ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    962
    ได้รับคำขอบคุณ: 139

มากว่าเพื่อน(รึเปล่า)

พอดีมีผู้หญิงคนนึง(เพื่อนร่วมชั้น)ผมชอบเค้าแล้วก็ลองไปบอกชอบเค้าดู ประมาณตีสอง 555+
    พอผมลองบอกเค้าก็ทำเขินๆแล้วเธอก็ถามผมว่าอยากจะเป็นอะไร ผมก็บอกประมาณว่าอยากเป็นคนที่แคร์เธออะไรพวกนั้นแล้วเค้าก็บอกว่า รอให้เวลาตัดสินละกันนะ
    แล้วผมก็คุยกะเค้าบ่อยขึ้นจนวันนี้เราไปเที่ยวด้วยกันกับเพื่อนสนิทอีกคน พอเพื่อนผมกับไปแล้ว เธอคนนี้ก็บอกจะไปกะผมลงที่ซักที่นึง พอไปซักพักนึงเค้าก็บอกว่าไปส่งถึงบ้านเลย ผมก็เขินแบบโคตรๆ
    ผมก็ถามเค้าว่ากลับเองได้ไหม เธอก็บอกว่าได้ๆ ผมก็ยังย้ำอยู่เพราะเป็นห่วงมาก มันมึดแล้ว และจะไม่ยกโทษให้ตัวเองถ้าเธอเป็นอะไรไป พอดีจริงๆว่าโทรศัพท์เธอแบตหมดก่อนจะขึ้น Taxi มา
    เธอนั้นดีต่อผมมากๆแต่ผมรู้สึกว่า
    เธอจะมีใครอยู่คนนึงเป็นทอมแต่ก็ไม่ชัวร์

ผมอยากถามว่าเธอคนนี้คิดอะไรกับผมไหม?หรือว่าเธอจะแค่จีบแกล้งๆ?
    ผมอาจจะเป็นแค่กิ๊กแต่ผมก็รักเธอ แคร์เธอมากๆ

ขอบคุณทุกท่านครับ
    Edit1: ตอนนี้ชัวร์เธอมีแฟนเป็นทอม

Edit2: ทุกๆวันที่ไปคุยด้วยเธอก็โอเคนะครับ ไม่เคยจะบ่นรำคาญ (ใน Line) พอผมถามเพื่อนที่สนิทกับเธอก็ไม่เคยมีใครบอกว่าเธอบ่นผมเลย(เพื่อนๆสนิท ไว้ใจกันได้)
    พอเวลาเจอหน้ากันจริงๆมันก็ไม่รู้จะพูดอะไรหรือไม่ก็มันเขินทั้ง 2 ฝ่าย พอผมไม่ได้คุยอะไรกะเค้าก็จะรู้สึกซึมมากๆ เหมือนตอนนี้ที่กะลังเป็นอยู่ ทุกทีเธอจะคุย skype กะผมทุกวันแต่พอวันนี้เธอบอกว่าอาจจะไม่ว่างผมก็ใจหายแล้วครับ
    พูดตามตรงนะ มันรู้สึกเหมือนผมทำไปจะดีแค่ไหนแม่รงก็อยู่หยั่งงั้นแหล่ะ แฟนเธอที่เป็นทอมนั้นก็ไม่ค่อยจะสนใจอะไรเลย เธอบอกผมเองว่ามีก็เหมือนไม่มี ทำให้ผมยิ่งรู้สึกว่าเราคุยกันมากกว่าแฟนเธอ ไปเที่ยวด้วยกันก็มากกว่าด้วย
    เมื่อก่อนผมอ่ะนะโคตรจะบ้าเกม-คอม แต่พอมาเจอเธอแล้ว แค่คอมพิวเต้อร์ผมยังไม่อยากแตะเลย อยากแค่ได้ยินเสียงเธอก็เป็นพอครับ...ถ้ามีใครช่วยได้ก็ช่วยหน่อยนะคับ

