ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    Blog Entries
    1

[PC] CALL OF DUTY : BLACK OPS 2 [Full] + Crack [Fix]

CALL OF DUTY BLACK OPS 2 - เนื้อเรื่องของเกมจะอยู่ในระหว่างสองช่วงเวลา ในปี 1980 และในปี 2025 เเต่เนื้อเรื่องของเกมส่วนใหญ่จะดำเนินในปี 2025!!! - เนื้อเรื่องจะต่อมาจาก Black Ops ภาคเเรกเลย - พวกเราจะได้รู้ซักทีว่าเกิดอะไรขึ้นในตอนจบของ Black Ops ภาคเเรก!! สันนิษฐานว่า Mason ไม่ได้ฆ่า JFK!! - เนื้อเรื่องในเกมอีกช่วงเวลาหนึ่งจะอยู่ในปี 1980 เป็นช่วงเวลาที่ใกล้จะจบสงครามเย็นแล้ว!! - เรื่องราวในเกมเล่าเรื่องโดยตัวละครจาก Black Ops ภาคเเรกชื่อว่า Frank Wood ซึ้งตอนนี้ก็ชราภาพมากแล้ว ซึ่งเห็นได้ชัดว่าเขาไม่ได้ตายใน Black Ops ภาคเเรก!! - ในช่วงเวลาปี 1980 ผู้เล่นจะได้สวมบทบาท Alex Mason อีกครั้ง!! - กลับมาในปี 2025 ผู้เล่นจะได้รับบทเป็นตัวละครใหม่กึ้ง!! นาม David Mason ผู้เป็นลูกชายของ Alex Mason นั้นเอง!! ภายในเกมจะเห็นความสัมพันธ์ระหว่างพ่อลูกคู่นี้ด้วยเ น้อ.. - ธีมหลักของเกมจะพาผู้เล่นไปสู่ยุคสงครามเย็นครั้งที่ สอง!!! ที่ขึ้นระหว่างประเทศจีนกับสหรัฐเนื่องจากการขาดแคลน ธาตุหายาก ที่ใช้ในการทำให้อุปกรณ์สุดไฮเทคและอาวุธทหาร!! - เนื้อเรื่องจะใกล้เคียงกับความเป็นจริงในปัจจุปัน (ตาม folks @Treyarch บอก) ในขณะที่ประเทศจีนได้ควบคุมแหล่งแร่กว่า 95% ของโลกแล้ว!! - มีหลายอย่างที่ถูกนำมาจากของจริงตามแรงบันดาลใจโดยนั กเขียน P.W.ที่ได้เขียนเรื่อง Wired for War: The Robotics Revolution and Conflict in the 21st Century!! อ่านต่อ

แจ้ง !! ผมจะไม่อัพไฟล์ต่าง ๆ ขึ้น Mediafire หากไม่จำเป็นนะครับ เพราะผมเจอปัญหาไฟล์หายแบบไม่รู้สาเหตุ เหลือแค่หน้าเว็บเปล่า

แก้ปัญหาเกมส์เสียงหาย (สำหรับบางคนที่เกิดปัญหา)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AODZA อ่านกระทู้
    1. คลิกขวาที่ลำโพงตรงด้านล้างขวา >> Sound >> Playback
    2. คลิกขวาที่ Speakers >> Properties >> Advanced
    3. ตรงช่องที่มีศร ให้เลือกเป็น 24 bit, 48000 Hz (Studio Quality)
    4. จากนั้น Apply >> OK >> แล้ว OK อีกรอบ
    ......................................................
    5. คลิกขวาที่ไอคอลเกมส์ เลือก Open file location จะเข้ามาที่เราติดตั้งเกมส์ไว้
    6. เปิดเข้าไปในโฟล์เดอร์ video แล้วมองหาไฟล์ที่ชื่อว่า treyarch แล้วทำการลบออกจากโฟล์เดอร์ (แนะนำให้ทำการ Cut ไปวางไว้ที่อื่นเพื่อความปลอดภัยที่อาจจะเกิดจากไฟล์สูญหาย)
    7. ติดตั้ง steam ให้เรียบร้อย
    8. ลองเข้าเกมส์

ได้หรือไม่ได้ยังไงโพสบอกด้วยนะครับ เพื่อจะได้เป็นประโยชน์ต่อคนอื่นอีกต่อไป
    ถ้ายังไม่ได้ ลองอีกวิธี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AODZA อ่านกระทู้
    ลองวิธีนี้ดูครับ >> เข้าไปที่ C:\Program Files/Steam/Steamapps/Common/Call of duty Black Ops/Redist/DirectX
    แล้วติดตั้ง DXSETUP.EXE ......ติดตั้งเสร็จลองเข้าเกมส์ดูครับ

หรือ ถ้ายังไม่ได้ลองโหลด Sound Fix ตัวนี้ดูครับ (ไฟล์บิท) http://kat.ph/call-of-duty-black-ops...-t6846574.html
    ///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
    DOWNLOAD

