ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406

ช่วยคิด สิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ทีครับ ตันมากเลย

อยากให้ช่วยคิดหน่อย ไม่รุจะทำอะไรดี เอา อะไรไปเสนอก็ไม่ค่อยได้
    ขอแบบไม่ยากเกินไปละกันครับ หนูน้อย ตาดำๆ อายุ 17 พอจะทำได้น่ะ - -*

ขอบคุณครับ

แก้ไขครับ.... ตอนนี้พอคิดได้และ ว่าจะใช้จาก เซลแสงอาทิตย์ แต่...... มันต่อยังไงครับไอ้เจ้าแผงนี้ คุ่มือก็ไม่มีมาให้ด้วย แล้วต้องใช้ ตัว ที่เขาบอกว่า
    เป็นตัว ชาร์จ หรืออะไรนี่แหละ วานผู้รู้ช่วยทีครับ

ขอบคุณมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markza03 : 25th December 2012 เมื่อ 19:41
    !!!SEIZE THE DAY!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 568
    คอมพ์ ไงครับ...

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ใยแก้วนำแสง ก็ได้ครับ

L o V e You

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ตอนนี้ที่คิดๆไว้(ดูจากเน็ตนั่นแหละ 55+) ก้มี โคมไฟที่ ใช้ โซล่าเซล อ่ะครับ ติดยู่นิดนึงคือ ไอ้แผงโซล่าเซล เนี่ย มันจะต่อเข้ากับหลอดไฟ อะไรยังไง
    นั่งหาวิธี ไม่ค่อยเจอเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ลองเอาไป ดูน่ะครับ http://www.creativemove.com/design/liter-of-light/ หลอดไฟพลังแสงอาทิตย์จากขวดพลาสติก

L o V e You

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,185
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigspy77 อ่านกระทู้
    ลองเอาไป ดูน่ะครับ http://www.creativemove.com/design/liter-of-light/ หลอดไฟพลังแสงอาทิตย์จากขวดพลาสติก
    อันนี้เคยลองเอาไปให้เขาดูเขาบอกมันแลดูง่าย

ในความคิดผม ว่าจะทำจากกระดาษ ใช้กระดาษาสาทำเป็นสีๆเอา ใช้แผงโซล่า ในการสร้างไฟฟ้า ไม่รู้มัน ติ๊งต๊องไปไหม - -*

กล่าวขอบคุณ
    1,506
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markza03 อ่านกระทู้
    อันนี้เคยลองเอาไปให้เขาดูเขาบอกมันแลดูง่าย

ในความคิดผม ว่าจะทำจากกระดาษ ใช้กระดาษาสาทำเป็นสีๆเอา ใช้แผงโซล่า ในการสร้างไฟฟ้า ไม่รู้มัน ติ๊งต๊องไปไหม - -*
    ไม่หรอกครับ ยังไงก็สู้ๆครับ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    3,185
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigspy77 อ่านกระทู้
    ไม่หรอกครับ ยังไงก็สู้ๆครับ
    พอจะรู้วิธีต่อไอ้เจ้าแผง โซล่า ด้านบนไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,506
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markza03 อ่านกระทู้
    พอจะรู้วิธีต่อไอ้เจ้าแผง โซล่า ด้านบนไหมครับ
    ผมไม่ค่อยถนัดเรื่องนี้ด้วยสิครับ ลองเอานี้ไปอ่านดูน่ะครับ อาจจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับ http://www.esansolar.com/article.php?id=20

L o V e You

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    แผงขนาดนั้มันจะได้ไฟ กี่ V และ กี่ mA หรือครับ = =
    ลองแบบนี้ก็ได้นะ
    http://topicstock.pantip.com/home/to.../R6462582.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kowphotz : 25th December 2012 เมื่อ 22:37

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: