ้าไม่มีกฏนี้ให้นึกถึงเว็บประมูลนะ joker ก็จะกลายเป็นแบบนั้นละถ้าไม่มีกฏนี้

กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    รับทราบครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ก็แค่เค้าไม่ให้พูดคำหยาบ ไม่ใช้คำที่มันดูหมิ่นเหม่ คำไม่สุภาพ แค่นี้ทำกันไม่ได้หรือครับ ทำไมต้องมาทำเป็นเรื่องยืดยาว ไม่เข้าใจ เค้าออกกฎมาแบบนี้ก็ดีอยู่แล้ว เวปนี้ก็มีแต่เด็ก ๆ เป็นส่วนใหญ่ ทำแบบนี้ก็สมควรแล้ว
    ทำไมต้องมาตั้งคำถามสงสัยมากมาย ทำไมต้องพยายามหาคำพูดแบบที่มันหมื่นเหม่มาพูด ประเภทถ้าคำนี้พูดไม่ได้งั้นเอาคำนี้ก็ได้ให้มันหยาบไว้ก่อนหรือหยาบใกล้เคียง เหมือนยิ่งว่าก็ยิ่งทำ ( ก็เป็นเรื่องธรรมดาสำหรับเด็กนะ )
    คำพูดดี คำอุทานดี ๆ มีเยอะแยะไม่เลือก ดันไปเลือกไอคำที่มันส่อเสียด ถ้าสมองคิดได้แค่นี้ก็ออกไปเล่นเวปอื่นที่มันพูดคำหยาบได้ก็แค่นั้น โลกจะสวยไม่สวยอยู่ที่การกระทำของคุณและจิตใจของคุณ เวปเข้าให้ประโยชน์กับคุณขนาดนี้ ยังจะมีปัญหากันอีก ถ้าคิดว่าเวปนี้ให้โทษก็ออกไปไม่มีใครห้ามครับ ขอโทษที่ต้องมาพิมให้อ่านแบบนี้ครับ แค่ทนไม่ไหวกับพวกเรื่องมาก ขอบคุณครับ
    ปล. ใครมีปัญหาไปเจอกับ แอล โอรส หรือ เน วัดดาว ได้ครับ อิอิ
    ปล. ผมก็ user เก่านะ มาจากเวปเก่า แต่จำรหัสไม่ได้ ก็ไม่เคยพิมคำหยาบเลยซักครั้ง ของแบบนี้มันอยู่ที่ตัวและจิตใจของเราเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maiboot : 25th December 2012 เมื่อ 12:39

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมว่าที่ทนไม่ได้ส่วนใหญ่ไม่ใช่userสมัยนี้หรอกครับ =w=

เพราะคนที่ไปประท้วงกันเป็นuserสมัยเก่าแก่สมัยบอร์ดเก่าทั้งนั้นเลยลองไปดูเอาเองนะ ฮะๆ

เหมือนเค้าทนมานานแล้วมั้ง ส่วนuserใหม่ๆมาก็อยู่ได้มั้ง เพราะเห็นคนที่แอนตี้กลุ่มประท้วง ส่วนใหญ่เป็นuserหน้าใหม่กันทั้งนั้น
    ลองบอกข้อดี ของการโพสคำต่างๆ ที่กำลังเป็นปัญหามาซักสองสามอย่างได้ใหมว่า มันดีหรือมันมีความจำเป็นยังไง

เผื่อผมจะได้เข้าเข้าเป็นผู้ร่วมอุดมการณ์กับเขาบ้าง

ไม่เอาบอกว่าเป็นคำอุทานเฉยๆ นะ เพราะคำอุทานมันต้องออกมาจากปาก

โดยความพรั้งเผลอ หรือ เคยชิน ไม่ใช่กดเเป้นพิมพ์ ห้าหกทีแล้วบอกก็แค่คำอุทาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TaaY26 : 25th December 2012 เมื่อ 13:04

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมใช้ภาษาแบบไหนก็ได้ ไมสนใจ 5555+ แต่ขอทำตามกฎก็แล้วกันนะ สังคมอินเทอร์เน็ตเป็นสังคมที่ไม่มีใครรู้จักใครหรอก ใช้ภาษาแบบนี้ในอินเทอร์เน็ต แต่ใช้ภาษาอีกแบบนึงในโลกความเป็นจริงมันเรื่องธรรมดาอะนะ
    ปล. Ctrl+A เพื่ออะไรหว่าาาา 555+
    ขอเติมหน่อยนะ คือเพื่อนผมในห้องตะโกนว่า เหย_ ในห้องเรียน ครูอายุ 60+ เขายังรู้เลยว่ามันความหมายมันไมนไม่เหมือนกับการร่วมเพศอะนะ
    อายุ 60+ ยังรับรู้ถึงวิวัฒนาการของภาษาเลย (หรืออยู่มานานเลยรู้หว่าา)

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมเห็นคนในคลับต่างของเว็ปJKGเขาก็คุยกันแบบนี้มานานแล้วครับ คนในคลับต่างๆก็พากันสนัทสนมกัน

