ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

ช่วยด้วยครับ Fifa 13(แผ่นแท้) + คอมกระตุก

ตอนนี้ผมมีปัญหาครับ

คอมผม
    Core I7 3770k
    Ram 8 GB
    Power master 7850 2GB
    Raidmax 1000w
    Mainboard Asus P8z77 V-LX

ปกติใช้ Win 7 เล่นเกมส์ Fifa ลื่นไหลเข้า FUT offline ได้ปกติ

ตอนหลังมันเด้งเข้า FUT offline ไม่ได้ผมเลยลง Win 7 ใหม่ แต่ยังเข้า FUT offline ไม่ได้ เล่นๆไปกระตุกแล้วทีนี้

ผมเลยลง Win 8 ลงเสร็จแล้วทดสอบเกมส์ แรกๆไหลลื่นครับ ไม่มีภาพกระตุก หลังจากนั้นกระตุกครับ แบบภาพไม่นิ่งมากๆ แต่กระตุกแบบนานๆ กระตุกที แล้วเตะมุมเลื่อนภาพซ้าย ขวา ค้างไว้ภาพกระตุกด้วย

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ ซิงค์ เลยทาซิลิโคนใหม่ไม่หายครับ เป็นเหมือนเดิม อุณภูมิ CPU ระหว่างเล่นประมาณ 50 ครับ น่าจะปกติดี

พวกท่านคิดว่าเป็นที่อะไรครับ

คอมผมปกติเปิดไว้ทั้งวัน ทั้งคืน 3-4 วันปิดที 555 ซวยเลย คอมผมเปิดเคสด้วยครับ อยู่เชียงรายอากาศหนาวผมว่ามันก็ไม่น่าจะเปิดพัดลมมาเป่าเท่าไหร่ 55

ตอนนี้มีเสียงจิ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ยาวๆ ด้วย แต่ไม่รู้จากตรงไหน

ทำไงดีครับช่วยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    จากความรู้อันน้อยนิด
    1. คอมทุกเครื่องเปิดทั้งวี่ทั้งวันติดต่อกันไม่ดีหรอกนะ เพราะเครื่องจะทำงานหนักมาก มีผลทำให้อายุการใช้งานสั้นลง
    2. เกม fifa กระตุก และเกมอื่นๆเป็นไหมอ่ะ
    3. ตามความคิดเห็นส่้วนตัวนะ น่าจะเป็นที่ซอฟแวร์หรือตัวไดรเวอร์หรือเปล่า
    ลองรอผู้รู้ที่เก่งคอมมมาตอบอีกทีละกันนะ
    [IMG][/IMG]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    666
    นั่นสิครับ ผมจะไม่เปิดทิ้งไว้และครับ 555

ตอนนี้ลองอยู่เกมส์เดียวครับ เกมส์อื่นกำลังจะลองครับ

กล่าวขอบคุณ
    666
    Black ops 2 ไม่มีปัญหาครับไหลลื่น 555

สงสัยต้องลงไดรเวอร์เพิ่มแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    คอมเรา Core 2 Duo ก็ยังพอเล่นเกมได้ แต่ต้องปรับกลางๆ+ต่ำๆ ปิดเงา เอารอยหยักน้อยๆสัก2X ส่วนคอมของเจ้าของกระทู้แรงอยู่นะ สาเหตุมันน่าจะเป็นที่เกมfifaอ่ะแหละ ไม่ก็ลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดน่าจะหายนะ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    666
    เวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับท่าน มันจะมาแลค แบบภาพไม่ต่อเนื่อง ถ้าคนอื่นมาเล่นน่าจะบอกไม่แลค แต่ผมรู้สึกได้ว่ามันยึกยักๆ ตั้งแต่นาทีที่ 30 ตลอดเลยครับ

ผมก็ไม่รู้มันเป็นที่อะไร มันไม่ได้แลคแต่แรก แต่แลคตั้งแต่นาทีที่ 30 ไป

ผมใช้ Radeon Pro บังคับโปรแกรม ก็ไหลลื่นมากครับ แต่เกมส์เด้งนาทีที่ 30 โคตรเจ๋งเลย ถ้าเป็นไวรัสก็โคตรเทพ

-.-