ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.: ผู้สร้าง "DayZ" เคือง "The War Z" ทำเลียนแบบจนคนสับสน :.

.: ผู้สร้าง "DayZ" เคือง "The War Z" ทำเลียนแบบจนคนสับสน :.

"ดีน ฮอลล์" ผู้สร้าง "Dayz" ม๊อดฟรีของเกม "Arma 2" ระเบิดอารมณ์ใส่เกมซอมบี้ "The War Z" ที่มีฟังก์ชันการเล่นหลายอย่างคล้ายคลึงกับม๊อดที่เขาสร้างขึ้น โดย "ดีน" เขียนข้อความผ่าน Reddit ระบุว่าความคล้ายคลึงกันของสองเกมข้างต้นทำให้ผู้บริโภคเกิดความสับสน ซึ่งเป็นสิ่งที่ทำให้เขารู้สึกเจ็บปวด

"ดีน" กล่าวว่า "ผมรู้สึกโกรธเกม The War Z ผมรู้สึกโกรธมาก ผมรู้สึกเจ็บปวดอย่างมากเพราะว่าทุกคนสามารถเห็นได้ชัดเจนว่าสองเกมนี้มีความเหมือนกันอย่างไร แม้ว่าเกมเมอร์ส่วนใหญ่จะรับรู้ถึงความแตกต่างระหว่างสองเกม แต่คนทั่วไปที่ไม่ได้เล่นเกมไม่รับรู้ถึงความแตกต่างกันของสองเกม ผมมีคนในครอบครัวและเพื่อนสนิท พวกเขาเข้าใจผิดคิดว่าผมมีพฤติกรรมที่ผิดจรรยาบรรณ พวกเขาคิดว่าผมสร้างเกม The War Z ขึ้นมา"

ดีน ฮอลล์ อธิบายเพิ่มเติมว่า ตัวเขาเองเชื่อว่าความนิยมของม๊อด DayZ จะถูกเอาไปหากินโดยเกม The War Z "ผมคิดว่าคงไม่มีใครเข้าใจหรอกว่าผมเดือดดาลขนาดไหน มันเป็นความรู้สึกที่เราลงทุนทุกสิ่งทุกอย่างไปกับอะไรบางอย่าง ลงทุนเอาตัวเองและชื่อเสียงของตัวเองลงไปอย่างเต็มที่ สิ่งที่เกิดขึ้นมันรู้สึกแย่กับชีวิต"

ครั้งนี้ไม่ใช่ครั้งแรกที่ ดีน ฮอลล์ ออกมาเปิดเผยความรู้สึกไม่พอใจที่มีต่อเกม The War Z ย้อนกลับไปเมื่อเดือนธันวาคม ดีนเคยพูดเอาไว้ว่าเกมนี้ทำให้ตัวเขารู้สึกเศร้าหดหู่ รวมถึงมีความคิดที่จะพิจารณาตัวเองออกจากสายงานพัฒนาเกมไปตลอดชีวิต

ปัญหามากมายเกิดขึ้นกับเกม "The War Z" หลังจากที่เปิดตัวบนสตีม(Steam) เมื่อเดือนธันวาคมปีที่แล้ว ซึ่งผู้เล่นจำนวนมากได้รายงานปัญหามากมายที่เกิดขึ้นในเกม รวมถึงมีผู้เล่นจำนวนมากติเตียนเกมที่ทำออกมาแย่ และทางผู้พัฒนาอย่าง Hammerpoint ได้เซนเซอร์ไม่ยอมให้ผู้เล่นแสดงความเห็นเกี่ยวกับปัญหาที่พบในเกม จนในที่สุดวาล์วก็ตัดสินใจถอดเกมเจ้าปัญหานี้ออกจากสตีม

เกม The War Z จัดเป็นเกมที่แย่ถึงขั้นห่วยไม่ดีเอามากๆ เว็บไซต์เกมชื่อดังอย่าง Gamespot ให้คะแนนรีวิวเกมนี้เพียง 2 คะแนนจาก 10 คะแนนเต็ม

ข้อมูลและภาพประกอบจาก
    gamespot.com

อ้างอิงจาก manager

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    น่าสงสารผู้พัฒนา DayZ เหมือนกันนะครับเนี่ย ต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ ทั้งๆที่ให้กำเนิดเกมส์แนวนี้แท้ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vee191 : 22nd January 2013 เมื่อ 10:29
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    น้ำขึ้นให้รีบตัก
    แต่รีบแบบนี้ก็ไม่ไหวจะเคลียร์

