ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

ใครใช้ Neolution Esport Headset บ้างครับ?

คือผมอยากจะรู้ว่า ตั้งค่า Set ค่ากันยังไงอะครับ ถึงจะได้เสียงที่ดีอะครับ

แชร์ความรู้กันหน่อยครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย novaiceza : 24th January 2013 เมื่อ 17:26

กล่าวขอบคุณ
    17
    ดันครับ ขออนุญาติ

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    มันเป็น 7.1 จำลอง ถ้าจำไม่ผิดนะ การตั้งค่าไม่มีอะไรมากหรอกครับ ไปตั้งพวก EQ ในไดร์เวอร์การ์ดเสียง ในนั้นมันก็มี EQ สำเร็จรูปให้เราเลือกอยู่แล้ว ชอบแบบไหนก็เลือกแบบนั้นเลยครับ

ส่วนงิธีที่จะทำให้เสียงของตัว Headset นั้น ขับเสียงออกมาเต็มกำลัง เต็มประสิทธิภาพ ต้องทำการ Burn-In ครับ วิธีทำมีดังนี้ คือ ให้เรานำ head set ไปเสียบต่อเข้ากับตัวควมคุมเสียงที่ถอดรหัสดิจิตอลได้ แล้วหาแผ่เสียงที่มีเสียงดนตรีคลอบคลุมทุกๆความถี่เสียง(20Hz-2,000KHz) พวกวง Drem Thearter หลังจากนั้นให้เราทำการเปิดเพลงผ่าน head set ความดังก็ประมาณ เสียงที่เราฟังปรกติ ให้เปิดเป็นเวลานานๆ เป็นวันเลยก็ดี ทีนี้ head set เราเสียงจะดีขึ้นอีกเป็นกอง

ปล.การ Burn-In นั้น หากทำไม่ถูกวิธี มีโอกาสที่จะทำลายตัวลำโพง head set ได้ในทันที ทำให้เสียงแตกและเพี้ยน และไม่สามารถซ่อมได้ด้วย เคลมไม่ได้ด้วย
    และอีกข้อที่สำคัญ คือ head set ต้องใช้ สาย 3.5 เท่านั้น USB อดครับ
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Scarlatto อ่านกระทู้
    มันเป็น 7.1 จำลอง ถ้าจำไม่ผิดนะ การตั้งค่าไม่มีอะไรมากหรอกครับ ไปตั้งพวก EQ ในไดร์เวอร์การ์ดเสียง ในนั้นมันก็มี EQ สำเร็จรูปให้เราเลือกอยู่แล้ว ชอบแบบไหนก็เลือกแบบนั้นเลยครับ

ส่วนงิธีที่จะทำให้เสียงของตัว Headset นั้น ขับเสียงออกมาเต็มกำลัง เต็มประสิทธิภาพ ต้องทำการ Burn-In ครับ วิธีทำมีดังนี้ คือ ให้เรานำ head set ไปเสียบต่อเข้ากับตัวควมคุมเสียงที่ถอดรหัสดิจิตอลได้ แล้วหาแผ่เสียงที่มีเสียงดนตรีคลอบคลุมทุกๆความถี่เสียง(20Hz-2,000KHz) พวกวง Drem Thearter หลังจากนั้นให้เราทำการเปิดเพลงผ่าน head set ความดังก็ประมาณ เสียงที่เราฟังปรกติ ให้เปิดเป็นเวลานานๆ เป็นวันเลยก็ดี ทีนี้ head set เราเสียงจะดีขึ้นอีกเป็นกอง

ปล.การ Burn-In นั้น หากทำไม่ถูกวิธี มีโอกาสที่จะทำลายตัวลำโพง head set ได้ในทันที ทำให้เสียงแตกและเพี้ยน และไม่สามารถซ่อมได้ด้วย เคลมไม่ได้ด้วย
    และอีกข้อที่สำคัญ คือ head set ต้องใช้ สาย 3.5 เท่านั้น USB อดครับ
    ถ้า Burn ผมไม่มีตัวควบคุมเสียงอะไรนั้นอะครับ จะ Burn ยังไง
    อันนี้มันเป็น USB ครับ T^T Burn ไม่ได้ใช่ไหมครับ

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ novaiceza อ่านกระทู้
    ถ้า Burn ผมไม่มีตัวควบคุมเสียงอะไรนั้นอะครับ จะ Burn ยังไง
    อันนี้มันเป็น USB ครับ T^T Burn ไม่ได้ใช่ไหมครับ
    ใช้ได้ครับ แต่ USB มันเอาไปเสียบเครื่องขยาดเสียงไม่ได้ มันเสียบได้แค่คอม มันรีดประสิทธิภาพสู้เครื่องขยาดเสียงไม่ได้หรอกครับคอมอะ นอกจากคุณจะมีซาวด์การ์ดเทพๆ
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.