ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

the hobbit กับ the lord ชอบแบบไหนครับ

คือผมเพิ่งไล่ ดู the lord of the ring จบ(ตอนแรกจำเนื้อเรื่องไม่ได้) เลยอยากมาถาม
    ว่าคิดยังไง
    1. บิลโบ หรือโฟรโด ว่าในเนื้อเรื่องใคร เท่กว่า ระหว่างไปกู้บ้านคนแคระกับปราบมังกร หรือเอาแหวนที่จะกลายเป็นจุดจบของมนุษย์ไปทำลาย(เดินไปหนีไป ทรมาณเพราะแหวน)

2. ทำไมตอนบิลโบใส่แหวน ไม่เห็นดวงตาหรือนาซกูลเลย หรือว่าแหวนยังไม่อยากกลับไปหานายมัน(แบบอยู่กลับบิลโบตั้ง60ปี)

3.แล้วตอนจบเดอะลอร์ด ภาค3พวกบิลโบ แกนดัล์ฟ โฟรโด ไปไหนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีใครรู้จัก เพชรอาร์เคนสโตน กับสงคราม5ทัพบ้าง(ใครที่อ่านหนังสือมา)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เดาเอาว่าตายไปแล้ว

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ชอบ The Lord นะ อลังการดี

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    งั้นผมขอตอบเลยนะ

1.แล้วแต่ความชอบส่วนตัวนะ สำหรับผมผมชอบ โฟรโด้มากกว่า ผมว่าของโฟรโด้ มันให้อารมณ์ออกดาร์คๆกว่า

2.อันนี้ผมไม่แน่ใจนะ เท่าๆที่ศึกษามา ตอนนั้น เซารอน ยังไม่คืนชีพมั้งครับ เลยอาจจะยังไม่มีผลอะไร

3.ตอนจบนั้น พวกบิลโบ โฟรโด้ การดาล์ฟ กับพวกเอลฟ์ทั้งหมด ได้เดินทางไปยัง ดินแดนอมตะ ดินแดนซึ่งผู้ที่ถูกเลือกเท่านั้นจะเข้าไปได้ เป็นที่อยุ่ของพวกเทพด้วยครับ(ส่วนใหญ่พวกเอลฟ์จะเข้า-ออก กันอิสระอยุ่แล้ว)
    สรุป ตอนจบนั้น ก็ขึ้นเรือไปยังอินแดนอมตะกัน พวกเอลฟ์ก็ย้ายไปอินแดนอมตะกันหมด พวกคนแคระก็หายสาบสูญ เหลือแต่เผ่าพันธุ์มนุษย์ที่อยุ่ที่ มิดเดิลเอิท แล้วเรื่องต่างๆก็กลายมาเป็นตำนาน จบจ้า

ปล.น่าจะแบบนี้นะ เท่าๆที่ผมอ่านมาจาก วิกิ อะ
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ข้อ1 ผมว่ามันไม่ค่อยมีใครดีกว่าใครเท่าไหร่แต่เอาจริงๆโฟรโด้น่าจะดีกว่าบิลโบ บิลโบเป็นคนเห็นแก่ตัวครับ แต่ถึงอย่างนั้นก็ไม่ชอบที่จะทำให้สกุลเสื่อมเสีย
    โฟรโด้นั้นจริงๆเป็นคนดีแต่เนื้อเรื่องภาค 2-3 เริ่มออกแนวร้ายๆเป็นเพราะกำลังถูกแหวนครอบงำ ถ้าให้เลือกตัวละครทุกตัวผมชอบแซมครับ ซื่อสัตย์มากอยู่กับโฟรโด้ตลอด
    รู้เรื่องแหวนตลอดแต่ไม่เคยคิดจะครอบครองเลยแม้แต่น้อย