Edit3: คิดว่าตัวเองคงเป็นได้ไม่เกินตัวสำรอง...
    ปล.ตอนแรกแค่กะจะเข้ามาระบายเฉยแต่คนกันอ่านกันเต็มเลย ขอขอบคุณทุกๆคนนะที่ตอบและเป็นกำลังใจให้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย madworld567 : 5th February 2013 เมื่อ 16:27
    [Core i5 3570K @4.5] [Gigabyte GTX 780] [XFX Pro 750W 80+ Gold] [CM Seidon 120M] [Kingston HyperX 4x2 (8GB)] [MSI Z77A-G41]

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    บอกไม่ได้นะครับ ผู้หญิงมารยาเยอะ เอาแน่นอนไม่ได้ อิอิ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    จีบเถอะครับ...ไม่ติดฉุด 555 ( คนมันเถื่อน!!! )

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Real men cry อ่านกระทู้
    จีบเถอะครับ...ไม่ติดฉุด 555 ( คนมันเถื่อน!!! )
    กะลังพยายามอยู่ครับ 555
    [Core i5 3570K @4.5] [Gigabyte GTX 780] [XFX Pro 750W 80+ Gold] [CM Seidon 120M] [Kingston HyperX 4x2 (8GB)] [MSI Z77A-G41]

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    บอกเขาเลย "ขอลองคบกันได้ไหม" ... ง่ายๆเลยครับ

แบบนี้เขาชอบคุณแล้วแหละ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    สิ่งที่ทำอยู่มีความสุขหรือปล่าวหละ...ถ้ามีละก็ทำไปเลย...^^

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sburanchai อ่านกระทู้
    สิ่งที่ทำอยู่มีความสุขหรือปล่าวหละ...ถ้ามีละก็ทำไปเลย...^^
    โคตรมีความสุขเลยครับ ผมยอมแลกทุกอย่าง...

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ไม่ลองจะรู้เหรอไอ่น้อง ^^

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    ลองคบกับเราได้รึปล่าว
    ใจผมหล่อมาก

กล่าวขอบคุณ
    962
    ผมก็ยังไม่เข้าใจว่าทำไมเธอถึงยังไม่ปฎิเสธผมตอนบอกชอบและขอจีบ แล้วก็ปล่อยให้ผมคุยมาเรื่อยๆดื้อๆ
    บางทีมันจะยิ่งเจ็บกว่าถ้ารู้ว่าจีบคนที่มีแฟนอยู่

กล่าวขอบคุณ
    962
    ตอนนี้ผมไม่ไหวละครับ ฟังเพลงโดนๆก็ร้องไห้ละครับ
    เธอมาทำแบบนี้ มาคอยสนิททั้งที่มีแฟนอยู่ คุยโน้นคุยนี่ ไปเที่ยวด้วยกัน
    ตอนนี้ต้องเปลี่ยนจากกระทู้แฮปปี้เป็นเศร้าแทนละครับ
    ผมอยากได้เพลงโดนๆมากเลยตอนนี้ มันช่างเหมือนกับเอามีดมาทิ่มใจ
    แต่ผมก็คิดว่าเธอไม่บอกว่ามีแฟนหรือปฎิเสธไม่คบผมเพราะกลัวผมเสียใจ แต่ผมยอมเศร้าตอนนั้นช่วงเล็กๆ
    ดีกว่ามานั่งซึมแบบนี้..

กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    สู้สิครับเกิดมาทั้งที ไม่ลองไม่รู้ เป็นกำลังใจให้คนที่กำลังมีความรักทุกคนครับ
    WE LOVE JOKERGAMETH
    MY CHANNEL >>Oop<<

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    เอาเพลงนี้ไปไม่รู้จะถูกใจมั้ย

Am I better off dead?
    Am I better off a quitter?
    They say I'm better off now
    Than I ever was with her
    As they take me to my local down the street
    I'm smiling but I'm dying trying not to drag my feet

จะดีกว่ามั้ยถ้าฉันตายไป?
    ดีกว่ามั้ยถ้าฉันเป็นคนขี้แพ้?
    พวกเขาบอกว่าฉันในตอนนี้ดีกว่า
    ตอนที่ฉันเคยอยู่กับเธอ
    ที่พวกเขาพาฉันไปบนถนนในเมือง
    ฉันยิ้ม แต่ฉันเหมือนจะตาย พยายามจะไม่ก้าวเดินต่อไป

They say a few drinks will help me to forget her
    But after one too many I know that I'm never
    Only they can’t see where this is gonna end
    They all think I'm crazy but to me it's perfect sense

เขาบอกว่าซักแก้ว จะทำให้ฉันลืมเธอได้
    แต่หลังจากซักแก้วไปจนหลายแก้วแล้ว ฉันก็รู้ว่า ฉันมันไม่มีทางหรอก
    พวกเขาก็ไม่เห็นหรอกว่ามันจะจบลงที่ไหน
    พวกเขาคิดว่าฉันบ้าไปแล้ว แต่สำหรับฉัน ฉันว่าสติฉันมีอยู่เต็มเปี่ยม

And my mates are all there trying to calm me down
    'Cause I'm shouting your name all over the town
    I'm swearing if I go there now
    I can change her mind turn it all around

เพื่อนๆฉันทุกคนพยายามทำให้ฉันใจเย็นลง
    เพราะฉันตะโกนเรียกชื่อเธอไปทั่วเมือง
    ฉันสาบาญเลยว่าถ้าฉันออกไปตอนนี้
    ฉันจะเปลี่ยนใจเธอได้... และเปลี่ยนเรื่องนี้ใหม่ทั้งหมด

And I know that I'm drunk but I’ll say the words
    And she'll listen this time even though they’re slurred
    Dialed her number and confessed to her
    I'm still in love but all I heard
    Was nothing

ฉันรู้ว่าฉันยังเมาอยู่ แต่ฉันจะพูดมันออกไป
    แล้วเธอจะฟังฉัน ถึงฉันจะพูดไม่ชัดก็เถอะ
    ฉันโทรหาเธอ และสารภาพกับเธอไป
    ว่าฉันยังรักเธออยู่ แต่สิ่งที่ฉันได้ยินคือ...
    ไม่มีคำตอบใดๆกลับมา

So I stumble there, along the railings and the fences
    I know if I faced her face, that she'll come to her senses
    Every drunk step I take leads me to her door
    If she sees how much I'm hurting, she'll take me back for sure

ฉันเลยเดินโซเซอยู่อย่างนั้น ไปตามราวลูกกรงและรั้วบ้านต่างๆ
    ฉันรู้ว่าถ้าเธอเห็นหน้าฉัน เธอจะนึกขึ้นได้
    ทุกๆก้าวเดินอันมึนเมาของฉันพาฉันไปบ้านของเธอ
    ถ้าเธอเห็นว่าฉันเจ็บปวดเพียงใด เธอจะรับรักฉันกลับไปเหมือนเดิมแน่นอน

And my mates are all there trying to calm me down
    'Cause I'm shouting your name all over the town
    I'm swearing if I go there now
    I can change her mind turn it all around

เพื่อนๆฉันทุกคนพยายามทำให้ฉันใจเย็นลง
    เพราะฉันตะโกนเรียกชื่อเธอไปทั่วเมือง
    ฉันสาบาญเลยว่าถ้าฉันออกไปตอนนี้
    ฉันจะเปลี่ยนใจเธอได้... และเปลี่ยนเรื่องนี้ใหม่ทั้งหมด

And I know that I'm drunk but I’ll say the words
    And she'll listen this time even though they’re slurred
    Dialed her number and confessed to her
    I'm still in love but all I heard
    Was nothing

ฉันรู้ว่าฉันยังเมาอยู่ แต่ฉันจะพูดมันออกไป
    แล้วเธอจะฟังฉัน ถึงฉันจะพูดไม่ชัดก็เถอะ
    ฉันโทรหาเธอ และสารภาพกับเธอไป
    ว่าฉันยังรักเธออยู่ แต่สิ่งที่ฉันได้ยินคือ...
    ไม่มีคำตอบใดๆกลับมา

She said nothing
    Oh, I wanted words but all I heard was nothing
    Oh, I got nothing
    Oh, I wanted words but all I heard was nothing

เธอไม่พูดอะไรเลย...
    ฉันอยากได้แค่คำพูดซักคำ แต่เธอไม่พูดอะไรเลย
    ไม่มีซักคำเดียว
    ไม่มีแม้แต่คำเดียว
    ฉันอยากได้ฟังเสียงแค่เธอพูดซักคำ แต่เธอกลับไม่พูดอะไรเลย

Ohh, sometimes love's intoxicating
    Ohh, you're coming down, your hands are shaking
    When you realize there's no one waiting

บางครั้งความรักก็ทำให้มัวเมา
    เธอเดินลงมา มือเธอสั่น
    เมื่อเธอรู้ว่า ไม่มีใครรอเธออยู่อีกแล้ว

Am I better off dead?
    Am I better off a quitter?
    They say I'm better off now
    Than I ever was with her

จะดีกว่ามั้ยถ้าฉันตายไป?
    ดีกว่ามั้ยถ้าฉันเป็นคนขี้แพ้?
    พวกเขาบอกว่าฉันในตอนนี้น่ะ ดีกว่า
    ตอนที่อยู่กับเธอ

She said nothing
    I got nothing
    I wanted words but all I heard was nothing
    Ohh I got nothing

เธอไม่พูดอะไรเลย...
    ฉันอยากได้แค่คำพูดซักคำ แต่เธอไม่พูดอะไรเลย
    ไม่มีซักคำเดียว
    ไม่มีแม้แต่คำเดียว
    ฉันอยากได้ฟังเสียงแค่เธอพูดซักคำ แต่เธอกลับไม่พูดอะไรเลย
    ไม่มีซักคำพูดเดียว...

I got nothing [x3]

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    โดน จิ้น Y เข้าแล้ว เอางี้
    ถ้ามีความพยายาม ลองทำให้เค้าเปลี่ยนใจดูซิ มีหลายทาง ลองไปปรึกษา โอตาคุดู พวกนี้มีวิชา สลัด จิ้น Y
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    เอางี้ ท่านก็เป็น GAY ดิ Easyๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ทอมน่ารักมั๊ย ถ้าน่ารัก ผมขออออออ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tentaethaibio อ่านกระทู้
    โดน จิ้น Y เข้าแล้ว เอางี้
    ถ้ามีความพยายาม ลองทำให้เค้าเปลี่ยนใจดูซิ มีหลายทาง ลองไปปรึกษา โอตาคุดู พวกนี้มีวิชา สลัด จิ้น Y
    = = มีมันก็มีแระครับ แต่ว่า มันจะใช้ได้จริงหรอ - -''
    เอาใจช่วยครับ ยังไงสะ ต้องลองก่อนถึงจะรู้ เนอะ

กล่าวขอบคุณ
    962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    ทอมน่ารักมั๊ย ถ้าน่ารัก ผมขออออออ
    ไม่เท่าไหร่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย madworld567 : 3rd February 2013 เมื่อ 15:03

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมก็ไไม่มีฟิวนี้มานานแล้ว 555 ทำตามหัวใจครับดีที่สุด ถึงผิดหวัง มันก็คุ้มที่ได้ทำตามใจ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    สู้ต่อไปจะได้ไม่เป็น ภาระแก่ลูกในอนาคต

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    5555+ ผมเจอเคสเดี่ยวกันเเล้วผมก็เป็นอยู่เเบบนี้พอดีเลย
    When The rich wage war is the poor who die