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมไม่ได้เล่นผมก็งงๆเหมือนกันนะ ทีแรกๆยังนึกว่าเกมส์ War Z อะไรนี่เป็นเกมส์ของผู้พัฒนา Day Z ซะอีก

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    จริงครับ ตอนแรกผมก็งง พอเข้าไปศึกษาแล้ว ก็สงสารผู้พัฒนา Dayz จริงๆครับ เป็นผู้ี่เรียกผู้คนกลับมาเล่น Dayz ในคราบ Arma 2 ได้มากเลยทีเดียว แล้ว Warz ก็นะทำกันได้ !!!
    ปล. ผมว่าเค้าน่าจะดึงตัวผู้พัฒนา Dayz ไปทำนะครับ พัฒนา Dayz เพิ่มขึ้นไปอีก ผมว่าน่าจะดีมากกว่า อย่างนี้มันเสียความรู้สึกจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ่jamornz : 22nd January 2013 เมื่อ 11:07

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    เอาน่า ยังไง DayZ ก็เปนเจ้าแรกอยู่แล้ว แล้วระบบก็ดีกว่า
    ที่มองว่าก็อปก็เหมือนเกม FPS เมื่อก่อนนั่นแหละ ไหม่ๆมีแค่ไม่กี่เกม
    หลังๆก็มีเยอะแยะ ใหม่ๆคนก็มองว่าก็อปกัน แต่หลังๆนี่ก็เฉยๆ
    ผมคิดว่าแนวนี้ต้องมีผุดขึ้นขึ้นมาอีกแน่นอน

ปล. ผมเล่นมาแล้วทั้ง warZ และ DayZ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bboyemperor : 22nd January 2013 เมื่อ 11:05

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ก็จริงนะ !! แรกๆผมยังสับสนเลยยย !! (แต่Dayzมันแนว Simulator กว่านะ สมจริงกว่า !)

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ไม่เคยเล่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ยังไง War Z ก็เทียบ DayZ ไม่ติดอยู่ดีแหละ *graps popcorn*

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ท่าดัทีเหลว The War Z ได้ 2/10 นี้สุดจะบรรยาย

ปล.ตัวเองยังไม่ได้เล่น The War Z เคยเล่นแต่ DayZ

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    นายจะไปแคทำไมนายเป็นคนสร้างกระแสให้เกมแนวนี้มันบูมนายก็เหมือนศาสดา เราเกมเมอรู้ว่านายเป็นผู้ทำให้กระแสแนวนี้บูมก็พอ

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ตอนแรกผมก็เล่น WaRZ น่ะ เพราะมีคนมาชวนเล่น ^ ^

แต่ไปๆมาๆ ไปเล่น DayZ เพราะถนัด Arma 2 มากกว่า ^ ^

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ทีผมเล่น war Z เพราะอย่างเดียวควบคุมง่ายดีส่วน DayZ เคยแต่ลบไปแล้วปุ่มเยอะงงไปหมดควบคุมไม่ถูกกดพิดตอนปีนบันไดรสูง 2 เมตรตกลงมาขาหักคลานสะหน้าเป็นสีดิน///ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ยังไงก็รัก DayZ มากกว่า ^^

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมก็เล่น WarZ อยู่นะ ไม่เคยเล่น DayZ อันไหนดีกว่าไม่รู้ เพราะต่างคนก็ต่างมุมมองของตัวเอง
    เรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    รอ standard alone ไม่รู้พิมชื่อถูกไหม อยากรู้ความแตกต่างต้องลองดู 2 เกมนะครับ สำหรับเราซื้อ warz มาเล่นได้ วันเดียว อยากขาย ID ละ ใครรับซื้อบอกนะครับเดียวทำเป็น code key ของsteam ให้ เราซื้อมา 25US
    เราขาย500นะครับ XD สนใจ PM มาได้

