ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

คำเตือนถึงคนน่ารักทุกคน Gabe Newell เผย Window 8 เป็นหายนะของ PC Game

Gabe Newell เผย Window 8 เป็นหายนะของ PC Game

Gabe Newell เจ้าพ่อใหญ่ CEO แห่งบริษัท Valve ออกมาให้สัมภาษณ์กับเว็บไซต์ http://www.theverge.com ถึงทิศทางและแผนการของ Valve ที่จะทำเกมส์ในปี 2013 นี้ ซึ่งทาง Gabe Newell เผยว่าเขาก็ยังคงเน้นการใช้บริการด้านเกมส์ PC เป็นหลักเช่นเคย โดยยึดระบบ Steam อันเป็นหัวใจสำคัญในการให้บริการเกมส์ PC แบบ Digital Download ซึี่งจะมีการเพิ่มอุปกรณ์ใหม่ที่เรียกว่า Steam Box เข้าไปด้วย ซึ่งเป็นเครื่องคอนโซลของ Valve ที่พัฒนาขึ้นมาเอง โดยทำหน้าที่คล้ายกับการเล่นเกมส์บน PC โดยด้านในของ Steam Box จะเป็น OS ของทาง Valve พัฒนาขึ้นเอง ซึ่งจะมีการร่วมกับทาง Linux ให้เกมส์กว่า 2,500 เกมส์ของ Steam ใช้งานกับ Linux ได้

หลังจากที่กล่าวถึงคุณสมบัติต่างๆของ Steam Box เครื่องเกมส์ของเขาแล้ว ทาง Gabe Newell ก็กล่าวต่อไปถึงสาเหตุที่เขาอยากทำ Steam Box เพราะว่าต้องการให้เป็นทางเลือกใหม่ของคนที่เล่นเกมส์พีซีเป็นหลักนั่นเอง ทำให้สามารถเล่นเกมส์พีซีได้สะดวกยิ่งขึ้น โดยไม่ต้องผ่านระบบปฏิบัติการณ์อื่นๆที่ยุ่งยาก โดยเฉพาะกับ Windows 8 ตัวใหม่ของ Microsoft นั้น คุณ Gabe Newell เผยว่า “มันเป็นหายนะของวงการเกมส์ PC เลยก็ว่าได้” เขากล่าวว่า Windows 8 นั้นออกแบบมาให้เหมาะกับการใช้งานการเล่นเกมส์แบบโซเชี่ยลเน็ตเวิร์ค ซึ่งคนทำเกมส์ PC อย่างเขานั้น พัฒนาลงให้รองรับ Windows 8 ได้ยากกว่าเดิมมาก จริงอยู่ว่ามันเป็นระบบปฏิบัติที่ทำงานได้รวดเร็ว ประมวลผลกราฟิกได้ดีขึ้น แต่ในทางกลับกัน มันก็พัฒนาให้รองรับยากด้วย ไม่ใช่ Gabe Newell คนเดียวเท่านั้น แต่ผู้พัฒนาเกมส์อื่นๆอย่าง Blizzard และผู้สร้าง MineCraft ก็คิดเหมือนกันว่า มันทำเกมส์รองรับยาก หากเป็นแบบนี้ต่อไป ผู้พัฒนาเกมส์ PC อาจถอนตัวไปหมด และจะเป็นหายนะของวงการ PC Game ซึ่งที่ผ่านมา ผู้ซื้อ PC เครื่องใหม่และลง Windows ต่างก็บ่นกันเรื่องที่ไม่สามารถเล่นเกมส์บางเกมส์บน Windows 8 ได้ ทำให้ยอดขายเกมส์จาก Steam ตกลงไปถึง 20% และอาจตกลงเพิ่มถึง 40% หากมีผู้ใช้งาน Windows 8 มากขึ้นเรื่อยๆ

หน้าตาเครื่อง Steam Box

คุณ Gabe Newell จึงตัดสินที่จะงัดข้อกับ Windows 8 ด้วยการส่ง Steam Box ออกมาเป็นทางเลือกใหม่ใช้เกมเมอร์ PC ได้เล่นเกมส์ PC ได้ง่ายมากขึ้นนั่นเอง

ข้อมูลอ้างอิงจาก

http://www.eurogamer.net/articles/20...-a-catastrophe
    http://www.ign.com/articles/2012/07/...-a-catastrophe
    http://www.theverge.com/2013/1/8/385...ture-of-gaming
    http://kotaku.com/5974413/windows-8-...ss-gabe-newell

ที่มา http://www.softhitz.com

พอดีลงเกม DMC 3 4 5 ไปแล้ว แล้วเราจะรอด มิล่ะแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 27th January 2013 เมื่อ 23:21

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    พึ่งรู้ตัวเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    Steam Box

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesplus อ่านกระทู้
    พึ่งรู้ตัวเหรอครับ
    คือถ้าคนที่ติดตามมานานเขาจะรู้ครับเพราะ Gabe เคยบอกแล้วส่วน steam box ใหม่
    What is this????

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Faluk00 อ่านกระทู้
    คือถ้าคนที่ติดตามมานานเขาจะรู้ครับเพราะ Gabe เคยบอกแล้วส่วน steam box ใหม่
    ผมรู้ว่ามันเล่นไมไ่ด้ตั้งแต่ช่วง ประมาณ Borderland 2 เอาไปลง w8 แล้วเล่นไม่ได้นิแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ถามนิดนึงนะ จขกท เป็นผู้หญิงหรอครับ ??

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ตรูไม่สน ตรู คอลโซล #เผ่น!!!!!!!!
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Miliardo อ่านกระทู้
    ถามนิดนึงนะ จขกท เป็นผู้หญิงหรอครับ ??

สงสัยเหมือนกัน

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    รู้สึก windows 8 release preview จะเล่นเกมได้ปกตินะ เพราะเคยใช้อยู่ประมาณ 1 เดือน

แต่ยังไม่ได้ลอง window8 ตัวเต็ม เห็นเค้าบอกว่าเล่นไม่ได้หลายเกม

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxk4255k อ่านกระทู้
    รู้สึก windows 8 release preview จะเล่นเกมได้ปกตินะ เพราะเคยใช้อยู่ประมาณ 1 เดือน

แต่ยังไม่ได้ลอง window8 ตัวเต็ม เห็นเค้าบอกว่าเล่นไม่ได้หลายเกม
    เคยลองเหมือนกันครับ ก่อนมันเปิดตัว เปนตัวทดลอง
    ผมเจอหัญหานิดหน่อย 5555
    แต่เล่นเกมไม่ลื่นเอาซะเลย หรือว่าเปนที่เกมไม่รุ้ 555

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    เกมสืไหนเล่นไม่ได้หว่าลง ยกตัวอย่างมาซิ...จะลอง เพราะส่วนตัวใช้ 8 อยู่

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesplus อ่านกระทู้
    ผมรู้ว่ามันเล่นไมไ่ด้ตั้งแต่ช่วง ประมาณ Borderland 2 เอาไปลง w8 แล้วเล่นไม่ได้นิแหละครับ
    จริงครับ หลังจากลง win8 เล่น Borderland 1-2 ไม่ได้เลย.......เซ็ง!!!

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    windows 7 WIN!!!

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    โดยความคิดส่วนตัวไม่เกลียด Valve อะไรหรอครับ Microsoft มองว่าอีกหน่อย Steam อาจจะผูกขาดตลาด PC ทั้งหมดมันไม่ใช่เรื่องดีแน่ๆ จึงใช้ win 8 เป็นเครื่องมือตัดน้ำเลี้ยงของ Valve มากกว่า

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    2
    คนสร้างอ่ะเหนือยครับ แต่ถ้า วินโดว มันยังพอมีโหมดวินโดว เก่าให้รันได้ก็พอไหว
    แต่อนาคต มันจะแย่เอาเหมือนกันนะครับ
    ผมก็คิดไว้อยู่ ต่อไปก็จิ้มๆอย่างเดี่ยวตายละ
    เกมส์มันจะมันอ่ะไรจิงป้่ะละ

..........จินตนาการ เกมสืจะแคบลง เกมส์อีกกลุ่มจะโตขึ้นแต่ไม่ได้พัฒนา กว่าจะกลับมาพัฒนาแนวที่ควรผมว่า คงหมดหยุคเสียแล้วว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SWE_Sora : 27th January 2013 เมื่อ 23:44

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    กะจะซื้อ Windows 8 Pro แท้อยู่เลย ควรซื้อมาเล่นกับเกมดีมั่ยเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ScorpionzZ : 28th January 2013 เมื่อ 00:11
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    สักพักก็มี Windows 9 ออกมา แล้วปรับระบบใหม่อีกให้ลองรับได้ = =