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ผู้หญิงเขามีแฟนอยู่ก่อนแล้วไม่ใช่เหรอ ถึงจะเป็นทอมก็เถอะ

คนที่นอกใจแฟนมาคบกับเราได้ เขาก็นอกใจเราได้อีกเหมือนกัน

ผู้หญิงแน่จริงโชว์ความจริงใจเลยสิ กล้าเลิกกับทอมไหมละ ถ้ากล้า ก็ขอให้มีความสุขครับ

ถ้าไม่กล้า คุณก็เป็นได้แค่ตัวสำรอง

แปลกดี บางกระทู้บอกอย่าไปแย่งแฟนเขา แต่กระทู้นี้สนับสนุนให้แย่ง

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ชีวิตผม คุยกับผู้หญิงคนนึงเธอไม่เคยทักผมก่อนเพราะเธอสวย ถ้าวันไหนผมอยากจะคุยกับเธอผมก็ทัก เธอก็จะคุยด้วยอย่างดี ผมรู้สึกว่าตัวเองพิเศษสำหรับเธอ
    เพราะเธอเคยจูบผมแล้วเธอก็ชอบมากอดแขนผมแล้วก็เธอก็มักจะให้ผมจูบเป็นประจำในทุกๆครั้งที่เจอแล้วต้องจากกัน แต่เวลาเธอทำ(จูบกับผม)เธอจะไม่ให้ใครเห็น
    เวลาอยู่ต่ิอหน้าเพื่อนเธอจะไม่แสดงออกอะไรกับผม จนถึงตอนนี้ผมก็ไม่รู้ผมเป็นอะไรสำหรับเธอ มันแย่นะ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    เหมือนผมเลยย แต่ต่างกันที่ ผมก็มีแฟนแล้ว เค้าก็มีแฟนแล้ว แต่คุยกัน กุ๊กกิ๊กๆ เหมือนแฟนกัน ถ้าถามว่าคิดอะไรมั้ยขอตอบเลยว่าคิด แต่ทำไม่ได้ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    ชีวิตผม คุยกับผู้หญิงคนนึงเธอไม่เคยทักผมก่อนเพราะเธอสวย ถ้าวันไหนผมอยากจะคุยกับเธอผมก็ทัก เธอก็จะคุยด้วยอย่างดี ผมรู้สึกว่าตัวเองพิเศษสำหรับเธอ
    เพราะเธอเคยจูบผมแล้วเธอก็ชอบมากอดแขนผมแล้วก็เธอก็มักจะให้ผมจูบเป็นประจำในทุกๆครั้งที่เจอแล้วต้องจากกัน แต่เวลาเธอทำ(จูบกับผม)เธอจะไม่ให้ใครเห็น
    เวลาอยู่ต่ิอหน้าเพื่อนเธอจะไม่แสดงออกอะไรกับผม จนถึงตอนนี้ผมก็ไม่รู้ผมเป็นอะไรสำหรับเธอ มันแย่นะ
    เหมือนกันเลย พอผมไปคุยด้วยบอกจะช่วยทำงานหรืออะไรก็ตาม ผมก็บอกไปแบบ "ไม่ต้องเกรงใจหรอก เราเพื่อนกัน" แล้วเธอก็ตอบแบบนี้ตลอดว่า "'เพื่อน'" แล้วก็หัวเราะ แล้วพอผมถาม "งั้นเราเป็นอะไรอ่ะ" เธอก็ตอบไม่รู้แล้วก็หัวเราะ
    เธอไม่เคยออกอาการเลยต่อหน้าเพื่อนหรือใครก็ตาม เวลาที่ผมไม่ได้คุยกับเธอมันจะซึมมากๆแบบบอกไม่ถูกเพราะคงไม่เคยเป็นมาก่อน
    ผมนั้นคงเป็นได้ไม่มากกว่าตัวสำรอง....