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เด็กๆมักจะชอบเล่น warz เพราะมันง่ายไม่ยุ่งยากแต่พูดถึงความสมจริงนี่แทบไม่มีเลยด้วยซ้ำ แต่เด็กหลายๆคนไปจนถึงผู้ใหญ่ชอบเล่นdayz มากกว่าถึงปุ่มมันจะเยอะแต่ถ้าซื้อแท้ยังไงมันก็มีคู่มือให้ิอ่านไม่เกิน5นาทีรับรองรู้เรื่องหมด ผมเล่น dayzมาก่อนสนุกมากๆเล่นทุกวัน
    แต่ตอนนี้ขายแผ่นทิ้งไปแล้วเพราะไม่มีเวลาได้เล่น ส่วน warz ก็เคยเล่นแต่มันห่วยจนผมรับไม่ได้ อาจจะเพราะได้จับ dayzที่มันดูสมจริงมากกว่าและดีกว่ามากๆในหลายๆส่วน พอมาจับ warz มันคนละเรื่องเลยเสียเงินซื้อตัวเกมไม่พอตายครบ10ครั้งเกิดมาไม่มีของอะไรติดตัวอยากได้ต้องซื้อเอา ก๊อปภาพมาจากหันง walking dead หน้าตาเฉย แถมมีพวกโปรอีก (dayzก็มีแต่ผู้ดูแลเซิฟหลายๆคนเอาจริงจับแบนกระจาย) ข้อเสียของ warz คงไม่ต้องบอกว่าเยอะแค่ไหนดูเอาแค่ว่าปกติ สตรีมไม่ค่อยจะถอดเกมอะไรออกบ่อยหรือถอดออกง่ายๆและไวเท่า warz ส่วนตัวใครจะบอก warz สนุกกว่าผมไม่ว่า อาจจะเพราะมันควบคุมง่าย แต่ส่วนตัวผมขอบอกเลยเกมนี้สำหรับผมรู้สึกมันขยะมากๆ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เล่นแต่ DayZ อย่างเดียวเลย ไม่กล้าไปลองเจ้า WarZ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 929
    ถ้าจะบอกว่าเกมไหนดีกว่ากัน มันก็แล้วแต่คนชอบครับ ส่วนตัวชอบ warz เพราะเล่นง่ายกราฟฟิกคนส่วนใหญ่ก็เข้าถึง ถ้าถามถึงคนที่มีสเป็คคอมน้อยๆ
    แน่นอนเขาเลือก warz ครบ แต่ข้อเสียก็เยอะ bug กระจากแต่ปัจจุบันได้รับการปรับปรุ่งแก้ไขขึ้นเรื่อยๆ หลังจากนี้จะมีรถขับกันแล้วครับ map ใหม่ด้วย 55

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ผมลองมาแล้วทั้ง 2 เกมส่วนตัวผมคือผมชอบ DayZ มากกว่าครับมันมีความฮาร์ดคอท้าทายกว่า

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Classiz อ่านกระทู้
    ถ้าจะบอกว่าเกมไหนดีกว่ากัน มันก็แล้วแต่คนชอบครับ ส่วนตัวชอบ warz เพราะเล่นง่ายกราฟฟิกคนส่วนใหญ่ก็เข้าถึง ถ้าถามถึงคนที่มีสเป็คคอมน้อยๆ
    แน่นอนเขาเลือก warz ครบ แต่ข้อเสียก็เยอะ bug กระจากแต่ปัจจุบันได้รับการปรับปรุ่งแก้ไขขึ้นเรื่อยๆ หลังจากนี้จะมีรถขับกันแล้วครับ map ใหม่ด้วย 55
    สเปคผมน้อย ก็จริง แต่ผมเลือก DayZ ครับ แล้วแต่คนชอบนั้นละ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มีตังก็เล่น War Z
    เล่นฟรีโหลดเถื่อนก็เล่น Day Z (ใครซื้อแท้ ก็ลูกผู้ชายตัวจริง)

ของเขาดีจริงๆ

มี Mod โดนๆ เล่นคนเดียว ก็ Day Z
    อยากเทพ War Z ก็ต้องซื้อโปร (เห็นฝรั่งมันใช้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย warockza : 22nd January 2013 เมื่อ 16:51

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    Day Z เจ๋งสุดแล้ว!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    DayZ ครับ สมจริงสุดเเล้ว ส่วนWarZ ไม่เท่าไหร่เลย จะก๊อปเค้าทั้งที เอาให้มันดีกว่าหน่อยก็ไม่ได้ โถ่!!!

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    ส่วนตัว ซื้อ DayZ มาก่อน จังไม่ซื้อ WarZ มาเล่นเพราะ ซื้อมาตั้งอันนึงแล้ว ทำไมเราถึงต้องควักเงินไปซื้ออีกเกมส์ที่มันดูเหมือนจะเลียนแบบมาด้วยล่ะ?