ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

[Games online News Update]: Ragnarok Online 2 เปิดเซิร์ฟเวอร์ไทยภายในปีนี้ :.

.: Ragnarok Online 2 เปิดเซิร์ฟเวอร์ไทยภายในปีนี้ :.

"เอเชียซอฟท์" เตรียมเปิดเกมออนไลน์ Ragnarok Online 2 เซิร์ฟเวอร์ไทยและเวียดนามภายในปีนี้ หลังจากประสบความสำเร็จอย่างสูงจากเซิร์ฟเวอร์เอเชียตะวันออกเฉียงใต้

ค่ายเกม "เอเชียซอฟท์" เปิดเผยว่า การเปิดให้บริการเกมออนไลน์ Ragnarok Online 2 เซิร์ฟ SEA เวอร์ชั่นภาษาอังกฤษเป็นที่แรกในโลก ประสบความสำเร็จอย่างน่าพอใจ ได้กระแสตอบรับจากผู้เข้าเล่นมากกว่าที่ได้ตั้งเป้าไว้ถึง 3 เท่า จนทำให้ต้องเพิ่มเซิร์ฟเวอร์เพื่อให้สามารถรองรับผู้เล่นได้เหมาะสมมากยิ่งขึ้น

โดยในปัจจุบันเกมออนไลน์ Ragnarok Online 2 ซึ่งได้เปิดให้บริการช่วง OBT ไปแล้วเมื่อวันที่ 3 มกราคมที่ผ่านมา มียอดผู้เข้าเล่นเกมและเข้าเยี่ยมชมหน้าเว็บไซด์ www.playro2.com มากกว่า 9 ล้านวิว ส่วนยอดแฟนเพจ http://www.facebook.com/PlayRO2 ก็เพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วจนมีตัวเลข 175,000 คนและยังคงเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง

เนื่องจาก Ragnarok Online 2 ที่ได้เปิดให้บริการเซิร์ฟเวอร์ SEA ได้ผลตอบรับดีมาก "เอเชียซอฟท์" จึงได้แจ้งข่าวดีสำหรับผู้เล่นเกมชาวไทย ว่ากำลังมีแผนที่จะเปิดให้บริการ Ragnarok Online 2 เซิร์ฟเวอร์ไทยและเวียดนามภายในปีนี้ ซึ่งจะช่วยทำให้ผู้เล่นไทยเข้าถึงเนื้อหาเกมได้ง่ายและสื่อสารกันภายในเกมสะดวกยิ่งขึ้น

สำหรับผู้ที่ต้องการเล่นเกม Ragnarok Online 2 เซิร์ฟเวอร์ SEA สามารถดาวน์โหลดเกมได้ที่เว็บไซต์ www.playro2.com พร้อมติดตามข้อมูลข่าวสารเพิ่มเติมได้ที่หน้าแฟนเพจ http://www.facebook.com/PlayRO2

อ้างอิงจาก manager

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เอิ่มมม... โอเค ก็ดีครับ นะ รอเล่น.... ของไทย ดู...

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ไม่สนุกสักนิดครับเกมนี้น่าเบื่อมากถึงมากที่สุด เวลช้า ดาเมจเบาผมเล่นมาละ ดูคลิปเวลเยอะๆตีบอสดาเมจยังไม่ถึง 10 k ไม่หนกจริงๆอุส่ารอตั้งนาน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    ผม เล่นจนเบื่อแล้วคับ เซิฟแลค แต่ยังไง คงต้องลองเซิฟไทยดู

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ถ้ามาผมจะหลับไปเล่นต่อครับ ว่าแต่จะเก็บเงินแบบชั่วโมง แบบรายเดือนหรือว่า ฟรีครับ?

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ไปลองเซิฟ SEA มาผมเชื่อที่หลายๆคนบอกแล้วหล่ะว่า "ไม่สนุก"

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ถ้าภายในปีนี้ ก็เตรียมไว้เลย สิ้นปี แน่ๆ ไหนจะ โค้ต เบต้า โอเพ้นเบต้าอีก สิ้นปีพอดี

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ง่ายๆ ไม่คุ้มการรอ

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    จุดเด่นของROที่ทำให้มันฮิตคือความสามารถอันหลากหลายของการ์ด แต่กลับเอาจุดเด่นของมันออก มันก็เลยไม่มีความสนุกเอาสะเลย แย่

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ผมเล่นมาและไม่สนุกเลยครับ บอกตามตรงโคตรเซงสกิลอะ ชอบสกิลแบบภาคแรกมันสุดแล้ว

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    ใครจะว่าไงก็ช่าง Ragnarok กับ Ragnarok II มันเป็นคนละเกมเลยครับมันแค่ใช้ ตัวละคร คล้ายกัน ระบบใหม่หมด อย่าเอาอารมณ์ Ragnarok มาปน Ragnarok II
    ที่รู้คือผมเล่นแล้วสนุก เล่นไปไกลแล้วเวล 30 กว่าแล้ว เข้าให้เน้นเล่นเป็นปาร์ตี้ เล่นคนเดียวคุณไม่สนุกหรอก ฝึกภาษาอังกฤษด้วย มารยาทในการเล่นเกมเขาดีกว่าเราเยอะ ไม่เคยเจอแจม รูทของเลย มีแต่เข้ามาคุยมาถาม
    เซิฟไทยคงขอบาย เดินจะมีพวกเทพเติมตังอีก กับ บอทอีก
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    SEA ก็เริ่มหงอยๆแล้วน่ะครับ เกาหลียิ่งเงียบกริบเหลืออยู่เซิฟเดียว

สำหรับผมความสนุกเกมนี้ ในช่วงจุดสูงสุด มันจบไปแล้วที่เกาหลี
    ของม่วงจะล้นตัวอยุ่ละ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 26th January 2013 เมื่อ 02:44

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    มันไม่สนุกเลยสักนิดครับ แมพกว้างชิบ เวลยากโคตร
    . ..

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    ผิดหวังมากเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมลองเล่นละ เวล 25 อาชีพวอริเอ่อ อยู่ๆก็เบื่อซะงั้นอ่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมมันน่าเบื่อ อาจเป็นเพราะฝรั้งมันไม่ค่อยจะให้ตี้ล่ะมั่ง
    ตีมอนคนเดียวมันก็เลยเบื่อ ยิ่งลงดันไปคนเดียว ไม่รอด ต้องลงเป็นตี้ ถ้าเข้าไทยอาจไปเล่นอีกครั้งก็ได้
    PKTz

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ผมว่ามันก็โอเคนะครับ เกมก็ปรับใหม่ให้เราต้องเข้าสังคมปาร์ตี้ ซึ่งก็สนุกดี ลงดันเสร็จก็มานั่งคุยกัน ว่าใครมาจากไหน บางครั้งก็ใช้อังกฤษผิดๆถูกๆ กันหมด ตลกดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ไม่ชอบเลยสักนิด RO2 แต่คงแล้วแต่คนชอบแหละ บางคนก็ชอบ บางคนก็ไม่ชอบ ส่วนตัวผมไม่ชอบเลย แต่กำลังสนุกกับ TY online อยู่ ^^

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ไปลองมาเหมือนกันครับ ไม่ได้จะดิสเลยนะแต่มันห่วยจริงๆ ยอมรับการเปลี่ยนแปลงอุตส่าไม่เอาไปเทียบกับเเรคแรกไปๆมาๆห่วยกว่าแรคแรกแถม
    ยิ่งถ้าเทียบกับเกมออนไลอื่นๆ ลงเหวเลยคราวนี้ -/- กลับไปหาเล่นแรคแรกเซิฟเถื่อนยังมันกว่า ที่เพิ่งเปิดเซิฟไปกว่าจะเล่นได้วันที่3แลคแถมเลื่อน เล่นไปสองวันต้องกลับมาเล่นฟาคราย3เหมือนเดิม 55

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ไปลองมาแล้ว ไม่สนุกเลย เล่นแล้วรู้สึกน่าเบื่อมาก เอา cabal 2 มาจะดีกว่าเสียอีก
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Scarlatto อ่านกระทู้
    ใครจะว่าไงก็ช่าง Ragnarok กับ Ragnarok II มันเป็นคนละเกมเลยครับมันแค่ใช้ ตัวละคร คล้ายกัน ระบบใหม่หมด อย่าเอาอารมณ์ Ragnarok มาปน Ragnarok II
    ที่รู้คือผมเล่นแล้วสนุก เล่นไปไกลแล้วเวล 30 กว่าแล้ว เข้าให้เน้นเล่นเป็นปาร์ตี้ เล่นคนเดียวคุณไม่สนุกหรอก ฝึกภาษาอังกฤษด้วย มารยาทในการเล่นเกมเขาดีกว่าเราเยอะ ไม่เคยเจอแจม รูทของเลย มีแต่เข้ามาคุยมาถาม
    เซิฟไทยคงขอบาย เดินจะมีพวกเทพเติมตังอีก กับ บอทอีก
    มีหลาย ๆ คนที่เล่นแล้วไม่สนุกโดยไม่ได้สนใจจะเปรียบเทียบกับ RO1 ครับ ซึ่งแน่นอนรวมผมด้วยบอกเลยว่าไม่สนุก น่าเบื่อ ระบบเกมคล้ายกับเกม AIKA กับ Lime odyssey เอามาก ๆ โดยเฉพาะ
    ระบบเสื่อมคุณภาพของอาวุธชุดเกราะ นั่นแหละครับ เป็นอะไรที่่น่ารำคาญมาก แล้วที่สำคัญเกมมันไม่สุุดซักทาง ยิ่งพวกเอฟเฟ็กต์สกิลอีก ที่น่าเกลียดเอามาก ๆ(โดยเฉพาะเวทไฟของอาชีพเมจ)
    เหมือนเอาภาพนิ่งมาแปะแล้วเลื่อน ๆ เอา ถ้าให้เปรียบเทียบกับเกมคาบาลแล้วละก็ คนละชั้นกันเลยครับ สรุปแล้ว ผมว่าไปนั่งเล่นเกมออนไลน์เดิม ๆ ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ป่ะไปเล่น TERA-EU กัน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Scarlatto อ่านกระทู้
    กำ มันเป็นภาคต่อนะครับถ้าจะใช้คำว่า คนละเกม โดยสิ้นเชิงแบบนี้มันควรจะเป็นชื่ออื่นไม่ใช่หรอ ? ขนาด DMC ปรับลุคไหม่หมดแต่ยังใช้ชื่อเดิมขายยังต้องเก็บความรู้สึกเก่าๆไว้เลย (ประมาณว่าพอเล่นแล้วจะตะโกนว่า นี้มัน DMC ชัดๆ !! )

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ผมรู้สึกภาคแรกสนุกกว่านะ
    Intel I7-3930K/ Nvidia GTX 690/ Asus Rampage IV /Corsair 32 GB/OCZ SSD 256 WD 2TB/Seasonic 1250W/

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    เล่นแน่นอน ยังไงก็ต้องลองดู

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    เล่นSEAจนตันละ 555