2.เพราะตอนนั้นเซารอนยังไม่ฟื้นอำนาจ ไชน์ออฟเซารอนน่าจะยังไม่ถูกสร้าง

3.ไปอยู่กับพวกเอลฟ์ที่ดินแดนอมตะครับ ที่ต้องไปเพราะโฟรโด้ไม่สามารถใช้ชีวิตอย่างเดิมได้เช่นเดียวกับบิลโบ ส่วนแกนดัล์ฟเป็นพ่อมดที่อยู่เพื่อปกป้อง middle earth หลังจากเซารอนพ่ายจึงไม่จำเป็นต้องอยู่ต่อ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    คือผมไปอ่านจาก วิกิมาก งงบางส่วนเหมือนคนเขียนแกเขียนหลายเรื่องแต่รู้สึกจะเชื่อมโยงกันอะครับ ที่อ่าน เหมือนยุดแรกเป็นเกี่ยวกับเทพ ยุคที่สองเซารอนเริ่มสร้างแหวน(ปลายยุคสองเซารอนตาย) ยุดสาม เริ่มเรื่องฮอบบิท ใช่ป่าวครับ
    แล้วเรื่องที่โฟรโดกับบิลโบไปดินแดนอมตะแล้วฮอบบิทคนอื่นๆก็หายสาบสูญเหมือนคนแคระหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย septimus : 11th January 2013 เมื่อ 20:02

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ^
    ^

เรื่องฮอบบิทกับ lord เริ่มปลายยุคที่ 3 พอทำลายแหวนเสร็จก็ขึ้นยุคที่ 4

ฮอบบิทคนอื่นๆก็ตายตามอายุขัยครับ

ส่วนชอบเรื่องไหนมากกว่า คือมันจะมีเอกลักษณ์ไปคนละแบบ โทนมืด โทนสว่าง

ต้องรอดูครบไตรภาคก่อนค่อยเปรียบ แต่ถ้าเทียบแค่ภาค 1 กับ 1 ก็ Lord ครับ

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ดูฮอบบิท แล้วมาดูลอร์ดภาคแรก มันเชื่อมกันได้อย่างสมบูรณ์ ทั้งเสื้อผ้าหน้าผม ของใช้ภายในบ้านบิลโบ้ ผมว่า ผกก เก็บรายละเอียดได้เนี๊ยบมากครับ ส่วนความเห็นชอบทั้งคู่เลยครับ ส่วนตังแล้วหนังสือไม่เคยอ่านครับกลัวเป็นแบบ แฮรร์รี

:: FRESCO ::
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    1.ผมชอบโฟรโดมากกว่านะ เพราะว่าชอบ the lord of the ring
    2.ผมว่าตอนที่บิลโบใส่แหวนพลังอำนาจของนาซกูล ยังไม่มากพอมั้งครับ (ความคิดส่วนตัวนะ )
    3.อันนี้ผมไม่รู้นะ 55555

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ septimus อ่านกระทู้
    มีใครรู้จัก เพชรอาร์เคนสโตน กับสงคราม5ทัพบ้าง(ใครที่อ่านหนังสือมา)
    ผมรู้ครับ ผมอ่านมาหหุหุ
    AMD FX 8300 RAM 8 GB GTX 750 TI

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ใครอยากรุ้เรื่องราวของ มิดเดิลเอิร์ธ ลองหาหนังสือเล่มนี้มาอ่านดูครับ

[IMG] [/IMG]

หนังสือเล่มที่เกริ่นนำถึง
    ความสัมพันธ์ระหว่าง ของ ฮูริน กับ อารากอน คือ
    ฮูริน เป็น ต้นสาย บรรพบุรุษของ อารากอน
    และ ยุคของฮูรินเป็น ยุคต้นในยุคที่ 1 ของมิดเดิลเอิร์ธ
    ซึ่งใน Lord of the Rings เป็นยุคที่ 2-3

มีฉบับแปลไทยออกมานานแล้ว ลองไปหามาอ่านดูครับ สนุกมากครับไม่หนามากนัก ท้ายเล่มมีทั้ง แผนที่ มิดเดิ้ลเอิร์ท ตารางผังตระกูลต่างๆ ของ เอลฟ์ มนุษย์ หลากหลายคุ้มแน่นอนครับราคาแค่ 175 บาทเอง
    [IMG][/IMG]

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: