ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1

ลง Driver การ์ดจอ ATi ไม่ได้

ผมใช้การ์ดจอ ATI HD 5650 (notebook) แล้วไปโหลดไดเวอร์จากเว็ป AMD มามันขึ้นงี้อ่ะครับ

ไม่รู้จะแก้ยังไง ผมดาวน์โหลดถูกเวอร์ชั่นแล้วนะ ใช้ AMD Driver Autodetect ก็แล้วมันก็บอกว่าไม่ Suppot อยู่ดี

วานผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ หรือถ้าใครมีแหล่งดาวน์โหลด Driver ที่ใกล้เคลียงกับเวอร์ชั่นปัจจุบันที่สุดก็ขอด้วยนะครับ
    BETTER THAN YOU

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เช่นกันครับ Notebook ที่ใช้ของ ATI เป็นงี้ตลอดเลย ผมก็ยังหาวิธีไม่ได้เลย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,388
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    เช่นกันครับ Notebook ที่ใช้ของ ATI เป็นงี้ตลอดเลย ผมก็ยังหาวิธีไม่ได้เลย
    ใช่ครับเป็นปัญหามาก แต่ถ้าโหลดเว็ปอื่นที่ได้เป็นไฟล์ Setup มาเลยอันนี้ลงได้ไม่มีปัญหาแต่เวอร์ชั่นมันเก่าแล้วนี้สิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Satit Kaset KPS.
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    notebook รุ่นอะไรครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เคยเป็นเหมือนกันครับ แนะนำว่าลองไปหาโหลดจากเว็บของยี่ห้อ Notebook เองเลยอ่ะครับ เพราะ ATI ไม่ได้ Support Notebook โดยตรงสักเท่าไหร่...

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    แต่ตอนนี้ผมก็เปิดของตัวเองได้ละแต่ของเพื่อนยัง เปิดใช้งานการ์ดจอไม่ได้เลย ทำทุกวิธีที่เคยทำมาละ แต่ก็ไม่ได้ เสียดายการ์ด 7670m จริง ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 3rd January 2013 เมื่อ 23:01
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สงขลา ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ลองดูครับ ผมใช้การ์ดจอรุ่นนี้เหมือนกัน
    http://download.sony-asia.com.edgesu...hicsDriver.zip
    "ขอขอบคุณสำหรับสังคมแห่งการแบ่งปันแห่งนี้"

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ผมเคยลองเล่นโน๊ตบุ๊คที่เป็นการ์ดจอ HD 7670M แต่ของเพื่อนผมCPU มันเป็น Core i5 เลยเป็นการ์ดจอเป็นHybrid สลับระหว่าง IntelกับAMD

ขอบอกตรงๆว่า แรงจริง แต่ปัญหาเยอะครับ ทั้งสลับการ์ดแบบตรงๆก็ไม่ได้(ทำเหมือน Nvidia Optimus ไม่ได้)

เล่น FarCry 3 ลื่น แต่มีปัญหาเรื่องเงา ทั้งๆที่การ์ดจอ HD 5470M (เครื่องผมเอง) แลคกว่าแต่ไม่มีปัญหาด้านภาพเลย เล่นทุกเกมส์ไม่เพี้ยน

รู้สึกว่า การ์ดจอATIตัวใหม่ๆมันเริ่มเน่า

ส่วนเรื่องไดร์เวอร์นั้น ไปโหลดจาก AMD Club มาเลยครับ ถ้าเครื่องคุณเป็นการ์ดจอแบบHybrid ให้ลบไดร์เวอร์การ์ดจอที่มีทั้งหมดออกก่อน(ใช้ตัวลบที่ชื่อว่า Driver Sweeper ด้วย หาในGoogle) แล้วลงอันที่มาจากแผ่นที่แถมมากับโน๊ตบุ๊ค พอลงเสร็จ ก็ลบAMDออก แล้วลงตัวที่โหลดมาได้เลยครับ (เว็บฝรั่งบอกว่าให้ใช้ Catalyst 12.8 ดีกว่าตัว 12.10)

กล่าวขอบคุณ
    6,388
    1
    ตอนนี้ผมแก้ปัญหาได้แล้วครับ ผมโหลด ไดเวอร์จากเว็ปอื่นมาก่อน(เอาที่มันพอจะเป็นเวอร์ชั่นใหม่ขึ้นมาบ้าง) แล้วค่อยไปโหลดไดเวอร์ในเว็ปของ AMD อีกที มันก็จะลงได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PorFG141 : 5th January 2013 เมื่อ 10:12