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    แง่มๆ เค้าพึ่งซื้อวิน8มา
    " I play it because I love it. "

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Windows 8 นี่ ซัพพอร์ต และ ออกแนวพวกเทปเล็ทซะมากกว่านะผมว่า ส่วนมากจะเล่นพวก Angry Birds, Fruiy Ninja ซะมากกว่า

สำหรับผมผมยังศรัทรา Windows 7 มากๆครับ เพราะตอนนี้ใช้ x64 ultimate อยู่เลย
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    เรื่องจริงตามที่Gabe Newellบอกแหละครับ

เกมบางเกมนั้นพอเราเอาMouseไปมุมบนขวาก็จะมี Charm Barขึ้นมา

(โครตอภิมหาน่ารำคาญ)

ปล.เป็นแค่บางเกม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    จริงครับ หลังจากลง win8 เล่น Borderland 1-2 ไม่ได้เลย.......เซ็ง!!!
    Win8 เล่น Borderlands2 ได้ครับ ผมเล่นอยู่ มันมีตัว Borderlands2 Win8Fix ลองหาในบอร์ดดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Unchanda : 28th January 2013 เมื่อ 00:19
    Download Forever !!!

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    Win 8 กับเกมผมปกติมากๆเลยนะ ลื่นกว่า win7 ด้วยสิ(ตอนออกใหม่ช้ากว่ามาก)
    เกมผมก็โหลดผ่าน Steam ผ่าน Origin เล่นได้บ่มีปัญหา

แต่ที่มีปัญหาให้เห็นกับบอร์ดของผม (Gene-Z) คือไดร์เวอร์เสียงที่ยังควบคุมลำโพงไม่ได้ มีปัญหากับ 5.1 ถ้าต่อ 2.1 ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด
    ร้ายแรงมากก็ โปรแกรมของผมเวอร์ชั่นเก่าๆ(ประมาณ 2011)ใช้ไม่ได้ -.- (อัพเกรดเป้นเวอร์ชั่นใหม่ดันเสียตังอีก )
    ^
    ^
    จะบอกว่ามีปัญหาก็คงจะไม่ถูกเพราะเวอร์ชั่นใหม่ๆของโปรแกรมมันก็รองรับสบายๆ T_T

ที่สำคัญ ท่านใดใช้ windows 7,8 แล้วไม่อัพเดทเลยผมว่าเงียบๆทนใช้ไปเถอะครับ
    ของมันมีการพัฒนาไปเรื่อยๆ ปรับปรุงนั้นนี้ ควรอัพเดทบ่อยๆนะครับ หรือตั้งออโต้ไปเลยยิ่งดี

ส่วนถ้าจะถามผมว่า win8 ดีกว่า win7 ไหม ผมบอกได้เลยดีกว่าครับ แต่ถ้าจะถามว่าเหมาะที่จะเปลี่ยนไปใช้หรือยัง บอกได้เลยครับ ยัง
    สำหรับใครที่ชอบความท้าทายใหม่ก็จงเสพซะ

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViCtiM 2 Die 4™ อ่านกระทู้
    Windows 8 นี่ ซัพพอร์ต และ ออกแนวพวกเทปเล็ทซะมากกว่านะผมว่า ส่วนมากจะเล่นพวก Angry Birds, Fruiy Ninja ซะมากกว่า

สำหรับผมผมยังศรัทรา Windows 7 มากๆครับ เพราะตอนนี้ใช้ x64 ultimate อยู่เลย
    ผมคิดแบบคุณเหมือนกัน มันเหมือนกลับว่าเป็นวินโดว์ใหม่ของเทปเล็ทที่มีหน้าตาคล้าย PC มากกว่าอีก
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ตั้งแต่เล่น Windows 8 มา ก็ลงหมดเป็น 10 เกมส์ทั้งเก่าทั้งใหม่ไม่เคยเจอเกมส์ใหนที่เล่นไม่ได้เลย bully ยังเล่นได้เลย เจอก็แต่ Tron Evolution แต่อันนั้นเป็นที่ตัวเกมส์

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    เขาบอกว่า มันเป็นหายนะของ ผู้พัฒนาเกมส์ ซึ่งทำเกมส์ให้มันรองรับกะ Win8 มันยากกกก
    แล้วเราเป็นผู้บริโภค ไม่ได้เกี่ยวอะไรกันเลยกะ win7 win8 นะพี่น้อง
    . ..