One2Up (1Gb : PART)
    PART 1 / PART 2 / PART 3 / PART 4 / PART 5 / PART 6 / PART 7 / PART 8 / PART 9 / PART 10
    PART 11 / PART 12 / PART 13 / PART 14 / PART 15

แก้ไข >> PART 8

Pass : WWW.ICR3W.COM

Up By NORNG
    CRACK

CRACK ONLY !
    SaveUfile // One2Up

CRACK 3DM (ไม่ต้องเปลี่ยนเวลา สำรองไฟล์ก่อนลง)
    Click

Crack Skidrow Fix v.2
    Click
    ^
    ^
    เลือกลงตัวใดตัวหนึ่งสำหรับ Crack Skidrow Fix
    v
    v

Crack Skidrow Fix v.2.2
    Click
    Pass : weloveprettygirlsSNNg

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
    เนื่องจากเกมส์ส่วนใหญ่เป็นเกมส์ที่อัพโหลดโดย One2Up.com หลายคนจึงมีปีปัญหามนการแตกไฟล์ หรือไม่ก็โหลดออกมาแล้วเรียงไฟล์ไม่ถูกตามลำดับ 1,2,3...
    วิธีโหลดเกมส์จาก One2Up และการเปลี่ยนชื่อไฟล์แบบไม่ให้หลงไฟล์ (สำหรับท่านที่ใช้โปรแกรม IDM )

1. เมื่อคลิกโหลดจะเจอลิ้งค์ครอบ adf.ly รอนับถอยหลังจนเสร็จ

2. เมื่อนับถอยหลับเสร็จแล้วคลิกที่ SKIP AD

3. โปรแกรม IDM จะโชว์หน้าต่างดาวน์โหลดขึ้นมา จะเห็นว่าชื่อไฟล์มันมั่วจังเลย

(วิธีแรก)
    4. ทำการเปลี่ยนชื่อในกรอปสีแดง (ตามรูป)

5. เมื่อเปลี่ยนชื่อเสร็จก็คลิกที่ "เริ่มดาวน์โหลด"

(หรือ วิธีที่ 2)
    6. คลิกที่ Browse... (ตามรูป)

7. ที่ช่อง File Name ทำการเปลี่ยนชื่อซะ

8. หลังจากเปลี่ยนชื่อเสร็จแล้วคลิก Save

9. กลับมาคลิกที่ "เริ่มการดาวน์โหลด" ที่โปรแกรม IDM แล้วก็รอจนโหลดเสร็จ (ทำแบบนี้ทุก PART นะครับ แล้วอย่าลืมใส่ตัวเลขหลังชื่อที่เปลี่ยนทุกครั้ง TART แรกก็ใส่เลข 1 PART 2 ก็ใส่เลขสอง ทำอย่างนี้ไปเรื่อย ๆ จนโหลดครบทุก PART)

10. แตกไฟล์ เล่นเกมส์ Enjoy !
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AODZA : 4th March 2013 เมื่อ 01:32

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    จะโหลดแล้วนะครับ
    Huawei Mate9 Pro

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมผิดหวังกับภาคนี้มากครับเนื้อหาไม่ค่อยมีอะไรตื่นเต้นเท่าภาคก่อนๆอะครับ
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ว่างๆเดี๋ยวจะเสี่ยงโหลดใาเล่น
    ผู้มากไปด้วยปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ซอบบี้ได้อะเปล่าคราฟ

กล่าวขอบคุณ
    22
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ komjan อ่านกระทู้
    ซอบบี้ได้อะเปล่าคราฟ
    Zombie รอแครกกันต่อไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    part 8 โหลดยังไงอ่ะกดไลค์แล้วไม่เห็นมีไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ] แตกไฟล์แล้วเป็นแบบนี้น่ะครับ ทีแรกคิดว่าโหลดเรียงลำดับผิดเลยลองโหลดใหม่ตามลำดับ แต่ก็ยังเป็นอีกแก้ไขยังไงครับ ?

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พาร์ท 8โหลดไม่ได้คับ มันเด้งไปหน้า Facebookเฉยเลยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    Crack Fix นี่มันแก้ไขอะไรบ้างครับ ขอรายละเอียดหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    thank you หลายๆคับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MenOfHell อ่านกระทู้
    ] แตกไฟล์แล้วเป็นแบบนี้น่ะครับ ทีแรกคิดว่าโหลดเรียงลำดับผิดเลยลองโหลดใหม่ตามลำดับ แต่ก็ยังเป็นอีกแก้ไขยังไงครับ ?
    ผมได้ทดสอบลองโหลดไฟล์ แล้วแตกดูก็ได้นะครับ ไม่มีปัญหานะครับ คุณลองเปลี่ยนชื่อไฟล์ rar โดยใส่ตัวหนังสือหน้าตัวเลขทั้ง 15 ไฟล์ แล้วทำการแตกใหม่ดูนะครับ (เหมื่อในวีดีโอที่ผมทำขึ้นมา)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พาร์ท 8 แก้ไขแล้ว ขอบคุณมากคับ