+ ผมเห็นที่สมาชิกหลายๆคนประท้วงกัน มันไม่ใช่แค่เรื่องคำอย่างเดียวน่ะสิ

ทั้งที่ว่ามีเบื้องหน้าเบื้องหลัง การแบ่งพรรคพวก ถ้าคุณอ่านกระทู้ประท้วงทันก่อนที่จะโดนลบไปซะหมดอ่ะนะ

กฏนี้มันก็แค่เรื่องส่วนหนึ่ง แต่เรื่องที่โดนแบน เหมือนกับเป็นคนที่เบื้องสูง+คนที่ไม่ค่อยชอบหน้าuserนั้นเท่าไหร่

เช่น.. นายเรน(นามสมมุติ)เป็นเพื่อนและอยู่กลุ่มเดียวกับนายโบว และนายบอย

แล้วนายเรนโดนเบื้องสูงและสมาชิกบางคนไม่ชอบหน้า และโดนแบนไป ส่งผลให้นายโบวและนายบอยโดนจับจ้องโดยกลุ่มที่อยู่ข้างเบื้องสูงและคอยโดนจับผิด

ผมไปหาข้อมูลจากกลุ่มJKGหลายๆกลุ่มตามเฟสบุ้ก และเข้าไปถามเจ้าตัวเองมาเลยหรอกนะ ถ้าข้อมูลมันผิด ก็ฝากแก้ด้วยแล้วกัน[/COLOR][/B]

พูดถึงคำหยาบ.. ถึงไม่มีคนพิม แต่มันก็มีในคลิปเช่นกัน เช่นคลิปนี้

+คลิปนี้อาจมีคำต้องห้าม แต่ถ้าแค่คลิปยังโดนลบ แล้วพวกTrailerเกมต่างๆล่ะครับ *-*
    เช่นCall Of Duty /Crysisหรืออื่นๆ ที่มีคำหยายในเทรลเลอร์ เช่น.. f*cking gogogo!! fuuuu**** u son of a b*tch ก็ไม่ต้องโพสกันละ

ได้ลงแต่ข่าวเกมมิกกี้เมาส์ /คิตตี้เมาส์อย่างเดียวแหงมๆ.. (ไม่มีอะไร แค่ดักไว้ก่อน)

History is Written by the Victors ..
    สรุปว่าคำต่างๆ ที่โดนเตือนหรือแบนก็ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องใช้ เพราะท่านไม่ตอบ เแล้วก็ดูว่าไม่ไช่ปัญหาหลักในการป่วนบอร์ดครั้งนี้เสียด้วย

ส่วนเรื่อง พวกใครทำอะไร เบื้องสูงเบื้องต่ำยังไง อันนี้ผมไม่รู้ไม่เห็นด้วย

จึงไม่ขอออกความเห็น ผมได้เห็นโพสนั้นตั้งแต่เริ่มจนจบ ตอนแรกก็ก็แค่เรื่องเตือน

กับแบน ก็ควร PM ไปถาม Admin หรือ Mod ก็น่าจะได้คำตอบแล้วว่าทำไม

หรือเพราะอะไร แต่ก็ไม่ยอมรับกลับไป ปลุกปั่น ยุยง จนเลยเถิดไปเป็นการท้าทาย อำนาจเจ้าของเว็ป

ซึ่งเขามีแน่นอนอยู่แล้วเต็มที่ เพราะนี่มันบ้านเขา หลายคนรวมทั้งตัวผมก็มา

อาศัยหาประโยชน์ จากบอร์ดนี้ ทั้งโหลดเกมส์ สอบถามปัญหาคอม ดนตรี

บลาๆๆ โดยที่ไม่เคยให้อะไรกับเจ้าของเว็ปเลยนอกจากยอดวิวเท่านั้น

แต่มีเรื่องไม่พอใจกลับ จะมาทำลายสิ่งที่ตังเองเคยหาประโยชน์ ผมว่ามันไม่

ถูกต้อง ในเว็ปที่มีสมาชิกร่วมแสน แบบนี้แน่นอนว่าความผิดพลาดย่อมน่าจะ

เกิดขึ้นได้ เพราะผมเองเชื่อว่าไม่มีเว็ปไหน สามารถทำให้ทุกคนพึงพอใจได้หมดหรอก

นะผมว่า ลองคิดดูว่าถ้าเป็นเว็ปท่านล่ะ จะปล่อยให้เด็กรุ่นลูกรุ่นหลาน มาก่นด่า สาดเสีย

เทเสีย ได้หรือเปล่า โดยเฉพาะแกนนำของท่าน ที่ทำทั้งที่นี่ เเละที่เว็ปดราม่า เป็นอะไรที่

ขาดความยั้งคิดเป็นอย่างมาก ผมได้แต่คิดว่า เมื่อ หมอกควันเริ่มจาง ทิฏฐิเริ่มลดลง

ก็ลองมองย้อนกลับไปโพส ที่ลงใน Mediafire ไว้าว่าสมควรแล้วหรือที่ทำลงไป

แน่นอนว่าคำตอบคงไม่เหมือนกัน แต่อย่างน้อยได้ใช้สมองคิดบ้างก็ยังดี

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: